You are on page 1of 4

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 10-14, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang
sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa
ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at sa kahalagahan
pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina ng pagkilala sa sarili at
tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod pagkakaroon ng disiplina
o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng tungo sa
mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at pagkakabuklodbuklod
paaralan paaralan paaralan paaralan o pagkakaisa ng
mga kasapi ng tahanan at
paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong
husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang
kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal
at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang
anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Makapagpapakita ng pagsunod sa mga tuntunin at pamantayang itinakda sa loob ng tahanan. (EsP2PKP-Id-e-12)
.
II. NILALAMAN Tahanan Ko, Paglilingkuran Ko
1. Natutukoy ang mga tuntunin sa loob ng tahanan.
2. Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaroon ng malinis na tahanan.
3. Naibibigay ang kahalagahan ng pagtutulungan sa gawaing bahay.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart tsart tsart
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP Lingguhang
TAYAHIN Pagsusulit
Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung ang Panuto: Tukuyin ang wastong Mapapanatili ang
pahayag ay nagsasaad ng pagtulong sa gamit ng bawat kagamitan. Isulat ________________ at Panuto: Tukuyin kung alin ang
gawain sa tahanan at ekis (x) kung ang titik ng iyong sagot. Sagutin _________________ ng nagpapakita ng wastong
hindi. Sagutin ito sa iyong kuwaderno ito sa iyong kuwaderno o tahanan sa pamamagitan ng paraan nang pangangalaga sa
o sagutang papel. sagutang papel.. pagtutulungan at paggawa ng tahanan. Isulat ang titik ng
iba’t ibang gawaing bahay ng tamang sagot sa iyong
1. Tinutulungan ni Ate Lea ang mga kasapi ng pamilya. kuwaderno o sagutang papel.
kaniyang nanay sa paghahanda ng Maging responsable sa
1. Gumising nang maaga si
kanilang pagkain. paggawa ng mga ito.
Roda at nakita niyang
2. Tinataguan ni Jun ang kaniyang nakatambak ang hugasing
tatay kapag ito ay may inuutos sa pinggan. Ano ang dapat
kaniya. niyang gawin?
3. Pagkagising ni Lisa ay nililigpit niya A. Hayaan ang nakatambak na
ang kaniyang pinaghigaan. pinggan.
4. Naglalampaso ng sahig si Dino B. Huhugasan ni Roda ang
upang hindi mahirapan ang kaniyang nakatambak na hugasin.
nanay sa paglilinis. C. Tawagin ang nakababatang
5. Nagagalit si Ate Isabela dahil kapatid at utusan na hugasan
inuutusan siya ng kaniyang nanay na ito.
maglaba ng kanilang mga damit. 2. Nakita ni Benjo na nag-
aayos ng mga sirang upuan
BALIKAN ang kaniyang ama. Ano ang
dapat niyang gawin?
Panuto: Balikan natin ang kuwento ng A. Tulungan ang ama sa pag-
aayos ng sirang upuan.
Pangangalaga sa Tahanan at sagutin
B. Umalis ng bahay at
ang mga sumusunod na tanong:
makipaglaro sa mga kaibigan.
Sagutin ito sa iyong kuwaderno o C. Panoorin ang ama habang
sagutang papel. nag-aayos ito ng mga sirang
1. Sa iyong palagay, paano mapadadali upuan.
ang mga gawain sa tahanan? 3. Naglalaba ang iyong nanay
2. Paano ka makatutulong sa mga ng inyong mga damit. Nakita
gawain sa inyong tahanan? mo na pagod na ito. Ano ang
3. Paano mapananatili ang kaayusan iyong dapat gawin?
at kagandahan ng kapaligiran ng A. Hindi ito papansinin
inyong tahanan? B. Sasabihin na bilisan niya
4. Paano mapapanatili ni ate ang ang paglalaba
kalinisan sa kusina at silid? C. Tutulungan ang nanay sa
5. Bakit kailangan mapanatili nila ang paglalaba ng aking mga damit
kalinisan at kaayusan ng kanilang 4. Nakita mo na hindi niligpit
tahanan? ng iyong bunsong kapatid ang
kaniyang pinaghigaan. Ano
ang dapat mong gawin?
A. Pagagalitan ang aking
bunsong kapatid.
B. Hayaan na hindi maayos
ang kaniyang higaan.
C. Pagtutulungan naming
iligpit ang kaniyang
pinaghigaan.
5. Ano ang mararamdaman
mo kapag nagtutulong -tulong
ang inyong pamilya sa
paglilinis ng tahanan?
A. Maiinis
B. Masaya
C. Malungkot
TUKLASIN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Masarap tumira sa isang tahanan na Panuto: Pagtambalin ang mga Panuto: Lagyan ng Tama ang Panuto: Tukuyin ang gawain na
laging malinis at maayos. Upang larawan sa hanay A sa mga patlang bago ang bilang kung iyong isinasagawa sa inyong
mapanatili ang kalinisan at kaayusan larawan ng mga gawaing dapat tama ang pahayag at Mali kung tahanan. Sagutin ito sa iyong
nito kailangang magtulong-tulong ang gawin sa hanay B. Sagutin ito sa mali ito. Sagutin ito sa iyong kuwaderno o sagutang papel.
mga kasapi ng pamilya sa iyong kuwaderno o sagutang kuwaderno o sagutang papel.
pagsasagawa ng mga gawaing ito. papel. Gawain:
1. Magkalat sa loob ng
Mga Gawain Upang Mapangalagaan tahanan. Kagamitan:
ang Tahanan 2. Tumulong kay nanay sa
pagluluto ng pagkain.
1. Pagwawalis 3. Huwag gagawa sa tahanan Gaano kadalas ito dapat gawin?
2. Paghuhugas ng pinggan kung hindi naman inuutusan.
3. Pag-aayos ng higaan 4. Magdabog kapag pinaglilinis
4. Pagpapakintab ng sahig ng tahanan.
5. Pagtatapon ng basura 5. Makipagtulungan sa pamilya
6. Pagdidilig ng halaman sa paglilinis upang maging
7. Pagsasaayos ng bakuran malinis at maayos ang tahanan.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like