You are on page 1of 5

School: Grade Level: 1-LILY

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Disyembre 5-9, 2022
Time: 6:30-7:00 AM (Bilang ng Linggo) 5 Quarter: PANGALAWA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng
Pangnilalaman katotohanan para sa kabutihan ng nakararami.
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pagiging magalang sa kilos at pananalita.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng paggalang sa pamilya at sa kapwa sa pamamagitan ng: a. pagmamano/paghalik sa nakatatanda, b. bilang pagbati, c. pakikinig habang may nagsasalita,
Pagkatuto d. pagsagot ng “po” at “opo”
EsP1P- IIe-f– 4 (5 araw)
D. Pagpapaganang
Kasanayan
E. Tiyak na Layunin Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw ay Pagkatapos ng araling ito ikaw Pagkatapos ng araling ito ikaw
inaasahang: inaasahang: inaasahang: ay inaasahang: ay inaasahang:

a. Natutukoy ang iba’t ibang 1. Nakapagpapakita ng 1. Nakapagpapakita ng paggalang 1.Natutukoy ang mga 1. Nakapagpapakita ng
pamamaraan ng paggalang at paggalang sa pamilya at sa sa pamilya at sa kapwa sa magagalang na salita na paggalang sa pamilya at sa
pagmamahal sa mga kasapi ng kapwa bilang pagbati pamamagitan ng pakikinig habang ginagamit sa pakikipag-usap sa kapwa sa pamamagitan ng
pamilya at nakatatanda. may nagsasalita. pamilya at kapwa. pagsagot ng “po” at “opo”.
b. Nagagamit ang mga 2. Nasasabi ang mga paraan
magagalang na pananalita sa upang maipakita ang paggalang 2. Nasasabi ang mga paraan 2.Napapahalagahan ang 2. Nasasabi ang mga paraan
pakikipag-usap. sa pamilya at sa kapwa. upang maipakita ang paggalang sa paggamit ng magagalang na upang maipakita ang paggalang
c. Naipapakita sa pamamagitan ng pamilya at sa kapwa. salita sa pakikipag-usap sa sa pamilya at sa kapwa.
pagguhit ang mga magagalang na 3. Nabibigyang halaga ang pamilya at sa kapwa
pananalita at pagmamahal sa paggalang sa pamilya at sa 3. Nabibigyang halaga ang 3. Nabibigyang halaga ang
kapwa. kapwa. paggalang sa pamilya at sa kapwa. 3.Naisasabuhay ang paggalang paggalang sa pamilya at sa
sa pamilya at sa kapwa. kapwa.

II. NILALAMAN Paggalang sa Pamilya at sa Kapwa


III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Kto12 MELCS with corresponding codes pah. 62
ng Guro CLMD 4A ESP Patnubay ng Guro Pahina 83-86
EsP pahina 98-105
2. Mga Pahina sa PIVOT Learner Material
Kagamitang Pang-mag- Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 18-22
aaral

DLL Template: CID_IMS


3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 1 pahina 98-115

4. Karagdagang https://youtu.be/eJGyD4wSs_k
Kagamitan mula sa portal https://youtu.be/HOniFF7oBBk
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point TV, laptop, power point
Panturo presentation, larawan presentation larawan presentation larawan presentation larawan
Localized short story
IV. PAMAMARAAN
Panimula  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-  Paalala sa Face-to-Face  Paalala sa Face-to-
Class Face Class Class Face Class
 Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin  Pagsasabi ng Layunin
Balik-aral
Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Itanong sa mga bata. Sitwasyon: Sabihin ang Hep!-Hep! kung ito
Anong pagpapahalaga ang Nakasalubong mo ang iyon ay nagpapakita ng paggalang sa
natutuhan natin sa nakaraang lola.Paano mo siya babatiin? pamilya o sa kapwa at Hooray!
aralin? naman kung hindi.
Pagganyak Pagganyak
Ipakita ang mga larawan. Iparining ang awitin : Po at Opo 1. Pakikinig habang may
https://youtu.be/eJGyD4wSs_k nagsasalita.
2. Pagmamano o pahalik sa
Itanong: Anong magalang na kamay.
pananalita ang narining ninyo sa 3. Nagtatago kapag may mga
awitin? bisita.
Tanong: Bakit kailngan tayo gumamit ng 4. Hindi pagpansin sa kaibigan.
Pagganyak Pagganyak
- Ano ang ipinakikita sa larawan? Po at Opo sa pakikipag-usap? 5. Pagkikinig sa mga pangaral
- Ginagawa mo rin ba ang mga ito? ng magulang.
Magandang buhay! Ikaw ba ay
- Ano ang nararamdaman mo
batang magalang?
tuwing ginagawa mo ito? Pagganyak
Makinig sa sitwasyon:
Ipaawit ang Batang Magalang
Tinanong ka ng nanay mo kung
https://youtu.be/HOniFF7oBBk
nasagutan mo ang iyong
-Ano ang ipinapakita sa larawan? takdang aralin.
Paano mo maipapakita ang iyong
paggalang kung may nagsasalita?
 Pag-usapan ang mga
kasagutan ng klase.

Pagpapunlad Approach: Constructivism Approach Approach: Constructivism Approach: Constructivism Approach: Constructivism Approach: Constructivism
Strategy: Direct Instruction Approach Approach Approach Approach
Activity: TGA Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction
DLL Template: CID_IMS
Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA
 Ilahad sa mga mag-aaral ang
Sitwasyon sa Alamin.  Ilahad sa mga mag-aaral  Ilahad sa mga mag-aaral ang  Ilahad sa mga mag-aaral
 Basahin ang sitwasyon sa ang tulang “Ang Batang ang Kwento” Ang Bag ni Ilahad sa mga bata ang ang Tulang “ Ang Batang
Magalang sa pahina 107 Titser” tungkol sa dayalogo “ Si Magalang”
pahina 98 at 99.
Isko”. Itanong:
 Itanong ang mga sumusunod. Itanong: https://youtu.be/VIoW8bDshHEg:
Ipanood sa mga bata ang 1. Ano ang bilin ng ama at
1. Tungkol saan napanood 1. Ano ang bilin ng ama at ina sa Itanong:
video ukol sa lesson. ina sat ula?
ng magkakapatid? tula? 1. Ano ang pamagat ng kwento? 2. Ano-ano ang magagalang
2. Kung ikaw ang tauhan sa 2. Ano-ano ang magagalang na 2. Sino-sino ang tauhan sa https://youtu.be/
5kziMKCDJuE na salita na nabanggit sa
mga palabas sa salita na nabanggit sa tula? kwento?
Nakikipag-usap ka ng may tula?
telebisyon, gagawin mo 3. Kailan dapat gamitin ang 3. Paano nakinig ang mga bata sa
magagalang na salita? kanilang guro? paggalang sa pamilya o 3. Kailan dapat gamitin ang
rin ba ang ginawa ng mga magagalang ba salita?
4. Sa iyong palagay, bakit 4.Mahalaga ba ang making kung kapwa?
bata? Bakit? kinakailangang gamitin mo ang may nagsasalita? Bakit? 4. Sa iyong pakagay, bakit
3. Ano kaya ang maram- magagalang na salita sa pakikipa- Itanong: kinakailangang gamitin ang
daman mo kung ikaw ang usap sa matatanda?  Ipaliwanag at ipaunawa. 1. Sino ang bata sa magagalang na salita sa
nanonood ng mga Ang paggalang ay pagpapakita kwento? makikipag-usap sa
ganoong palabas sa ng pagrespeto sa mga 2. Anong magalang na matatanda?
telebisyon? nakatatanda at sa kapwa. pananalita ang
4. Ano ang magandang ugali Naisasabuhay ang pagiging ginamit ni Isko sa
na ipinakita ng mga magalang sa kilos at pananalita. tuwing tinatanong
palabas sa telebisyon? Maaring maipakita ang siya ng kaniyang
5. Sa paanong paraan natin paggalang sa pamamagitan ng nanay?
maipapakita ang pakikinig habang may 3. Bakit ipinagmamalaki
paggalang sa iba? nagsasalita. si Isko ng kanyang
nanay?

Pakikipagpali Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach Approach: Collaborative Approach: Reflective Approach
han Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Approach Strategy: Self Evaluation
Activity: Group Activity Activity: Group Activity Activity: Group Activity Strategy: Direct Instruction Activity: Seatwork
Activity: Group Activity
Bumuo ng dalawang pangkat. Bumuo ng tatlong pangkat Bumuo ng dalawang pangkat. Hanapin ang nawawalang salita
Pangkat 1 Panuto:Pangkatin ang klase sa Panuto: Isulat kung ano ang dapat Bumuo ng dalawang pangkat. sa loob ng kahon upang mabuo
A. Ipasuri sa mga mag-aaral tatlo. Subaybayan ang mga mag- mong gawin upang maipakita ang Panuto: Isadula ang mga ang pangako.
ang mga larawan sa aaral upang mahusay ang paggalang sa bawat sitwasyon. sitwasyon ng bwat pangkat
Gawain 1 na makikita sa pagkakapangkat-pangkat nila. gamit ang dayalogo.
 Ang lider ng bawat pangkat PANGAKO
Kagamitan ng Mag-aaral
ay bubunot ng isa sa mga Pangkat 1 Buhat ngayon ako ay
sa pahina100-101 , sa -Nagkukwento ang iyong kapatid magiging _____ na bata.
sitwasyon na inihan ng guro
DLL Template: CID_IMS
paraan indibibwal. na tulad ng nasa kagamitan tungkol sa nangyari sa paaralan. Igagalang ko ang aking kapwa
ng mag-aaral. -Nagbigay ng mga paalala ang sa lahat ng oras. Sa tuwing
B. Isadula sa harap ng klase iyong anay at tatay. ako’y sasagot, hindi ko
kakalimutan ang salitang “__” at
ang sitwasyon sa pah.103
Pangkat 2 “___”. Sasabihin ko rin ang
pipili lang ng isa. -Nagtuturo ang inyong guro ng salitang “___” kapag ako ay
mga Aralin. Nakagawa ng kasalanan sa
-Nagbibigay ng mensahe ang aking kapwa.
.
inyong punongguro. Ako ay lubos na “______”
TANDAAN:
sa lahat ng biyayang aking
Ang paggalang ay isang paraan
 Talakayin ang mga naging tinatanggap.
upang tayo ay magkaroon nang
maayos at tahimik na Samahan sa kasagutan ng klase.
Magalang po opo
tahanan, paaralan at maging sa
TANDAAN:
pamayanan. Nagpapasalamat
Ang paggalang ay pagpapakita ng
pagrespeto sa mga nakatatanda at
sori
sa kapwa. Naisasabuhay ang
pagiging magalang sa kilos at
pananalita. Maaring maipakita ang
paggalang sa pamamagitan ng
pakikinig habang may nagsasalita.
Paglalapat Approach: Reflective Approach Approach: Inquiry Based Approach: Reflective Approach Approach: Reflective Approach Approach: Reflective Approach
Strategy: Self Evaluation Strategy: Direct Instruction Strategy: Self Evaluation Strategy: Self Evaluation Strategy: Self Evaluation
Activity: Seatwork Activity: Question and Answer Activity: Seatwork Activity: Seatwork Activity: Seatwork

-Bilang kasapi ng inyong pamilya, -Bilang isang mag-aaral dito sa Bilang isang magalang na bata, Bilang isang magalang na bata, Bilang mag-aaaral ng Mamatid
ano ang maaari mong gawin upang Mamatid Elementary paano mo maipapakita ang iyong paano mo maipapakita ang Elementary School, paano mo
maipakita ang iyong paggalang sa School,Gaano mo kadalas paggalang habang nagtuturo ang iyong paggalang? maipapakita ang iyong
iyong pamilya? ginagamit ang magagalang na iyong guro? paggalang sa mga tao sa loob
salita? Sitwasyon ng paaralan?
Sitwasyon. Sitwasyon Naglalaro ng bola si Kiko ng
Nakasalubong mo sa daan ang Sitwasyon Nagsimba ang iyong pamilya, ano tamaan siya. Ano ang maaring Pagtataya
iyong ninang, ano ang gagawin mo? Naglalakad ka patungo sa ang dapat mong bgawin habang isagot ni Kikosa nakatama sa Panuto: Iguhit ang kung ang
kantina ng paaralan. nagmimisa ang pari? kanya ng bola. pangungusap ay nagpapakita ng
Pagtataya Nakasalubong mo ang punong paggalang sa pamilya o sa
Panuto: Isulat ang Tama kung ito ay guro? Ano ang gagawin mo? Pagtataya kapwa at kung hindi.
nagpapakita ng paggalang sa Panuto: Isulat ang Tama kung ito Pagtataya ___1. Pinapakinggang Mabuti
pamilya at sa kapwa at Mali kung Pagtataya ay napapakita ng pagalang sa ang bilin ng guro.
hindi. Panuto: Lagyan ng / ang pamilya o kapwa at Mali kung ___2. Umalis kapag
___ 1. Iniiwasan ko ang lolo at lola nagpapakita ng kanais-nais na hindi. nagkukwento ang kapatid.
ko upang magmano. gawi at X ang hindi. ___ 1. Nag-uusap ang ___3. Nagmamano kay nanay
___ 2. Gumagamit ako ng salitang
___1. P ___ 1.Gumagamit ank ng salitang magkaibigang sina Rosa at at tatay pagdating sa bahay.
pakiusap at salamat. pakiusap kapag humihingi ako ng Lina,agad-agad nakisali sa usapan ___4. Ano ang ibinilin ng ama at
DLL Template: CID_IMS
___ 3. Kumakatok ako bago pabor. si Lino.. ina sa tula?
pumasok sa pintuan. ___2.Ang po at opo ay ___2. Habang pinapangaralan ng A. Maging magalang
___ 4. Nakasalubong ko ang akin sinasambit ko sa pakikipag-usap kanyang ina umalis ng bahay si B. Maging matalino
Lolo isang gabi. Anong paggalang sa mga nakakatanda sa akin. Pedro.. C. Maging Masaya
ang ipapakita ko. ___3. Sumasagot ako sa nanay ___3. Mahalaga na making habang D. Maging masunurin
A. Tumatakbo palayo. tatay ko ng ewan . may nagsasalita. 5. Gumuhit ng isang gawain na
B. Nagmamano. ___4. Nag-uusap sa may pintuan ___4. Gagawin ko ang gawaing ito nagpapakita ng paggalang sa
C. Di ko pinapansin. ag iyong guro at punong guro. habang nagtuturo ang aking guro. pamilya o kapwa na iyong
D. Nagtatago. Gusto mong pumasok sa loob ng A. Pakikipagkuwentuhan ginawa.
5. Gumuhit ng isang gawain na silid-aralan. Ano ang sasabihin B. Pakikinig
nagpapakita ng paggalang sa mo? C. Pag-iyak
pamilya o kapwa na iyong ginawa. A. Makikiraan po D. Pagtulog
B. Dadaan ako 5. Isulat kung anong gawain na 4.-5 Rubrik:
C. Istorbo naman nagpapakita ng paggalang ang Anong isasagot mo sa 1 puntos – nakaguhit ng isang
D. Sa daanan pa nag-uusap pinag-aralan ngayon. sitwasyon gawain na nagpapakita ng
Rubrik: paggalang sa pamilya o kapwa
1 puntos – nakaguhit ng isang 5. Anong magalang na pananalita ___________________________ Ben ito pala ang regalo ko para na ginawa.
gawain na nagpapakita ng sa pakikipag-usap sa sa iyong kaarawan. 0-hindi nakaguhit
paggalang sa pamilya o kapwa na nakakatanda ang gagamitin?
ginawa. ___________________________ __________________________
0-hindi nakaguhit
V. PAGNINILAY          
A. Naunawaan ko na
B. Nabatid ko na
C. Bilang ng mga mag-        
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

D. Bilang ng mag-aaral na        
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

E. Bilang ng mga mag-aaral na          


nakaunawa sa aralin

F. Bilang ng mag-aaral na          
magpapatuloy sa remediation.

DLL Template: CID_IMS

You might also like