You are on page 1of 4

Paaralan: Concepcion Integrated School-SL Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: Ikalawa Petsa: DISYEMBRE 12-14, 2022

Daily Lesson Log 8- FRIENDLY


8-HUMBLE
8-GENEROUS
(Pang-Araw-araw na Guro: JOVIC JAZELYNE C. BINALA Asignatura:
Araling
Linggo: IKAPITO Oras: 8- GRATEFUL
Tala sa Pagtuturo) Panlipunan
8-HONEST
8-FORGIVING

UNANG ARAW (DEC 12,2022)


IKALAWANG ARAW ( DEC 13, 2022) IKATLONG ARAW (DEC 14 2022)
(Guided Concept Exploration)
(Experiential and InteractiveEngagement) (Learner-Generated Output/ Summative Test via Quizalize)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipapamalas ang pag- unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa Klasikal at Transisyunal na Panahon sa pagbuo at paghubog ng
Pangnilalaman
pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa Daigdig

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng Klasiko at Transisyunal na
Panahon na nagkaroon ng malaking impluwensya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan

C. Mga Kasanayan sa Nakapagtatalakay sa mga kaisipang lumaganap sa Natataya ang impluwensya ng mga kaisipang Naiuugnay ang impluwensya ng mga kaisipang
Pagkatuto Gitnang Panahon. lumaganap sa Gitnang Panahon. lumaganap sa Gitnang Panahon sa pamumuhay ng
Isulat ang code sa bawat tao sa kasalukuyan.
kasanayan
II. NILALAMAN
Paksang-aralin MGA KAISIPANG LUMAGANAP SA GITNANG PANAHON
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
MELC, Kasaysayan ng Daigdig-AP-Modyul ng Mag-aaral p.55- MELC, Kasaysayan ng Daigdig-AP-Modyul ng Mag-aaral p.55-
1. Gabay ng Guro MELC, Kasaysayan ng Daigdig-AP-Modyul ng Mag-aaral p.55-59
59 59
2. Kagamitang Pang-Mag-
Module 5-Q2 : GITNANG PANAHON Module 5-Q2 : GITNANG PANAHON Module 5-Q2 : GITNANG PANAHON
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan E-Libro, DBOW E-Libro, DBOW E-Libro, DBOW, Quizalize, Division Made SLM
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
UNANG ARAW (DEC 12,2022)
IKALAWANG ARAW ( DEC 13, 2022) IKATLONG ARAW (DEC 14 2022)
(Guided Concept Exploration)
(Experiential and InteractiveEngagement) (Learner-Generated Output/ Summative Test via Quizalize)

https://www.youtube.com/watch?v=6stJOZS_kYw
Panturo PPT, Laptop, Projector,speaker, Android TV Quizalize, Teachers Made Test,
, Mapa ng Daigdig, Android TV

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Nakaraang .
Aralin o Pagsisimula ng 1. Panalangin
Bagong Aralin 2. Pagtatala ng liban ng klase 1. Panalangin 1. Panalangin
3. Mahahalagang paalala (classroom health 2. Pagtatala ng liban ng klase 2. Pagtatala ng liban ng klase
protocols) 3. Mahahalagang paalala (classroom health 3. Mahahalagang paalala (classroom health
4 Balitaan protocols) protocols)
5. Balik-aral- Sagutin ang Gawain no. 6 (Module 5 pahna 9) 4 Balitaan/Kumustahan 4 Balitaan/ Kumustahan

B. Paghahabi sa Layunin ng Ipagawa ang SUBUKIN – GAWAIN 1: KANINONG ROLE ITO? .


Aralin
C. Pag-uugnay ng Halimbawa
sa Bagong Aralin

D. Pagtalakay ng Bagong BASAHIN AT TUKLASIN ANG MGA MAHAHALAGANG Pagsasagawa ng Formative Test upang matukoy ang
Konsepto at Paglalahad KONSEPTONG NAAAYON SA PAKSA SA GAWAIN:3 0 - 3 (Remediation)
ng Bagong Kasanayan #1 MAGBASA at MATUTO pp.3 4 - 7 (Reinforcement)
8 – 9 (Enrichment)
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
ng Bagong Kasanayan #2 Pagsasagawa ng Pangkatang Talakayan ukol sa Paksa sa
pamamagitan ng – Group yourselves by your birthmonth.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ipagawa ang SURIIN- GAWAIN 4-Timeline ng mga Pangyayari!


(Tungo sa Formative Pp.4
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pamprosesong Tanong: .
Pang-Araw-araw na Buhay 1. Ano ang kahalagahan ng krusada sa kasaysayan ng daigdig?
2. Sa kasalukuyan , anong pangyayari ang maikukumpara sa
naganap na krusada noong Panahong Medieval. Ipaliwanag.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa aralin? Paano mo ito maiuugnay sa iyong
pang-araw araw na buhay? Paliwanag.
I. Pagtataya ng Aralin Pagsasagawa ng Summative Test ( Quizalize o Teacher-Made
Test)

J. Karagdagang Gawain para Karagdagang gawain: Ipabasa ang Gawain 5:Pagsusuri ng


sa Takdang-Aralin at Larawan at Teksto bilang karagdagang paksa ng Modyul 6.
Remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Friendly-42/45
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
Wala.
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
Wala.
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa Wala.
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng Home Study.
pagtuturo ang nakatulong Review and memorize the topic.
ng lubos? Paano ito Evaluation through Graded Recitation Orally.
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa tulong Ventilation.
ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
Sa pagbibigay ng takdang aralin, maloinaw muna sa nga mag-
panturo ang aking
aaral ang mga panuto at mga mahahalagang konsepto at
nadibuho na nais kong
maging handa lagi at seryoso para maiwasan ang kawalan ng
ibahagi sa mga kapwa ko
natutunan ang mga nag-aaral.
guro?
INIHANDA NI: IPINASA KAY:

JOVIC JAZELYNE C. BINALA GLENDA M. TRINIDAD


GURO SA ARALING PANLIPUNAN 8 PRINCIPAL II

You might also like