You are on page 1of 4

School: Bernabe Q. Biagtan Elem.

School Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Maria Madonna Y. Bucao Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: October 3 – 7, 2022 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa
kahalagahan kahalagahan kahalagahan kahalagahan sa kahalagahan
ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling
A. Pamantayang
kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa sariling kakayahan,pangangalaga sa
Pangnilalaman
sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging kalusugan at pagiging mabuting sariling kalusugan at pagiging
mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya. kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya.

Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may pagmamahal Naisasagawa nang may
pagmamahal at pagmamalasakit pagmamahal at pagmamalasakit pagmamahal at pagmamalasakit at pagmamalasakit ang anumang kilos pagmamahal at
ang anumang kilos at gawain na ang anumang kilos at gawain na ang anumang kilos at gawain na at gawain na magpapasaya at pagmamalasakit ang anumang
B. Pamantayan sa Pagganap magpapasaya at magpapatibay magpapasaya at magpapatibay sa magpapasaya at magpapatibay sa magpapatibay sa ugnayan kilos at gawain na
sa ugnayan ugnayan ugnayan ng mga kasapi ng pamilya magpapasaya at magpapatibay
ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya sa ugnayan
ng mga kasapi ng pamilya

5.Nakatutukoy ng mga kilos at 5.Nakatutukoy ng mga kilos at 5.Nakatutukoy ng mga kilos at 5.Nakatutukoy ng mga kilos at gawain 5.Nakatutukoy ng mga kilos at
gawain na nagpapakita ng gawain na nagpapakita ng gawain na nagpapakita ng na nagpapakita ng pagmamahal at gawain na nagpapakita ng
pagmamahal at pagmamahal at pagmamahal at pagmamalasakit sa mga kasapi ng pagmamahal at
C. Mga Kasanayan sa pagmamalasakit sa mga kasapi pagmamalasakit sa mga kasapi ng pagmamalasakit sa mga kasapi pamilya pagmamalasakit sa mga kasapi
Pagkakatuto ng pamilya pamilya ng pamilya Hal. ng pamilya
Isulat ang code ng bawat
Hal. Hal. Hal. 1. pag-aalala sa mga kasambahay Hal.
kasanayan
1. pag-aalala sa mga 1. pag-aalala sa mga kasambahay 1. pag-aalala sa mga kasambahay 2. pag-aalaga sa nakababatang 1. pag-aalala sa mga
kasambahay 2. pag-aalaga sa nakababatang 2. pag-aalaga sa nakababatang kapatid at kapamilyang kasambahay
2. pag-aalaga sa nakababatang kapatid at kapamilyang kapatid at kapamilyang maysakit. EsP1PKP- Ii– 8 2. pag-aalaga sa nakababatang
kapatid at kapamilyang maysakit. EsP1PKP- Ii– 8 maysakit. EsP1PKP- Ii– 8 kapatid at kapamilyang
maysakit. EsP1PKP- Ii– 8 maysakit. EsP1PKP- Ii–
8
II. NILALAMAN Pag-aalaga sa Pag-aalaga sa Pag-aalaga sa Pag-aalaga sa Pag-aalaga sa
Nakababatang Kapatid at Nakababatang Kapatid at Nakababatang Kapatid at Nakababatang Kapatid at Nakababatang Kapatid at
Kapamilyang Maysakit Kapamilyang Maysakit Kapamilyang Maysakit Kapamilyang Maysakit Kapamilyang Maysakit

Inaasahang natutukoy ang mga Inaasahang natutukoy ang mga Inaasahang natutukoy ang mga Inaasahang natutukoy ang mga kilos o Inaasahang natutukoy ang mga
kilos o gawain na nagpapakita kilos o gawain na nagpapakita ng kilos o gawain na nagpapakita ng gawain na nagpapakita ng kilos o gawain na nagpapakita
ng pagmamahal at pagmamahal at pagmamalasakit sa pagmamahal at pagmamalasakit pagmamahal at pagmamalasakit sa ng pagmamahal at
pagmamalasakit sa mga kasapi mga kasapi ng pamilya. (EsP1PKP- sa mga kasapi ng pamilya. mga kasapi ng pamilya. (EsP1PKP-li-8) pagmamalasakit sa mga kasapi
ng pamilya. (EsP1PKP-li-8) li-8) (EsP1PKP-li-8) ng pamilya. (EsP1PKP-li-8)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
 January - Pag-integrate
B. Iba Pang Kagamitang sa “Pantay-pantay na
Panturo pagtingin at
pakikisalamuha sa iba”.
GAD – Gender Equality
IV. PAMAMARAAN
Subukin Suriin Pagyamanin Karagdagang Gawain LINGGUHANG PAGTATAYA

Panuto: Lagyan ng tsek() ang Ngayon at alam mo na ang mga Iguhit mo ang sagot mo! Tingnan at pag-aralan ang mga
mga larawang nagpapakita ng kilos o gawain na nagpapakita ng Panuto: Gumuhit ng masayang larawan.patlang ang ipinahihiwatig ng
pag-aalaga sa kapamilyang pagmamahal at pagmamalasakit sa mukha ☺ kung TAMA ang mga ito.
maysakit. mga kasapi ng pamilya na isinasaad na pahayag sa bawat
maysakit, gumuhit sa loob ng pangungusap at malungkot
kahon ng tatlong bagay o pagkain naman  kung MALI.
na maaaring ibigay sa kanila.
Sumulat ng isang pangungusap _________ 1. Nagpaputok ng
tungkol dito. labentador si Clarence sa labas ng
bahay nila kahit maysakit ang
kanyang tatay.
_________ 2. Huwag manigaw ng
mga kasambahay.
_________ 3. Inaalalayan ng dasal
ni Aling Beth ang maysakit na
kasapi ng pamilya.
_________ 4. Nagnakaw si Ana ng
biscuit sa tindahan ni aling Beth
para ibigay sa kapatid na may
______________________ sakit.
______________________ _________ 5. Pagbibigay ng kard
______________________ ng pagbati sa kaarawan ng tatay.

Tuklasin Isaisip

Ano-ano ang mga kilos o gawain Ang mga gawain na nagpapakita


na nagpapakita ng pagmamahal ng pagmamahal at
at pagmamalasakit sa mga pagmamalasakit sa mga kasapi ng
kasapi ng ating pamilya. pamilya tulad ng pag-alala sa mga
kasambahay at pag-aalaga sa
Ginagawa mo ba ang mga kilos nakababatang kapatid at
o gawain na ito? Kailan? kapamilyang maysakit ay
nagdudulot ng kasiyahan sa
kalooban lalo na sa mga maysakit.

V. MGA TALA

__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
A. Anong suliranin ang __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
aking nararanasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasulusyunan sa __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
tulong ng punong Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
guro at superbisor? __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
B. Anong kagamitang The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully The lesson have successfully delivered The lesson have successfully
panturo ang aking delivered due to: delivered due to: delivered due to: due to: delivered due to:
nadibuho na nais kong ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
ibahagi sa kapwa ko ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
guro? ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in
Cooperation in in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks

Prepared by:
MARIA MADONNA Y. BUCAO
Master Teacher I

Noted:

BERNIE L. AQUINO
Principal II

You might also like