You are on page 1of 4

School: WRIGHT II CENTRAL ELEM.

SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: LILIA C. BULAN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 22-26, 2024 (WEEK 4) 8:50- 9:30 Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa naipamamalas ang pag-unawa at
unawa at pagpapahalaga sa at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling at pagpapahalaga sa sariling pagpapahalaga sa sariling
sariling pamilya at mga kasapi pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at pamilya at mga kasapi nito at
nito at bahaging bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng bahaging ginagampanan ng
ginagampanan ng bawat isa bawat isa bawat isa bawat isa bawat isa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong Ang mga mag-aaral ay buong
pagmamalaking pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking nakapagsasaad pagmamalaking pagmamalaking nakapagsasaad
nakapagsasaad ng kwento ng ng kwento ng sariling pamilya at ng kwento ng sariling pamilya nakapagsasaad ng kwento ng ng kwento ng sariling pamilya at
sariling pamilya at bahaging bahaging ginagampanan ng at bahaging ginagampanan ng sariling pamilya at bahaging bahaging ginagampanan ng
ginagampanan ng bawat bawat kasapi nito sa malikhaing bawat kasapi nito sa ginagampanan ng bawat bawat kasapi nito sa malikhaing
kasapi nito sa malikhaing pamamaraan malikhaing pamamaraan kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
pamamaraan pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP1PAM-IId10 AP1PAM-IId11 AP1PAM-IId12 AP1PAM-IIe13 AP1PAM-IIe13
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nailalarawan ang mga Naipahahayag sa malikhaing Naihahambing ang kwento ng Naipagmamalaki ang kwento Naipagmamalaki ang kwento ng
pagbabago sa nakagawiang pamamaraan ang sariling sariling pamilya at kwento ng ng sariling pamilya sariling pamilya
gawain at ang pinapatuloy na kwento ng pamilya pamilya ng mga kamag-aral
tradisyon ng pamilya
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC Pahina 109-113 MELC Pahina 107-110 MELC Pahina 114-116 MELC Pahina 137-142 MELC Pahina 137-142
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
LM Pahina 79-83 LM Pahina 79-83 LM Pahina 84-86 LM Pahina 103-106 LM Pahina 103-106
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano nakatulong sa iyo ang Ano-ano ang mga bagay na Ano ang mga bagay na Magsabi ng isang katangian ng Magsabi ng isang katangian ng
at/o pagsisimula ng bagong mga mahahalagang nagbago at nanatili sa buhay ni nagbago sa inyong pamilya? inyong pamilya. inyong pamilya.
aralin. pangyayari sa iyong pamilya? Aya? Ano naman ang mga
nananatili?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magkwento ng isang masayang Ano ang pagkakaiba at Ano ang maipagmamalaki Ano ang maipagmamalaki n’yo sa
Ano-ano ang mga bagay o
pangyayari sa inyong pamilya. pagkakatulad ng iyong pamilya n’yo sa inyong pamilya? inyong pamilya?
pangyayari ang nagbago sa
at pamilya ng iyong kamag-
iyong pamilya?
aral?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Bakit nagbago ang mga Ano ang mga bagay na Ano-ano ang mga bagay na Sa mga katangiang inyong Sa mga katangiang inyong
sa bagong aralin. bagay na binanggit n’yo? At nakapagpapasaya sa inyong nagbago sa pamilya n’yo na binanggit, alin dito ang binanggit, alin dito ang
bakit din may mga bagay na pamilya? katulad ng nagbago sa pamilya pinakamaipagmamalaki n’yo? pinakamaipagmamalaki n’yo?
nananatili? ng kamag-aral mo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipakita ang larawan A at B. Tingnan ang mga larawan na Pangkatang Gawain Batay sa mga ibinigay na Batay sa mga ibinigay na
at paglalahad ng bagong Larawan A- Nagmamano ang nagpapakita ng mga pamilyang Gawain 2 pah.86 LM katangian ng mga bata ng katangian ng mga bata ng
kasanayan #1 mga bata sa magulang. masaya at sama-samang Ibahagi ang kuwento ng iyong kanilang pamilya, gamitin ito kanilang pamilya, gamitin ito sa
gumagawa ng mga gawain. pamilya. Sa gabay ng guro, sa pangkatang gawain. pangkatang gawain.
isulat ang inyong ibinahagi sa Magsadula ng mga katangian Magsadula ng mga katangian
tsart na makikita sa LM pah.86 ng isang mabuting pamilya na ng isang mabuting pamilya na
nakatakda sa bawat pangkat. nakatakda sa bawat pangkat.
Pangkat1- Pamilyang Pangkat1- Pamilyang
Larawan B- Humahalik sa mapagmahal mapagmahal
pisngi ang mga bata. Pangkat2- Pamilyang may Pangkat2- Pamilyang may takot
Tanungin ang mga bata tungkol
sa nakitang larawan. takot sa Diyos sa Diyos
Pangkat3-Pamilyang Pangkat3-Pamilyang
matulungin sa kapwa matulungin sa kapwa
Pangkat 4-Pamilyang may Pangkat 4-Pamilyang may
pagkakaisa pagkakaisa

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang bawat larawan Talakayin ang mensaheng May napansin ka bang Alin sa mga isinadulang Alin sa mga isinadulang
at paglalahad ng bagong na ipinakita. ipinahahatid ng bawat larawan. pagkakatulad at pagkakaiba ng mabubuting katangian ng mabubuting katangian ng isang
kasanayan #2 Ano ang nagbago sa iyong pamilya at pamilya ng isang pamilya ang katangian pamilya ang katangian din ng
nakagawian ng pamilya. mga kamag-aral?May nais pa din ng iyong sariling pamilya? iyong sariling pamilya?
(Ang pagmamano ng mga ba kayong ibahaging
bata sa magulang ay naging impormasyon tungkol sa
paghalik sa pisngi ngayon) inyong pamilya?
F. Paglinang sa Kabihasaan Magpakita pa ng ibang Bakit masaya ang mga taong Magsabi ng isang bagay na Gawain 2 pah.104 LM Gawain 2 pah.104 LM
(Tungo sa Formative larawan ng mga tradisyon at nasa larawan? magkatulad sa iyong pamilya at Magpakita ng mga larawan. Magpakita ng mga larawan.
Assessment) nakagawian ng gawin ng isang Bakit mahalagang nagkakasundo sa pamilya ng kamag-aral mo. Lagyan ng tsek ang mga Lagyan ng tsek ang mga larawan
pamilya tulad ng pagsisimba, at nagtutulungan ang bawat larawan na nagpapakita ng na nagpapakita ng mabuting
pagsasama tuwing may pamilya? mabuting katangian. katangian.
okasyon at magtanong kung
nanatili pa rin ito sa kanilang
pamilya o nagbago na.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magpalahad ng isang Bilang isang mag-aaral, ano ang Ngayong nalaman mo ang mga Ipasabi sa mga mag-aaral ang Ipasabi sa mga mag-aaral ang
araw-araw na buhay pangyayari sa iyong pamilya nakapagpapasaya sa inyong pagkakatulad at pagkakaiba ng mga katangian ng kanilang mga katangian ng kanilang
na nagbago at nananatili. pamilya? inyong mga pamilya, ano ang pamilya. pamilya.
Ano naman ang dapat gawin sa mga bagay na
nakpgpapalungkot? magkaiba sa iyong pamilya at
sa pamilya ng iyong kamag-
aral?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang diin ang Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang
mahahalagang kaisipan sa Tandaan pah.110 LM Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang mahahalagang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan sa LM pah. 83 Tandaan pah. 89 LM kaisipan sa Tandaan pah. 106 LM
Tandaan pah. 106 LM
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 4 pah.83 LM Iguhit ang inyong pamilya na Humanap ng isang kamag-aral Gawain 4 pah.106 LM Gawain 4 pah.106 LM
Tukuyin kung ano ang mga masaya at sama-sama sa isang na makakapareha at Gumawa ng isang liham ng Gumawa ng isang liham ng
gawain o tradisyon na gawain.Kulayan . paghambingin ninyo ang mga pasasalamat sa iyong pamilya. pasasalamat sa iyong pamilya. Sa
nagbago at nanatili sa buhay Ikwento sa klase ang iyong bagay na magkatulad ang Sa tulong ng guro, punan ang tulong ng guro, punan ang mga
ng iyong pamilya. ginawa. pamilya n’yo. mga patlang sa liham na patlang sa liham na makikita sa
Iguhit ang mga nagbago at makikita sa LM pah.106 LM pah.106
nanatili sa buhay ng iyong
pamilya sa kahon.
J. Karagdagang Gawain para sa Gawin ang pahina LM 84. Gawin ang Tandaan pahina 115 Gawin ang Tandaan pahina 90 Gawin ang Gawain 5 pahina Gawin ang Gawain 6 pahina 108
takdang-aralin at remediation LM. LM 107 LM. LM.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

LILIA C. BULAN JEVIE D. OBINGUAR


( Teacher) ( Principal)

You might also like