You are on page 1of 5

Paaralan: MALOLOS MARINE FISHERY SCHOOL & LAB.

Antas: GRADE: 8
DAILY Guro:
Departamento :
EMIE B. MACLANG
ACADEMIC SUBJECTS DEPARTMENT (Cluster 2)
Asignatura :
Markahan :
ARALING PANLIPUNAN
UNANG MARKAHAN
PETSA : Oktubre 1-5, 2022
LESSON UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
Grade 8 – SPA Grade 8 – SPA Grade 8 – SPA
Grade 8 - LUNA Grade 8 - LUNA Grade 8 - LUNA
LOG

II. LAYUNIN
B. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa naging
kaugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig.

Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyekto na nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng


D. Pamantayan sa Pagganap
mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa mga susunod na henerasyon.

Nasusuri ang limang temang heograpikal Nasusuri ang limang temang Nasusuri ang katangiang pisikal
bilang kasangkapan sa pag-unawa sa heograpikal bilang kasangkapan sa pag- ng daigdig
daigdig unawa sa daigdig
F. Pamantayan sa Pagkatuto
AP8DKT–IId - 4 AP8DKT–IId - 4 AP8DKT–IId - 4

IV. PAKSA/ NILALAMAN


Heograpiya ng Daigdig Heograpiya ng Daigdig Heograpiya ng Daigdig
VI. KAGAMITANG PANTURO
B. SANGGUNIAN EASE III Modyul 1 EASE III Modyul 1 EASE III Modyul 1
Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro) Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro) Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng
2. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2012 2012 Guro) 2012
pp. pp. pp.
Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig
4. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral pp . pp . pp .

6. Mga Pahina sa Teksbuk


8. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
Learning Resources
D. Iba pang Kagamitan sa Panturo
Laptop / Projector/map Laptop / Projector/map Laptop / Projector /map
VIII. PAMAMARAAN
B. Balik- aral sa Nakaraang aralin at/o Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan Pagbabalik-aral sa nagdaang paksa Pagbabalik-aral sa nagdaang paksa
pagsisimula ng Bagong Aralin o slides na kumakatawan sa mga kultura.

Tumawag ng ilang mag-aaral na Yes/No card MAIKLING PAGSUSULIT


C. Paghahabi sa layunin ng Aralin magbibigay ng kahulugan o mensahe sa
mga nakitang larawan o slides. 1. Ipabasa ang teksto sa aklat.
2. Itataas ng mga mag-aaral ang
yes/no card ayon sa kanilan g
pang-unawa.

Frayer Model Pamprosesong Tanong:


Bigyang kahulugan ang mga sumusunod na Paano nakaaapekto ang heograpiya sap
mga salita: ag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan
E. Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin Wika sa daigdig?
Relihiyon
Sining
Panitikanestrukturang panlipunan
Family pattern

Pinag- iba-ibang gawain Discussion


G. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pangkatin ang mga mag-aaral sa anim.
ng bagong Kasanayan # 1 Ipatalakay sa bawat pangkat ang kultura ng
iba’t ibang rehiyon sa daigdig
Iproseso ang pangkatang gawain na inulat Pangkatang gawain:
I. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng mga mag-aaral Ang bawat pangkat ay pipili ng gawain sa
ng bagong kasanayan # 2 ibaba upang maipahayag ang kanilang
pagpapahalaga.
K. Paglinang sa kabihasaan Ihayag ang mga klahinaan at kalakasan ng Graphic Organizer o sketch
(Tungo sa Formative Assessment) mga estrukturang panlipunan, pagkakaiba-
iba ng relihiyon at pagkakaroon ng
maraming wika.
.
Ipagawa sa mga mag-aaral ang Exit card.
Magpasulat ng isang pahayag na
M. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na
natutuhan tungkol sa paksa.
buhay

O. Paglalahat ng Aralin recap Pagbubuod ng paksa


a. Sukatin ang isinagawang pag-uulat sa Tayain ang pangkatang gawain sa tulong
tulong ng rubric ng rubrik
Q. Pagtataya ng Aralin b.sagutin ang mga tanong patungkol sa
“Mga kultura ng iba’t ibang rehiyon sa
daigdig
Takdang Aralin: Takdang Aralin
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Magreview para sa Maikling pagsusulit Magbasa ng mga teksto patungkol
Remedyasyon Aralin 1 sa Mga Sinaunang Kabihasnan sa
Daigdig.
1. MGA TALA

2. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba
pang Gawain para sa remedyasyon
C. Bilang ng mga Mag-aaral nanakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remedyasyon
E. Alin sa mga estratehiya ng panturo ang Paggamit ng Multimedia Devises tulad ng
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Projector at laptop.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro
at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro

INIHANDA NI :
GNG. EMIE B. MACLANG
Teacher 1
INIWASTO NI:
GNG. CORAZON DJ. LAQUINDANUM
Master Teacher 1

G.ROMMEL P. EVANGELISTA
NABATID NI :
Principal IV

You might also like