You are on page 1of 11

School: BALAYANG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: DANY S. CORPUZ Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 20 – 24, 2023 (WEEK 2) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga hakbang o panutong napakinggan.
Nakapagbibigay ng isang panuto.
Nakabubuo ng isang nakalarawang balangkas.
Nakagagawa ng nakalarawang balangkas upang maipakita ang nakalap na datos o impormasyon.
Nakasusulat ng isang talambuhay at orihinal na tula.
Nakagagawa ng isang suringpapel tungkol sa pinanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Naisasagawa ang napakinggang Nagagamit ang pariralang pang- Nagmumungkahi ng iba pang Nagagamit ang nakalarawang
Pagkatuto. Isulat and code hakbang ng isang gawain. abay sa paglalarawan ng pangyayari na maaaring balangkas upang maipakita ang
ng bawat kasanayan F6PN-IIIa-1.2 paraan, panahon,lugar ng kilos at maganap sa binasang teksto. nakalap na impormasyon o datos.
damdamin. F6WG-IIIa-c-6 F6PB-IIIa-20 F6EP –IIIa-i-8
Nakapagbibigay ng panuto. F6PS-
IIIa-8
E. II. NILALAMAN Pagsunod sa Napakinggang Panuto Pariralang pang-abay sa Pagmungkahi ng iba pang Nagagamit ang nakalawang
paglalarawan ng pangyayaring maaaring maganap balangkas Upang Maipakita ang
paraan, panahon,lugar ng kilos at Nakalap na Impormasyon.
damdamin
Pagbibigay ng Panuto
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk Landas sa Pagbasa 6 pp. 134-137
4. Karagdagang Kagamitan MISOSA 5
mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagsasanay Piliin ang mga pandiwa sa Paano malalaman ang katangian ng Magbigay ng mga halimbawa ng
aralin at/o pagsisimula ng Isulat ang uri ng pangungusap pangungusap. Ilista sa inyong isang tao? pang-uri at pang-abay.Isulat sa
bagong aralin a.Nakatulog si Abby sagutang kuwaderno. Pagtsek ng takdang-aralin. loob ng hugis
habang nagbabasa. 1. Nahulog sa ilalim ng mesa ang
b.Hanapin ang mga nars. kutsara.
c.Saan ako naroroon? 2. Tumatakbo nang matulin ang
d.Aba, parang may mga sasakyan.
prusisyo! 3. Nakabili kahapon ng bagong TV
e.Sino ka? ang kapitbahay namin.
4. Tumakas noong nakaraang
linggo ang 7 bilanggo sa piitang
bayan.
5. Magagandang bulaklak ang
pinitas nila sa halamanan.
6. Masisipag lang ang tinatanggap
na manggagawa sa paggawaan ng
sapatos.
7. Lumipat na sila ng tirahan sa
San Pedro, Laguna.
8. Ang grupo nila ay sumasayaw sa
entablado.
9. Naglaro nang mahusay si
Jempot kaya sila nanalo.
10. Nagtanim maghapon ang mga
magsasaka.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipaturo ang kaliwang kamay ng mga BASAHIN ANG BABALA Gaano ninyo kamahal ang inyong Pagbasa isang liham sa ph. 24-25
aralin bata sa kaliwang bahagi ng silid- INAALAGAANG MABUTI ANG MGA lolo? (Hiyas sa Pagbasa )
aralan. PUNUNGKAHOY SA GUBAT. May kasabihan na “ Matibay ang Original File Submitted and
Ano-anong mga bagay ang ITINANIM NANG MAAYOS ANG walis kung ito’y nakabigkis.” Formatted by DepEd Club Member
nasa kaliwa mo? MGA PUNO RITO. PARURUSAHAN Binibigyang-diin nito ang - visit depedclub.com for more
Ipaturo naman ang kanang NANG MABIGAT ANG MANINIRA kahalagahan ng pagkakaisa at
kamay ngmga bata sa kanang NG PUNUNGKAHOY. SUMUNOD pagtutulungan ng mga kasapi ng
bahagi ng silid-aralan. NANG MATAIMTIM SA BATAS NG pangkat. Hindi magtatagumpay ang
Ano-anong mga bagay ang KAGUBATAN. anumang gawain kapag watak-
nasa kanan mo? watak ang mga taong gagawa nito,
Alin sa mga larawang ito? tulad ng pangyayari sa susunod na
Meron bas a mga bagay na ito? kuwento ni Lolo.

C. Pag-uugnay ng mga Pangkatin ang mga bata sa lima (5) Ano ang pandiwa sa unang Ibigay ang kahulugan ng salitang
halimbawa sa bagong aralin pangungusap? (Inaalagaan) Paano sinalungguhitan. Pagkatapos
Ipaguhit sa bawat pangkat ang inaalagaan? gamitin sa pangungusap.
mapa ng sariling silid-aralan gamit (Mabuti) Anong salita ang Abala ang isipan nina Bryan sa mga
ang manila paper. binibigyang turing ng salitang binabalak nilang gawin
mabuti? (Inaalagaan) kinabukasan. ( nahihibang, nag-
Anong bahagi ng pananalita ang iisip, gumugunita )
mabuti? (Pang-abay) Masaya na ang pananim sa hardin
makalipas lamang ang ilang araw.
Ang mga halaman ay
(nagtatawanan, nagsisisayaw,
nananariwa )
Kapag napabayaan pa, babagsak na
ang negosyo nila at wala na silang
hanapbuhay. (madudurog,
malulugi, mawawasak )
Sadyang nakikiisa ang lahat sa mga
gawain sa hardin. ( tumutulong,
naninisii, nagpapabaya )
Narinig ni Lolo Juan ang pagtuturo-
turuan ng mga apo sa mga gawain
sa poultry. ( pagsisihan,
pagtutulung-tulongan, pag-aaral)
D. Pagtalakay ng bagong Gamit ang mapang nabuo, ipagawa Ano ang pandiwa sa ikalawang Pagganyak sa Tanong Sino kaya si ate Lydia?
konsepto at paglalahad ng sa bawat pangkat ang sumusnod: pangungusap? (Itinanim) Paano Katulad ba kayo ng mga apo ni Lolo Ano ang suliranin ni Eunice?
bagong kasanayan #1 • Lagyan ng tsek (/) ang pintuan. itinanim? Juan kung nagtatrabaho? Ano ang pamilyar na salita?
Kulayan ito ng berde. (Maayos) Anong salita ang Pagbasa sa kuwento ng guro Magbigay ng mga halimbawa nito
• Lagyan ng ekis (X) ang bintana. binibigyang turing ng maayos? Paalala ang mga pamantayan sa batay sa nabasang liham.
Guhitan ito ng kurtinang kulay (Itinanim) Anong bahagi ng wastong pakikinig. Ano ang di pamilyar na salita?
berde. pananalita ang maayos? (Pang- Ano-ano ang mga di pamilyar na
• Lagyan ng dalawang guhit ang abay) Ang mga salita at pariralang salita ang napapaloob sa liham?
cabinet ng aklat. Isulat ang naglalarawan o nagbibigay turing Ano ang maaaring mangyari sa
pangalan ng inyong guro sa ibabaw sa pandiwa ay tinatawag na pang- Madalas na pagshampoo ng
nito at kulayan ng dilaw. abay. buhok?sa
• Lagyan ng pahilis na guhit ang Sobrang init ng hair dryer?
pisara. Isulat din dito ang ngalan ng Ano-anong mahahalagang detalye
paaralan. ang iyong natutuhan sa binasa?
Ilahad ng bawat pangkat ang
natapos na gawain.
Nagawa ba ng maayos nang
bawat pangkat ang mga panutong
ibinigay?
Ano ang ginawa ng bawat
pangkat upang maayos at wastong
masunod ang mga napakinggang
panuto?
Bakit mahalaga ang pagsunod sa
panuto?
Kung sakaling liban ka ng araw na
ito na naituro ng guro ang
pagsunod sa hakbang sa paggawa
ng balulang,ano ang
mararamdaman mo?
Manghihinayang ka ba?Bakit
Ano-anong mga magagalang na
pananalita ang maari mong
magamit upang maipahayag ang
iyong panghihinayang?
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Pag-Aralan mo Paano nag-uusap ang mga apo ni Itala ang mga nakalap na
konsepto at paglalahad ng pah.2-5 Lolo Juan sa unang bahagi ng impormasyon sa pamamagitan ng
bagong kasanayan #2 kuwento? balangkas. Gamitin itong gabay.
Ano sa palagay mo ang gagawin ng
mga apo ni Lolo Juan sa poultry
farm kinabukasan?
Nag-usap nga kaya ang araro at
asarol sa kuwento ni Lolo Juan? Ano
sa palagay mo?
Mahal ba ni Lolo ang mga apo niya?
Bakit mo nasabi?
Mahal ba ng mga bata si Lolo Juan?
Patunayan ang iyong sagot.
Bakit kailangan lumikha si
Lolo Juan ng kuwento para sa mga
apo?
F. Paglinang ng Kabihasaan Basahing mabuti ang Sagutin ang Subukin Mo pah 9-14 Gawin Natin
( tungo sa Formative panuto.Isagawa ang ibinigay na Panuto: Basahin ang bawat
Assessment ) panuto. kalagayan at piliin sa ibaba nito ang
1. Gumuhit ng maliit na maaaring mangyari. Bilugan ang
bilog.Pagkatapos ay gumuhit ng titik ng sagot.
mas malaking bilog sa ilalim ng 1.Kapag ang taoy mahilig sa
maliit na bilog at sa ibabang mabagi pagbabasa
ng malaking bilog ay gumawa ng masisiraan siya ng bait
tuldok at sundan ng pakurbang mahina siya sa pag-unawa
guhit.Gumuhit ng maliit na tatsulok hindi siya mahusay sa pagsusulat
sa gitna ng maliit na bilog at sa may malawak siyang kabatiran
magkabilang gilid nito ay gumuhit 2.Kapag ang mag-aaral ay masipag
ng kalahating bilog at matiyaga
hindi na dapat turuan ng guro
ang guro ay masisiyahan
hindi na nangangailangan ng tulong
maaari nang hindi pumasok sa klase
3.Kapag ang isang guro ay masipag
magturo
walang malalagpak na mag-aaral
maiinis ang mga bata sa kaniya
maraming matutuhan ang mga bata
wala na siyang panahong
magpahinga
4.Kapag ang isang tao ay nagpunla
ng kabaitan
marami ang kanyang magiging
kaibigan
maraming maiinggit sa kanya
lalayo ang kanyang mga kaibigan
iisipin nila na siya’y mayabang
5. Kapag ang mga mamamayan sa
isang bansa ay pawang masisipag
madali silang mapapagod sa
paggawa
mag-aaway-away sila sa kayamanan
ang mga tamad ay magiging
masipag din
ang bayan nila ay magiging
mariwasa
G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang ginintuang aral ang Sagutin ang Pagsanayan Mo pah. Gawin Ninyo
pang-araw-araw na buhay nakukuha natin sa mga pabula na 7-8
napakinggan natin Panuto: Hanapin at isulat ang titik
ng pahayag sa Hanay B na
nagsasaad ng maaaring kalabasan
ng mga pangyayaring nakasaad sa
Hanay A.
A
B
1. Kapag hindi tumigil ng pag-ulan
sa A. Maiiwasan ang patayan
loob ng dalawang linggo
at digmaan
2. Kung susunding lahat ng mga
B. Lahat ng mga bagay na may
buhay aymamamatay magulang
ang nanaisin ng
kanilang mga anak
3. Kapag biglang nawala ang tubig
C. Magsisikip ang daigdig
dito sa mundo
sa dami ng naninirahan
4. Kung lahat lamang ng mga tao ay
D. Magiging mariwasa
pulos may salapi
ang kanilang bayan
5. Kapag nagtinginan na parang
E. Ito ay hindi na
tunay na magkakapatid ang lahat
ng tao mapaaandar
6. Kung ang lahat ng nilalang sa
mundo F. Malimit itong hihiramin
ay walang kamatayan
ng mga bata sa aklatan
7. Kapag naubusan ng gasoline ang
G. Malamang na bumaha
isang sasakyan
nang malaki
8. Kapag masisipag ang lahat ng
H. Siya ay kagigiliwan ng
mamamayan sa isang bansa
kanyang guro
9.Kapag maririkit ang nilalaman ng
I. Wala nang magiging
isang aklat
manggagawa
10. Kung mabait at masipag mag-
aral J. Sila ay lalaking Malaki
ang isang mag-aaral
ang loob
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? - Na ang pariralang naglalarawan Sabihin: Nasagot ninyo ang mga Ano natutuhan ninyo sa aralin.
Ano ang kahalagahan ng pagsunod kung paano ginawa ang kilos ay katanungan dahil nahinuha ninyo Ipakita ang iyong sagot sa
sa panuto?Ano-ano ang mga mga ang pangyayari sa pinakinggang pamamagitan ng isang rap.
magagalang na pananalita na pariralang pang-abay na kuwento.
nagpapahayag ng panghihinayang? pamaraan. Pagbibigay Hinuha sa Pangyayari
- Na ang mga pariralang Makapagbibigay ng hinuha ang
tumutukoy kung saan ang pook o isang mambabasa sa paggamit ng
lunan na dati niyang kaalaman at sa mga
pinangyarihan ng kilos o gawa ay pahayag o nangyari sa
mga pariralang pang-abay na pangungusap. Makatutulong nang
panlunan. mabuti kung magiging mapanuri
- Na ang mga pariralang nagsasabi siya.
kung kailan ginawa, ginagawa o Halimbawa:
gagawin ang kilos o pangyayari ay Pangyayari: Natutuwa ang buong
mga pariralang pang-abay na bansa nang manalo ang tatlong
pamanahon. mag-aaral mula sa Manila Science
- Na ang mga panuto sa babala, High School sa International
patalastas pagsusulit at gawaing Competition. Itatala sa buong
pangupuan mundo ang pangalan ng tatlo at
ay mahahalagang bagay o ipapangalan pa sa kanila ang
impormasyon na dapat tatlong asteroid sa kalawakan.
maintindihan Hinuha: Karangalan ng bansang
upang maisagawa nang tama ang Pilipinas ang tatlong bata
nakasaad. Sa unang bahagi ng kuwento ay
hindi magkasundo ang mga apo ni
Lolo Juan. Pabulyaw kung sila ay
nag-uusap. Upang maiiwasan ang
hindi pagkakasundo, dapat
gumamit ng magagalang na
pananalita sa pagpapahayag ng
saloobin.

I. Pagtataya ng Aralin Babasahin ng guro ang Isulat kung ang mga pariralang Panuto: Basahin ang bawat B. Basahin ang talambuhay ni
panuto.Hayaan ang mga bata na pang-abay na may talataan. Ibigay ang maaaring Manuel L. Quezon at gumawa ng
isagawa ito salungguhit ay pamaraan, kalabasan ng mga pangyayari. balangkas upang maitala ang mga
A.Gumuhit ng isang parisukat. Isulat panlunan o pamanahon. Bilugan ang titik ng napiling sagot. mahahalagang impormasyon.
dito ang BAWAL MAGTAPON NG 1. Tulung-tulong na naglilinis ang Matalinong bata si Raul. Siya ang
BASURA mga tao bago magpiyesta. nangunguna sa klase subalit ang Manuel Roxas – Talambuhay Buod
Kulayan ito ng kulay dilaw 2. Umusad nang dahan-dahan ang hindi niya matutuhan ay ang sa Tagalog/Filipino (google)
B. Gumuhit ng malaking bilog. Sa mga sasakyan. dumating sa takdang-oras. Isang Huling Pangulo ng Komonwelt ng
kanang bahagi nito maglagay ng 3. Sila’y nagtatanim sa mga araw, mayroon silang pagsusulit sa Pilipinas
maliit na kamay. Sa gitna ng bilog bukiring may patubig. paaralan. Nag-aral siyang mabuti. Unang Pangulo ng Ikatlong
ay isulat ang salitang HELLO gamit 4. Nahuhuli sa dagat na malapit sa Kinabukasan, tinanghali siya ng Republika ng Pilipinas
ang malaking titik Estancia ang maraming isda. gising kaya nahuli sa pagpasok. Mayo 28, 1946 – Abril 5, 1948
5. Sa Linggo ng hapon Nang umuwi si Raul matapos ang Mga Personal na Tala sa Buhay ni
magpupulong ang mga magulang pagsusulit, mukha siyang Manuel Roxas
at guro. malungkot na malungkot. Araw ng pagkasilang: Enero 1,
6. Tuwang-tuwa at patalun-talon Ano sa palagay ninyo ang nangyari? 1892
na sumalubong ang kanyang aso. Maaaring sumakit ang ulo ni Raul Lugar na sinilangan: Capiz
7. Umalis siya na mabigat ang Maaaring may nawala si Raul Ama: Gerardo Roxas
damdamin. Maaaring pinagalitan ng guro si Ina: Rosario Acuña
8. Naglilinis sila ng silid aralan Raul Maybahay: Trinidad de Leon
pagkatapos ng pulong. Maaaring hindi natapos ni Raul Araw ng kamatayan: Abril 15, 1948
9. Iwinawagayway ang watawat ang pagsusulit Lugar kung saan namatay: Angeles
tuwing may pambansang Iniwan ni Aling Puring na nag-iisa sa City, Pampanga
pagdiriwang. bahay ang kanyang bunsong anak. Sanhi ng Kamatayan: Atake sa
10. Ang matitibay na kahoy ay Naisipan ng batang maglaro ng puso
matatagpuan sa kagubatan ng lutu-lutuan. Kinuha niya ang Edad nang mamatay: 56
Pilipinas. posporo at sinindihan ang kanilang Edukasyon
kalan. Biglang sumiklab ang apoy. Elementarya at Mataas na
Ano ang maaaring mangyari? Paaralan
Nasunog ang bahay nina Aling Pampublikong Paaralan ng Capiz
Puring. Kolehiyo ng Saint Joseph sa
Nakapaglaro ng lutu-lutuan ang Hongkong
bata. Mataas na Paaralan ng Maynila
Umiyak ang bunsong anak ni (1910)
Aling Puring. Kolehiyo
May mga bisitang dumating sa Batsilyer ng Abogasya,
kanilang bahay. Pamantasan ng Pilipinas
Isang araw, naisipang ayusin ni mga nagawa at mga programa
Flora ang kanilang altar. Hinugasan Tala sa Kasaysayan: Mga Nagawa
niya ang plorerang mahal na mahal at Programa na Naipatupad
ng kanyang ina, pinunasan at Naging topnotcher sa Bar
nilagyan ng magagandang bulaklak. examination noong 1913.
Ilalagay na lamang niya ito sa altar Nagtrabaho bilang personal na
nang dumating ang rumaragasang kalihim ng Kataas-taasang Hukom
pusang hinahabol ng aso. Cayetano Arellano.
Lumundag ang pusa sa kamay Naging pambayang konsehal ng
niyang may hawak na plorera. Capiz.
Nabitawan niya at nabasag ang Nagturo ng Abogasya sa Philippine
plorera. Law School at National University.
Ano kaya ang gagawin ni Flora? Nahalal na gobernador ng Capiz
Magwawalang bahala nong 1919.
Itatapon ang plorera Hinirang na chairman sa
Magsasabi ng totoo sa kanyang Kumbensiyon ng mga Gobernador-
ina panlalawigan.
Ilalagay sa altar ang basag na Kumandidato at nanalong
plorera. kongresista ng Capiz noong 1922.
Kaisa-isang anak ni Aling Perla si Naging ispiker ng Kapulungan ng
Ramil. Si Ramil ay laging malungkot, mga kinatawan noong 1935.
masakitin at mahinang kumain. Kasama si Osmeña ay nanguna
Isang araw, pinayuhan ni Aling Perla siya sa isang misyong ukol sa
ng kanyang kaibigan na pabayaan kasrinlan sa Estados Unidos at
niyang maglaro ang anak sa labas tinulungan din nina Jorge Jacobo,
ng bahay upang makalanghap ng jayme de Veyra at Catalino
sariwang hangin at mainitan ng Lavandia.
araw. Pinakain din siya ng mga Nakamit ng grupo ni Roxas mula sa
gulay at bungang-kahoy at kongeso ng Estados Unidos ang
pinainom ng sariwang gatas. Hare-Hawes-Cutting Act, ang batas
Sa palagay ninyo, pagkatapos na nagkakaloob ng kasarinlan ng
mapagpayuhan ng isang kaibigan Pilipinas sa loob ng 10 taon.
ang kanyang ina, ano ang Tinanghal na natatanging
mangyayari kay Ramil? kinatawan ng Kapulungang
Siya ay lalong pumayat. Konstitusyonal noong 1934-1935.
Siya’y nagging masaya at Hinirang ni Quezon na maging
malusog. Kalihim ng Pananalapi.
Lalo siyang naging masakitin. Naging Chairman of the Board of
Lalo siyang ikinulong ng ina. Directors ng National Economic
Malakas ang buhos ng ulan. Baha Council.
na sa mga daan. Inggit na inggit si Nanguna bilang senador sa halalan
Roberto sa mga batang noong 1941.
nagtatampisaw subalit kagagaling Naglingkod sa Hukbo ng Pilipinas
lamang niya sa sakit. Dumaan ang nang sumiklab ang Digmaang
kanyang mga kaibigan at niyaya Pandaigdig II.
siyang maligo sa ulan. Ayuda-de-Kampo kay Hen.
Ano kaya ang ginawa ni Roberto? Douglas McArthur sa corrigidor.
Hindi sumama si Roberto sa mga Naging Pangulo ng Komonwelt ng
kaibigan. Pilipinas noong Abril 23, 1946.
Sumama siya agad sa mga Naging Pangulo ng Pilipinas sa
kaibigan. Panahon ng Pananakop ng mga
Nagalit si Roberto sa mga Hapon.
kaibigan. Pinamunuan niya ang Preparatory
Nagtutulug-tulugan na Commission for Philippine
lamang si Roberto. Independence na may layuning
himukin ang mga Pilipino na
sumuko na at makipagkaibigan na
lamng sa mga Hapones.
Katulong na bumuo ng Saligang
Batas ng Japanese-Sponsored-
Philippine Republic.
Tinangkang patayin noong Hulyo
5, 1943 ng mga taong galit sa
kanya dahil sa pakikipagkaibigan
niya sa mga Hapon.
Nahuli ng mga kalabang Hapon sa
Mindanao at ibinilanggo sa Camp
Caisag.
Nakipagtulungan sa Estados
Unidos para sa gawaing pang-
ekonomiya upang maiangat ang
kabuhayan ng bansa na sinalanta
ng digmaan.
Sa ilalim ng kanyang pamamahala
nagkarron ng kasunduan tungkol
sa Philippine Trade Act of 1946
kung saan nabuo ang malayang
pakikipag-kalakalan ng Amerika sa
Pilipinas.
Agarang nahirang sa tungkulin
sanhi ng pagpalit ng uri ng
pamamahala mula Komonwelt
tungo sa Republika.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

PREPARED BY:

DANY S. CORPUZ
TEACHER I

NOTED:

ROSARIO B. ANEGELES
PRINCIPAL II

You might also like