You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas Ikalimang Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura Edukasyon Sa Pagpapakatao


Petsa Week 4 Markahan Ikalawang Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng
pakikipagkapwa-tao at pakikipagkapwa-tao at pakikipagkapwa-tao at pakikipagkapwa-tao at pakikipagkapwa-tao at
pagganap ng mga pagganap ng mga pagganap ng mga pagganap ng mga pagganap ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
inaasahang hakbang, inaasahang hakbang, inaasahang hakbang, inaasahang hakbang, inaasahang hakbang,
pahayag at kilos para sa pahayag at kilos para sa pahayag at kilos para sa pahayag at kilos para sa pahayag at kilos para sa
kapakanan at ng pamilya kapakanan at ng pamilya kapakanan at ng pamilya kapakanan at ng pamilya kapakanan at ng pamilya
at kapwa at kapwa at kapwa at kapwa at kapwa
Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang
inaasahang hakbang, kilos inaasahang hakbang, kilos inaasahang hakbang, kilos inaasahang hakbang, kilos inaasahang hakbang, kilos
at pahayag na may at pahayag na may at pahayag na may at pahayag na may at pahayag na may
B. Pamantayan sa Pagganap paggalang at paggalang at paggalang at paggalang at paggalang at
pagmamalasakit para sa pagmamalasakit para sa pagmamalasakit para sa pagmamalasakit para sa pagmamalasakit para sa
kapakanan at kabutihan kapakanan at kabutihan kapakanan at kabutihan kapakanan at kabutihan kapakanan at kabutihan
ng pamilya at kapwa ng pamilya at kapwa ng pamilya at kapwa ng pamilya at kapwa ng pamilya at kapwa
Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng paggalang sa Nakapagpapakita ng paggalang sa mga Nakapagpapakita ng paggalang sa mga Nakapagpapakita ng paggalang sa mga
mga dayuhan sa pamamagitan ng: mga dayuhan sa pamamagitan ng: dayuhan sa pamamagitan ng: dayuhan sa pamamagitan ng: dayuhan sa pamamagitan ng:
A. mabuting pagtanggap/pagtrato A. mabuting pagtanggap/pagtrato A. mabuting pagtanggap/pagtrato sa A. mabuting pagtanggap/pagtrato sa A. mabuting pagtanggap/pagtrato sa
sa mga katutubo at mga dayuhan sa mga katutubo at mga dayuhan mga katutubo at mga dayuhan mga katutubo at mga dayuhan mga katutubo at mga dayuhan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto B. paggalang sa natatanging B. paggalang sa natatanging B. paggalang sa natatanging B. paggalang sa natatanging B. paggalang sa natatanging
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
kaugalian/paniniwala ng mga kaugalian/paniniwala ng mga kaugalian/paniniwala ng mga katutubo kaugalian/paniniwala ng mga katutubo kaugalian/paniniwala ng mga katutubo
katutubo at dayuhang kakaiba sa katutubo at dayuhang kakaiba sa at dayuhang kakaiba sa kinagisnan at dayuhang kakaiba sa kinagisnan at dayuhang kakaiba sa kinagisnan
kinagisnan kinagisnan EsP5P –IIc – 24 EsP5P –IIc – 24 EsP5P –IIc – 24
EsP5P –IIc – 24 EsP5P –IIc – 24
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag- Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag- Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag- Lingguhang pagsusulit
mag-aaral ay inaasahan na nasusuri aaral ay inaasahan na nasusuri ang aaral ay inaasahan na nasusuri ang tamang aaral ay inaasahan na nasusuri ang tamang
ang tamang pag-uugali bilang tamang pag-uugali bilang pagpapakita pag-uugali bilang pagpapakita ng pag-uugali bilang pagpapakita ng
pagpapakita ng paggalang sa mga ng paggalang sa mga dayuhan sa paggalang sa mga dayuhan sa paggalang sa mga dayuhan sa
dayuhan sa pamamagitan ng pamamagitan ng pamamagitan ng pamamagitan ng
D. Mga Layunin sa Pagkatuto Mabuting agtanggap o pagtrato sa Mabuting agtanggap o pagtrato sa mga Mabuting agtanggap o pagtrato sa mga Mabuting agtanggap o pagtrato sa mga
mga katutubo at mga dayuhan at katutubo at mga dayuhan at katutubo at mga dayuhan at katutubo at mga dayuhan at
paggalang sa natatanging paggalang sa natatanging paggalang sa natatanging paggalang sa natatanging
kaugalian/paniniwala ng mga kaugalian/paniniwala ng mga katutubo kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at kaugalian/paniniwala ng mga katutubo at
katutubo at dayuhang kakaiba sa at dayuhang kakaiba sa kinagisnan. dayuhang kakaiba sa kinagisnan. dayuhang kakaiba sa kinagisnan.
kinagisnan.
Paggalang sa mga Dayuhan at Paggalang sa mga Dayuhan at Paggalang sa mga Dayuhan at Paggalang sa mga Dayuhan at Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN Katutubo Katutubo Katutubo Katutubo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC K to 12 MELC
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
ADM Module ADM Module ADM Module ADM Module ADM Module
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
ng Learning Resource app=desktop&v=-vZjsjqMeis app=desktop&v=-vZjsjqMeis

B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan PowerPoint, Larawan
IV. PAMAMARAAN
Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral Lingguhang Pagsusulit
Panuto: Basahing mabuti ang mga Basahing mabuti ang mga sitwasyon.
pahayag sa ibaba. Isulat sa papel ang Sa iyong sagutang papel, markahan ng
T kung tama ang pahayag at M tsek (/) kung ito ay nagpapakita ng
naman kung mali. paggalang sa mga katutubo at mga
_____ 1. Ipagbigay-alam sa pulisya dayuhan at ekis (x) kung hindi.
ang mga kaguluhan sa inyong lugar. 1. May nagsasayaw na mga katutubo
_____ 2. Isumbong ang kaklaseng sa parke. Uuwi na dapat ang ate mo
nambu-bully sa klase. pero
_____ 3. Pagtawanan ang mga batang tumigil muna siya at masayang
nagtatrabaho sa murang edad. nanood sa ginagawa ng mga katutubo.
_____ 4. Bigyan ng makakain ang 2. Pinagsabihan ng nanay mo ang mga
mga batang nasa lansangan. batang nanunukso sa mga batang
_____ 5. Ipagbigay-alam sa DSWD Mangyan na nakaupo sa parke.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o ang kaibigang minaltrato ng mga 3. May dayuhang nagtatanong ng
pagsisimula ng bagong aralin magulang. direksyon sa mga kabataang
Mga pangyayri sa buh nakatambay sa harapan ng tindahan ni
Aling Mameng. Pinagtawanan lamang
nila ito at hindi
sinabi ang tamang direksyon.
4. May mga Hapon na pumunta sa
inyong paaralan upang magbigay ng
tulong.
Laking pasasalamat ng inyong
paaralan kaya naatasan ang inyong
klase na magpakita ng sayaw at awit
para sa mga bisita.
5. Lagi na lang tinutukso ng mga
kaklase ninyo ang hitsura ni Glenda na
isang
batang banyaga.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Basahin at unawain ang Tingnan ang mga larawan Nagdiriwang ng kapistahan sa inyong Suriin ang mga larawan sa ibaba
lugar. Napakaraming mga katutubo ang
tula. nanlilimos upang sila ay may makain.
Hindi maganda ang kanilang pananamit at
sila ay madudungis. Ipagtatabuyan mo ba
at sisigawan sila? Bakit?
Anong masasabi mo sa mga larawan?

Sino sino kaya ang mga nasa larawan?


1. Tungkol saan ang tula? Dapat ba nating igalang ang mga Tayo ay napaliligiran ng mga tao, kahit 1. Ano ang iyong mga nakita sa larawan A
2. Ano ang pangangailangan ng bawat katutubo? saan man tayo magpunta at tumingin, iba’t at B? Ibigay ang detalye.
isa? ibang uri ng mga tao ang iyong makikita. 2. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng
3. Bakit iisa tayo sa kabila ng Bakit? mga nasa larawan? Ipaliwanag.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong pagkakaiba ng ating katauhan? Sa probinsya, sa lungsod o saan man ay 3. Paano mo maipapakita ang paggalang at
aralin. 4. Paano nagiging dakila ang Diyos may sariling kaugalian o kinagisnang mabuting pagtrato sa mga
(Activity-1) batay sa akda? buhay kung kaya’t sila ay dapat nating taong nasa larawan?
5. Paano nagkakaiba ang ating igalang. 4. Bakit mahalaga ang paggalang sa
katauhan? kanila?
5. Ano sa palagay mo ang pagkakaiba at
pagkakahalintulad mo sa kanila?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang paggalang sa kapuwa tao ay Tingnan ang larawan sa ibaba. May mga dayo o dayuhan at katutubo rin
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity natutuhan natin mula sa pagkabata. tayong nakakasalamuha. Sinoman ang Alam mo ba na noong 2012, nakapasok
-2) Ito ay ating makilala, mahalaga na maipakita ang Pilipinas sa ikawalong puwesto sa
isang hakbang sa pagkamit ng isang natin ang ating paggalang sa pamamagitan listahan ng Top 15 Friendliest Countries in
mapayapang pamayanan. Kapag ng mabuting pagtanggap o pagtrato sa the World at nakakuha ng unang pwesto sa
iginagalang ng lahat ang kaniyang kanila at paggalang sa natatanging Asya (Forbes Magazine). Tinatayang 7.1
kapuwa, tiyak walang magkakagalit kaugalian o paniniwala nila. milyong dayuhan naman ang naitalang
dahil nirerespeto ang karapatang bumisita sa Pilipinas noong 2018 (DTI).
pantao. Isang patunay na bukod sa magagandang
Ang paggalang at pakikitungo sa pasyalan sa ating bansa, dinadayo ito dahil
kapuwa na nais nating gawin sa atin sa mainit nating pagtanggap sa mga bisita
ng ibang tao ay napakahalaga. Sabi Nararapat ba na sila ay ating tratuhin at mabuting pagtrato sa kanila
nga, kung ano ang nais mong gawin ng maayos? (hospitality).
sa iyo ay siya ring gagawin mo sa Mahalaga rin na maunawaan mo ang
iyong kapuwa tao. Ito ay hindi Bakit? kahalagahan sa paggalang sa ating mga
lamang naipakikita sa salita kundi sa kapuwa katutubo. Nakasaad sa Saligang
kilos at gawa. Dayuhan = mga taong pumupunta Batas ng ating bansa na ang mga katutubo
sa ibang lugar upang magbakasyon ay protektado sa anumang uri ng
o magtrabaho. Alam natin na ang paggalang sa kapuwa diskriminasyon (Article XII Sec. 5) at
tao ay natutuhan natin mula sa pagkabata. dapat irespeto ang kanilang mga kultura at
Ang paggalang ay naipakikita sa Ito ay paniniwala (Article XIV Sec. 10) ayon sa
pagpaparaya sa ibang tao lalo na sa isang hakbang sa pagkamit ng isang Saligang Batas.
mabuting pakikitungosa kanila bilang mapayapang pamayanan. Kapag
mga katutubo at dayuhan. Ang bawat iginagalang ng lahat ang kaniyang
isa sa atin ay dapat may kaalaman sa kapuwa, tiyak walang magkakagalit dahil
paggalang sa kapuwa, kaiba man ang nirerespeto ang karapatang pantao.
kanilang anyo, gawi, paniniwala at
kulturang kinagisnan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sa mga pagkakataong tayo ay Gaano mo kadalas ginagawa ang mga Mga paraan kung paano maipapakita ang Basahin ang kuwento sa ibaba at sagutan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 makikisalamuha sa mga dayuhan o pahayag sa ibaba. Madalas, Paminsan- paggalang sa mga katutubo o dayuhan. ang mga sumunod na tanong.
(Activity-3) mga katutubo, dapat natin silang minsas o hindi ginagawa..
tanggapin at tratuhin nang maayos. Kapuwa Ko, Igagalang Ko!
Ang kanilang mga kaugalian na
kinagisnan ay atin din igalang Habang nanonood ang batang si Ryeli sa
sapagkat ang bawat isa sa atin ay may telebisyon ay itinampok ang isang palabas
sariling karapatan at doon din sila tungkol sa mga katutubo. “Hahaha! Bakit
nasanay. ganyan ang itsura nila?” Napansin ito ng
kaniyang nanay na palaging
Matuto tayong magbigay-halaga sa nakabantay sa panonood niya. “Anak,
mga dayuhan at mga katutubo, dahil bakit mo pinagtatawanan ang mga
kahit sino pa man sila, kaisa natin katutubo?”, tanong ng kaniyang ina. “Eh
sila. Nararapat lamang na tayo ay ‘Nay, tingnan mo naman po ang iitim po
matutong gumalang sa bawat isa. ng kanilang balat, pango ang ilong, at kulot
ang mga buhok. Pati po yung damit at
sayaw po nila ay kakaiba kumpara po sa
Ang pagpapakita ng paggalang sa
atin”, paliwanag
katutubo ay hindi lámang masusukat
pa niya.
sa pagkakataon na sila ay nakita mo
“Anak, mali ang iyong ginawa, alam mo
nang personal sa kanilang pisikal na
ba na ang mga katutubo
kaanyuan. Mayroon rin siláng sariling
ay walang pinagkaiba sa atin. Magkaiba
kultura at
man ang kulay ng ating mga balat at itsura
paniniwala na sinusunod bílang
pero tayo ay iisang lahi - lahing Pilipino”,
sistema ng kanilang pang-araw-araw
ang pangaral ng ina.
na pamumuhay na dapat nating
“Bahag ang tawag sa kasuotan ng
irespeto at pag-aralan. Maaari rin
kalalakihan at malong sa kababaihan, at
nating
tadek ang tawag sa kanilang sayaw. ‘Yan
ipakita ang paggalang sa kanila sa
ay bahagi ng kanilang kultura,” patuloy pa
pamamaraan ng kaugaliang Pilipino.
ng kaniyang ina. Napatigil at napaisip si
Ang paggamit ng “po” at “opo” at
Ryeli.
pagmamano kung nakakatandang
“Nay, patawad po, mali po ako ng inasal.
katutubo o dayuhan ang kausap ay
Gusto ko pong maunawaan
pagpapakita ng mabuting pagtrato sa
kung paano ko po maipapakita ang
kanila.
paggalang sa kanila,” ang agad niyang
nasambit. “Anak, subukan mo munang
ilagay ang iyong sarili sa sitwasyon nila.
Ano kayâ ang mararamdaman mo kung
ikaw ay pagtatawanan dahil
sa pisikal mong kaanyuan?.” Napaisip ang
batà at sinabing, “’Nay, masasaktan po ang
damdamin ko dahil hindi nirerespeto ang
aking kaanyuan.” “Anak, mahusay, dahil
naunawaan mo agad ang aking punto.
Kung ano ang gusto mong gawin sa iyo ng
iyong kapuwa ay gawin mo rin ito sa
kanila. Sila man ay kakaiba ang itsura at
pananamit kumpara sa atin, sila pa rin ay
mananatiling kapuwa mo at kapuwa ko na
nararapat
tratuhin nang may paggalang.”
Nakatala sa talahanayan sa ibaba ang Mga tanong?
ilang mga paraan kung paano natin 1. Bakit tumawa si Ryeli sa kaniyang
maipakikita ang paggalang sa mga napanood?
dayuhan. Sa iyong sagutang papel, 2. Bakit hindi dapat pinagtatawanan ang
punan ang kaanyuan ng mga katutubo ayon sa nanay
katapat na kolum ng inyong naisip na ni Ryeli?
maaaring gawin bilang mag-aaral 3. Anong magandang ugali ang ipinakita ni
F. Paglinang sa Kabihasnan upang ito Ryeli pagkatapos na siya ay mapangaralan
(Tungo sa Formative Assessment) ay maisakatuparan. ng kaniyang nanay?
(Analysis) 4. Tutuluran mo ba ang magandang ugali
ni Ryeli? Ipaliwanag.
5. Bakit kailangang igalang ang ibang
táong may ibang kaanyuan at kultura?

Kung may makasalubong kang isang Gumawa ng isang maikling tula na Ilahad ang iyong magiging sariling Kung ikaw ay makikipag-usap sa mga
Ita na nakasuot ng bahag? Ano ang nagpapakita ng paggalang sa mga pagpapasya kung ikaw ay malalagay sa dayuhan, paano mo maipapakita ang
iyong gagawin? dayuhan sa pamamagitan ng mabuting sitwasyon. paggalang mo sa kanila?
pagtanggap/pagtrato sa mga katutubo
Pagtatawan bai to? at mga dayuhan at Ang tatay mo ay kapitan ng inyong
paggalang sa natatanging barangay. Nakaranas ang mga
kaugalian/paniniwala ng mga katutubo mamamayan sa inyong lugar ng matinding
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw atdayuhang kakaiba sa kinagisnan. hagupit ng bagyo kaya maraming
na buhay
Gawing gabay sa paggawa ang kabahayan ang napinsala. Ang mga tulong
(Application)
pamantayan sa ibaba. Gawin ito sa at donasyon ay sa inyong bahay
iyong sagutang papel. inilalagak. Biglang may dumating na mga
dayuhan / katutubo na
Pamantayan sa pagbibigay ng puntos naninirahan din sa inyong barangay. Sila
ay nasa pagtataya. ay humihingi din ng tulong sa kanilang
sinapit. Ano ang gagawin mo kahit alam
mong hindi mo sila kakilala?
Paano mo maipapakita ang paggalang Ano ang iyong gagawin upang Bakit mahalaga na maipakita natin ang Anong katangian ang taglayin kung may
H. Paglalahat ng Aralin sa mga dayuhan? maiparamdam mo ang Magandang paggalang sa mga katutubo at dayuhan? mga nakakasalamuhang mga katutubo o
(Abstraction))
pagtrato sa mga dayuhan? dayuhan?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Basahing mabuti ang mga sitwasyon. Isulat sa iyong sagutang papel ang S kung Buuin ang mga pahayag nang may
Sa iyong sagutang papel, markahan sumasang-ayon ka sa isinasaad paggalang sa anomang ideya/opinion.
ng ngsitwasyon sa bawat bilang at HS kung Piliin sa loob ng kahon ang angkop na
tsek (/) kung ito ay nagpapakita ng ikaw ay tumututol dito. karugtong na pariralang bubuo sa sagutang
paggalang sa mga katutubo at mga 1. Iniiwasan na maging kaibigan ang isang papel.
dayuhan at ekis (x) kung hindi. bagong kakilala na may kakaibang kulay 1. Bagaman kakaiba ang itsura ng ga
1. May nagsasayaw na mga katutubo ang balat at ibang gamit na wika sa katutubo
sa parke. Uuwi na dapat ang ate mo pakikipag-usap. ____________________________.
pero 2. Ipinaghahanda ng miryenda and A. nararapat din natin silang igalang
tumigil muna siya at masayang sinomang bisita o nakikituloy sa inyong B. magalang na nakikinig sa kanila
nanood sa ginagawa ng mga katutubo. tahanan. C. katutubong Pilipino
2. Pinagsabihan ng nanay mo ang 3. Iginagalang ang opinyon ng kaibigan D. dapat din nating irespeto ang kanilang
mga batang nanunukso sa mga batang ukol sa mga paraan kung paano susundin karapatan
Mangyan na nakaupo sa parke. ang batas sa paglalaro ng kahit anong
3. May dayuhang nagtatanong ng isport.
direksyon sa mga kabataang 4. Hindi kailangang igalang ni Lina at
nakatambay sa harapan ng tindahan ni bigyang respeto ang kaniyang mga kamag-
Aling Mameng. Pinagtawanan aral na Koreano at Muslim dahil magkaiba
lamang nila ito at hindi naman sila ng batas na sinusunod at
sinabi ang tamang direksyon. kinikilang Diyos.
4. May mga Hapon na pumunta sa 5. Pinagtatawanan ang mga katutubo na
inyong paaralan upang magbigay ng nakikitang nagpapalaboy-laboy sa
tulong. lansangan.
Laking pasasalamat ng inyong
paaralan kaya naatasan ang inyong
klase na magpakita ng sayaw at awit
para sa mga bisita.
5. Lagi na lang tinutukso ng mga
kaklase ninyo ang hitsura ni Glenda
na isang
batang banyaga.

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang


Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like