You are on page 1of 4

School: PAETE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JENRIE M. RIVERA Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG September 11-15, 2023
7:30-8:20 -Uranus
8:20-9:10 -Saturn
9:25-10;15 Venus
Teaching Dates and 1:00-1:50 – Mars
Time: 2:00-2:40-Mercury Quarter: 1st QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin 1.Naisasagawa ang wastong 1.Napangangalagaan ang 1.Natutukoy ang mga paraan 1. Nasasabi ang mga 1. Nasasabi ang mga
paraan ng paglalaba. sariling kasuotan ng pagsasaayos ng mga kagamitan at wastong kagamitan at wastong
2.napaghihiwalay ang puti at 2. Naiisa-isa ang mga paraan payak na sirang damit. paraan sa paglilinis at pag- paraan sa paglilinis at pag-
di kulay upang mapanatiling malinis ang 2.Naisasa-ayos ang payak na aayos ng sarili. aayos ng sarili.
3.Nakikilala at naalis ang katawan. sirang damit sa 2. naipapakita ang wastong 2. naipapakita ang wastong
mantsa sa tamang paraan pamamagitan ng pananahi pamamaraan sa paglilinis at pamamaraan sa paglilinis at
sa kamay. pag-aayos. pag-aayos.
3.Naisasagawa ang 3. nasusunod ang iskedyul 3. nasusunod ang iskedyul
pagsusulsi ng ibat-ibang uri ng paglilinis at pag-aayos ng ng paglilinis at pag-aayos ng
nx`g damit. sarili sarili
Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang- Naipapamalas ang pang-
unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at
A. Pamantayang
kasanayan sa “gawaing kasanayan sa “gawaing kasanayan sa “gawaing kasanayan sa “gawaing kasanayan sa “gawaing
Pangnilalaman
pantahanan” at tungkulin pantahanan” at tungkulin at pantahanan” at tungkulin pantahanan” at tungkulin pantahanan” at tungkulin
at pangangalaga sa sarili. pangangalaga sa sarili. at pangangalaga sa sarili. at pangangalaga sa sarili. at pangangalaga sa sarili.
Naisasagawa ang kasanayan Naisasagawa ang kasanayan sa Naisasagawa ang kasanayan Naisasagawa ang kasanayan Naisasagawa ang kasanayan
sa pangangalaga sa sarili at pangangalaga sa sarili at sa pangangalaga sa sarili at sa pangangalaga sa sarili at sa pangangalaga sa sarili at
B. Pamantayan sa
gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na
Pagganap
nakakatulong sa nakakatulong sa pagsasaayos nakakatulong sa pagsasaayos nakakatulong sa nakakatulong sa
pagsasaayos ng tahanan. ng tahanan. ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang EPP5HE-Oc-7 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-6 EPP5HE-Oc-5 EPP5HE-Oc-5
code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN Pangangalaga sa Kasuotan Pangangalaga sa Sariling Pagsasaayos ng Sirang Mga Kagamitan sa Paglilinis Mga Kagamitan sa Paglilinis
Kasuotan Kasuotan at Pag-aayos ng Katawan at Pag-aayos ng Katawan
Wastong Paraan ng
Paglalaba at Pagtatanggal ng
mga Mantsa
III. KAGAMITANG Maruruming damit, damit na Ibat-ibang larawan o totoong Ibat-ibang larawan retaso na Ibat-ibang pansarili at Ibat-ibang pansarili at
PANTURO may mantsa, sabong kasuotan. may ibat-ibang punit, mga pampamilyang kagamitan pampamilyang kagamitan
panlaba, palanggana, brush kasuotang may punit o sira. tulad ng suklay, nail cutter tulad ng suklay, nail cutter
ng damit, balde washing sepilyo, bimpo tuwalya sepilyo, bimpo tuwalya
board atbp. atbp.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____ Quarter Week 3 pp.____
ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Balik Aral Ukol sa Tungkulin Balik Aral Ukol sa Pangangalaga Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa Balik Aral Ukol sa
nakaraang aralin at sa sa Sarili sa Kasuotan Pangangalaga sa Kasuotan Pagsasaayos ng sirang Pagsasaayos ng sirang
pagsisimula ng bagong Kasuotan Kasuotan
aralin
Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong: Panggabay na Tanong:

1.Anong ginagawa ninyo 1.Ano ang tamang paraan ng 1.Ano ang mga bagay na 1.Anu-ano ang mga 1.Anu-ano ang mga
kapag ang suot ninyong pangangalaga ng damit? dapat tandaan sa kagamitan sa paglilinis at kagamitan sa paglilinis at
B. Paghahabi ng layunin
damit ay marumi? pagsasaayos ng mga sirang pag-aayos ng sarili? pag-aayos ng sarili?
ng aralin
kasuotan? 2.Anu –ano ang wastong 2.Anu –ano ang wastong
pamamaraan ng paglilinis at pamamaraan ng paglilinis at
pag-aayos ng sarili? pag-aayos ng sarili?

Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak:

C.Pag-uugnay ng mga 1.Magpakita ng mga 1.Pagpapakita ng ibat-ibang uri 1.Pagpapakita ng mga punit 1.Pagpapakita ng ibat-ibang 1.Pagpapakita ng ibat-ibang
halimbawa sa bagong maruruming damit. ng damit. gamit ang mga retaso at pansarili at pampamilyang pansarili at pampamilyang
aralin halimbawa ng wastong kagamitan tulad ng kagamitan tulad ng
pagsusulsi ng sira at suklay,nail cutter, sepilyo, suklay,nail cutter, sepilyo,
pagtatagpi bimpo tuwalya atbp. bimpo tuwalya atbp.

D. Pagtalakay ng bagong 2. Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral: 2. Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral: 2.Itanong sa mga mag-aaral:
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1 “Ano ang unang dapat “Kailan dapat isuot ang bawat “Alam ninyo ba ang wastong ‘’Alin sa mga ito ang ‘’Alin sa mga ito ang
gawin bago simulan ang kasuotan? pagsasaayos ng sirang damit ginagamit ninyo sa araw- ginagamit ninyo sa araw-
paglalaba? gamit ang pananahi sa araw? araw?
kamay? “ Alin sa mga ito ang “ Alin sa mga ito ang
ginagamit ninyo isang beses ginagamit ninyo isang beses
sa isang linggo? sa isang linggo?
Pagtalakay ng ALAMIN sa LM
sa pahina__ Basahin at unawain ang Isagawa ang ALAMIN NATIN Pagtalakay ng LINANGIN Pagtalakay ng LINANGIN
sitwasyon nasa Alamin Natin ng sa LM sa pahina_ NATIN sa LM sa pahina__ NATIN sa LM sa pahina__
Gawin ang Gawain A LM pahina__
E. Pagtalakay ng bagong
Gawin ang GAWAIN A sa TG Gawin ang GAWAIN A sa TG
konsepto at paglalahad
Pag-ayos ng mga titik sa sa pahina_ sa pahina_
ng bagong kasanayan # 2
bawat bilang upang mabuo
ang salita
(tingnan sa TG pahina__

PAGPAPALALIM NG Gawin ang Gawain B: Gawin ang Gawain B:


KAALAMAN Pagpapangkat sa klase: Pagpapangkat ng Klase: Pagkilos ng mga piling mag- Pagkilos ng mga piling mag-
Paghahati sa pangkat: 1.Gawin ang LINANGIN NATIN 1.Gawin ang LINANGIN aaral ng wastong paraan ng aaral ng wastong paraan ng
F. Paglinang sa
1.Bigyan ng Task Card ang sa LM pahina_ NATIN sa nasa LM sa pahina_ pagsasagawa ng mga ss: pagsasagawa ng mga ss:
kabihasnan (Tungo sa
bawat pangkat Paliligo Paliligo
Formative Assessment)
2.Bigyan ng strips ng Paglilinis ng ngipin atbp. Paglilinis ng ngipin atbp.
cartolina na may nakasulat Tingnan sa TG sa pahina_ Tingnan sa TG sa pahina_
(tingnan sa TG sa pahina _)
Paano mo isasabuhay ang Paano mo isasabuhay ang
Ano ang kahalagahan ng Bakit dapat pangalagaan ang Bakit mahalagang malaman magagandang kaugalian magagandang kaugalian
G. Paglalapat ng aralin sa wastong kaalaman sa mga kasuotan? ang wastong kaalaman sa natutunan sa pag-aayos sa natutunan sa pag-aayos sa
pang-araw araw na buhay tamang paglalaba? pagsasaayos ng damit sa sarili? sarili?
pamamagitan ng pananahi
sa kamay?
Anu-ano ang mga bagay na Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
Bakit kailangang sundin ang dapat tandaan sa kagamitan sa paglilinis at kagamitan sa paglilinis at
H. Paglalahat ng aralin tamang pamamaraan at pagsasaayos ng mga sirang pag-aayos ng sarili? pag-aayos ng sarili?
kagamitan sa paglalaba? kasuotan sa pamamagitan ng
pananahi sa kamay
Ayusin ang mga hakbang sa Sagutan ang GAWIN NATIN sa Sagutan ng GAWIN NATIN na Sagutan ang GAWIN NATIN Sagutan ang GAWIN NATIN
paglalaba ayon sa wastong LM pahina__ nasa LM sa pahina ____ sa LM sa pahina __ sa LM sa pahina __
pagkakasunod-sunod.
I. Pagtataya ng aralin
( A-E ) tingnan sa TG
pahina__

J. Karagdagan Gawain Tumulong sa bahay sa Sagutan ang PAGYAMANIN Sagutan ang PAGYAMANIN Gawin ang PAGYAMANIN Gawin ang PAGYAMANIN
para sa takdang aralin at paglalaba ng mga damit. NATIN sa LM sa pahina__ NATIN sa LM sa pahina __ NATIN sa LM sa pahina __ NATIN sa LM sa pahina __
remediation Bigyang puna kung tama ang
ginawang hakbang.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigayang Pansin:

JENRIE M. RIVERA AIZA MARIE B. PASCUA MARIEFE D. GRATUITO, EdD


Guro III Dalubguro I Punongguro III

You might also like