You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Pang-Araw-araw na Paaralan: Baitang/Antas: VIII Markahan: IKAAPA Petsa:

Tala sa Pagtuturo T
Guro: Asignatura: FILIPIN Linggo: UNA Oras:
O

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG


ARAW
1. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinag ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya to pamit ang
mga istretalye ng Formative Assessment Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag- Naipamamalas ng mag- Naipamamalas ng mag- Naipamamalas ng mag-
aaral ang Naipamam sa aaral ang Naipamam sa aaral ang Naipamam sa aaral ang Naipamam sa
isang dakilang pag-unaw isang dakilang pag-unaw isang dakilang pag-unaw isang dakilang pag-unaw
akdang pampanitikan na akdang pampanitikan na akdang pampanitikan na akdang pampanitikan na
mapagkukunan ng mapagkukunan ng mapagkukunan ng mapagkukunan ng
mahahalagang mahahalagang mapagkul mahahalagang mapagkul mahahalagang mapagkul
mapagkul kaisipang kaisipang magagamit sa kaisipang magagamit sa kaisipang magagamit sa
magagamit sa paglutas paglutas kaisipang ng ilang paglutas kaisipang ng ilang paglutas kaisipang ng ilang
kaisipang ng ilang suliranin sa lipunang ng suliranin sa lipunang ng suliranin sa lipunang ng
suliranin sa lipunang ng ilang Pilipino sa ilang Pilipino sa ilang Pilipino sa
ilang Pilipino sa kasalukuyan. kasalukuyan. kasalukuyan.
kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
nakabubuo ng Ang mag nakabubuo ng Ang mag nakabubuo ng Ang mag nakabubuo ng Ang mag
makatotohanang radio makatotohanang radio makatotohanang radio makatotohanang radio
broadcast na rnakatoto broadcast na rnakatoto broadcast na rnakatoto broadcast na rnakatoto
naghahambing sa naghahambing sa lipunang naghahambing sa lipunang naghahambing sa lipunang
lipunang Pilipino Pilipino naghahar sa Pilipino naghahar sa Pilipino naghahar sa
naghahar sa panahon ni panahon ni Balagtas at sa panahon ni Balagtas at sa panahon ni Balagtas at sa
Balagtas at sa kasalukuyan. kasalukuyan. kasalukuyan.
kasalukuyan.
F8PB-IVa-b-33
Natitiyak ang kaligirang F8PN-IVa-b-33 F8PT-IVa-b-33 F8PD-IVa-b-33
pangkasaysayan ng akda
sa pamamagitan ng: Nahihinuha ang Nabibigyang-kahulugan ang Napaghahambing ang mga
- pagtukoy sa kalagayan kahalagahan ng pag-aaral matatalinghagang pahayag pangyayari sa napanood na
ng lipunan sa panahong ng Florante at Laura da sa binasa. teleserye at ang kaugnay
nasulat ito batay sa napakinggang mga na mga pangyayari sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto - pagtukoy sa layunin ng pahiwatig sa akda. binasang bahagi ng akda
pagsulat ng akda
Isulat ang code sa bawat - pagsusuri sa epekto ng
kasanayan akda pagkatapos itong
isulat.
II. NILALAMAN Ang Nilaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong
tumagal ng sa hanggang dalawang lingo.
Kaligirang Kaligirang Pangkasaysayan Kaligirang Pangkasaysayan Kaligirang Pangkasaysayan
Pangkasaysayan ng ng ng ng

Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura Florante at Laura


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Aklat sa Florante at Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura Aklat sa Florante at Laura
Laura
3. Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng Gabay sa Kurikulum ng
sa Portal ng Learning Resource Filipino, pahina 109 Filipino, pahina 109 Filipino, pahina 109 Filipino, pahina 109
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan Word Chart T-Chart Diamond Organizer Larawan ng mga tauhan Napancod na TeleseryE

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at byakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang
mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment Megbigay ng marming pagkakataon sa pagtukas ng bagong
kaalaman mag-isip ng anaitkal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Magpakita ng mga Pagbabalik-aral sa Ipaskil sa pisara ang mga Ipalahad ang napanood na
o Pagsisimula ng Bagong Aralin larawan ng ibat ibang nakaraang paksa larawan ng mga tauhan sa teleserye na nagpapakita
kalagayan ng mga Florante ng
Pilipino ng mga
Espanyol.
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipaliliwang o Ilalarawan Itanong: Bakit mahalagang llalarawan ang bawat Malayang Talakayan sa
Aralin ang mga larawan pag-aralan ang Florante at tauhan sa patulang paraan. pamagat ng paksa, "Kay
Laura? Selya
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Word Chart Ipapabasa sa mga mag- Paglinang ng Talasalitaan:
Bagong Aralin aaral ang nilalaman ng Pagbibigay ng
AWIT aralin ukol sa mga tauhan kasingkahulugan ng mga
tauhan ng awit. salitang ginamit sa aralin.
Ipapabasa ang nilalaman ng
tula
D. Pagtalakay ng Bagong Ipapabasa at ialahad ang Ipagamit ang Diamon Ipapatala ang mga Ipapasuri ang nilalaman ng
Konsepto at Paglalahad ng aralin sa klase. Organizer sa pagtalakay. impormasyong binanggit sa tula sa pagbibigay ng
Bagong Pagbibigay ng hinuha sa Ang mga mag-aaral ang binasa at luulet sa klase Pangkatang-Gawain.
maaaring nilalaman ng magpapakita ng interes sa
Kasanayan #1 paksa paksa.
E. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa aralin Pabibigyang-kahulugan ang
Konsepto at Paglalahad ng gamitr ang mga tanong. mga matata inghagang
Bagong pahayag na ginamit sa
binasa
Kasanayan #2

Pagsasagawa ng T-Chart Dugtungan:


F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayang Panel Ilalahad ang mga
(Tungo sa Formative pangyayari sa kasalukuyan Ang aralin ay talaga
Assessment) na may pagkakatulad sa naming______ kaya naman
naging kalagayan ni naramdaman kong nabago
Florante at Laura sa sa aking sarili ang ________
panahong naisulat ito
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang Gaano kahalaga sa iyo ang Sa mga tauhang tinalakay,
Araw-araw na Buhay pag aaral ng Florante at sino ang maituturing na
Laura? Bumuo ng isang mabunyi? Bakit?
islogan
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng Sintesis
I. Pagtataya ng Aralin Pagmamarka sa islogan
gamit ang rubrik
J. Karagdagang Gawain para sa Salkskin ang mga tauhan sa
Takdang-Aralin at Remediation Florante at Laura?
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mgu stratehiya ng pagtuturo Tayan ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo to
naisakatuparan? Arong pantulong ang maaari mong gawin upang sa matulingan? Tukuyin ang masan mang tronglahad sa yong
superbaor sa anumang tulong na masan nilang ibigay sa iyo sa inyong pakikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI BINIGYANG PANSIN

JUANA P. RAFALES RUBEN E. PAYLADO

T-III P-II

You might also like