You are on page 1of 1113

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTU

ARALING PANLIPUNAN
Asignatura

IKALAWANG
Markahan

credit to
the owner
W-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO

CCNHS
Paaralan
WEEK
VIRGIBAL SILANG-VALLO
Guro

VIII
Baitang

Click the week


number you
want to see
DAILY LESSON LOG
Paaralan
Guro
Baitang/Antas
Asignatura
VIII
ARALING PANLIPUNAN
HOM
Petsa/Oras Markahan UNA E
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na naka-angkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ding
magdagdag ng iba pang Gawain sa Paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
I. LAYUNIN mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ang pag-unawa sa inter-aksiyon ng tao na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
A. Pamantayang Pangnilalaman pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
Nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
B. Pamantayan sa Pagganap susunod na henerasyon
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-Id-4
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


Mga Tiyak na Layunin Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng Nabibigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral Naipapakita sa pamamagitan ng pagmomodelo ang mga
heograpiyang-pantao. upang higit na maipaunawa ang paksa. natutunang konsepto ukol sa heograpiyang pantao.

Heograpiyang-Pantao Enrichment Activities: Heograpiyang-Pantao Performance Task No. 1:


II. NILALAMAN Modelo ng Kultura
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG, pp. 12-13 TG, pa. 15
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM, pp. 31-34 LM, pa. 35 LM, pa. 37
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo LED TV/laptop, ppt, modyul, SIM gamit ang LED TV, Laptop, modyul rubric sa pagmamarka, modyul
Konsepto ng Kontekstwalisasyon, Lokalisasyon, at
Indigenisasyon - Heograpiyang Pantao

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: 1. Balik-aral: Balik-aral:
pagsisimula ng bagong aralin. Ano ang tawag sa pisikal na katangian ng isang DA WHO? Ipaisa-isa ang mga saklaw ng heograpiyang pantao.
lugar o rehiyon? (Heograpiya o Topograpiya)
2. Ang Mt. Everest, Sahara Desert, Tibetan Plateau,
at Himalayas Mountain Range ay mga halimbawa ng
_______. (Anyong lupa o Anyong tubig)
3. Bilang ng
karagatan sa buong daigdig sa kasalukuyan. (Apat o
Lima)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasagot ang Gawain: Tanong Ko, Sagot Mo! sa Hatiin ang klase sa anim na pangkat. Masusing ipaliwanag
SIM, pp. 6-11 ang panutong susundin sa pagsasagawa ng pangkatang
gawain.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong GUESS ME! Bigyan ng sapat na minuto ang bawat grupo sa paghahanda
aralin Suriing mabuti ang larawan at hulaan kung ano ito. ng isasagawang pagtatanghal.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang talakayan gamit ang mga kaugnay na


paglalahad ng bagong kasanayan #1 larawan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa BUMANGGIT NG HALIMBAWA NG… CROSSWORD PUZZLE Pangkatang Presentasyon
Formative Test) WIKA, RELIHIYON, LAHI, PANGKAT-ETNIKO LM pa. 35

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na


buhay
H. Paglalahat ng aralin FILLME! WATCH AND LEARN! Bakit dapat pahalagahan ang heograpiyang pantao ng mga
bansa?

I. Pagtataya ng Aralin Gawain: Fact or Bluff SUBUKAN MO! Gamit ang rubrik sa pagmamarka, ihayag ang nakuhang
______1. Ang mga miyembro ng pangkat-etniko, Pagsagot ng 10 tanong mula sa napanood marka ng bawat pangkat.
tulad ng mga Pangasinense at mga Ilokano ay pinag- na video.
uugnay ng magkakatulad na kultura, pinagmulan,
wika, at relihiyon kaya sinasabing maliwanag ang
kanilang sariling pagkakakilanlan.
______2. Itinuturing ang relihiyon bilang kaluluwa
ng isang kultura.
______3. Lahi ang tawag sa pagkakakilanlang
bayolohikal ng tao.
______4. Ang Austronesian, Indo –European, Niger
–Congo ay mga halimbawa ng mga pangunahing
pamilya ng wika sa daigdig.
______5. Saklaw ng pisikal na heograpiya ang pag-
aaral ng wika, relihiyon, lahi, at pangkat – etniko sa
iba’t ibang bahagi ng daigdig.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Kabisaduhin ang paksang Heograpiyang- Pantao. Humanda para sa isasagawang Performance Task. Magbasa ukol sa Teorya ng Ebolusyon ng Tao.
aralin at remediation
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
HOM
E
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Setyembre 13-16, 2016 Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Natutukoy ang mga likas na Natutukoy ang mga likas na Natutukoy ang mga likas na Napapangkat-pangkat ang mga Napapangkat-pangkat ang mga
yaman ng bansa. yaman ng bansa. yaman ng bansa. likas na yaman ayon sa uri. likas na yaman ayon sa uri.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Likas na Yaman Ayon sa Uri Likas na Yaman Ayon sa Uri Likas na Yaman Ayon sa Uri Mga Likas na Yaman ng Bansa Mga Likas na Yaman ng Bansa
Ayon sa Uri Ayon sa Uri
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang Aklat, pp.57-61 Batayang Aklat, pp.57-61 Batayang Aklat, pp.57-61 Batayang Aklat, pp.57-61 Batayang Aklat, pp.57-61
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balitaan Balitaan Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan
pagsisimula ng bagong aralin. Balik-aral Balik-aral Balik-aral 2. Balik-aral: Tukuyin ang mga 2. Balik-aral: Tukuyin ang mga
likas na yaman ng bansa. likas na yaman ng bansa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabasa ang tulang “Likas na Ipabasa ang tulang “Likas na Ipabasa ang tulang “Likas na Magpabuo ng balangkas na Magpabuo ng balangkas na
Yaman”. Yaman”. Yaman”. nagpapakita ng pagpapangkat ng nagpapakita ng pagpapangkat ng
uri ng likas na yaman. uri ng likas na yaman.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabigay ang kahulugan ng mga Ipabigay ang kahulugan ng mga Ipabigay ang kahulugan ng mga Ipatukoy ang anyo at gamit ng Ipatukoy ang anyo at gamit ng
aralin sumusunod: sumusunod: sumusunod: bawat likas na yaman. bawat likas na yaman.
a. yamang nauubos a. yamang nauubos a. yamang nauubos
b. yamang di-nauubos b. yamang di-nauubos b. yamang di-nauubos
c. yamang di-napapalitan c. yamang di-napapalitan c. yamang di-napapalitan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pagtatalakay sa mga likas na Pagtatalakay sa mga likas na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 apat at bigyan sila ng gawain at apat at bigyan sila ng gawain at apat at bigyan sila ng gawain at yaman ayon sa uri nito. yaman ayon sa uri nito.
babasahin. babasahin. babasahin.
Pangkat 1. Yamang Pansakahan Pangkat 1. Yamang Pansakahan Pangkat 1. Yamang Pansakahan
Pangkat 2. Yamang Gubat Pangkat 2. Yamang Gubat Pangkat 2. Yamang Gubat
Pangkat 3. Yamang Pangisdaaan Pangkat 3. Yamang Pangisdaaan Pangkat 3. Yamang Pangisdaaan
Pangkat 4. Yamang Mineral Pangkat 4. Yamang Mineral Pangkat 4. Yamang Mineral

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa mga likas na Pagtatalakay sa mga likas na Pagtatalakay sa mga likas na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 yaman ng bansa. yaman ng bansa. yaman ng bansa.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Message Relay Game. Patatanong Message Relay Game. Patatanong Message Relay Game. Patatanong Pangkatin ang mga likas na yaman Pangkatin ang mga likas na yaman
Test) tungkol sa likas na yaman. tungkol sa likas na yaman. tungkol sa likas na yaman. na nasa tsart. na nasa tsart.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Paano mapapangalagaan ang mga Paano mapapangalagaan ang mga Paano mapapangalagaan ang mga Paano mapapangalagaan ang mga Paano mapapangalagaan ang mga
buhay likas na yaman? likas na yaman? likas na yaman? likas na yaman? likas na yaman?

H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang mga likas na yaman Ano-ano ang mga likas na yaman Ano-ano ang mga likas na yaman Magpabigay ng mga konsepto Magpabigay ng mga konsepto
ng bansa? ng bansa? ng bansa? tungkol sa napag-aralan. tungkol sa napag-aralan.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin mula sa loob ng kahon Tukuyin mula sa loob ng kahon Tukuyin mula sa loob ng kahon Ipangkat ang mga likas na yaman Ipangkat ang mga likas na yaman
ang halimbawa ng mga likas na ang halimbawa ng mga likas na ang halimbawa ng mga likas na ayon sa uri: ayon sa uri:
yaman. yaman. yaman. papaya ibon isda papaya ibon isda
ginto plantsa ginto plantsa ginto plantsa ginto alimango bukal ginto alimango bukal
sinarapan tilapia pinya sinarapan tilapia pinya sinarapan tilapia pinya
sinulid sinulid sinulid

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumawa ng album ng mga likas Gumawa ng album ng mga likas Gumawa ng album ng mga likas Basahin ang “Bigyang Pansin at Basahin ang “Bigyang Pansin at
aralin at remediation na yaman. na yaman. na yaman. Suriin” Suriin”
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Nasasabi ang mga paraan ng Nasasabi ang mga paraan ng Naipapaliwanag ang kahalagahan Naipapaliwanag ang kahalagahan Naipapaliwanag ang kahalagahan
matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas ng matalinong paggamit ng likas ng matalinong paggamit ng likas ng matalinong paggamit ng likas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto na yaman. na yaman. na yaman upang mapanatili ito. na yaman upang mapanatili ito. na yaman upang mapanatili ito.

Paggamit ng mga Likas na Yaman Paggamit ng mga Likas na Yaman Matalinong Paggamit ng mga Matalinong Paggamit ng mga Matalinong Paggamit ng mga
Likas na Yaman Likas na Yaman Likas na Yaman
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang-aklat, pp.62-65 Batayang-aklat, pp.62-66 Batayang-aklat, pp. 62-65 Batayang-aklat, pp. 62-65 Batayang-aklat, pp. 62-65
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aralan ang mga likas na Balik-aralan ang mga likas na Balik-Aralan ang mga paraan ng Balik-Aralan ang mga paraan ng Balik-Aralan ang mga paraan ng
pagsisimula ng bagong aralin. yaman ng bansa at ang mga uri yaman ng bansa at ang mga uri matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas
nito. nito. na yaman. na yaman. na yaman.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita at ipasuri ang mga Ipakita at ipasuri ang mga Ipabasa ang batayang-aklat sa Ipabasa ang batayang-aklat sa Ipabasa ang batayang-aklat sa
larawang nagpapakita ng larawang nagpapakita ng pp.62- 64. pp.62- 64. pp.62- 64.
matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas
na yaman. na yaman.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabasa ang batayang aklat sa Ipabasa ang batayang aklat sa Pangkatin ang mga bata at Pangkatin ang mga bata at Pangkatin ang mga bata at
aralin pp.62- 64. pp.62- 64. magtalakayan tungkol sa magtalakayan tungkol sa magtalakayan tungkol sa
kahalagahan ng matalinong kahalagahan ng matalinong kahalagahan ng matalinong
paggamit ng mga likas na yaman paggamit ng mga likas na yaman paggamit ng mga likas na yaman
at kung paano mapapanatili ito. at kung paano mapapanatili ito. at kung paano mapapanatili ito.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa mga paraan ng Pagtatalakay sa mga paraan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na
na yaman. na yaman. yaman upang mapanatili ito. yaman upang mapanatili ito. yaman upang mapanatili ito.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ipasabi ang mga paraan ng Ipasabi ang mga paraan ng Bumuo ng maikling panalangin ng Bumuo ng maikling panalangin ng Bumuo ng maikling panalangin ng
Test) matalinong paggamit ng mga likas matalinong paggamit ng mga likas paghingi ng gabay at katahimikan paghingi ng gabay at katahimikan paghingi ng gabay at katahimikan
na yaman. na yaman. sa tamang paraan ng paggamit ng sa tamang paraan ng paggamit ng sa tamang paraan ng paggamit ng
mga likas na yaman. mga likas na yaman. mga likas na yaman.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang
buhay matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na
yaman? yaman? yaman? yaman? yaman?

H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan sa Ano-ano ang mga dapat tandaan sa Bakit mahalaga ang matalinong Bakit mahalaga ang matalinong Bakit mahalaga ang matalinong
matalinong paraan sa paggamit ng matalinong paraan sa paggamit ng paraan sa paggamit ng mga likas paraan sa paggamit ng mga likas paraan sa paggamit ng mga likas
mga likas na yaman? mga likas na yaman? na yaman? na yaman? na yaman?

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek ang mga kaisipan Lagyan ng tsek ang mga kaisipan Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang kahalagahan ng
na nagsasaad ng matalinong na nagsasaad ng matalinong matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na matalinong paggamit ng likas na
paraan ng paggamit ng mga likas paraan ng paggamit ng mga likas yaman upang mapanatili ito. yaman upang mapanatili ito. yaman upang mapanatili ito.
ns yaman. ns yaman.
_____1. Pagsusunod ng mga _____1. Pagsusunod ng mga
basura. basura.
_____2. Pagmumuling gubat. _____2. Pagmumuling gubat.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Magpagawa ng dayorama sa apat Magpagawa ng dayorama sa apat Sagutan ang “Subukan Mo” s Sagutan ang “Subukan Mo” s Sagutan ang “Subukan Mo” s
aralin at remediation na pangkat ng mga bata na may 12 na pangkat ng mga bata na may 12 p.65. p.65. p.65.
kasapi bawat pangkat. kasapi bawat pangkat.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Naiisa-isa ang mga hindi kanais- Naiisa-isa ang mga hindi kanais- Nasisiyasat ang suliraning Nasisiyasat ang suliraning Nasisiyasat ang suliraning
nais na pangyayaring nais na pangyayaring pangkapaligiran. pangkapaligiran. pangkapaligiran.
nakapipinsala sa mga likas na nakapipinsala sa mga likas na
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto yaman sa kapaligiran na yaman sa kapaligiran na
nagdudulot ng di mabuti sa tao. nagdudulot ng di mabuti sa tao.

Suliraning Pangkapaligiran/ Suliraning Pangkapaligiran/ Suliraning Pangkapaligiran Suliraning Pangkapaligiran Suliraning Pangkapaligiran
Pangkabuhayan Pangkabuhayan
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang-Akalat, pp.66-69 Batayang-Akalat, pp.66-69 Batayang – aklat, pp. 66-69 Batayang – aklat, pp. 66-69 Batayang – aklat, pp. 66-69
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balitaan 1. Balitaan Balik-aral: Suliraning Balik-aral: Suliraning Balik-aral: Suliraning
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik-Aral: Matalinong 2. Balik-Aral: Matalinong Pangkapaligiran/ Pangkabuhayan Pangkapaligiran/ Pangkabuhayan Pangkapaligiran/ Pangkabuhayan
Paggamit ng mga Likas na Yaman Paggamit ng mga Likas na Yaman
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan na Pagpapakita ng mga larawan na Pagpapakita ng mga larawan na Pagpapakita ng mga larawan na Pagpapakita ng mga larawan na
nagpapakita ng di-kanais-nais na nagpapakita ng di-kanais-nais na nagpapakita ng suliraning nagpapakita ng suliraning nagpapakita ng suliraning
pangyayaring nakapipinsala sa pangyayaring nakapipinsala sa pangkapaligiran. pangkapaligiran. pangkapaligiran.
mga likas na yaman. mga likas na yaman.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabasa angmga suliraning Ipabasa angmga suliraning Ipabasa ang mga suliraning Ipabasa ang mga suliraning Ipabasa ang mga suliraning
aralin pangkapaligiran sa pp.67-69. pangkapaligiran sa pp.67-69. pangkapaligiran sa pp. 67- 69 ng pangkapaligiran sa pp. 67- 69 ng pangkapaligiran sa pp. 67- 69 ng
batayang –aklat. batayang –aklat. batayang –aklat.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pagtatalakay sa mga suliraning Pagtatalakay sa mga suliraning Pagtatalakay sa mga suliraning
paglalahad ng bagong kasanayan #1 apat na grupo upang pag-aralan apat na grupo upang pag-aralan pangkapaligiran. pangkapaligiran. pangkapaligiran.
ang mga suliraning ipinabasa. ang mga suliraning ipinabasa.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa mga hindi kanais- Pagtatalakay sa mga hindi kanais-
paglalahad ng bagong kasanayan #2 nais na pangyayaring nais na pangyayaring
nakapipinsala sa mga likas na nakapipinsala sa mga likas na
yaman sa kapaligiran na yaman sa kapaligiran na
nagdudulot ng di mabuti sa tao. nagdudulot ng di mabuti sa tao.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pangkatin ang mga mag-aaral sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa Ipabuod ang kanya-kanyang ulat at Ipabuod ang kanya-kanyang ulat at Ipabuod ang kanya-kanyang ulat at
Test) apat na grupo upang pag-aralan apat na grupo upang pag-aralan magpabigay ng konklusyon batay magpabigay ng konklusyon batay magpabigay ng konklusyon batay
ang mga suliraning ipinabasa. ang mga suliraning ipinabasa. sa ibinigay na pagbubuod. sa ibinigay na pagbubuod. sa ibinigay na pagbubuod.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bilang mag-aaral, paano niyo Bilang mag-aaral, paano niyo Bilang mag-aaral, paano kayo Bilang mag-aaral, paano kayo Bilang mag-aaral, paano kayo
buhay maiiwasan ang mga hindi kanais- maiiwasan ang mga hindi kanais- nakatutulong sa pag-iwas sa nakatutulong sa pag-iwas sa nakatutulong sa pag-iwas sa
nais na pangyayaring nais na pangyayaring suliranin sa kapaligiran? suliranin sa kapaligiran? suliranin sa kapaligiran?
nakapipinsala sa mga likas na nakapipinsala sa mga likas na
yaman sa kapaligiran na yaman sa kapaligiran na
nagdudulot ng di mabuti sa tao? nagdudulot ng di mabuti sa tao?

H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang mga hindi kanais- Ano-ano ang mga hindi kanais- Ano-ano ang mga suliraning Ano-ano ang mga suliraning Ano-ano ang mga suliraning
nais na pangyayaring nais na pangyayaring pangkapaligiran? Paano kayo pangkapaligiran? Paano kayo pangkapaligiran? Paano kayo
nakapipinsala sa mga likas na nakapipinsala sa mga likas na nakatutulong sa pag-iwas sa nakatutulong sa pag-iwas sa nakatutulong sa pag-iwas sa
yaman sa kapaligiran na yaman sa kapaligiran na suliranin sa kapaligiran? suliranin sa kapaligiran? suliranin sa kapaligiran?
nagdudulot ng di mabuti sa tao? nagdudulot ng di mabuti sa tao?

I. Pagtataya ng Aralin Isa-isahin ang mga di-kanais-nais Isa-isahin ang mga di-kanais-nais Sagutan ang “ Subukan Mo” sa p. Sagutan ang “ Subukan Mo” sa p. Sagutan ang “ Subukan Mo” sa p.
na pangyayaring nakapipinsala sa na pangyayaring nakapipinsala sa 69. 69. 69.
mga likas na yaman sa kapaligiran mga likas na yaman sa kapaligiran
na nagdudulot ng di mabuti sa tao. na nagdudulot ng di mabuti sa tao.
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ipagawa ang “Subukan Mo” at Ipagawa ang “Subukan Mo” at Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa p. Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa p. Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa p.
aralin at remediation “Kaya Mo Ito” sa p.69. “Kaya Mo Ito” sa p.69. 69. 69. 69.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Naipapaliwanag kung ano ang Naipapaliwanag kung ano ang Naipapaliwanag kung ano ang Naibibigay ang pamahalaan noon Naibibigay ang pamahalaan noon
pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. at ngayon. at ngayon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Pamahalaan ng Pilipinas Pamahalaan ng Pilipinas Pamahalaan ng Pilipinas Pamahalaan ng Pilipinas Noon at Pamahalaan ng Pilipinas Noon at
Ngayon Ngayon
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang – aklat, pp. 76-82 Batayang – aklat, pp. 76-82 Batayang – aklat, pp. 76-82 Batayang – aklat, pp. 76-82 Batayang – aklat, pp. 76-82
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik-aral: Suliraning 2. Balik-aral: Suliraning 2. Balik-aral: Suliraning 2. Balik-aral: Pamahalaan ng 2. Balik-aral: Pamahalaan ng
Pangkapaligiran Pangkapaligiran Pangkapaligiran Pilipinas Pilipinas
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pinangarap niyo bang magsilbi sa Pinangarap niyo bang magsilbi sa Pinangarap niyo bang magsilbi sa Ipakita ang mga larawan sa Ipakita ang mga larawan sa
pamahalaan? Bakit? pamahalaan? Bakit? pamahalaan? Bakit? batayang-aklat at pag-usapan ang batayang-aklat at pag-usapan ang
mga ito. mga ito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabasa ang batayang-aklat sa Ipabasa ang batayang-aklat sa Ipabasa ang batayang-aklat sa Ipabasa ang batayang-aklat sa p.76 Ipabasa ang batayang-aklat sa p.76
aralin pahina 76-77. pahina 76-77. pahina 76-77.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang mga bata ayon sa Pangkatin ang mga bata ayon sa Pangkatin ang mga bata ayon sa Magtalakayan tungkol sa binasa. Magtalakayan tungkol sa binasa.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
paksang nais nilang isaliksik. paksang nais nilang isaliksik. paksang nais nilang isaliksik.
Ipasulat sa bawat pangkat ang Ipasulat sa bawat pangkat ang Ipasulat sa bawat pangkat ang
paksang nais nilang pag-usapan. paksang nais nilang pag-usapan. paksang nais nilang pag-usapan.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang pamahalaan ng Talakayin ang pamahalaan ng Talakayin ang pamahalaan ng Talakayin ang pamahalaan noon at Talakayin ang pamahalaan noon at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pilipinas. Pilipinas. Pilipinas. ngayon. ngayon.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Magpabuo ng konsepto para sa Magpabuo ng konsepto para sa Magpabuo ng konsepto para sa Magpabuo ng konsepto para sa Magpabuo ng konsepto para sa
Test) kahulugan ng pamahalaan at kahulugan ng pamahalaan at kahulugan ng pamahalaan at paglalarawan ng pamahalaan noon paglalarawan ng pamahalaan noon
magpaliwanag tungkol dito. magpaliwanag tungkol dito. magpaliwanag tungkol dito. at ngayon. at ngayon.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang Paano niyo maipakikita ang
buhay pagpapahalaga sa bansang pagpapahalaga sa bansang pagpapahalaga sa bansang pagpapahalaga sa bansang pagpapahalaga sa bansang
sinilangan? sinilangan? sinilangan? sinilangan? sinilangan?

H. Paglalahat ng aralin Ano ang kahulugan ng Ano ang kahulugan ng Ano ang kahulugan ng Ilarawan ang pamahalaan noon at Ilarawan ang pamahalaan noon at
pamahalaan? Ipaliwanag ang pamahalaan? Ipaliwanag ang pamahalaan? Ipaliwanag ang ngayon. ngayon.
tungkol dito. tungkol dito. tungkol dito.

I. Pagtataya ng Aralin Buuin ang pangungusap tungkol sa Buuin ang pangungusap tungkol sa Buuin ang pangungusap tungkol sa Ipatala sa iyong papel ang Ipatala sa iyong papel ang
pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan ng Pilipinas noon at pamahalaan ng Pilipinas noon at
1. Ang pamahalaan ang 1. Ang pamahalaan ang 1. Ang pamahalaan ang ngayon. ngayon.
_________. _________. _________.
pamahalaan ay _____________. pamahalaan ay _____________. pamahalaan ay _____________.
2. Ang layunin sa pagtatatag ng 2. Ang layunin sa pagtatatag ng 2. Ang layunin sa pagtatatag ng

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang kahalagahan ng Ipagawa ang “ Subukan Mo” sa p. Ipagawa ang “ Subukan Mo” sa p.
aralin at remediation pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. 88 88

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakikilala ang pagkakaiba ng mga Nakikilala ang pagkakaiba ng mga Nakikilala ang pagkakaiba ng mga Nakikilala ang mga katangian ng Nakikilala ang mga katangian ng
pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. isang bansang demokratiko. isang bansang demokratiko.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Uri ng Pamahalaan Uri ng Pamahalaan Uri ng Pamahalaan Katangian ng Bansang Katangian ng Bansang
Demokratiko Demokratiko
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang-Aklat, pp.84-87 Batayang-Aklat, pp.84-87 Batayang-Aklat, pp.84-87 Batayang-Aklat, pp. 88-91 Batayang-Aklat, pp. 88-91
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay 1. Pagsasanay
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik-aral: Layunin ng 2. Balik-aral: Layunin ng 2. Balik-aral: Layunin ng 2. Balik-aral: pagkakaiba ng mga 2. Balik-aral: pagkakaiba ng mga
Pamahalaan Pamahalaan Pamahalaan pamahalaan. pamahalaan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anu-anong mga uri ng Anu-anong mga uri ng Anu-anong mga uri ng Ipakita ang larawan ng katangian Ipakita ang larawan ng katangian
pamahalaan batay sa tunay na pamahalaan batay sa tunay na pamahalaan batay sa tunay na ng bansang demokratiko. ng bansang demokratiko.
pinanggalingan ng kapangyarihan? pinanggalingan ng kapangyarihan? pinanggalingan ng kapangyarihan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pangkatin ang klase at ipabasa Pangkatin ang klase at ipabasa Pangkatin ang klase at ipabasa Ipabasa ang “ Magsimula Ka” sa Ipabasa ang “ Magsimula Ka” sa
aralin mula sa batayang-aklat ang ibat- mula sa batayang-aklat ang ibat- mula sa batayang-aklat ang ibat- p.88 p.88
ibang uri ng pamahalaan. ibang uri ng pamahalaan. ibang uri ng pamahalaan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magtalakayan tungkol sa binasa. Magtalakayan tungkol sa binasa. Magtalakayan tungkol sa binasa. Talakayin ang binasang teksto. Talakayin ang binasang teksto.
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang pagkakaiba ng mga Talakayin ang pagkakaiba ng mga Talakayin ang pagkakaiba ng mga Pagtatalakay tungkol sa katangian Pagtatalakay tungkol sa katangian
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. ng bansang demokratiko. ng bansang demokratiko.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ipalagom ang mga uri ng Ipalagom ang mga uri ng Ipalagom ang mga uri ng Ipalagom ang mga uri ng Ipalagom ang mga uri ng
Test) pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Kung kayo ang pagpipiliin, ano'ng Kung kayo ang pagpipiliin, ano'ng Kung kayo ang pagpipiliin, ano'ng Maganda ba ang demokratikong Maganda ba ang demokratikong
buhay uri ng pamahalaan ang nais uri ng pamahalaan ang nais uri ng pamahalaan ang nais uri ng bansa? Suportahan ang uri ng bansa? Suportahan ang
ninyong ipatupad? ninyong ipatupad? ninyong ipatupad? sagot. sagot.

H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga katangian ng Ano-ano ang mga katangian ng
pamahalaan? Ilarawan ang mga pamahalaan? Ilarawan ang mga pamahalaan? Ilarawan ang mga bansang demokratiko? bansang demokratiko?
ito. ito. ito.

I. Pagtataya ng Aralin Kilalanin ang uri ng pamahalaan. Kilalanin ang uri ng pamahalaan. Kilalanin ang uri ng pamahalaan. Ipasagot ang “ Isagawa Mo” sa p. Ipasagot ang “ Isagawa Mo” sa p.
1. Sa pamahalaang ____ ang mga 1. Sa pamahalaang ____ ang mga 1. Sa pamahalaang ____ ang mga 89 89
mamamayan ay tuwirang mamamayan ay tuwirang mamamayan ay tuwirang
nagpapahayag ng nagpapahayag ng nagpapahayag ng
saloobin sa pamamagitan ng saloobin sa pamamagitan ng saloobin sa pamamagitan ng
halalan. halalan. halalan.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Ipasagot ang “Isagawa Mo” sa Ipasagot ang “Isagawa Mo” sa Ipasagot ang “Isagawa Mo” sa Isalaysay sa ladder chart ang Isalaysay sa ladder chart ang
aralin at remediation p.88. p.88. p.88. kahulugan ng bawat katangian ng kahulugan ng bawat katangian ng
bansang demokratiko. bansang demokratiko.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Nasasabi ang sangay ng Nasasabi ang sangay ng Nasusuri kung bakit mahalaga ang Nasusuri kung bakit mahalaga ang Nasusuri kung bakit mahalaga ang
pamahalaan at ang bahaging pamahalaan at ang bahaging pamahalaan sa pangangalaga ng pamahalaan sa pangangalaga ng pamahalaan sa pangangalaga ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ginagampanan ng bansa. ginagampanan ng bansa. kapakanan at kaligtasan ng mga kapakanan at kaligtasan ng mga kapakanan at kaligtasan ng mga
mamamayan. mamamayan. mamamayan.

Sistemang Pampamahalaan ng Sistemang Pampamahalaan ng Kahalagahan ng Pamahalaan Kahalagahan ng Pamahalaan Kahalagahan ng Pamahalaan
Bansa Bansa
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang-Aklat, pp.91- 95 Batayang-Aklat, pp.91- 95 Batayang-Aklat, pp. 96- 98 Batayang-Aklat, pp. 96- 98 Batayang-Aklat, pp. 96- 98
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Broadcasting/ Balitaan 1. Broadcasting/ Balitaan 1. Broadcasting/ Balitaan 1. Broadcasting/ Balitaan 1. Broadcasting/ Balitaan
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik-aral: Katangian ng 2. Balik-aral: Katangian ng 2. Balik-aral: Sistemang 2. Balik-aral: Sistemang 2. Balik-aral: Sistemang
Bansang Demokratiko Bansang Demokratiko Pampamahalaan ng Bansa Pampamahalaan ng Bansa Pampamahalaan ng Bansa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng Maghanda ng larawan ng mga Maghanda ng larawan ng mga Maghanda ng larawan ng mga
Presidente, miyembro ng kongreso Presidente, miyembro ng kongreso sumusunod: sumusunod: sumusunod:
at mga hukom. at mga hukom. a. pulis na nagtatrapiko a. pulis na nagtatrapiko a. pulis na nagtatrapiko
b. guro na nagtuturo sa klase b. guro na nagtuturo sa klase b. guro na nagtuturo sa klase

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipabasa ang bahagi ng batayang Ipabasa ang bahagi ng batayang Ipabasa ang bahagi ng batayang Ipabasa ang bahagi ng batayang Ipabasa ang bahagi ng batayang
aralin aklat sa pahina 91 -93. aklat sa pahina 91 -93. aklat sa pahina 96-98. aklat sa pahina 96-98. aklat sa pahina 96-98.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang tekstong binasa. Talakayin ang tekstong binasa. Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangkat. Ipasagot ang mga tanong pangkat. Ipasagot ang mga tanong pangkat. Ipasagot ang mga tanong
sa pisara. sa pisara. sa pisara.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin ang pahina 9, “ Basahin ang pahina 9, “ Talakayin kung bakit mahalaga Talakayin kung bakit mahalaga Talakayin kung bakit mahalaga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Magsimula Ka” Magsimula Ka” ang pamahalaan sa pangangalaga ang pamahalaan sa pangangalaga ang pamahalaan sa pangangalaga
Magtalakayan tungkol sa binasa. Magtalakayan tungkol sa binasa. ng kapakanan at kaligtasan ng mga ng kapakanan at kaligtasan ng mga ng kapakanan at kaligtasan ng mga
mamamayan. mamamayan. mamamayan.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Magpalaro ng “ Sino Siya”. Mag- Magpalaro ng “ Sino Siya”. Mag- Ipabasa ang “ Bigyang Pansin at Ipabasa ang “ Bigyang Pansin at Ipabasa ang “ Bigyang Pansin at
Test) unahan na mahulaan ang pangalan unahan na mahulaan ang pangalan Suriin”. Suriin”. Suriin”.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bakit mahalagang matutunan ang Bakit mahalagang matutunan ang Bakit mahalaga ang pamahalaan? Bakit mahalaga ang pamahalaan? Bakit mahalaga ang pamahalaan?
buhay mga sangay ng pamahalaan? mga sangay ng pamahalaan?

H. Paglalahat ng aralin Ipabuod ang natutuhan nila. Ipabuod ang natutuhan nila. Bakit mahalaga ang pamahalaan sa Bakit mahalaga ang pamahalaan sa Bakit mahalaga ang pamahalaan sa
pangangalaga ng kapakanan at pangangalaga ng kapakanan at pangangalaga ng kapakanan at
kaligtasan ng mga mamamayan? kaligtasan ng mga mamamayan? kaligtasan ng mga mamamayan?

I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa sa isang papel ang “ Ipagawa sa isang papel ang “ Magbigay ng dahilan kung bakit Magbigay ng dahilan kung bakit Magbigay ng dahilan kung bakit
Isagawa Mo” sa p. 94. Isagawa Mo” sa p. 94. mahalaga ang pamahalaan? mahalaga ang pamahalaan? mahalaga ang pamahalaan?

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutin: Naibigan mo ba ang Sagutin: Naibigan mo ba ang Magpakalap ng mga larawang Magpakalap ng mga larawang Magpakalap ng mga larawang
aralin at remediation sistema ng ating pamahalaan na sistema ng ating pamahalaan na nagpapakita ng kahalagahan ng nagpapakita ng kahalagahan ng nagpapakita ng kahalagahan ng
may talong sangay na naghahati- may talong sangay na naghahati- pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan.
hati sa kapangyarihan? Bakit? hati sa kapangyarihan? Bakit?

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Naiisa-isa ang mga paraang Naiisa-isa ang mga paraang Naiisa-isa ang mga paraang Nasasabi kung sino ang Nasasabi kung sino ang
ginagawa ng pamahalaan upang ginagawa ng pamahalaan upang ginagawa ng pamahalaan upang mamamayang Pilipino ayon sa mamamayang Pilipino ayon sa
mapangalagaan ang kapakanan at mapangalagaan ang kapakanan at mapangalagaan ang kapakanan at Saligang Batas. Saligang Batas.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto kaligtasan ng mga mamamayan. kaligtasan ng mga mamamayan. kaligtasan ng mga mamamayan.

Kahalagahan ng Pamahalaan Kahalagahan ng Pamahalaan Kahalagahan ng Pamahalaan Ang Mamamayang ng Pilipinas Ang Mamamayang ng Pilipinas
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang –aklat, pp.96-98 Batayang –aklat, pp.96-98 Batayang –aklat, pp.96-98 Batayang –aklat, pp.99-103 Batayang –aklat, pp.99-103
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik – aral: 2. Balik – aral: 2. Balik – aral: 2. Balik – aral: Kahalagahan ng 2. Balik – aral: Kahalagahan ng
Pamahalaan Pamahalaan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isa-isahin ang mga ahensya ng Isa-isahin ang mga ahensya ng Isa-isahin ang mga ahensya ng Sino ang mamamayang Pilipino? Sino ang mamamayang Pilipino?
gobyerno. gobyerno. gobyerno. Alamin natin. Alamin natin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na Pangkatin ang mga bata sa apat na Saligang Batas 1987 na nagsasaad Saligang Batas 1987 na nagsasaad
aralin pangkat. pangkat. pangkat. kung sino ang mamamayang kung sino ang mamamayang
Pilipino. Pilipino.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Hayaang isa-isahin ang mga Hayaang isa-isahin ang mga Hayaang isa-isahin ang mga Ipabasa ang Artikulo III ng Ipabasa ang Artikulo III ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 paraang ginagawa ng pamhalaan paraang ginagawa ng pamhalaan paraang ginagawa ng pamhalaan Saligang Batas at ang batayang Saligang Batas at ang batayang
upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang aklat sa mga pahina 104-109. aklat sa mga pahina 104-109.
kapakanan at kaligtasan ng mga kapakanan at kaligtasan ng mga kapakanan at kaligtasan ng mga
tao. tao. tao.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay kung sino ang Pagtatalakay kung sino ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. mamamayang Pilipino ayon sa mamamayang Pilipino ayon sa
Saligang Batas. Saligang Batas.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ibagay ang kahalagahan ng Ibagay ang kahalagahan ng Ibagay ang kahalagahan ng Pangkatin ang mga bata upang Pangkatin ang mga bata upang
Test) pamahalaan. pamahalaan. pamahalaan. pag-aralan ang mga karapatan ng pag-aralan ang mga karapatan ng
mamamayang Pilipino. mamamayang Pilipino.
Ipaulat sa bawat lider ng grupo Ipaulat sa bawat lider ng grupo
ang sagot ng kanilang pangkat. ang sagot ng kanilang pangkat.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Mahalaga ang pamahalaan dahil Mahalaga ang pamahalaan dahil Mahalaga ang pamahalaan dahil Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang
buhay ito ay mga tanggapan o takbuhan ito ay mga tanggapan o takbuhan ito ay mga tanggapan o takbuhan tunay na mamamayang Pilipino? tunay na mamamayang Pilipino?
ng mga tao sa oras ng ng mga tao sa oras ng ng mga tao sa oras ng
pangangailangan. pangangailangan. pangangailangan.

H. Paglalahat ng aralin Ano-ano ang kahalagahan ng Ano-ano ang kahalagahan ng Ano-ano ang kahalagahan ng Sino ang mamamayang Pilipino? Sino ang mamamayang Pilipino?
pamahalaan? pamahalaan? pamahalaan? Ano ang sinasabi ng batas tungkol Ano ang sinasabi ng batas tungkol
dito? dito?

I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p. Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p. Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p. Ipagawa ang sumusunod: Ipagawa ang sumusunod:
97. 97. 97. 1-5 Ibigay ang lima sa mga 1-5 Ibigay ang lima sa mga
karapatan ng mamamayang karapatan ng mamamayang
Pilipino. Pilipino.
6 – 10 Mga kalayaan ng 6 – 10 Mga kalayaan ng
mamamayang Pilipino. mamamayang Pilipino.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Sagutan ang “ Kaya Mo Ito” sa Sagutan ang “ Kaya Mo Ito” sa Sagutan ang “ Kaya Mo Ito” sa Gumawa ng poster tungkol sa Gumawa ng poster tungkol sa
aralin at remediation p.98. p.98. p.98. isang karapatan o kalayaan. isang karapatan o kalayaan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Nasasabi kung sino ang Nasasabi kung sino ang Nasusuri ang ilang paraang Nasusuri ang ilang paraang Nasusuri ang ilang paraang
mamamayang Pilipino ayon sa mamamayang Pilipino ayon sa nakatutulong sa pangangalaga ng nakatutulong sa pangangalaga ng nakatutulong sa pangangalaga ng
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Saligang Batas. Saligang Batas. mga karapatan. mga karapatan. mga karapatan.

Ang Mamamayang ng Pilipinas Ang Mamamayang ng Pilipinas Pangangalaga ng mga Karapatan Pangangalaga ng mga Karapatan Pangangalaga ng mga Karapatan
ng Mamamayang Pilipino ng Mamamayang Pilipino ng Mamamayang Pilipino
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang –aklat, pp.99-103 Batayang –aklat, pp.99-103 Batayang –aklat, pp.115-118 Batayang –aklat, pp.115-118 Batayang –aklat, pp.115-118
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balitaan 1. Balitaan 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik – aral: Kahalagahan ng 2. Balik – aral: Kahalagahan ng 2. Balik – aral: Ang Mamamayang 2. Balik – aral: Ang Mamamayang 2. Balik – aral: Ang Mamamayang
Pamahalaan Pamahalaan ng Pilipinas ng Pilipinas ng Pilipinas
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sino ang mga mamamayang Sino ang mga mamamayang Alam niyo ba ang inyong mga Alam niyo ba ang inyong mga Alam niyo ba ang inyong mga
Pilipino? Alamin natin. Pilipino? Alamin natin. karapatan? Alamin natin. karapatan? Alamin natin. karapatan? Alamin natin.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Saligang Batas 1987 na nagsasaad Saligang Batas 1987 na nagsasaad Pangkatin ang mga bata ayon sa Pangkatin ang mga bata ayon sa Pangkatin ang mga bata ayon sa
aralin kung sino ang mamamayang kung sino ang mamamayang paksa o gawaing napili nila. paksa o gawaing napili nila. paksa o gawaing napili nila.
Pilipino. Pilipino.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa ang Artikulo III ng Ipabasa ang Artikulo III ng Bigyan ng pagkakataon ang mga Bigyan ng pagkakataon ang mga Bigyan ng pagkakataon ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Saligang Batas at ang batayang Saligang Batas at ang batayang bata sa paghahanda ng kanilang bata sa paghahanda ng kanilang bata sa paghahanda ng kanilang
aklat sa mga pahina 104-109. aklat sa mga pahina 104-109. paraan ng pag-uulat. paraan ng pag-uulat. paraan ng pag-uulat.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay kung sino ang Pagtatalakay kung sino ang Pagtatalakay sa ilang paraang Pagtatalakay sa ilang paraang Pagtatalakay sa ilang paraang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mamamayang Pilipino ayon sa mamamayang Pilipino ayon sa nakatutulong sa pangangalaga ng nakatutulong sa pangangalaga ng nakatutulong sa pangangalaga ng
Saligang Batas. Saligang Batas. mga karapatan. mga karapatan. mga karapatan.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pangkatin ang mga bata upang Pangkatin ang mga bata upang Ipabasa ang “ Magsimula Ka” sa Ipabasa ang “ Magsimula Ka” sa Ipabasa ang “ Magsimula Ka” sa
Test) pag-aralan ang mga karapatan ng pag-aralan ang mga karapatan ng pahina 115. pahina 115. pahina 115.
mamamayang Pilipino. mamamayang Pilipino. Ipaulat sa bawat pangkat ng bata Ipaulat sa bawat pangkat ng bata Ipaulat sa bawat pangkat ng bata
Ipaulat sa bawat lider ng grupo Ipaulat sa bawat lider ng grupo ang kanilang nabasa. ang kanilang nabasa. ang kanilang nabasa.
ang sagot ng kanilang pangkat. ang sagot ng kanilang pangkat.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang malaman ang
buhay tunay na mamamayang Pilipino? tunay na mamamayang Pilipino? ating mga karapatan? ating mga karapatan? ating mga karapatan?

H. Paglalahat ng aralin Sino ang mamamayang Pilipino? Sino ang mamamayang Pilipino? Ipabuod ang natutuhan sa aralin. Ipabuod ang natutuhan sa aralin. Ipabuod ang natutuhan sa aralin.
Ano ang sinasabi ng batas tungkol Ano ang sinasabi ng batas tungkol
dito? dito?

I. Pagtataya ng Aralin Ipagawa ang sumusunod: Ipagawa ang sumusunod: Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p. Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p. Sagutan ang “ Isagawa Mo: sa p.
1-5 Ibigay ang lima sa mga 1-5 Ibigay ang lima sa mga 118. 118. 118.
karapatan ng mamamayang karapatan ng mamamayang
Pilipino. Pilipino.
6 – 10 Mga kalayaan ng 6 – 10 Mga kalayaan ng
mamamayang Pilipino. mamamayang Pilipino.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumawa ng poster tungkol sa Gumawa ng poster tungkol sa Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa Ipagawa ang “ Kaya Mo Ito” sa
aralin at remediation isang karapatan o kalayaan. isang karapatan o kalayaan. p.118. p.118. p.118.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Paaralan CCNHS Baitang/Antas VIII
DAILY LESSON LOG Guro VIRGIBAL SILANG-VALLO Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan IKALAWANG

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

Natatalakay ang mga Natatalakay ang mga Naipaliliwanag kung bakit Naipaliliwanag kung bakit Naipaliliwanag kung bakit
pangyayaring nakahahadlang sa pangyayaring nakahahadlang sa mahalaga ang pagtatamasa ng mga mahalaga ang pagtatamasa ng mga mahalaga ang pagtatamasa ng mga
pagtatamasa ng mga karapatan. pagtatamasa ng mga karapatan. kalayaan sa karapatan ng tao sa kalayaan sa karapatan ng tao sa kalayaan sa karapatan ng tao sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto kaunlaran at pangangalaga ng kaunlaran at pangangalaga ng kaunlaran at pangangalaga ng
demokrasya. demokrasya. demokrasya.

Ang mga Pangyayaring Ang mga Pangyayaring Ang Kahalagahan ng Pagtatamasa Ang Kahalagahan ng Pagtatamasa Ang Kahalagahan ng Pagtatamasa
Nakahahadlang sa Pagtatamasa ng Nakahahadlang sa Pagtatamasa ng ng mga Kalayaan at Karapatan ng ng mga Kalayaan at Karapatan ng ng mga Kalayaan at Karapatan ng
II. NILALAMAN mga Karapatan. mga Karapatan. Tao Tao Tao

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang –aklat, pp. 119-123 Batayang –aklat, pp. 119-123 Batayang –aklat, pp. 124-126 Batayang –aklat, pp. 124-126 Batayang –aklat, pp. 124-126
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting 1. Balitaan/ Broadcasting
pagsisimula ng bagong aralin. 2. Balik – aral: Pangangalaga ng 2. Balik – aral: Pangangalaga ng 2. Balik – aral: Ang mga 2. Balik – aral: Ang mga 2. Balik – aral: Ang mga
mga Karapatan ng Mamamayang mga Karapatan ng Mamamayang Pangyayaring Nakahahadlang sa Pangyayaring Nakahahadlang sa Pangyayaring Nakahahadlang sa
Pilipino Pilipino Pagtatamasa ng mga Karapatan. Pagtatamasa ng mga Karapatan. Pagtatamasa ng mga Karapatan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita sa mga bata ang iba’t ibang Ipakita sa mga bata ang iba’t ibang Ipakita ang mga larawan ng taong Ipakita ang mga larawan ng taong Ipakita ang mga larawan ng taong
larawan na nagpapakita ng mga larawan na nagpapakita ng mga nagtatamasa ng mga kalayaan at nagtatamasa ng mga kalayaan at nagtatamasa ng mga kalayaan at
hadlang sa pagtatamasa ng mga hadlang sa pagtatamasa ng mga karapatan. karapatan. karapatan.
karapatan. karapatan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Hayaang suriin ng mga bata ang Hayaang suriin ng mga bata ang Pangkatin sa dalawa ang klase. Pangkatin sa dalawa ang klase. Pangkatin sa dalawa ang klase.
aralin mga larawan upang makapagbigay mga larawan upang makapagbigay Ipabasa sa batayang aklat, pahina Ipabasa sa batayang aklat, pahina Ipabasa sa batayang aklat, pahina
ang mga ito ng mga reaksyon sa ang mga ito ng mga reaksyon sa 126, “ Ang Kahalagahan ng 126, “ Ang Kahalagahan ng 126, “ Ang Kahalagahan ng
aralin. aralin. Pagtatamasa ng mga Kalayaan.” Pagtatamasa ng mga Kalayaan.” Pagtatamasa ng mga Kalayaan.”

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipabasa sa kanila ang “ Bigyang Ipabasa sa kanila ang “ Bigyang Talakayin ang tekstong binasa. Talakayin ang tekstong binasa. Talakayin ang tekstong binasa.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pansin at Suriin” sa pahina 122- Pansin at Suriin” sa pahina 122-
123. 123.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipatalakay sa kanila kung bakit Ipatalakay sa kanila kung bakit Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng Pagtatalakay sa kahalagahan ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 nagiging hadlang ang mga iyon sa nagiging hadlang ang mga iyon sa pagtatamasa ng mga kalayaan sa pagtatamasa ng mga kalayaan sa pagtatamasa ng mga kalayaan sa
pagtatamasa ng mga karapatan. pagtatamasa ng mga karapatan. karapatan ng tao sa kaunlaran at karapatan ng tao sa kaunlaran at karapatan ng tao sa kaunlaran at
pangangalaga ng demokrasya. pangangalaga ng demokrasya. pangangalaga ng demokrasya.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pangkatin ang mga mag-aaral. Pangkatin ang mga mag-aaral. Ibigay ang kahalagahan Ibigay ang kahalagahan Ibigay ang kahalagahan
Test) Ibigay ang mga pangyayaring Ibigay ang mga pangyayaring pagtatamasa ng mga kalayaan sa pagtatamasa ng mga kalayaan sa pagtatamasa ng mga kalayaan sa
nakahahadlang sa pagtatamasa ng nakahahadlang sa pagtatamasa ng karapatan ng tao sa kaunlaran at karapatan ng tao sa kaunlaran at karapatan ng tao sa kaunlaran at
mga karapatan. mga karapatan. pangangalaga ng demokrasya. pangangalaga ng demokrasya. pangangalaga ng demokrasya.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Bakit kailangang malaman ang Bakit kailangang malaman ang Bilang mag-aaral, paano mo Bilang mag-aaral, paano mo Bilang mag-aaral, paano mo
buhay mga pangyayaring nakahahadlang mga pangyayaring nakahahadlang maipakikita ang pangangalaga sa maipakikita ang pangangalaga sa maipakikita ang pangangalaga sa
sa pagtatamasa ng mga karapatan? sa pagtatamasa ng mga karapatan? demokrasya? demokrasya? demokrasya?

H. Paglalahat ng aralin Ipabuob ang natutuhan sa aralin. Ipabuob ang natutuhan sa aralin. Bakit mahalaga ang pagtatamasa Bakit mahalaga ang pagtatamasa Bakit mahalaga ang pagtatamasa
ng mga kalayaan sa karapatan ng ng mga kalayaan sa karapatan ng ng mga kalayaan sa karapatan ng
tao sa kaunlaran at pangangalaga tao sa kaunlaran at pangangalaga tao sa kaunlaran at pangangalaga
ng demokrasya? ng demokrasya? ng demokrasya?

I. Pagtataya ng Aralin Paano nakahahadlang ang mga Paano nakahahadlang ang mga Ipasagot ang “ Isagawa Mo” sa Ipasagot ang “ Isagawa Mo” sa Ipasagot ang “ Isagawa Mo” sa
pangyayaring ito sa pagtatamasa pangyayaring ito sa pagtatamasa pahina 125. pahina 125. pahina 125.
ng mga karapatan? ng mga karapatan?
1. walang hanapbuhay 1. walang hanapbuhay
2. walang pinag-aralan 2. walang pinag-aralan

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Pumili ng isang pangyayaring Pumili ng isang pangyayaring Gumawa ng isang tula o awit Gumawa ng isang tula o awit Gumawa ng isang tula o awit
aralin at remediation hadlang sa pagkakamit ng hadlang sa pagkakamit ng tungkol sa paraan ng tungkol sa paraan ng tungkol sa paraan ng
karapatan. Ipaliwanag mo kung karapatan. Ipaliwanag mo kung pagpapahalaga sa mga karapatan at pagpapahalaga sa mga karapatan at pagpapahalaga sa mga karapatan at
paano mo ito haharapin. paano mo ito haharapin. kalayaan. kalayaan. kalayaan.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na


nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa


tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
HOME
Click here

HOME

BENEDICT P. COLLADO
Position Teacher III
School Cabaruan Elem. School
Status Permanent
Eligibility LET/ PD 907
Educ. Attainment BEED/ MED/ Ed.D. 36 units
Length of Service 6 years

You might also like