You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas 7

Guro Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa/ oras October 16-19, 2:00-3:00 Markahan Unang Markahan
(Pang-arawaraw na Tala sa Pagtuturo)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

C. Mgakasanayan sa Pagkatuto. Isulat a. Nasusuri ang ginamit na datos a. Nasusuri ang ginamit na datos a. Nailalahad ang mga hakbang na a. Naibabahagi ang isang
ang code ng bawat kasanayan sa pananaliksik sa isang sa pananaliksik sa isang ginawa sa pagkuha ng datos halimbawa ng napanood na video
proyektong panturismo proyektong panturismo kaugnay ng isang clip mula sa youtube o ibang
(halimbawa: pagsusuri sa isang (halimbawa: pagsusuri sa isang proyektong panturismo website na maaaring magamit.
promo coupon o brochure) promo coupon o brochure) F7EP-Ia-b-1 F7PD-Ij-6
F7PB-Ij-6 F7PB-Ij-6
II. Nilalaman Modyul 10: Pagsusuri ng mga Modyul 10: Pagsusuri ng mga Modyul 10: Pagsusuri ng mga Modyul 10: Pagsusuri ng mga
datos sa pananaliksik sa isang datos sa pananaliksik sa isang datos sa pananaliksik sa isang datos sa pananaliksik sa isang
proyektong panturismo proyektong panturismo proyektong panturismo proyektong panturismo
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Learning Activity Sheet p. 81-84 Learning Activity Sheet p. 85-89 Learning Activity Sheet 90-94 Learning Activity Sheet p. 95-96
2. Mga Pahinasa Kagamitang Pang-Mag-
aaral

3. Mga pahina saTeksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Filipino 7 module 10 Filipino 7 module 10 Filipino 7 module 10 Filipino 7 module 10
ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Laptop,powerpoint Laptop,powerpoint, Laptop,powerpoint, Laptop,powerpoint,video

III. Pamamaraan

1
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin. Balik tanaw sa nakaraang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin at May ipapakitang imahe ng mga lugar May mga imaheng ipakita ang May mga slogan na ipapakita ang
Reach the end!
pagganyak. ang guro at huhulaan ng mga mag- guro. Ibibigay ng mga mag-aaral guro. Huhulaan ng mga mag-aaral
Hahatiin ang klase sa apat na grupo.
aaral kung saan ang mga ito. ang kanilang ideya rito. kung aling mga brand ang mayBawat grupo ay bubuo ng isang
tagline nito. linya. Mabibigyan ang mga nauuna
ng isang papel at hindi nila ito
pwedeng ipakita sa iba. Ipaparating
nila ito sa isa’t-isa hanggang maabot
ang dulo. Ang mauuna ang panalo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tatanungin ang ilang mga mag-aaral Hahatiin ang klase sa apat na Panoorin ng mga mag-aaral ang Balik-lakbay!
bagong aralin kung saan nila gustong pumunta at grupo. Bawat grupo ay gagawa ng music videong “Piliin mo ang Gamit ang Radial Cycle, isulat ng
bakit. maikling commercial na nag – pilipinas”. Ibibigay nila ang ideya mga mag-aaral sa gitna ang
aadvertise sa isang lugar nila rito. pamagat ng napanood na
dokumentaryo o at sa bawat bilog ay
ang nilalaman
nito at proseso ng pagpapakilala ng
nasabing lugar.
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Pag-uusapan ang pananaliksik sa Susuriin ng mga mag-aaral ang Pag-uusapan ang mga hakbang sa Papanoorin ng klase ang isang vlog
paglalahad ng bagongkasanayan #1 isang proyektong panturismo nagagamit na datos sa pagkuha ng datos kaugnay ng na pinamagatang “Province of
pananaliksik. isang Isabela Adventure”
proyektong panturismo

E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Bakit mahalagang magsaliksik kapag Ano ang mga detalyeng Anu-ano ang mga hakbang nito at Sasagutin nila ang mga
paglalahad ng bagongkasanayan #2 pipili ng lugar na pupuntahan? nakukuha sa mga datos na ito? bakit ito mahalaga? sumusunod:
1. Paano ipinakilala ng vlogger ang
Lalawigan ng Isabela?
2. Ano ang layunin ng kanyang
paglibot sa lalawigan?
3. Ano – anong mga lugar ang
kanyang napuntahan at paano niya
ito inilarawan?
F. Paglinang sa Kabihasahan(Tungosa May babasahing isang teksto ang May travel brochure na ipapakita Panonoorin ng klase ang isang Mananatili ang mga mag-aaral sa
Formative Assessment) mga mag-aaral. Itatala nila ang mga ang guro. Babasahin at itatala ng episode ng “biyahe ni Drew”. kanilang grupo. Gagawa sila ng

2
mahahalagang impormasyon tungkol mga mag-aaral ang mga Susuriin nila nang iskrip tungkol sa vlog na gagawin
sa lugar na topiko nito. pangungusap na ibibigay ng guro. mabuti ang nakuhang episode. nila tungkol sa Santa Ana.
Lalagyan nila ng “x” o “/” ang mga Lalagyan nila ng “OO” o “HINDI”
ito. ang angkop na kolumn
na nagsasaad ng iyong pagtataya
sa E- brochure at isasaad nila kung
bakit.

G. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-araw Bakit kailangang maging pamilyar Saan ka maaaring kumuha ng Bakit mahalaga ang pagsunod sa Paano mo ibinabahagi sa mga
na buhay ka muna sa isang lugar bago ka impormasyon tungkol sa isang lugar mga hakbang sa paggawa ng kausap mo ang impormasyong
pupunta rito? na gusto mong puntahan? bagay-bagay? nalaman mo?
H. Paglalahat sa aralin Ano ang kahalagahan ng Ano ang brochure at/o coupon? Bakit kailangang sundin ang mga Paano mo maibabahagi nang
pananaliksik sa proyektong Bakit ito mahalaga? hakbang sa pagkuha ng datos? maayos ang impormasyon sa iba?
panturismo?

I. Pagtataya ng Aralin May maikling pagsusulit tungkol sa Mananatili ang mga mag-aaral sa Mananaliksik ang mga mag-aaral Gagawa ng isang sanaysay ang
leksiyon. kanilang dating grupo, gagawa sila tungkol sa isang lugar na gusto mga mag-aaral batay sa videong
ng isang brochure tungkol sa isang nilang puntahan, kung ano ang “Province of Isabela Adventure” na
lugar na naglalaman ng mga pwedeng gawin nila rito, at sinasagot ang tanong na “saan
mahahalagang impormasyon kung paano makakapunta rito. puwedeng mamasyal?” At “ano ang
tungkol rito. Ilalagay nila ang mga links na kung mga maaaring gawin rito?”
saan sila nagsearch.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sapagtataya.

3
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng magaaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like