You are on page 1of 6

School: PUGARO INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JANINE BERNADETTE S. MACASO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 6-10, 2023 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Nakapaghahambing ng mga Nakapaghahambing ng mga Nakapaghahambing ng mga Nakapaghahambing ng mga Nakapaghahambing ng mga
A. Pamantayang tradisyon at nakagawiang gawain tradisyon at nakagawiang gawain ng tradisyon at nakagawiang gawain tradisyon at nakagawiang gawain ng tradisyon at nakagawiang gawain
Pangnilalaman ng pamilya noon at ngayon. pamilya noon at ngayon. ng pamilya noon at ngayon. pamilya noon at ngayon. ng pamilya noon at ngayon.

Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at Naipamamalas ang pag-unawa at
B. Pamantayan sa pagpapahalaga sa sariling pamilya pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling pamilya at pagpapahalaga sa sariling pamilya
Pagganap at mga kasapi nito at bahaging mga kasapi nito at bahaging pamilya at mga kasapi nito at mga kasapi nito at bahaging at mga kasapi nito at bahaging
ginagampanan ng bawat isa. ginagampanan ng bawat isa. bahaging ginagampanan ng ginagampanan ng bawat isa. ginagampanan ng bawat isa.
bawat isa.
C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang konsepto ng Naipaliliwanag ang konsepto ng Naipaliliwanag ang konsepto ng Naipaliliwanag ang konsepto ng Naipaliliwanag ang konsepto ng
Pagkakatuto pamilya batay sa bumubuo nito pamilya batay sa bumubuo nito pamilya batay sa bumubuo nito pamilya batay sa bumubuo nito pamilya batay sa bumubuo nito
Isulat ang code ng (ie. two- parent family, (ie. two- parent family, singleparent (ie. two- parent family, (ie. two- parent family, singleparent (ie. two- parent family,
bawat kasanayan singleparent family, extended family) singleparent family, extended family) singleparent
family, extended family) family, extended family) family, extended family)
Mga Kasapi ng Pamilya Mga Kasapi ng Pamilya Mga Kasapi ng Pamilya Mga Kasapi ng Pamilya Mga Kasapi ng Pamilya

1. Natutukoy ang kasapi ng 1. Natutukoy ang kasapi ng pamilya. 1. Natutukoy ang kasapi ng 1. Natutukoy ang kasapi ng pamilya. 1. Natutukoy ang kasapi ng pamilya.
II. NILALAMAN pamilya. 2. Naipaliliwanag ang konsepto ng pamilya. 2. Naipaliliwanag ang konsepto ng 2. Naipaliliwanag ang konsepto ng
2. Naipaliliwanag ang konsepto ng pamilya batay sa bumubuo nito: 2. Naipaliliwanag ang konsepto pamilya batay sa bumubuo nito: pamilya batay sa bumubuo nito:
pamilya batay sa bumubuo nito: ● Two parent family ng pamilya batay sa bumubuo ● Two parent family ● Two parent family
● Two parent family ● Single parent family nito: ● Single parent family ● Single parent family
● Single parent family ● Extended family ● Two parent family ● Extended family ● Extended family
● Extended family ● Single parent family
● Extended family
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN Suriin Isaisip TAYAHIN
Lingguhang Pagsusulit
Panuto: Pansinin ang bawat Ang pamilya ay may iba’t ibang uri, Ang pamilya ay may iba’t ibang Panuto: Sagutin ang puzzle. Isulat
larawan sa baba. Lagyan ng tsek ( ito ay ayon sa kasapi nito tulad ng uri. Ito ay ayon sa kasapi nito ang nawawalang titik sa loob ng
✓ ) ang nagpapakita ng isang two parent family, single parent tulad ng two parent family, single kahon upang mabuo ang salita.
pamilya. family, at extended family. parent family, at extended family. 1. Two parent family - Binubuo ng
Ano man ang pamilyang nanay, _______ at mga anak.
kinabibilangan, dapat ay 2. Single parent family - Binubuo ng
pahalagahan sapagkat ang isang magulang lamang at ______.
pamilya ang siyang gumagabay, 3. Extended family - Binubuo ng
nagtuturo ng mga mabubuting nanay, tatay, mga anak at kasama
asal, nagbibigay ng narin rito sina lolo at _____.
pangangailangan at nagmamahal
ng walang kapalit.

Panuto: Punan ang nawawalang


salita sa patlang. Mamili ng sagot
sa loob ng kahon.

1. Ang
___________________________
___ binubuo ng nanay, tatay at
Ang karaniwang pamilya ay binubuo mga anak.
ng ama, ina at mga anak. Mayroon 2. Binubuo ng isang magulang
ding pamilya na kasama ang mga lamang at anak ang
lolo’t lola, tito’t tita at mga pinsan. ___________________________
Maituturing ding pamilya ang ina o __.
ama lamang at mga anak. 3. Ang
___________________________
ay binubuo ng nanay, tatay, mga
anak at kasama na rin rito sina
lolo at lola.
BALIKAN Pagyamanin ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Panuto: Pagmasdan ang mga A. Panuto: Pagtambalin ang hanay A Isulat sa kahon ang pangalan ng Panuto: Magkaroon ng panayam sa
larawan. Kulayan ang mga at hanay B. Isulat ang titik ng kasapi ng iyong pamilya, at iyong magulang. Sa iyong panayam
larawang pinapangarap o tamang sagot sa patlang bago ang guhitan ang istraktura ng inyong sa kanila, mamili ng dalawang
ninanais mo . Kung wala sa mga bilang. pamilya na nasa loob ng kahon sa pamilya na malapit sa inyo. Tukuyin
ito ang nais mo paglaki, iguhit mo ibaba. ang bawat kasapi at istraktura ng
ito sa loob ng kahon napili ninyong pamilya. Isulat ang
kasapi ng kanilang pamilya sa bawat
kahon.

C. Panuto: Gumupit o gumuhit ng


larawan na hinihingi sa
bawat kahon sa ibaba at
idikit ito.
C. Panuto: Kulayan ng pula ang
puso kung TAMA ang pahayag at
berde naman kung HINDI.
1. Ang pamilya ay binubuo ng
ama, ina, at mga anak.
2. Kasama sa pamilya ang lolo,
lola, tito at tita.
3. Ang tawag sa kapatid ng
nanay mo na babae ay tita at tito
naman sa lalaki.
4. Ang isang magulang at isang
anak ay matatawag na pamilya
rin.
5. Nakabubuti sa pamilya ang
pag-aaway.

Tuklasin

A. Panuto: Bigkasin ang


tula.
B. Panuto: Sagutin ang mga
sumusunod na tanong ayon sa
binigkas na tula. Isulat sa patlang
ang tamang sagot.
____________ 1. Siya ang ilaw ng
tahanan.
____________ 2. Siya ang laging
nagpapasaya kapag
pagod si ama’t ina.
____________ 3. Siya ang
gumagawa kapag wala ang ina.
____________ 4. Siya ang
katulong ni ama.
____________ 5. Siya ay pagod
ngunit ‘di ito alintana.

I. REMARKS

II. REFLECTION

A. No. of learners who earned 80% on ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
the formative assessment 80% above above above above above
B. No. of learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
activities or remediation additional activities for activities for remediation activities for remediation additional activities for additional activities for remediation
remediation remediation
C. Did the remedial lessons work? No. f ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
learners who have caught up with the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
lesson. the lesson lesson lesson the lesson the lesson
D. No. of learner’s who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
require remediation to require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
E. Which of my teaching strategies ___ Group collaboration
worked well? Why did these work?

Why? Why? Why? Why? Why?

F. What difficulties did I encounter which


my principal or supervisor can help
me solve?

Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
G. What innovation or localized materials
did I use/discover which I wish to
share with other teachers?

Prepared by: Checked by: Noted:


JANINE BERNADETTE S. MACASO MARJORIE R. CERVANTES GARY B. DESOLOC
Teacher III Master Teacher I Principal III

You might also like