You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am JULIE ANN C. FRONDA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23 – 27, 2023 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nagagamit nang wasto ang pandiwa sa Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar at di Naipakikita ang pag-unawa sa pinanood Nasasagot ng may katalinuhan ang
Isulat and code ng bawat pakikipag-usap sa kilalang sa pamamagitan ng pagsasadula ng mahabang pagsusulit.
kasanayan iba’t ibang sitwayson. salita sa pamamagitan ng pag-uugnay sa naibigang bahagi.
F60L-IIf-j-5 ibang asignatura. F6VC-IIcj-12
F6V-IIj-1.16
E. II. NILALAMAN PANDIWA AYON SA PANAHUNAN SA PAGBIBIGAY NG KAHULUGAN NG IKALAWANG PANAHUNANG PAGSUSULIT
PAGSASALAYSAY NG NASAKSIHANG SALITANG PAMILYAR SA PAMAMAGITAN
PANGYAYARI NG PAG-UUGNAY SA IBANG ASIGNATURA.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng Guro

2. Mga pahina ng Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa teksbuk Hiyas sa Pagbasa 5 ph. 24-28


4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbabaybay Sabihin kung simuno o panag-uri ang may
at/o pagsisimula ng bagong aralin Muling pagsusulit salungguhit.
Idikta ang sampung salitang lilinangin 1. Ang mga Pilipino ay walang pormal na
sa linggong ito. edukasyon noong unang panahon.
Original File Submitted and Formatted 2. Alibata ang tawag dito.
by DepEd Club Member - visit 3. Sila ay natuto sa pamamagitan ng
depedclub.com for more pagmamasid at paggaya.
4. Ang kanilang sinusulatan ay ang mga
biyas ng kawayan.
5. Mayroon ng sariling paraan ng pagsulat
ang mga Pilipino noon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Sino sa inyo ang may kaibigan sa malayong Pag-usapan ang karanasan ng mga mag- Pagbibigay ng pamantayan
Aksiyon Ko, Hulaan Mo lugar? aaral sa
Sabihin: Maliban sa FACEBOOK, pista na kanilang nasaksihan o
Maghanda ng isang maikling MESSENGER, SKYPE, VIBER, anong paraan pinuntahan.
pagsasakilos ng pa ang maghahatid ng mensahe/kuwento
nais mong maging paglaki mo. mo sa isang kaibigan na magkalayo ang
Pahulaan ito sa iyong mga kaklase. lugar ninyo ?
Kung tama ang sagot ng tinawag mo, Basahin ang maikling liham sa Hiyas sa
siya Pagbasa 5 ph. 24-26.
naman ang susunod na magpapahula.
Bigyan ng ilang minuto ang mga mag-
aaral
upang makapaghanda ng kanilang
ipakikita sa
klase.
Tumawag ng kapareha upang
magpahula.
Itanong:
Ano-ano ang nakita mong kilos na
isinagawa ng
iyong kaklase?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawin Natin Gawin Natin Pagpapaliwanag ng panuto
sa bagong aralin Ipabasang muli ang diary na nasa Ipabasang muli ang “Pista sa Barangay.” Pagbibigay ng halimbawa
Basahin Mo,KM, p. 58-59. Itanong:
Ano-ano ang pangyayaring binanggit sa
Itanong:
binasang
Ano-anong salitang kilos ang ginamit sa teksto?
tekstong binasa? Alin sa mga gawain na ito ang
nagustuhan mo?
Ano ang tawag sa mga salitang ito? Bakit?
Alin sa mga ito ang nangyari na? Paano ipinagdiriwang ang pista noon?
Paano mo nasabi na nangyari na ang Ano ang epekto nitong mga kaugaliang
ito
mga ito?
matapos ang pagdiriwang ng pista?
Ano ang tawag dito? Dapat pa ba itong ipagpatuloy o hindi?
Ano ang idinadagdag sa salitang ugat Bigyangkatwiran
upang ang sagot.
maipakita na naisagawa na ang kilos?
Alin sa mga ito ang mangyayari pa
lamang?
Paano mo nasabi na ito ay mangyayari
pa lamang?
Ano ang tawag dito?
Ano ang idinaragdag sa salitang ugat
upang maipakitang gagawain pa
lamang ito?

D. Pagtalakay ng bagong Sino si Ate Lydia? Gawin Ninyo


konsepto at paglalahad ng bagong Ano ang suliranin ni Unice? Pangkatin ang klase.
kasanayan #1 Ibigay ang dahilan ng pagkakalbo o Paghandain ang bawat pangkat ng isang
pagkalagas ng buhok. maikling dula-dulaan tungkol sa isang
Paano mo maalagaan ang buhok? pangyayari na nabasa sa teksto.
Matapos ang inilaang oras, tawagin ang
mga pangkat upang maipakita ang
kanilang inihandang dula-dulaan.
Kunin ang opinyon o palagay ng mga
tagapanood
ng dula-dulaan tungkol sa ipinakita ng
pangkat na kaugalian tuwing may pista.
Gawin Mo
Sagutin:
E. Pagtalakay ng bagong Gawin Ninyo Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng bagong Pangkatin ang klase. Mula sa liham, magbigay ng mga salita na
kasanayan #2 Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin pangkaraniwan o madalas mong
Ninyo E, KM,
napapakinggan at nagagamit. Ibigay ang
p. 64.
kahulugan ng mga ito.
Gawin Mo
Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Pangkatang Gawain
Mo B Magbigay ng mga halimbawa ng pamilyar
KM, p. 66. na salita at ibigay ang kahulugan at kaugnay
na asignatura.
Pamilyar na Salita Kahulugan Asignatura
1. _______ _________ _________
2. _______ _________ _________
3. _______ _________ _________
4. _______ _________ _________
5. _______ _________ _________

F. Paglinang ng Kabihasaan
( tungo sa Formative Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsasapuso Gumawa ng talaan ng mga salita na Dapat pa bang ipagpatuloy ang
araw-araw na buhay Itanong: kaugnay sa ibang asignatura at ibigay ang pagdiriwang ng pista?
Sumulat ng isang komitment upang kahulugan.
maabot mo ang iyong pangarap sa 1. marikit
buhay at makatulong sa kapuwa. 2. Gobernador
3. puso
4. masunurin
5. nota
H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Ano ang salitang pamilyar? Magbigay ng Ano-ano ang dapat tandaan sa
Paano ipinapakita ang oras ng halimbawa. pagbibigay ng reaksiyon o palagay?
pagsasagawa ng kilos?
I. Pagtataya ng Aralin Salungguhitan sa pangungusap ang salitang Pagsasagot sa pagsusulit
pamilyar at ibigay ang kahulugan nito. Pagwawasto at pag-aanalisa
1. Ako ay Pilipino.
2. Ang batang iyan ay nagpatingin sa
doktor.
3. Lumalaganap ang malnutrisyon sa mga
lugar na malayo sa kabihasnan.
4. Ang shampoo ay nabili ko sa magtitinda.
5. Ang losyon na ginamit mo ay mabango.
J. Karagdagang Gawain para sa Isulat ang pandiwa at ang aspekto nito Sumulat ng 5 pamilyar na salita at ibigay
takdang aralin at remediation sa bawat ang kahulugan nito.
pangungusap.
1. Nagdulot ng malaking baha ang
magdamag na ulan.
2. Lumutang sa baha ang mga plastic at
iba pang basura.
3. Ang mga kabahayan ay nalubog sa
tubig ulan.
4. Ang mga sasakyan ay naiwan sa
lansangan.
5. Itinutulak ng mga tao ang mga
tumirik na sasakyan upang hindi
makaabala sa lansangan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like