You are on page 1of 4

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir JULIUS C. PERLORA Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21 - 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin 1.Naisasagawa ang 1.Napangangalagaan ang 1.Natutukoy ang mga paraan ng 1. Nasasabi ang mga kagamitan
wastong paraan ng sariling kasuotan pagsasaayos ng mga payak na sirang at wastong paraan sa paglilinis LINGGUHANG
paglalaba. 2. Naiisa-isa ang mga damit. at pag-aayos ng sarili. PAGSUSULIT
2.napaghihiwalay ang paraan upang mapanatiling 2.Naisasa-ayos ang payak na sirang 2. naipapakita ang wastong
puti at di kulay malinis ang katawan. damit sa pamamagitan ng pananahi sa pamamaraan sa paglilinis at pag-
3.Nakikilala at naalis ang kamay. aayos.
mantsa sa tamang 3.Naisasagawa ang pagsusulsi ng ibat- 3. nasusunod ang iskedyul ng
paraan ibang uri nx`g damit. paglilinis at pag-aayos ng sarili

Naipapamalas ang Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang-unawa sa Naipapamalas ang pang-
pang-unawa sa unawa sa kaalaman at kaalaman at kasanayan sa “gawaing unawa sa kaalaman at
kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at kasanayan sa “gawaing
kasanayan sa pantahanan” at tungkulin pangangalaga sa sarili. pantahanan” at tungkulin at
A. Pamantayang Pangnilalaman “gawaing at pangangalaga sa sarili. pangangalaga sa sarili.
pantahanan” at
tungkulin at
pangangalaga sa
sarili.
Naisasagawa ang Naisasagawa ang kasanayan Naisasagawa ang kasanayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa
kasanayan sa sa pangangalaga sa sarili at pangangalaga sa sarili at gawaing pangangalaga sa sarili at
pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na pantahanan na nakakatulong sa gawaing pantahanan na
B. Pamantayan sa Pagganap
gawaing pantahanan na nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan. nakakatulong sa pagsasaayos ng
nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan. tahanan.
pagsasaayos ng tahanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat EPP5HE-Oc-7 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-5
kasanayan)

II. NILALAMAN Pangangalaga sa Pangangalaga sa Sariling Pagsasaayos ng Sirang Kasuotan Mga Kagamitan sa Paglilinis at
Kasuotan Kasuotan Pag-aayos ng Katawan

Wastong Paraan ng
Paglalaba at
Pagtatanggal ng mga
Mantsa
III. KAGAMITANG PANTURO Maruruming damit, Ibat-ibang larawan o totoong Ibat-ibang larawan retaso na may Ibat-ibang pansarili at
damit na may mantsa, kasuotan. ibat-ibang punit, mga kasuotang may pampamilyang kagamitan tulad
sabong panlaba, punit o sira. ng suklay, nail cutter sepilyo,
palanggana, brush ng bimpo tuwalya atbp.
damit, balde washing
board
A. Sanggunian
Quarter Week 3 Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.____

Quarter Week 3 Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-
pp.____
mag-aaral

3. Mga pahina Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa Pangangalaga Balik Aral Ukol sa Pangangalaga sa Balik Aral Ukol sa Pagsasaayos
at sa pagsisimula ng bagong Tungkulin sa Sarili sa Kasuotan Kasuotan ng sirang Kasuotan
aralin
Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong:

1.Anong ginagawa ninyo 1.Ano ang tamang paraan ng 1.Ano ang mga bagay na dapat 1.Anu-ano ang mga kagamitan
kapag ang suot ninyong pangangalaga ng damit? tandaan sa pagsasaayos ng mga sa paglilinis at pag-aayos ng
B. Paghahabi ng layunin ng aralin damit ay marumi? sirang kasuotan? sarili?
2.Anu –ano ang wastong
pamamaraan ng paglilinis at
pag-aayos ng sarili?

Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak:

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa 1.Magpakita ng mga 1.Pagpapakita ng ibat-ibang uri 1.Pagpapakita ng mga punit gamit 1.Pagpapakita ng ibat-ibang
sa bagong aralin maruruming damit. ng damit. ang mga retaso at halimbawa ng pansarili at pampamilyang
wastong pagsusulsi ng sira at kagamitan tulad ng suklay,nail
pagtatagpi cutter, sepilyo, bimpo tuwalya
atbp.
2. Itanong sa mga mag- 2.Itanong sa mga mag-aaral: 2. Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral:
aaral:
D. Pagtalakay ng bagong “Kailan dapat isuot ang bawat “Alam ninyo ba ang wastong ‘’Alin sa mga ito ang ginagamit
konsepto at paglalahad ng “Ano ang unang dapat kasuotan? pagsasaayos ng sirang damit gamit ninyo sa araw-araw?
bagong kasanayan # 1 gawin bago simulan ang ang pananahi sa kamay? “ Alin sa mga ito ang ginagamit
paglalaba? ninyo isang beses sa isang
linggo?
Pagtalakay ng ALAMIN
sa LM sa pahina__ Basahin at unawain ang Isagawa ang ALAMIN NATIN sa LM Pagtalakay ng LINANGIN NATIN
sitwasyon nasa Alamin Natin sa pahina_ sa LM sa pahina__
Gawin ang Gawain A ng LM pahina__ Original File Submitted and
E. Pagtalakay ng bagong
Formatted by DepEd Club Member - Gawin ang GAWAIN A sa TG sa
konsepto at paglalahad ng
Pag-ayos ng mga titik sa visit depedclub.com for more pahina_
bagong kasanayan # 2
bawat bilang upang
mabuo ang salita
(tingnan sa TG pahina__

PAGPAPALALIM NG Gawin ang Gawain B:


KAALAMAN Pagpapangkat sa klase: Pagpapangkat ng Klase: Pagkilos ng mga piling mag-aaral
Paghahati sa pangkat: 1.Gawin ang LINANGIN NATIN 1.Gawin ang LINANGIN NATIN sa ng wastong paraan ng
1.Bigyan ng Task Card sa LM pahina_ nasa LM sa pahina_ pagsasagawa ng mga ss:
F. Paglinang sa kabihasnan
ang bawat pangkat Paliligo
(Tungo sa Formative
2.Bigyan ng strips ng Paglilinis ng ngipin atbp.
Assessment)
cartolina na may Tingnan sa TG sa pahina_
nakasulat
(tingnan sa TG sa pahina
_)
Paano mo isasabuhay ang
Ano ang kahalagahan ng Bakit dapat pangalagaan ang Bakit mahalagang malaman ang magagandang kaugalian
G. Paglalapat ng aralin sa pang- natutunan sa pag-aayos sa
wastong kaalaman sa mga kasuotan? wastong kaalaman sa pagsasaayos
araw araw na buhay sarili?
tamang paglalaba? ng damit sa pamamagitan ng
pananahi sa kamay?
Anu-ano ang mga bagay na dapat Anu-ano ang mga kagamitan sa
Bakit kailangang sundin tandaan sa pagsasaayos ng mga paglilinis at pag-aayos ng sarili?
ang tamang sirang kasuotan sa pamamagitan ng
H. Paglalahat ng aralin pananahi sa kamay
pamamaraan at
kagamitan sa paglalaba?

Ayusin ang mga hakbang Sagutan ang GAWIN NATIN sa Sagutan ng GAWIN NATIN na nasa Sagutan ang GAWIN NATIN sa
sa paglalaba ayon sa LM pahina__ LM sa pahina ____ LM sa pahina __
wastong pagkakasunod-
I. Pagtataya ng aralin sunod.
( A-E ) tingnan sa TG
pahina__

Tumulong sa bahay sa Sagutan ang PAGYAMANIN Sagutan ang PAGYAMANIN NATIN Gawin ang PAGYAMANIN NATIN
J. Karagdagan Gawain para sa paglalaba ng mga damit. NATIN sa LM sa pahina__ sa LM sa pahina __ sa LM sa pahina __
takdang aralin at remediation Bigyang puna kung tama
ang ginawang hakbang.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like