You are on page 1of 5

School: SAN FRANCISCO ELEM.

SCHOOL Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: MA. MILAGROSA T. ALVAREZ Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 5-9, 2022 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


12-5-2022 12-6-2022 12-7-2022 12-8-2022 12-9-2022
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa
pagunawa sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan
sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at
ng pagkilala sa sarili at pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina
pagkakaroon ng disiplina tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod
tungo sa o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng
pagkakabuklodbuklod mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at
o pagkakaisa ng paaralan paaralan paaralan paaralan
mga kasapi ng tahanan at
paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong
husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang
kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal
at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang
anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng paggalang sa pamilya at sa kapwa sa pamamagitan ng:
. a. pagmamano/paghalik sa nakatatanda
b. bilang pagbati
c. pakikinig habang may nagsasalita
d. pagsagot ng “po" at “opo”
e. paggamit ng salitang “pakiusap” at “salamat” EsP1P- IIe-f– 4
II. NILALAMAN Paggalang sa Pamilya at Kapuwa

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN KARAGDAGANG GAWAIN

Piliin ang titik ng tamang Isang magandang pag-uugali ang Panuto: Gumupit ng isang
sagot at isulat sa isang paghalik sa kamay o pisngi at A. Panuto: Punan ang patlang Panuto: Isulat ang titik ng larawang nagpapakita ng
malinis na papel. pagmamano sa matatanda. Isang upang mabuo ang bawat tamang sagot sa sagutang paggalang sa pamilya at
1. Ang ____________ ay paraan ito ng paggalang. Ito ay pangungusap. Piliin ang mga papel. nakatatanda. Idikit ito sa iyong
nagpapakita ng paggalang sa dapat na ginagawa ng mga bata salita na nasa loob ng kahon at kuwaderno at ipaliwanag ang
isulat ito sa sagutang papel. 1. Ang kahalagahan ng kaniyang
pamilya at nakatatanda. a. pagkagaling sa simbahan o kapilya,
______________________ ay ginagawa sa buhay ng isang
pagmamano bago umalis at pagdating ng bahay
tanda ng paggalang sa batang katulad mo. Sa iyong
b. pag-awit galing sa paaralan o sa pamamasyal, magulang at sa mas kuwaderno. Iayos ang larawan
c. pagsaway kung may bumisitang kamag-anak nakatatanda. batay sa pormang ibinigay:
d. pagsagot na matanda. Mula ngayon, ako ay magiging
__________________ sa mga a. pagmamano
Ang pagsasabi ng po at opo sa b. pagpalo
nakatatanda sa akin. Sa tuwing
pakikipag-usap sa nakatatanda sa c. paglilinis
ako ay uuwi sa bahay galing sa
2. Ang __________ sa atin ay pagpapakita rin ng d. pagsuway
pagsisimba o sa pamamasyal ay
sinasabi ng nagsasalita ay paggalang. Ito rin ay magalang na __________________ ako sa 2. Si Joel ay tumatango sa
pagpapakita ng paggalang sa pananalita na dapat nating gamitin pisngi at __________________ kaniyang magulang kapag
kanila. a. pagbalewala sa pakikipag-usap sa nakatatanda sa sa aking lolo, lola at iba pang siya ay tinatanong. Ang
b. pakikinig atin. mga _________________ sa tamang sagot sa magulang ay:
c. pagsaway Maipapakita rin ang paggalang ng akin. _________________ din a. Oo o hindi
d. pagtalikod mga batang Pilipino tuwing ako sa kanila dahil ito ay b. Tango at ngiti
nakikipag-usap sila sa matanda. pagpapakita ng aking paggalang. c. Po at opo
Gumagamit sila ng po at opo at d. Hindi na lang sasagot
3. Ano ang dalawang magalang na pananalita at pagbati nakatatanda nakasimangot
hahalik 3. Nabasag mo ang plorera ni
salitang madalas na gaya ng "Salamat po" at
babati magalang Magmamano Nanay dahil sa pagmamadali
ginagamit natin sa pagsagot "Magandang hapon po." Gumagamit
B. Panuto: Basahin ang mo sa pagpasok sa paaralan.
sa mas nakatatanda sa atin? din sila ng magagalang na pantawag Ano ang iyong sasabihin sa
a. Po at Opo sa matatanda gaya ng kuya, ate, sitwasyon at ipaliwanag ang
iyong sagot sa sagutang papel. kaniya? a. Salamat po
b. Ha at Oo lolo, lola at iba pa. b. Ipagpaumanhin niyo po
c. Saka na at wala Ang po at opo, salamat po at c. Walang anuman
1. Si May ay naglalaro habang
d. Mamaya pakiusap ay lagi ring tatandaan. Ang d. Walang pakialam
nagtuturo ang kanilang guro.
hindi pakikinig sa nagsasalita ay
Nagbigay ng pagsusulit ang guro.
tanda ng kakulangan sa paggalang Ano ang mangyayari kay May?
4. Ang salitang dapat nating dito. 4. Ang __________ sa
bigkasin kung tayo ay Ang mga ito ay kaugaliang Pilipino sinasabi ng nagsasalita ay
binigyan ng kahit anong na hindi dapat kalimutan lalo na ng 2. Si Miko ay nagbasa ng pagpapakita ng paggalang sa
gamit ng ating mga isang batang katulad mo upang ikaw kanilang aralin sa Filipino. kanila. a. pagbalewala
magulang. a. Paumanhin po ay kaluguran ng iyong mga Pagdating sa paaralan, b. pakikinig
b. Walang anuman po magulang at ng mga nakatatanda. nagkaroon sila ng pagsusulit. c. pagsaway
c. Salamat po Ano ang magiging resulta ng d. pagtalikod
d. Pakiusap eksamin ni Miko?
PAGYAMANIN 5. Ito ay salitang ginagamit
5. Ito ay salitang ginagamit 3. Si Hannah ay madalas kung ikaw ay nakikisuyo sa
kung ikaw ay nakikisuyo sa mapagalitan dahil hindi siya iyong magulang o sa ibang tao
iyong magulang o sa ibang A. Panuto: Sa iyong sagutang papel, nakikinig sa pangaral ng na gawin ang isang gawain
tao na gawin ang isang lagyan ng tsek (√) ang bilang ng mga kaniyang mga magulang. Isang para sa iyo. a. Walang
gawain para sa iyo. a. larawang nagpapakita ng pagiging araw, siya ay nakabasag ng anuman po
Walang anuman po magalang at ekis (X) naman kung gamit sa paaralan dahil sa b. Salamat po
kalikutan nito. Paano niya ito c. Paumanhin po
b. Salamat po hindi.
sasabihin sa kaniyang mga d. Pakiusap
c. Paumanhin po
magulang?
d. Pakiusap

ISAGAWA
BALIKAN

Ang bawat anak ay dapat na A. Panuto: Sa iyong sagutang


nagmamahal sa kaniyang papel, iguhit ang kung ang
magulang. Ikaw, paano mo pahayag ay nagpapakita ng
maipapakita ang paggalang at
pagmamahal sa iyong naman kung hindi.
pamilya? Isulat ang sagot sa _____1. Nagmamano ang aking
papel. pinsan sa kaniyang mga
magulang kapag sila ay
dumarating galing sa
trabaho.
_____2. Tango ang aking sagot
TUKLASIN
sa aking lolo at lola kapag
ako ay kanilang tinatanong.
Si Iyah, ang Batang _____3. Nakikinig akong mabuti
Magalang! kapag nagsasalita ang
aking kausap lalo na kung ito ay
Isang magalang na bata nakatatanda sa
at may magandang pag- akin.
uugali si Iyah. Ang paghalik _____4. Ang pagbati sa
sa kamay o pisngi at nakatatanda ay hindi ko
pagmamano sa nakatatanda nakasanayang gawin kaya
ay palagi niyang ipinapakita. B. Panuto: Tingnang mabuti ang madalas, inaakala ng
Madalas niyang ginagawa mga larawan. Itala sa iyong sagutang iba na ako ay masungit.
ito bago siya umalis at papel ang bawat sitwasyong nakikita _____5. Nakangiting bumabati si
pagdating niya ng bahay o sa larawan. Sheila sa kanilang mga
kapag may bumisitang panauhin.
kamag-anak sa kanila at 1. ________________________ _____6. Tahimik si Jaja sa klase
habang nakikinig sa guro,
maging ang kaniyang mga
kaya naman mataas ang
ninong at ninang. Siya din ay 2. ________________________
nakukuha niya tuwing
bumabati sa lahat kasabay may pagsusulit.
ng kaniyang pagngiti. 3. ________________________
Hindi rin niya nalilimutan 4. ________________________
ang pagsagot ng po at opo
tuwing nakikipag-usap siya 5. ________________________
sa mga nakatatanda sa
_____7. Dumidiretso lang Rhean
kaniya. Marunong din siyang 6. ________________________ sa kaniyang kuwarto kung
magpasalamat at humingi dumarating siya sa bahay galing
ng paumanhin. Kaya, si Iyah 7. ________________________ ng paaralan.
ay labis na kinagigiliwan ng _____8. Sa tuwing kausap ni
kaniyang buong pamilya. 8. ________________________ Joaz ang kaniyang guro ay
hindi siya nagsasabi ng po at
Mga Gabay na Tanong opo.
Panuto: Isulat ang sagot sa _____9. Humingi ng paumanhin
iyong sagutang papel. si Laberne kay Yvonne dahil
1. Sino ang batang magalang hindi nito sinasadyang mabangga
sa kuwento? niya ito.
_____10. Tinawanan ng mga
2. Paano niya ipinakikita ang bata si Vincent ng makita
paggalang sa mga nilang humahalik ito sa pisngi ng
nakatatanda? kanyang ina dahil
binata na raw ito.
3. Bakit siya kinagigiliwan at
kinaluluguran ng kaniyang
buong pamilya?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

MA. MILAGROSA T. ALVAREZ


Teacher III

Checked by:

ZORAYADA SJ. LAPITAN


Master Teacher II

Noted:

ODILON D. MONSERRAT
Principal

You might also like