You are on page 1of 4

School: CENTRAL GLAD ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: MC PAUL JOHN SURBIDA LIBERATO Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates NOVEMBER 14-18,2022 Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin 1.Naisasagawa ang wastong 1.Napangangalagaan ang sariling 1.Natutukoy ang mga paraan ng 1. Nasasabi ang mga kagamitan at
paraan ng paglalaba. kasuotan pagsasaayos ng mga payak na wastong paraan sa paglilinis at HOLIDAY
2.napaghihiwalay ang puti at di 2. Naiisa-isa ang mga paraan sirang damit. pag-aayos ng sarili.
kulay upang mapanatiling malinis ang 2.Naisasa-ayos ang payak na 2. naipapakita ang wastong
3.Nakikilala at naalis ang mantsa katawan. sirang damit sa pamamagitan ng pamamaraan sa paglilinis at pag-
sa tamang paraan pananahi sa kamay. aayos.
3.Naisasagawa ang pagsusulsi ng 3. nasusunod ang iskedyul ng
ibat-ibang uri nx`g damit. paglilinis at pag-aayos ng sarili
Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang-unawa Naipapamalas ang pang-unawa
sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at sa kaalaman at kasanayan sa sa kaalaman at kasanayan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman “gawaing pantahanan” at kasanayan sa “gawaing “gawaing pantahanan” at “gawaing pantahanan” at
tungkulin at pangangalaga sa pantahanan” at tungkulin at tungkulin at pangangalaga sa tungkulin at pangangalaga sa
sarili. pangangalaga sa sarili. sarili. sarili.
Naisasagawa ang kasanayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa Naisasagawa ang kasanayan sa
pangangalaga sa sarili at gawaing pangangalaga sa sarili at gawaing pangangalaga sa sarili at gawaing pangangalaga sa sarili at gawaing
B. Pamantayan sa Pagganap
pantahanan na nakakatulong sa pantahanan na nakakatulong sa pantahanan na nakakatulong sa pantahanan na nakakatulong sa
pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat EPP5HE-Oc-7 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-5
kasanayan)

II. NILALAMAN Pangangalaga sa Kasuotan Pangangalaga sa Sariling Pagsasaayos ng Sirang Kasuotan Mga Kagamitan sa Paglilinis at
Kasuotan Pag-aayos ng Katawan
Wastong Paraan ng Paglalaba at
Pagtatanggal ng mga Mantsa
Maruruming damit, damit na may Ibat-ibang larawan o totoong Ibat-ibang larawan retaso na may Ibat-ibang pansarili at
mantsa, sabong panlaba, kasuotan. ibat-ibang punit, mga kasuotang pampamilyang kagamitan tulad ng
III. KAGAMITANG PANTURO
palanggana, brush ng damit, balde may punit o sira. suklay, nail cutter sepilyo, bimpo
washing board tuwalya atbp.
A. Sanggunian
Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Gabay ng Pang- Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
mag-aaral

3. Mga pahina Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin Balik Aral Ukol sa Tungkulin sa Balik Aral Ukol sa Pangangalaga Balik Aral Ukol sa Pangangalaga sa Balik Aral Ukol sa Pagsasaayos ng
at sa pagsisimula ng bagong Sarili sa Kasuotan Kasuotan sirang Kasuotan
aralin
Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong:

1.Anong ginagawa ninyo kapag 1.Ano ang tamang paraan ng 1.Ano ang mga bagay na dapat 1.Anu-ano ang mga kagamitan sa
ang suot ninyong damit ay pangangalaga ng damit? tandaan sa pagsasaayos ng mga paglilinis at pag-aayos ng sarili?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
marumi? sirang kasuotan? 2.Anu –ano ang wastong
pamamaraan ng paglilinis at pag-
aayos ng sarili?

Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak:

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa 1.Magpakita ng mga maruruming 1.Pagpapakita ng ibat-ibang uri 1.Pagpapakita ng mga punit gamit 1.Pagpapakita ng ibat-ibang
sa bagong aralin damit. ng damit. ang mga retaso at halimbawa ng pansarili at pampamilyang
wastong pagsusulsi ng sira at kagamitan tulad ng suklay,nail
pagtatagpi cutter, sepilyo, bimpo tuwalya
atbp.
2. Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral: 2. Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral:
D. Pagtalakay ng bagong
“Ano ang unang dapat gawin bago “Kailan dapat isuot ang bawat “Alam ninyo ba ang wastong ‘’Alin sa mga ito ang ginagamit
konsepto at paglalahad ng
simulan ang paglalaba? kasuotan? pagsasaayos ng sirang damit gamit ninyo sa araw-araw?
bagong kasanayan # 1
ang pananahi sa kamay? “ Alin sa mga ito ang ginagamit
ninyo isang beses sa isang linggo?
Pagtalakay ng ALAMIN sa LM sa
pahina__ Basahin at unawain ang Isagawa ang ALAMIN NATIN sa LM Pagtalakay ng LINANGIN NATIN sa
sitwasyon nasa Alamin Natin ng sa pahina_ LM sa pahina__
E. Pagtalakay ng bagong Gawin ang Gawain A LM pahina__
konsepto at paglalahad ng Gawin ang GAWAIN A sa TG sa
bagong kasanayan # 2 Pag-ayos ng mga titik sa bawat pahina_
bilang upang mabuo ang salita
(tingnan sa TG pahina__

F. Paglinang sa kabihasnan PAGPAPALALIM NG KAALAMAN Gawin ang Gawain B:


(Tungo sa Formative Paghahati sa pangkat: Pagpapangkat sa klase: Pagpapangkat ng Klase: Pagkilos ng mga piling mag-aaral
Assessment) 1.Bigyan ng Task Card ang bawat 1.Gawin ang LINANGIN NATIN sa 1.Gawin ang LINANGIN NATIN sa ng wastong paraan ng
pangkat LM pahina_ nasa LM sa pahina_ pagsasagawa ng mga ss:
2.Bigyan ng strips ng cartolina na Paliligo
may nakasulat Paglilinis ng ngipin atbp.
(tingnan sa TG sa pahina _) Tingnan sa TG sa pahina_
Paano mo isasabuhay ang
Ano ang kahalagahan ng wastong Bakit dapat pangalagaan ang mga Bakit mahalagang malaman ang magagandang kaugalian
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
kaalaman sa tamang paglalaba? kasuotan? wastong kaalaman sa pagsasaayos natutunan sa pag-aayos sa sarili?
araw araw na buhay
ng damit sa pamamagitan ng
pananahi sa kamay?
Anu-ano ang mga bagay na dapat Anu-ano ang mga kagamitan sa
Bakit kailangang sundin ang tandaan sa pagsasaayos ng mga paglilinis at pag-aayos ng sarili?
H. Paglalahat ng aralin tamang pamamaraan at sirang kasuotan sa pamamagitan
kagamitan sa paglalaba? ng pananahi sa kamay

Ayusin ang mga hakbang sa Sagutan ang GAWIN NATIN sa LM Sagutan ng GAWIN NATIN na nasa Sagutan ang GAWIN NATIN sa LM
paglalaba ayon sa wastong pahina__ LM sa pahina ____ sa pahina __
I. Pagtataya ng aralin pagkakasunod-sunod.
( A-E ) tingnan sa TG pahina__

Tumulong sa bahay sa paglalaba Sagutan ang PAGYAMANIN Sagutan ang PAGYAMANIN NATIN Gawin ang PAGYAMANIN NATIN sa
J. Karagdagan Gawain para sa ng mga damit. NATIN sa LM sa pahina__ sa LM sa pahina __ LM sa pahina __
takdang aralin at remediation Bigyang puna kung tama ang
ginawang hakbang.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
___ of Learners who earned 80% above above
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang activities for remediation activities for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for
Gawain para sa remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up
sa aralin. lesson the lesson
D Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation? remediation remediation remediation remediation require remediation

E. Alin sa mga estratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo na nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
naranasan na solusyon sa tulong ng __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking punungguro at superbisor? __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking ginamit/nadiskubre na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

Checked by: Observed by: Monitored by:


EVA E. ARCENAL ___________________________________ ___________________________________________
Principal - 1 Master Teacher/Principal/PSDS/ASDS/SDS Principal/PSDS/ASDS/SDS

You might also like