You are on page 1of 5

School: TALOSPATANG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: GRADE II - VIRGO

GRADES 1 to 12 Teacher: REVERLY M. REYES Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 10-14, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang
sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa pagunawa pagunawa
ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan
pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at
tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng
o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng tungo sa tungo sa disiplina
mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at pagkakabuklodbuklod pagkakabuklodbuklod tungo sa
paaralan paaralan o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng pagkakabuklodbuklod
mga kasapi ng tahanan mga kasapi ng tahanan at o pagkakaisa ng
at paaralan mga kasapi ng
paaralan tahanan at
paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang
husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang buong
kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal husay ang anumang
at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang kakayahan o potensyal
anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan at napaglalabanan ang
anumang kahinaan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Makapagpapakita ng pagsunod sa mga tuntunin at pamantayang itinakda sa loob ng tahanan. (EsP2PKP-Id-e-12)
.
II. NILALAMAN Tahanan Ko, Paglilingkuran Ko
1. Natutukoy ang mga tuntunin sa loob ng tahanan.
2. Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaroon ng malinis na tahanan.
3. Naibibigay ang kahalagahan ng pagtutulungan sa gawaing bahay.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN Lingguhang
Pagsusulit
Panuto: Lagyan ng tsek (/) Panuto: Tukuyin ang wastong Mapapanatili ang
kung ang pahayag ay gamit ng bawat kagamitan. Isulat ________________ at Panuto: Tukuyin kung
nagsasaad ng pagtulong sa ang titik ng iyong sagot. Sagutin _________________ ng alin ang nagpapakita ng
gawain sa tahanan at ekis (x) ito sa iyong kuwaderno o tahanan sa pamamagitan wastong paraan nang
kung hindi. Sagutin ito sa iyong sagutang papel.. ng pagtutulungan at pangangalaga sa
tahanan. Isulat ang titik
kuwaderno o sagutang papel. paggawa ng iba’t ibang
ng tamang sagot sa
gawaing bahay ng mga
iyong
1. Tinutulungan ni Ate Lea ang kasapi ng pamilya.
kuwaderno o sagutang
kaniyang nanay sa paghahanda Maging responsable sa papel.
ng kanilang pagkain. paggawa ng mga ito.
2. Tinataguan ni Jun ang 1. Gumising nang
kaniyang tatay kapag ito ay maaga si Roda at nakita
may inuutos sa kaniya. niyang nakatambak ang
3. Pagkagising ni Lisa ay hugasing pinggan. Ano
nililigpit niya ang kaniyang ang dapat niyang
pinaghigaan. gawin?
4. Naglalampaso ng sahig si A. Hayaan ang
Dino upang hindi mahirapan nakatambak na pinggan.
ang kaniyang nanay sa B. Huhugasan ni Roda
paglilinis. ang nakatambak na
5. Nagagalit si Ate Isabela dahil hugasin.
inuutusan siya ng kaniyang C. Tawagin ang
nakababatang kapatid at
nanay na maglaba ng kanilang
utusan na hugasan ito.
mga damit.
2. Nakita ni Benjo na
nag-aayos ng mga
BALIKAN sirang upuan ang
kaniyang ama. Ano ang
Panuto: Balikan natin ang dapat niyang gawin?
kuwento ng Pangangalaga sa A. Tulungan ang ama sa
Tahanan at sagutin ang mga pag-aayos ng sirang
sumusunod na tanong: Sagutin upuan.
ito sa iyong kuwaderno o B. Umalis ng bahay at
sagutang papel. makipaglaro sa mga
1. Sa iyong palagay, paano kaibigan.
mapadadali ang mga gawain sa C. Panoorin ang ama
tahanan? habang nag-aayos ito ng
mga sirang upuan.
2. Paano ka makatutulong sa 3. Naglalaba ang iyong
mga gawain sa inyong nanay ng inyong mga
tahanan? damit. Nakita mo na
3. Paano mapananatili ang pagod na ito. Ano ang
kaayusan at kagandahan ng iyong dapat gawin?
kapaligiran ng inyong tahanan? A. Hindi ito papansinin
4. Paano mapapanatili ni ate B. Sasabihin na bilisan
niya ang paglalaba
ang kalinisan sa kusina at silid?
C. Tutulungan ang
5. Bakit kailangan mapanatili
nanay sa paglalaba ng
nila ang kalinisan at kaayusan aking mga damit
ng kanilang tahanan? 4. Nakita mo na hindi
niligpit ng iyong bunsong
kapatid ang kaniyang
pinaghigaan. Ano ang
dapat mong gawin?
A. Pagagalitan ang
aking bunsong kapatid.
B. Hayaan na hindi
maayos ang kaniyang
higaan.
C. Pagtutulungan
naming iligpit ang
kaniyang pinaghigaan.
5. Ano ang
mararamdaman mo
kapag nagtutulong -
tulong ang inyong
pamilya sa paglilinis ng
tahanan?
A. Maiinis
B. Masaya
C. Malungkot
TUKLASIN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Masarap tumira sa isang Panuto: Pagtambalin ang mga Panuto: Lagyan ng Tama Panuto: Tukuyin ang
tahanan na laging malinis at larawan sa hanay A sa mga ang patlang bago ang gawain na iyong
maayos. Upang mapanatili ang larawan ng mga gawaing dapat bilang kung tama ang isinasagawa sa inyong
kalinisan at kaayusan nito gawin sa hanay B. Sagutin ito sa pahayag at Mali kung tahanan. Sagutin ito sa
kailangang magtulong-tulong iyong kuwaderno o sagutang mali ito. Sagutin ito sa iyong kuwaderno o
ang mga kasapi ng pamilya sa papel. iyong kuwaderno o sagutang papel.
pagsasagawa ng mga gawaing sagutang papel.
ito. Gawain:
1. Magkalat sa loob ng
Mga Gawain Upang tahanan. Kagamitan:
Mapangalagaan ang Tahanan 2. Tumulong kay nanay
sa pagluluto ng pagkain.
1. Pagwawalis 3. Huwag gagawa sa Gaano kadalas ito dapat
2. Paghuhugas ng pinggan tahanan kung hindi gawin?
3. Pag-aayos ng higaan naman inuutusan.
4. Pagpapakintab ng sahig 4. Magdabog kapag
5. Pagtatapon ng basura pinaglilinis ng tahanan.
6. Pagdidilig ng halaman 5. Makipagtulungan sa
7. Pagsasaayos ng bakuran pamilya sa paglilinis
upang maging malinis at
maayos ang tahanan.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Prepared to:

REVERLY M. REYES TERESITA D. ERMINO, Ed.D.


Sustititute Teacher Principal IV

You might also like