You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas V

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura H.E.


(Pang-araw-araw na FEBRUARY 27 – MARCH 3, 2023 (WEEK 3) Markahan IKATLO
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN Natutukoy ang iba’t ibang paraan ng pag-aayos ng tahanan, mga kagamitan at kasangkapan.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang pang- naipamamalas ang pang- - - Lingguhang Pagsusulit
unawa sa kaalaman at unawa sa kaalaman at naipamamalas ang naipamamalas ang pang-unawa
kasanayan sa mga “gawaing kasanayan sa mga “gawaing pang-unawa sa sa kaalaman at kasanayan sa
pantahanan” at tungkulin at pantahanan” at tungkulin at kaalaman at kasanayan mga “gawaing pantahanan” at
pangangalaga sa sarili pangangalaga sa sarili sa mga “gawaing tungkulin at pangangalaga sa
pantahanan” at sarili
tungkulin at
pangangalaga sa sarili

B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa ang kasanayan naisasagawa ang kasanayan - -


sa pangangalaga sa sarili at sa pangangalaga sa sarili at naisasagawa ang naisasagawa ang kasanayan sa
gawaing pantahanan na gawaing pantahanan na kasanayan sa pangangalaga sa sarili at
nakatutulong sa pagsasaayos nakatutulong sa pagsasaayos pangangalaga sa sarili gawaing pantahanan na
ng tahanan ng tahanan at gawaing pantahanan nakatutulong sa pagsasaayos ng
na nakatutulong sa tahanan
pagsasaayos ng
tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutupad ang mga tungkulin sa Natutupad ang mga tungkulin sa Natutupad ang mga Natutupad ang mga tungkulin sa
(Isulat ang code ng bawat pagsasaayos ng tahanan pagsasaayos ng tahanan tungkulin sa pagsasaayos ng pagsasaayos ng tahanan
kasanayan) tahanan
EPP5HE-OD-10 EPP5HE-OD-10 EPP5HE-OD-10
EPP5HE-OD-10

II. NILALAMAN Sa araling ito, matututunan ng mga Sa araling ito, matututunan ng mga Ang pag-aalaga ng tahanan Ang pag-aalaga ng tahanan ay
mag-aaral ang iba’t ibang paraan at mag-aaral ang iba’t ibang paraan at ay ginagawa upang ginagawa upang mapanatiling malinis
tuntuning dapat tandaan sa pag- tuntuning dapat tandaan sa pag- mapanatiling malinis at at maayos ito. Hindi lamang ito
aayos ng mga silid sa tahanan, mga aayos ng mga silid sa tahanan, mga maayos ito. Hindi lamang ito nakapagdudulot ng kaginhawaan kundi
akmang kagamitan at kasangkapan akmang kagamitan at kasangkapan nakapagdudulot ng kagandahan at katibayan ng bahay.
na magbibigay ganda sa tahanan na magbibigay ganda sa tahanan kaginhawaan kundi Ang pag-aalaga ng tahanan ay
gayundin ang kabutihang dulot ng gayundin ang kabutihang dulot ng kagandahan at katibayan ng responsibilidad ng bawat kasapi ng
pagsasaayos nito. pagsasaayos nito. bahay. Ang pag-aalaga ng pamilya. Matanda man o bata,
tahanan ay responsibilidad kailangang bigyan ng gawaing-bahay
ng bawat kasapi ng pamilya. na angkop sa kanilang kasarian, edad
Matanda man o bata, at kalusugan.
kailangang bigyan ng Sa araling ito,
gawaing-bahay na angkop sa matututunan ng mga mag-aaral ang
kanilang kasarian, edad at pagsasagawa ng pag-aayos at
kalusugan. pagpapaganda ng tahanan sa
Sa pamamagitan ng paggawa ng
araling ito, matututunan ng talatakdaan.
mga mag-aaral ang
pagsasagawa ng pag-aayos at
pagpapaganda ng tahanan sa
pamamagitan ng paggawa ng
talatakdaan.

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K-12 EPP5 HE-Oe-12 K-12 EPP5 HE-Oe-12 K-12 EPP5 HE-Oe-13 K-12 EPP5 HE-Oe-13
Batayang Aklat sa EPP- Batayang Aklat sa EPP- Batayang Aklat sa EPP- Batayang Aklat sa EPP- Umunlad sa
Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing Umunlad sa Paggawa 5 ph. Paggawa 5 ph. 51-60
Pantahanan at Pangkabuhayan 5 Pantahanan at Pangkabuhayan 5 51-60
ph. 52-59 ph. 52-59
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawang ng kaayusan ng mga larawang ng kaayusan ng mga mga tunay na kasangkapan mga tunay na kasangkapan sa tahanan
bahagi ng tahanan; larawan ng bahagi ng tahanan; larawan ng sa tahanan
kaayusan ng mga bulaklak; kaayusan ng mga bulaklak;
dollhouse, mga uri ng bulaklak, dollhouse, mga uri ng bulaklak,
figurines o figurines o
plorera plorera
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagsagot sa takdang aralin. Pagsagot sa takdang aralin. Pagsagot sa takdang aralin. Pagsagot sa takdang aralin.
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasasabi ang kabutihang dulot ng Nasasabi ang kabutihang dulot ng Naisasagawa ang pag-aayos Naisasagawa ang pag-aayos at
pagsasaayos ng tahanan. pagsasaayos ng tahanan. at pagpapaganda ng tahanan pagpapaganda ng tahanan sa
sa pamamagitan ng pamamagitan ng talatakdaan
talatakdaan Nakagagawa ng plano ng pag-aayos ng
Nakagagawa ng plano ng tahanan
pag-aayos ng tahanan Naitatala at nagagawa ang mga
Naitatala at nagagawa ang kagamitan at kasangkapan sa pag-
mga kagamitan at aayos ng tahanan
kasangkapan sa pag-aayos ng Nasusuri ang ginawang pagsasaayos at
tahanan nababago ito kung kinakailangan
Nasusuri ang ginawang
pagsasaayos at nababago ito
kung kinakailangan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang maayos at magandang tahanan Ang maayos at magandang tahanan Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng bahay na
bagong aralin ay kagigiliwang tirahan ng lahat ng ay kagigiliwang tirahan ng lahat ng bahay na malinis at may malinis at may mabuting pagkakaayos
mag-anak kung ang bawat mag-anak kung ang bawat mabuting pagkakaayos ng ng mga kasangkapan.
kasapi ay magtutulung-tulong sa kasapi ay magtutulung-tulong sa mga kasangkapan. Itanong: Ano ang masasabi ninyo sa
pagpapaganda at pagpapanatili ng pagpapaganda at pagpapanatili ng Itanong: Ano ang masasabi larawan na ito?
kaayusan nito. May mga tuntuning kaayusan nito. May mga tuntuning ninyo sa larawan na ito? Bakit kaya magandang tingnan ito?
dapat tandaan sa wastong dapat tandaan sa wastong Bakit kaya magandang Nais rin ba ninyong magkaroon ng
pagsasaayos ng mga kasangkapan pagsasaayos ng mga kasangkapan tingnan ito? katulad ng nakita ninyo?
sa tahanan at wastong pagpili ng sa tahanan at wastong pagpili ng Nais rin ba ninyong
mga gamit na angkop sa uri ng mga gamit na angkop sa uri ng magkaroon ng katulad ng
bahay at pamumuhay ng mag- bahay at pamumuhay ng mag- nakita ninyo?
anak. anak.
Ang mga gamit sa iba’t ibang silid Ang mga gamit sa iba’t ibang silid
ng tahanan ay dapat maging angkop ng tahanan ay dapat maging angkop
sa silid. Ang mga ito’y kailangang sa silid. Ang mga ito’y kailangang
isaayos ayon sa laki at gamit. isaayos ayon sa laki at gamit.
Magpakita ng larawan. Pagmasdan Magpakita ng larawan. Pagmasdan
ang mga ito at suriin kung ano ang ang mga ito at suriin kung ano ang
inilalarawan nito. inilalarawan nito.
Itanong ang mga sumusunod: Itanong ang mga sumusunod:
Anu-anong kasangkapan o palamuti Anu-anong kasangkapan o palamuti
ang makatutulong sa kaayusan at ang makatutulong sa kaayusan at
kagandahan ng isang tahanan? kagandahan ng isang tahanan?
Bakit kailangang maging maganda Bakit kailangang maging maganda
at maayos ang ating tahanan? at maayos ang ating tahanan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayin ang Alamin Natin na nasa Talakayin ang Alamin Natin na nasa Talakayin ang Alamin Natin Talakayin ang Alamin Natin na nasa ph.
at paglalahad ng bagong kasanayan ph. ___ ng LM. ph. ___ ng LM. na nasa ph. ___ ng LM. ___ ng LM.
#1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatag Gawain Pangkatag Gawain
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabihasan Talakayin at gawin ang Linangin Talakayin at gawin ang Linangin Talakayin at gawin ang mga Talakayin at gawin ang mga gawain sa
(Tungo sa Formative Assessment) Natin sa LM ph. ___ Natin sa LM ph. ___ gawain sa Linangin Natin sa Linangin Natin sa LM ph. ___
LM ph. ___
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gamit ang natutunang color Gamit ang natutunang color Ano ang maidudulot ng Ano ang maidudulot ng pagpaplano ng
araw na buhay combination, pumili ng isang paraan combination, pumili ng isang paraan pagpaplano ng pag-aayos ng pag-aayos ng tahanan?
ng pag-aayos ng mga bulaklak. ng pag-aayos ng mga bulaklak. tahanan?
Ipakita ang inyong ginawa sa klase. Ipakita ang inyong ginawa sa klase.
H. Paglalahat ng Arallin Anu-ano ang mga dapat tandaan sa Anu-ano ang mga dapat tandaan sa Bakit tayo gumagawa ng Bakit tayo gumagawa ng talatakdaan?
pag-aayos ng tahanan, mga pag-aayos ng tahanan, mga talatakdaan? Ano-ano ang mga tuntunin ang dapat
kasangkapan at kagamitan? kasangkapan at kagamitan? Ano-ano ang mga tuntunin tandaan kapag nag-aayos ng mga
ang dapat tandaan kapag kasangkapan sa tahanan?
nag-aayos ng mga
kasangkapan sa tahanan?
I. Pagtataya ng Aralin Punan ng angkop na salita ang mga Punan ng angkop na salita ang mga Ipasagot kung TAMA o MALI Ipasagot kung TAMA o MALI
patlang. Piliin sa ibaba ang tamang patlang. Piliin sa ibaba ang tamang 1. Ayusin ang mga 1. Ayusin ang mga kasangkapan
kasagutan. kasagutan. kasangkapan sa sa pagluluto ng magkakalapit
1. Ang nag-aanyong damit 6. Ang nag-aanyong damit pagluluto ng sa isa’t-isa.
ng tahanan ay ang ng tahanan ay ang magkakalapit sa 2. Ilagay ang maliit na
paglalagay ng paglalagay ng isa’t-isa. kasangkapan ayon sa laki, uri
_______________. _______________. 2. Ilagay ang maliit na at gamit nito.
2. Ang ____________ ay 7. Ang ____________ ay kasangkapan ayon 3. Isaayos ang mga upuan sa
kahoy na tumatakip sa kahoy na tumatakip sa sa laki, uri at gamit paligid ng hapag-kainan.
kawad na sabitan ng kawad na sabitan ng nito. 4. Pangkatin ang mga
kurtina. kurtina. 3. Isaayos ang mga kasangkapan ayon sa laki, uri
3. Ang ____________ ay 8. Ang ____________ ay upuan sa paligid ng at gamit nito.
maaaring ipasok sa loob maaaring ipasok sa loob hapag-kainan. 5. Ilagay ang kama sa gitna ng
ng bahay upang maging ng bahay upang maging 4. Pangkatin ang mga silid-tulugan.
sariwa ang hanging sariwa ang hanging kasangkapan ayon
malalanghap. malalanghap. sa laki, uri at gamit
4. Sa pag-aayos ng 9. Sa pag-aayos ng nito.
kasangkapan sa tahanan kasangkapan sa tahanan 5. Ilagay ang kama sa
dapat isaalang-alang ang dapat isaalang-alang ang gitna ng silid-
____________. ____________. tulugan.
5. Ang silid-tulugan ay 10. Ang silid-tulugan ay
nagagamit ding nagagamit ding
___________. ___________.

J. Karagdagang gawain para sa Ayusin ang inyong tahanan ayon sa Ayusin ang inyong tahanan ayon sa Magpagawa ng simpleng Magpagawa ng simpleng kwadro para
takdang-aralin at remediation prinsipyo ng pag-aayos ng mga prinsipyo ng pag-aayos ng mga kwadro para sa larawang sa larawang isasabit sa silid-tulugan.
kasangkapan at kagamitan. kasangkapan at kagamitan. isasabit sa silid-tulugan.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like