You are on page 1of 6

School: Lalawigan Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 6 Teacher:
DAILY LESSON LOG
Group 3 Learning Area: EPP
Teaching Dates and 2nd QUARTER- Home
Time: TBA Quarter: Economics
UNIT SUMMARY: Ang ekonomiya ng tahanan ay naglalayong magkaroon ng kaalaman, pag-uugali, pag-unawa,
kasanayan at pinahahalagahan upang makamtan ang maganda, malusog at matatag na pamumuhay para sa bawat tao
bilang indibiduwal, at bilang miyembro ng pamilya at lipunan.
DAY 1 DAY 2 DAY 3 DAY 4 DAY 5

.
I. LAYUNIN
Natutukoy ang mga Natutukoy ang angkop Naipamamalas ang pang- Natutukoy ang angkop Naipamamalas ang
paraan ng na kagamitan sa unawa sa batayang na mga kagamitan sa pang-unawa sa
pangangalaga sa paglilinis ng bahay at konsepto na "gawaing paglilinis ng bakuran batayang konsepto ng
kasuotan; bakuran
pantahanan" at ang “gawaing pantahanan” at
A. Pamantayang
Pangnilalaman maitutulong nito sa pag- ang maitutulong nito sa
unlad ng sarili at tahanan. pag-unlad ng sarili at
tahanan

Napapangalagaan ang Naiisa-isa ang mga Naisasagawa ng may Naisasagawa ang Naisasagawa ng may
sariling kasuotan at; kagamitan sa paglilinis kasanayan ang mga wastong paraan ng kasanayan ang mga
ng bahay at bakuran. gawaing pantahanan na paglilinis ng bakuran gawaing pantahanan na
B. Pamantayan sa makakatulong sa makatutulong sa
Pagganap pangangalaga ng pansarili pangangalaga ng
at ng sariling tahanan. pansarili at ng sariling
tahanan

C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang wastong Naisasagawa ang


Pagkatuto Naiisa-isa ang mga Naipapakita ang Naisasagawa ang kagamitan sa paglilinis wastong paraan ng
(Isulat ang code ng bawat pamamaraan nang wastong paraan ng wastong paraan ng ng bakuran paglilinis
pagpapanatiling paggamit ng mga ito. paglilinis ng bahay. ng bahay
malinis ang kasuotan
hal., mag-ingat sa pag-
kasanayan)
upo, pagsuot ng
tamang kasuotan sa
paglalaro, at iba pa.

Aralin 4- Pag-aalaga Aralin 13 – Mga Arallin 14 - Wastong Aralin 15 – Wastong Aralin 20 - Pagliligpit at
II. NILALAMAN ng Sariling Kasuotan Kagamitan sa Paglilinis Paglilinis ng Tahanan Paglilinis ng Bakuran paghuhugas ng
ng Bahay pinagkainan

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Pg. 74-75 Pg. 97-100 Pg. 100-104 Pg. 103 - 106 Pg. 314-318
ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay Pg. 21-26 Pg. 291 - 294 Pg. 280-284 Pg. 285 - 290 Pg. 314-318
ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
Manila Paper, mga Cartolina, Mga larawan, Larawan ng mga Manila Paper, Pentel Power Point
larawan, cartolina, pentelpen, at PPT kagamitan sa Paglilinis ng Pen, Mga larawan Presentation
B. Iba pang Kagamitang pentel pen Tahanan, Manila paper,
Panturo mga reward sa Bata.
Construction paper,
Pentel pen.
IV. PAMAMARAAN
1. Umpisahan sa 1. Magsimula sa Panalangin 5. Panimulang 1. Umpisahan sa
panalangin panalangin Pagbati panalangin panalangin
2. Pag-tsek ng 2. Pagtingin sa Pagsusuri ng dumalo 6. Pagtala ng mga 2. Pag-tsek ng
attendance attendance ng Balik-aral ng nakaraang lumiban sa klase attendance
3. Pag-tsek ng mga bata aralin 7. Pagwawasto ng 3. Pag-tsek ng takdang-
A. Balik-aral sa nakaraang takdang-aralin 3. Pagbabalik at nakaraang aralin
aralin at/o pagsisimula ng 4. Pagbabalik aral sa pagsagot sa takdang-aralin 4. Pagbabalik aral sa
bagong aralin nakaraang talakayan takdang aralin 8. Pagbabalik aral nakaraang talakayan
Mga pangyayari sa buhay (Pagpapakita ng mga 4. Pagtalakay sa sa nakaraang (Pagpapakita ng mga
larawan) aralin kahapon diskusyon at larawan)
talakayan

Pag papanuod ng Magpapalaro tungkol sa Awit at sayaw tungkol sa Pagpapakilala sa Pagpapanuod ng bidyo
bidyo tungkol sa mga kagamitan ng Paglilinis ng Tahanan. wastong paglilinis at tungkol sa Pagliligpit at
tamang pag-aalaga ng paglilinis ng bahay at paggamit ng mga Paghuhugas ng
B. Paghahabi ng layunin sariling kasuotan. bakuran (Babae laban kagamitan sa paglilinis Pinagkainan.
ng aralin sa lalaki) ng Bakuran sa Pagkatapos ay
pamamagitan ng tatanungin kung anong
pagpapakita ng mga natutunan dito.
larawan.
Pagpapakita ng mga Ipakita ang mga larawan Pagtalakay sa mga Pagpapanuod ng bidyo Pagpapaliwanag sa
larawan tungkol sa na nabuo nila sa hakbang ng wastong ukol sa kung anu-ano wastong pagliligpit at
C. Pag-uugnay ng mga aralin pag-aalaga ng pangkatan tungkol sa paraan ng paglilinis ng ang mga kagamitan sa paghuhugas ng
halimbawa sa bagong sariling kasuotan. kagamitan ng paglilinis tahanan at pagtukoy ng paglilinis ng bakuran at pinagkainan gamit ang
aralin. sa bahay. mga kagamitang kung paano ito gamitin. power point
(Activity-1) ginagamit sa Paglilinis ng presentation.
Tahanan.

D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay kahulugan Ipapaliwanag ang  Pagpapaliwanag


konsepto at paglalahad ng Pagpapaliwanag at sa kagamitan ng mga kahulugan ng sa kung ano ang
bagong kasanayan #1 pagtatanong ng mga paglilinis sa bahay at pagsasagawa ng Paglilinis nilalaman ng
(Activity -2) katanungan kung ano ibang katulong gamit sa ng Tahanan, at ibibigay bidyo
ang kahalagahan ng paglilinis at ipapaliwanag ang kahalagahan nito.  Pagtatanong sa
pag-aalaga ng sariling ang kahalagahan ng pagtapos ay magkakaroon mga estudyante
kasuotan. mga ito. ng katanungan sa kung anu-ano ang
tinalakay na Aralin. kanilang napulot
na aral sa
pinanuod na
bidyo.
 Pagbibigay ng
ideya kung
paanong
magkakaroon ng
kita sa paglilinis
ng bakuran.

Pagtatala ng limang Pagbibigay ng isang Pagbibigay ng


Pagbibigay ng group Pagbibigay ng isang kagamitan at kung paano aktibidad o pangkatang gawain
E. Pagtalakay ng bagong
activity (Pagbuo ng aktibidad. Babasahin ito ginamit sa Tahanan. pagsasagawa paukol sa patungkol sa natutunang
konsepto at paglalahad ng
puzzle). ang kwento at sagutin Ipapaliwanag ng bawat kung paano maipapakita kaalaman ng bawat
bagong kasanayan #2
ang mga tanong nito grupo. ang wastong paglilinis grupo tung sa wastong
(Activity-3)
ng bakuran. pagliligpit at paghuhugas
ng pinagkainan.

F. Paglinang sa Pagbibigay ng Pagbigay ng isang Pagbibigay ng Gawaing Pagbibigay ng isang Pagbibigay ng indibidual
Kabihasnan individual activity gawain ukol sa napag- papel 1-5. (Enumeration) maikling acitivity na pagsusulit (quiz)
(Tungo sa Formative (worksheet) aralan (Enumeration) worksheet. (Multiple patungkol sa diskusyon.
Assessment) choice)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa Pagpapaliwanag at Pagpapaliwanag at Pagpapaliwanag kung ano Pagbibigay linaw at Pagbibigay ng
pang-araw-araw na buhay pag tatanong kung pagbibigay tanong kung ang pwedeng pagkakitaan pagpapaliwanag kung katanungan:
(Application) paano kumokonekta ano ang konekta sa mga sa mga sirang gamit na paano ito mailalapat sa  Paano
ang pag-aalaga ng ginawang aktibidad pwedeng irecycle na pang-araw-araw na nakakatulong ang
sariling kasuotan sa tungkol sa kagamitan sa nakuha sa Paglilinis ng pamumuhay ng bawat pagliligpit at
pang araw-araw na paglilinis ng bahay. Tahanan, at tao. paghuhugas ng
pamumuhay at kung pagpapaliwanag, kung pinagkainan sa
paano pagkakakitaan ano ang magiging pang-araw-araw
ang pag-aalaga ng benipisyo ng Paglilinis ng na pamumuhay?
sariling kasuotan. Tahanan, sa mga  Paano naman
estudyanteng nais maihahambing
magkaroon ng business ang pagliligpit at
pagdating ng araw. paghuhugas ng
pinagkainan sa
pagnenegosyo/en
trepreneurship?
Pag-sasalaysay ng Pagpapaliwanag ng Pagtatanong kung ano Pagsusummarize ng Pag-sasalaysay ng buod
buod ng aralin. At aralin o buod ng aralin at ang paksang aralin. mga naitalakay ukol sa ng aralin at pagtatanong
H. Paglalahat ng Aralin pagtatanong ng pagtatanong kung wastong paglilinis ng sa bawat isa ng kanilang
(Abstraction)) kanilang mga malinaw ang aralin at Pagbubuod ng Aralin at bakuran at kung paano natutunan sa aralin.
natutunan. ano ang kanilang ang kahalagahan nito gamitin ng wasto ang
natutunan mga kagamitan nito.
Pagbibigay ng maikling Pagbibigay ng maikling Pagsusulit (Matching type, Pagbibigay ng isang Pagbibigay ng maikling
I. Pagtataya ng Aralin
pagsusulit (Matching pagsusulit tungkol sa Tama o Mali) quiz o pagsusulit pagsusulit (Multiple
(Assessment)
type) aralin na tinalakay patungkol sa natapos na choice)
talakayan.
J. Karagdagang Gawain Pagbibigay ng takdang Pagbibigay ng Takdang Pagbibigay ng takdang- Pagbibigay ng Takdang-
para sa Takdang Aralin at Pagbibigay ng aralin na ipapasa sa Aralin (Essay type) aralin tungkol sa Aralin. (Woksheets)
Remediation Takdang-Aralin susunod na araw. natapos na talakayan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Day 1 – Dela Cruz, Jessa


Day 2 – Beltran, Loren
Day 3 – Manalansan, Mempee
Day 4 – Bataanon, Allyssa
Day 5 – Santos, Tricia

You might also like