You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Credits to the Writer of this DLL Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 11-15, 2024 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa CATCH-UP FRIDAY
kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo sariling disiplina para sa bansa tungo
sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa.
Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na
pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang pagninilay para makapagpasiya nang
B. Pamantayan sa Pagganap wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong- wasto tungkol sa epekto ng tulong-
tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng kapaligiran tulong na pangangalaga ng
kapaligiran para sa kaligtasan ng kapaligiran para sa kaligtasan ng para sa kaligtasan ng bansa at kapaligiran para sa kaligtasan ng
bansa at daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa. daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa.

Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga


batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral tungkol
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit sa pangangalaga ng kapaligiran kahit
code ng bawat kasanayan)
walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21 walang nakakakita. Esp4PPP-IIIe-f-21

II. NILALAMAN Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y Nagkakaisang Lahi, Mundo’y
Maisasalba Maisasalba Maisasalba Maisasalba
Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad Likas-kayang Pag-unlad
Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina Pagkakaroon ng Disiplina
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina Teksbuk LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238 LM ESP 4 pp. 230-238
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning Resources
ng Learning Resource for Grade 4, Google for Grade 4, Google for Grade 4, Google for Grade 4, Google
Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat Mga larawan ng iba’t ibang pangkat
etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola, etniko, folder, pentel pen, krayola,
gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin, gunting, glue, lumang magasin,
B. Iba pang Kagamitang pangturo kalendaryo, poster, sagutang papel,
kalendaryo, poster, sagutang papel, kalendaryo, poster, sagutang papel, kalendaryo, poster, sagutang papel,
mapa ng Pilipinas.
mapa ng Pilipinas. mapa ng Pilipinas. mapa ng Pilipinas.

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Muling ipaalala sa mga bata ang Muling ipaalala sa mga bata ang Ipalabas ang gawa nilang paper dolls Tanungin ang mga mag-aaral tungkol
pagsisimula ng bagong aralin konsepto ng cultural diversity o konsepto ng cultural diversity o sa iba’t-ibang pangkat entniko. sa mga nakalap nilang impormasyon
pagkakaiba-iba ng anyo ng mga pagkakaiba-iba ng anyo ng mga sa IPs na nakatira sa kanilang
Pilipino. Pilipino. kapaligiran.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iproseso ang kanilang mga sagot. Iproseso ang kanilang mga sagot. Ipadikit sa ginawang malaking Pag-usapan ang mga sagot nila.
bagong aralin mapa ng Pilipinas.
Mangalap ng kanilang mga Mangalap ng kanilang mga Gabayan ang mga mag-aaral habang Dalhin sila sa kaisipan na ang unit-
impresyon. impresyon. gumagawa. Kung maari gabayan sila sa unti nan na impluwensiyahan ang
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at higit na pagpapa-inam ng kanilang ilang pangkat etniko sa Pilipinas.
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 ginawa sa pamamagitan ng pagbibigay
ng mga mungkahi sa kanila lalo na sa
pagdedesinyo.
Talakayin ang kanilang mga Talakayin ang kanilang mga Mangalap ng mga kaisipan matapos Tanungin ang mga mag-aaral kung
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
impresyon. impresyon. makita ang kabuuan ng kanilang anu-anong mga katutubong kultura
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
ginawa bilang isang pangkat. ng mga IPs ang napatiling buhay.
Iproseso ang kanilang mga sagot Iproseso ang kanilang mga sagot Suriin at iproseso ang kanilang Suriin ang sagot ng mga mag-aaral.
tungo sa kaisipang na ang mga tungo sa kaisipang na ang mga kaisipan. Gabayan sila sa kaisipang na ang mga
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pilipino ay may ibat’-ibang cultural Pilipino ay may ibat’-ibang cultural IPs ay may mga gawing naiiba sa
Formative Assessment) diversity. diversity. karaniwan ngunit hindi ito dahilan
upang sila ay iwasan, pagtawanan, o
isantabi.
Iproseso ang kanilang mga sagot Iproseso ang kanilang mga sagot Suriin at iproseso ang kanilang Suriin ang sagot ng mga mag-aaral.
tungo sa kaisipang na ang mga tungo sa kaisipang na ang mga kaisipan. Gabayan sila sa kaisipang na ang mga
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Pilipino ay may ibat’-ibang cultural Pilipino ay may ibat’-ibang cultural IPs ay may mga gawing naiiba sa
Formative Assessment) diversity. diversity. karaniwan ngunit hindi ito dahilan
upang sila ay iwasan, pagtawanan, o
isantabi.
Anu-ano ang mga pangkat etnikong Anu-ano ang mga pangkat etnikong Anu-ano ang pangkat etniko sa Luzon, Anu-ano ang mga diskriminasyon ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw
nakikilala mo? nakikilala mo? Visayas at Mindanao? mga karaniwang nararanasan ng mga
na buhay
IPs sa ngayon?
Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Ibahagi sa mga mag-aaral ang
mga Pilipino ay pare-pareho kaya na mga Pilipino ay pare-pareho kaya na Pilipinas ay binubuo ng maraming kaisipang may mga batas tayong
H. Paglalahat ng aralin marapat na tayo ay nagtutulungan marapat na tayo ay nagtutulungan pangkat etniko. nangangalaga sa karapatn ng mga IPs
para sa ikauunlad ng bawat isa at ng para sa ikauunlad ng bawat isa at ng at ito ay dapat nating igalang.
ating bansa. ating bansa.
Pangkatin sila sa tatlo at ipagawa ng Pangkatin sila sa tatlo at ipagawa ng Ipabigay ng kanilang mga kuro-kuro sa Sagutin ang tanong:
malaking mapa ng Pilipinas. malaking mapa ng Pilipinas. pagkakaiba ng mga pangkat etniko sa Bakit dapat nating igalang an gating
I. Pagtataya ng aralin
bansa. kapuwa kahit pa iba ang kanilang
pananalita?
Ipagawa sila ng mga paper dolls ng Ipagawa sila ng mga paper dolls ng Magsaliksik sa inyong kapaligiran kung Ipadikit sa mga talulot ng kanilang
J. Karagdagan Gawain para sa takdang bawat pangkat etniko para idikit sa bawat pangkat etniko para idikit sa meron bang naninirahan na mga IPs. flower organizer ang kanilang
aralin at remediation mapa. mapa. nagawang meta cards at mga
larawan

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
bata. bata. bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like