You are on page 1of 4

School: TANZA NORTE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JOEL M. BARREDO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Nakikiisa ng may kasiyahan sa mga prorama ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaaan
(EsP5PPP - IIIf - 29)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Lingguhang Pagsusulit
kahalagahan ng pakikipagkapwa- sa kahalagahan ng sa kahalagahan ng kahalagahan ng pakikipagkapwa-
tao at pagganap ng mga pakikipagkapwa-tao at pakikipagkapwa-tao at tao at pagganap ng mga
inaasahang hakbang, pahayag at pagganap ng mga inaasahang pagganap ng mga inaasahang inaasahang hakbang, pahayag at
kilos para sa kapakanan at ng hakbang, pahayag at kilos para hakbang, pahayag at kilos para kilos para sa kapakanan at ng
pamilya sa kapakanan at ng pamilya sa kapakanan at ng pamilya pamilya

B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasagawa ang inaasahang Naisasagawa ang inaasahang Naisasagawa ang inaasahang Naisasagawa ang inaasahang
hakbang, kilos at pahayag na may hakbang, kilos at pahayag na hakbang, kilos at pahayag na hakbang, kilos at pahayag na may
paggalang at pagmamalasakit may paggalang at may paggalang at paggalang at pagmamalasakit
para sa kapakanan at kabutihan pagmamalasakit para sa pagmamalasakit para sa para sa kapakanan at kabutihan
ng pamilya at kapwa kapakanan at kabutihan ng kapakanan at kabutihan ng ng pamilya at kapwa
pamilya at kapwa pamilya at kapwa

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat


ang code ng bawat kasanayan) Nakapagsisimula ng pamumuno Nakapagsisimula ng pamumuno Nakapagsisimula ng Nakapagsisimula ng pamumuno
para para pamumuno para para
makapagbigay ng kayang tulong makapagbigay ng kayang tulong makapagbigay ng kayang makapagbigay ng kayang tulong
para sa para sa tulong para sa para sa
nangangailangan nangangailangan nangangailangan nangangailangan
11.1. biktima ng kalamidad 11.1. biktima ng kalamidad 11.1. biktima ng kalamidad 11.1. biktima ng kalamidad
11.2. pagbibigay ng 11.2. pagbibigay ng 11.2. pagbibigay ng 11.2. pagbibigay ng
babala/impormasyon kung may babala/impormasyon kung may babala/impormasyon kung may babala/impormasyon kung may
bagyo, baha, sunog, lindol, at iba bagyo, baha, sunog, lindol, at bagyo, baha, sunog, lindol, at bagyo, baha, sunog, lindol, at iba
pa iba pa iba pa pa

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa
Makabagong Panahon Makabagong Panahon Makabagong Panahon Makabagong Panahon

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, manila paper Tsart, manila paper Tsart,, manila paper Tsart, manila paper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipakita at ipaayos sa mga mag- Ipakita at ipaayos sa mga mag- Ipakita at ipaayos sa mga mag- Ipakita at ipaayos sa mga mag-
at/o pagsisimula ng bagong
aaral ang kartolina na strips na aaral ang kartolina na strips na aaral ang kartolina na strips na aaral ang kartolina na strips na
aralin
may nakasulat na PAKIKIISA, may nakasulat na PAKIKIISA, may nakasulat na PAKIKIISA, may nakasulat na PAKIKIISA,
PAGGALANG at KARAPATAN na PAGGALANG at KARAPATAN na PAGGALANG at KARAPATAN na PAGGALANG at KARAPATAN na
wala sa tamang ayos. Ipabasa ang wala sa tamang ayos. Ipabasa wala sa tamang ayos. Ipabasa wala sa tamang ayos. Ipabasa ang
nabuong ideya. ang nabuong ideya. ang nabuong ideya. nabuong ideya.
Itanong: “Ano ang inyong Itanong: “Ano ang inyong Itanong: “Ano ang inyong Itanong: “Ano ang inyong
pagkakaunawa o ideya sa mga pagkakaunawa o ideya sa mga pagkakaunawa o ideya sa mga pagkakaunawa o ideya sa mga
nabuong salita?” nabuong salita?” nabuong salita?” nabuong salita?”

B. Paghahabi sa layunin ng aralin paggalang sa karapatang pantao paggalang sa karapatang pantao paggalang sa karapatang paggalang sa karapatang pantao
pantao
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatin ang klase sa Pangkatin ang klase sa Pangkatin ang klase sa Pangkatin ang klase sa
bagong aralin
apat.Bigyan ang bawat pangkat apat.Bigyan ang bawat pangkat apat.Bigyan ang bawat pangkat apat.Bigyan ang bawat pangkat
ng metacards na may nakasulat ng metacards na may nakasulat ng metacards na may ng metacards na may nakasulat
na iba’t ibang kaisipan na na iba’t ibang kaisipan na nakasulat na iba’t ibang na iba’t ibang kaisipan na
tumutukoy sa pakikiisa sa tumutukoy sa pakikiisa sa kaisipan na tumutukoy sa tumutukoy sa pakikiisa sa
programa ng pamahalaan programa ng pamahalaan pakikiisa sa programa ng programa ng pamahalaan
kaugnay ng pagpapanatili ng kaugnay ng pagpapanatili ng pamahalaan kaugnay ng kaugnay ng pagpapanatili ng
kapayapaan, paggalang sa kapayapaan, paggalang sa pagpapanatili ng kapayapaan, kapayapaan, paggalang sa
karapatang pantao at paggalang karapatang pantao at paggalang paggalang sa karapatang karapatang pantao at paggalang
sa opinyon o ideya ng iba. sa opinyon o ideya ng iba. pantao at paggalang sa sa opinyon o ideya ng iba.
Talakayin ang sagot ng bawat Talakayin ang sagot ng bawat opinyon o ideya ng iba. Talakayin ang sagot ng bawat
bawat ng may paggabay ng guro. bawat ng may paggabay ng Talakayin ang sagot ng bawat bawat ng may paggabay ng guro.
guro. bawat ng may paggabay ng Original File Submitted and
guro. Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang klase sa tatlo. Pangkatin ang klase sa tatlo. Pangkatin ang klase sa tatlo. Pangkatin ang klase sa tatlo.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Bawat pangkat ay bubunot ng Bawat pangkat ay bubunot ng Bawat pangkat ay bubunot ng Bawat pangkat ay bubunot ng
kanilang isasadula at bibgyan ng kanilang isasadula at bibgyan ng kanilang isasadula at bibgyan kanilang isasadula at bibgyan ng
sapat na oras sa pagsasagawa ng sapat na oras sa pagsasagawa ng ng sapat na oras sa sapat na oras sa pagsasagawa ng
maikling dula-dulaan. maikling dula-dulaan. pagsasagawa ng maikling dula- maikling dula-dulaan.
Ipapaliwanag ng guro ang Ipapaliwanag ng guro ang dulaan. Ipapaliwanag ng guro Ipapaliwanag ng guro ang
pagbibigay ng puntos bago pagbibigay ng puntos bago ang pagbibigay ng puntos bago pagbibigay ng puntos bago
isagawa ang gawain. isagawa ang gawain. isagawa ang gawain. isagawa ang gawain.

Unang Pangkat- Unang Pangkat- Unang Pangkat- Unang Pangkat-


Nakikiisa sa mga Nakikiisa sa mga Nakikiisa sa mga Nakikiisa sa mga
programa ng pamahalaan programa ng pamahalaan programa ng pamahalaan programa ng pamahalaan
na may kaugnayan sa na may kaugnayan sa na may kaugnayan sa na may kaugnayan sa
pagpapanatili ng kapayapaan. pagpapanatili ng kapayapaan. pagpapanatili ng kapayapaan. pagpapanatili ng kapayapaan.
Pangalawang Pangkat - Pangalawang Pangkat - Pangalawang Pangkat - Pangalawang Pangkat -
Paggalang sa karapatang Paggalang sa Paggalang sa Paggalang sa karapatang
pantao karapatang pantao karapatang pantao pantao
Ikatlong pangkat - Ikatlong pangkat - Ikatlong pangkat - Ikatlong pangkat -
Paggalang sa opinyon o ideya ng Paggalang sa opinyon o ideya ng Paggalang sa opinyon o ideya Paggalang sa opinyon o ideya ng
iba iba ng iba iba
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Hayaang magbigay ng opinyon Hayaang magbigay ng opinyon Hayaang magbigay ng opinyon Hayaang magbigay ng opinyon
paglalahad ng bagong kasanayan #2
ang mga mag-aaral tungkol sa ang mga mag-aaral tungkol sa ang mga mag-aaral tungkol sa ang mga mag-aaral tungkol sa
ginawa ng bawat pangkat. ginawa ng bawat pangkat. ginawa ng bawat pangkat. ginawa ng bawat pangkat.
Iproseso ang sagot ng mga mag- Iproseso ang sagot ng mga mag- Iproseso ang sagot ng mga Iproseso ang sagot ng mga mag-
aaral ng may paggabay ng guro. aaral ng may paggabay ng guro. mag-aaral ng may paggabay ng aaral ng may paggabay ng guro.
guro.
F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sundin ang panuto at ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral.
araw na buhay
Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral ang kanilang sagot sa bawat sitwasyon.
Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin upang lubos na maunawaan ang aralin.

H. Paglalahat ng Arallin Ipabasa ang Tandaan Mo.


I. Pagtataya ng Aralin Sa isang buong bond paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng poster tungkol sa pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng
kapayapaan. Bago isagawa ang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng
puntos.
J. Karagdagang gawain para sa Mabgigay ng repleksyon ukol sa Mabgigay ng repleksyon ukol sa Mabgigay ng repleksyon ukol Mabgigay ng repleksyon ukol sa
takdang-aralin at remediation aralin. aralin. sa aralin. aralin.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like