You are on page 1of 5

School: SALABACA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

Learning
Teacher: REYNALDO L. LEBRILLA Area: EPP

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON Teaching Dates and NOVEMBER 28 – DECEMBER 2, 2022 (WEEK 2ND

LOG Time: 4) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin 1. Nasusunod ang 1. Nasusunod ang 1. Naipapakita ang 1. Natutupad ang mga 1. Natutukoy ang mga
batayan ng tamang batayan ng tamang maayos na pag-upo, tungkulin sa pag-aayos ng bahagi ng tahanan mga
pamamalantsa. pamamalantsa. pagtayo, at paglakad, tahanan.  gawain dito.
2. Naipapakita ang 2. Naipapakita ang wastong pananamit at
wastong paraan ng wastong paraan ng magalang na
pamamalantsa at pamamalantsa at pananalita
wastong paggamit wastong paggamit 2. Naisasaugali ang
ng plantsa. ng plantsa. pagkain ng mga
masustansyang
pagkain, pag-iwas sa
sakit at magalang na
pananalita.
Naipapamalas ang Naipapamalas ang Naipapamalas ang Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang-
pang-unawa sa pang-unawa sa pang-unawa sa unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at
kaalaman at kaalaman at kaalaman at kasanayan sa “gawaing kasanayan sa “gawaing
kasanayan sa kasanayan sa kasanayan sa pantahanan” at tungkulin pantahanan” at tungkulin
A. Pamantayang
“gawaing “gawaing “gawaing at pangangalaga sa sarili. at pangangalaga sa sarili.
Pangnilalaman
pantahanan” at pantahanan” at pantahanan” at
tungkulin at tungkulin at tungkulin at
pangangalaga sa pangangalaga sa pangangalaga sa
sarili. sarili. sarili.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang kasanayan Naisasagawa ang kasanayan
Pagganap kasanayan sa kasanayan sa kasanayan sa sa pangangalaga sa sarili at sa pangangalaga sa sarili at
pangangalaga sa pangangalaga sa pangangalaga sa sarili gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na
sarili at gawaing sarili at gawaing at gawaing nakakatulong sa nakakatulong sa
pantahanan na pantahanan na pantahanan na pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan.
nakakatulong sa nakakatulong sa nakakatulong sa
pagsasaayos ng pagsasaayos ng pagsasaayos ng
tahanan. tahanan. tahanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang  K to 12 EPP5HE-Od-  K to 12 EPP5HE-Od- K to 12 EPP5HE-Od-9 K to 12 EPP5HE-Od-10 K to 12 EPP5HE-Od-11
code ng bawat 8 8
kasanayan)
II. NILALAMAN Pangangalaga ng Pangangalaga ng Pagpapanatili ng Pagsasaayos ng Tahanan at Pagsasaayos ng Tahanan at
Sariling Kasuotan Sariling Kasuotan Maayos  na Tindig Paglikha ng mga Paglikha ng mga
Kagamitang Pambahay. Kagamitang Pambahay.

Plaskards, larawan Plaskards, larawan Larawan ng batang Tsart, larawan ng maayos at Larawan ng mga bahagi ng
ng mga kagamitan sa ng mga kagamitan sa maayos ang tindig, malinis na bahay, larawan tahanan, tsart, lumang
III. KAGAMITANG
pamamalantsa pamamalantsa kumakain ng ng isang makalat at magasin, pandikit gunting
PANTURO
masustansyang maruming tahanan at typewriting
pagkain, nag-
eehersisyo.
A. Sanggunian  
Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 pp.____ Quarter2  Week 4 pp.____
1. Mga pahina sa
pp.____ pp.____ pp.____
Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4 Quarter2  Week 4
Gabay ng Pang-mag- pp.____ pp.____ pp.____ pp.____ pp.____
aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning 
Resource
B. Iba pang
Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa Balik- aral ukol sa
nakaraang aralin at sa Pag-aayos sa Sarili. Pag-aayos sa Sarili. Pangangalaga sa Pagpapanatili ng maayos na Pagsasaayos ng Tahanan at
pagsisimula ng Sariling kasuotan  tindig. Paglikha ng mga
bagong aralin Kagamitang Pambahay. 
B. Paghahabi ng Panggabay na Panggabay na Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong:
Tanong: Tanong:
1.Ano ang maidudulot 1.Ano ang kahalagahan ng
1.Bakit mahalagang 1.Bakit mahalagang ng wastong pagtayo, pagtupad ng tungkulin sa
layunin ng aralin
matutong matutong pag-upo at paglakad? tahanan?
mamalantsa ng mamalantsa ng
damit o kasuotan? damit o kasuotan?
Pagganyak: Pagganyak: Pangganyak:
Pagganyak: Pagganyak:
1.Pagpapakita ng 1.Pagpapakita ng dalawang 1.Gumawa ng mga bugtong
1.Pagpapakita ng 1.Pagpapakita ng larawan: (isang batang larawan. tungkol sa mga
mga larawan ng mga larawan ng kaaya-aya ang tindig a.Isang maayos at malinis kasangkapan at saan ito
C.Pag-uugnay ng mga
isang batang isang batang na nakatayo at isang na bahay. matatagpuan.
halimbawa  sa
nakasuot ng lukot o nakasuot ng lukot o mag-aaral na hukot b. Isang makalat at Hal: Ako ay pahingahan,
bagong aralin
gusot na damit. gusot na damit. ang tayo. maruming tahanan? himlayan sa gabi
2.Bigyan ng Ano ako at saan ako
pagkakataon ang mga naroroon?
bata na pag-aralan
ang mga larawan.
2. Itanong  sa mag- 2. Itanong  sa mag- 2. Itanong sa mga 2.Itanong sa mga mag- 2.Itanong sa mga mag-
aaral: aaral: mag-aaral: aaral: aaral:

D. Pagtalakay ng 1.Paano ang 1.Paano ang “Alin sa mga larawan “Alin sa dalawang larawan Sino sa inyo ang
bagong konsepto  at gagawin upang gagawin upang ng mga bata ang nais ang nagustuhan ninyo? makapagbibigay ng ilang
paglalahad ng bagong maging maganda sa maging maganda sa ninyong  talakayin? Bakit? halimbawa?
kasanayan # 1 paningin ng iba at paningin ng iba at
maginhawa ang maginhawa ang
isusuot nating isusuot nating
damit? damit?

E. Pagtalakay ng Talakayin ang Talakayin ang Basahin ang Linangin sa LM Basahin ang Alamin Natin sa
bagong konsepto  at wastong wastong sa pahina_ LM sa pahina_
paglalahad ng bagong pamamalantsa na pamamalantsa na
kasanayan # 2 nasa LM sa pahina nasa LM sa pahina
__ __
F. Paglinang  sa
kabihasnan  (Tungo Pagpapalalim ng Pagpapalalim ng Pagpapalalim ng Talakayan sa tulong ng mga Pagmasdan ang dalawang
sa Formative Kaalaman: Kaalaman: kaalaman: sumusunod: larawan ng tahanan.
1.Pumili ng tatlong 1.Pumili ng tatlong 1.Ano ang kahalagahan ng
mag-aaral na mag-aaral na Pagpapangkat ng pagtupad sa tungkulin ng “Alin sa dalawang larawan
magpapakita ng magpapakita ng Klase: bawat kasapi ng mag-anak? ang inyong nagustuhan?
wastong hakbang sa wastong hakbang sa 1.Pagsagawa ng 2. Anu-ano ang tungkulin ng Bakit?
pamamalantsa at pamamalantsa at Linangin Natin sa LM. bawat kasapi ng mag-anak?
ang ibang mag-aaral ang ibang mag-aaral 3. Anu-ano ang tungkulin ng
ay masusing ay masusing magulang sa kaniyang mag-
magmamasid. magmamasid. anak?
Assessment)
2. Pagkatapos 2. Pagkatapos
gamitin ng mga mag- gamitin ng mga mag-
aaral ang wastong aaral ang wastong
hakbang sa hakbang sa
pamamalantsa, pamamalantsa,
maghanap sila ng maghanap sila ng
partner upang partner upang
ipakita ang nayaring ipakita ang nayaring
gawain.  gawain. 
“Ano ang kaugyanan “ Ano ang nadarama mo Ano ang kahalagahan ng
G. Paglalapat ng “Ano ang mga “Ano ang mga ng masustansyang pagkatapos magampanan ibat-ibang gawaing
aralin sa pang-araw wastong hakbang sa wastong hakbang sa pagkain sa ang mga tungkulin sa pag- pantahanan?
araw na buhay pamamalantsa? pamamalantsa? pagpapanatili ng aayos ng tahanan?
maayos na tindig?
“Bakit mahalagang “Bakit mahalagang “ Ano ang maidudulot Basahin ang Tandaan Natin Ano ang nais mo sa isang
matutong matutong ng wastong pagtayo, sa LM_  tahanan?
H. Paglalahat ng mamalantsa ng mamalantsa ng pag-upo at paglakad?
aralin damit o kasuotan? damit o kasuotan? Ano ang gagawin mong mga
hakbang upang ito’y
maisakatuparan.
Sagutan ang Gawin Sagutan ang Gawin Sagutan ng GAWIN Sagutan ang GAWIN NATIN Sagutan ang GAWIN NATIN
I. Pagtataya ng aralin Natin  sa LM Natin  sa LM NATIN na nasa LM sa sa LM sa pahina __ sa LM sa pahina __
pahina__ pahina__ pahina ____
Sagutan ang Sagutan ang Sagutan ang Gawin ang PAGYAMANIN Gawin ang PAGYAMANIN
J. Karagdagan Gawain
PAGYAMANIN PAGYAMANIN PAGYAMANIN NATIN NATIN sa LM sa pahina __ NATIN sa LM sa pahina __
para sa takdang
NATIN sa LM sa NATIN sa LM sa sa LM sa pahina __
aralin at remediation
pahina__ pahina__
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral 
na nakakuha  ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral 
na nangangailangan  ng
iba pang Gawain para sa
remediation
C.  Nakatulong ba ang
remediation?  Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral 
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking  naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like