You are on page 1of 7

Paaralan: MALOLOS MARINE FISHERY SCHOOL & LAB.

Antas: GRADE: 8
DAILY Guro:
Departamento :
EMIE B. MACLANG
ACADEMIC SUBJECTS DEPARTMENT (Cluster 1)
Asignatura :
Markahan :
ARALING PANLIPUNAN
IKATLONG MARKAHAN
PETSA : PEBRERO 11-15 , 2019
LESSON UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
Grade 8 – BONIFACIO Grade 8 – BONIFACIO Grade 8 – BONIFACIO
Grade 8 - RIZAL Grade 8 - RIZAL Grade 8 - RIZAL
LOG Grade 8 - SPA Grade 8 - SPA Grade 8 - SPA
Grade 8 - MALVAR Grade 8 - MALVAR Grade 8 - MALVAR
Grade 8 – LUNA Grade 8 – LUNA Grade 8 – LUNA
Grade 8 – MABINI Grade 8 – MABINI Grade 8 – MABINI
Grade 8 – RIZAL Grade 8 – RIZAL Grade 8 – RIZAL

II. LAYUNIN
B. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong daigdig
tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,pagtutulungan at kaunlaran.

Nakikilahok nang aktibo sa mga Gawain, programa, at proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal
D. Pamantayan sa Pagganap
at pandaigdigang kapayapaan, pagkakais, pagtutulungan, at kaunlaran.

F. Pamantayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga dahilan na nagbigay- Nasusuri ang mahahalagang pangyayaring Natataya ang mga epekto ng
daan sa Unang digmaang Pandaigdig. naganap sa unang digmaang pandaigdig. unang digmaang pandaigdig

AP8AKD-IVa-1 AP8AKD-IVb-2 Nasusuri ang pagsisikap ng mga


bansa na makamit ang
kapayapaang pandaigdig at
kaunlaran.

AP8AKD-IVc-3
IV. PAKSA/ NILALAMAN
Ang Kontemporaryong Daigdig Ang Kontemporaryong Daigdig Ang Kontemporaryong Daigdig
VI. KAGAMITANG PANTURO Mapa, mga larawan, projector Mapa, mga larawan, projector Mapa, mga larawan, projector
B. SANGGUNIAN EASE III Modyul 9 EASE III Modyul 9 EASE III Modyul 9
Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro) Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro) Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng
2. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2012 2012 Guro) 2012
pp. 224-237 pp. 224-237 pp. 224-237
Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig
4. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral pp. 410-443 pp. 410-443 pp. 410-443

Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig


6. Mga Pahina sa Teksbuk
pp. 410-443 pp. 410-443 pp. 410-443
8. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
Learning Resources

D. Iba pang Kagamitan sa Panturo Laptop /Visual aids/ larawan Laptop / Projector/mga larawan Laptop / Projector /Kayamanan
(textbook)
VIII. PAMAMARAAN
B. Balik- aral sa Nakaraang aralin at/o Video documentary patungkol sa Epekto Pagbabalik aral sa nagdaang paksa sa Pagbabalik aral sa nagdaang paksa
pagsisimula ng Bagong Aralin ng mga Pandaigdigang digmaan pamamagitan ng talakayan. sa pamamagitan ng talakayan.

Gawain 1. Mga letrang ito, iaayos mo! Gawain 3: Mundo ng Tunggalian, ayon sa Gawain 7. Paniniwala ko, Gets mo!
C. Paghahabi sa layunin ng Aralin Bumuo ng salita batay sa mga binuong larawan! IPangkatang Gawain
letra. Pag-aralan ang mga larawan at sagutin 1 – Pagsilang ng Komunismo sa
ang nka flash na tanong sa projector. Russia
2 – Pagsilang ng Pasismo sa Italy
3 – ang Nazismo sa Germany

Sagutin ang mga ss: na tanong: Gawain 4 ABC Brainstorm strategy Gawain 8 Triad Web
1. Ano ang iyong ideya sa mga salitang Sa tulong ng Triad Web,
nabuo? 1- Isulat sa kahon ang mga salitang paghambingin ang personalidad at
E. Pag-uugnay ng halimbawa sa bagong aralin 2. May ugnayan kaya ang mga salitang may kaugnayan sa paksang katangian ng tatlong pinuno. Isulat
ito? Ano? tatalakayin. Hindi kailangang sa tatsulok ang magkakatulad na
3. Kung pag-uusapan ang mga isyu sa napuno ang kahon, ang mahalaga paniniwala ng tatlong pinuno at sa
kasalukuyan, paano mo iuugnay ay matukoy ang mga ideya ng tatlong bilog ang kanilang
ang mga salitang iyong nabuo? mag-aaral. pagkakaiba.

Gawain 3. Donuts Game Sagutin ang mga ss: Gawain 9 Punto for punto
Bubuo ng 2 malaking bilog at magbabahagi 1. Ilang salita ang naisulat mo? Debate “Aling Ideolohiya ang
ang bawat isa ng kanilang ideya habang 2. Ano ang ginawa mong batayan sa dapat pairalin saPilipinas,
G. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad umiikot upang magkaroon ng bagong pagsagot? Demokrasya o Komunismo?”
ng bagong Kasanayan # 1 kapareha at maguusap ang lahat ng 3. Paano kaya nauugnay ang mga
miyembro ng pangkat. salitang pinili mo sa paksang
“ideolohiya”?

I. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong kasanayan # 2
Sagutin ang mga ss: Gawain 5 Talahanayan, Punan mo! Gawain 10 Pag-isipan mo, araling
1. Sa mga salitang nabuo, alin ang Mga Ideolohiya ito!
K. Paglinang sa kabihasaan mga salitang magkakaugnay? Katangian Bansang Nagtaguyod Basahin ang teksto tungkol sa cold
(Tungo sa Formative Assessment) 2. Bakit magkakaugnay ang mga war at neokolonyalismo. Ipasulat
salitang iyong napili? sa cloud callout ang mga slita at
terminolohiyang may kaugnayan
sa paksa.
Gawain 6 Hagdan ng mga Ideya Gawain 11
Bakit mahalaga ang ideolohiya sa isang Compare and contrast
bansa? Ano ang pagkakaiba ng
M. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na
Komunismo at Demokrasya
buhay

Nararamdaman mo, Iguhit mo!


Gagawa ng karikatura batay sa
O. Paglalahat ng Aralin
mga ss:
1. Neokolonyalismo
2. Cold war
3. Epekto ng cold war at
neokolonyalismo
Q. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit
Takdang Aralin:
Magsaliksik at isulat sa kwaderno
ang mga impormasyon patungkol
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at
sa mga ss:
Remedyasyon
1. Ideolohiya
2. Cold war
3. Neokolonyalismo

1. MGA TALA

2. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba
pang Gawain para sa remedyasyon
C. Bilang ng mga Mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remedyasyon
E. Alin sa mga estratehiya ng panturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong guro
at superbisor

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro

INIHANDA NI :
GNG. EMIE B. MACLANG
Teacher I
INIWASTO NI:
GNG. CORAZON DJ. LAQUINDANUM
Master Teacher I

GNG. ANGELITA C. MENDOZA


NABATID NI :
Head Teacher III
Paaralan: MALOLOS MARINE FISHERY SCHOOL & LAB. Antas: GRADE - 9 - 10
DAILY Guro:
Departamento :
DAISY M. VILLANUEVA
ACADEMIC SUBJECTS DEPARTMENT (Cluster 1)
Asignatura :
Markahan :
ARALING PANLIPUNAN
IKAAPAT NA MARKAHAN
LESSON PETSA : Pebrero 13,14,15, 2017
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
LOG Grade 9 - Mahogany Grade 9 - Molave Grade 9 - Apitong
Grade 10 – Magiliw Grade 10 - Magiliw Grade 9 – Molave
Grade 10- Matipid Grade 10 – Matipid Grade 10 - Magiliw
Grade 10- Magalang Grade 10 – Magalang Grade 9- Acacia
Grade 9 - Narra Grade 9 – Narra

LAYUNIN
G. PamantayangPangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sector ng ekonomiya at mga patakarang pang-ekonomiya nito sa harap ng mga hamon
at pwersa tungo sa pambansang pagsulong at pag-unlad

Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikibahagi sa maayos na pagpapatupad at pagpapabuti ng mga sector ng ekonomiya at mga
H. PamantayansaPagganap
patakarang pang-ekonomiya nito tungo sa pambansang pagsulong at pag-ulad

Natutukoy ang iba’t-ibang gampanin ng Nakapagsasagawa ng isang


mamamayanng Pilipino upang makatulong sa Napahahalagahan ang sama-samang pagkilos pagpaplano kung paano makapag-
I. MgaKasanayansaPagkatuto pambansang kaunlaran ng mamamayang Pilipino para sa pambansang ambag bilang mamamayan sa pag-
kaunlaran unlad ng bansa
AP9MSP–IV - 3 AP9MSP- IVb - 4 AP9MSP–IVc - 5
PAKSA/ NILALAMAN
Iba’t-ibang gampanin ng mga mamamayang Sama-samang Pagkilos para sa Pambansang Sama-samang Pagkilos para sa
Pilipino upang makatulong sa pambansang Kaunlaran Pambansang Kaunlaran
kaunlaran
KAGAMITANG PANTURO
R. SANGGUNIAN Ekonomiks Ekonomiks Ekonomiks
234-252 234-252 234-252
9. MgaPahinasaGabayngGuro

You might also like