You are on page 1of 5

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 4) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang
sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa
ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at sa kahalagahan
pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina pagkakaroon ng disiplina ng pagkilala sa sarili
tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod tungo sa pagkakabuklodbuklod at
o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng o pagkakaisa ng pagkakaroon ng
mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at mga kasapi ng tahanan at disiplina
paaralan paaralan paaralan paaralan tungo sa
pagkakabuklodbuklod
o pagkakaisa ng
mga kasapi ng
tahanan at
paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang buong Naisasagawa nang
husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang husay ang anumang buong
kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal kakayahan o potensyal husay ang anumang
at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang at napaglalabanan ang kakayahan o
anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan anumang kahinaan potensyal
at napaglalabanan
ang
anumang kahinaan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng pagmamahal sa pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon lalo na sa oras ng pangangailangan. EsP1P- IIc-d – 3
.
II. NILALAMAN Pamilya at Kapuwa Ko, Mahal Ko!

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN Lingguhang
Pagsusulit
Bago mo simulan ang pag-aaral sa Naniniwala ka ba na sa buhay natin ay Panuto: Punan ng salita ang bawat Panuto: Isulat sa patlang ang
araling ito, sagutin muna ang kailangan natin ang ating pamilya at patlang upang mabuo ang Tama kung ang pahayag ay
sumusunod na tanong upang ating kapuwa? “Walang sinuman ang angungusap. nagpapakita ng pagmamahal sa
matuklasan kung ano na ang iyong nabubuhay para sa sarili lamang” ang pamilya at sa kapuwa, at Mali kung
nalalaman sa paksang ito. wika nga sa isang awit. Kailangan natin hindi.
ang ibang tao upang maramdaman
_____1. Nagtutulungan ang mga
Panuto: Iguhit sa iyong sagutang papel ang tunay na kahulugan ng buhay.
kasapi ng pamilya sa
ang kung ginagawa mo ang Hindi tayo mabubuhay ng masaya mga gawaing bahay.
ipinapahayag ng bawat pangungusap kung wala ang ating pamilya at _____2. Niyayakap at hinahalikan
Ang aming pamumuhay ay simple
at naman kung hindi. kapuwa. Kaya nararapat lamang natin ni Abby ang kaniyang
lang ngunit bukas ang aking loob
silang mahalin anuman upang na __________________ ng tulong mga magulang.
magkaroon ng kahulugan ang ating sa mga nasalanta ng bagyo. _____3. Hinahayaan ni Miles ang
buhay. Nagbibigay din ako ng bunsong kapatid na
_________________ sa mga maglaro sa labas ng kanilang
Ang ating pamilya at kapuwa ang pulubi kapag nadadaanan ko sila bahay kahit
magkatulong na humuhubog sa ating sa aming pamamasyal. Sumasali umuulan.
mga pag-uugali at pagkatao upang din ang aming pamilya sa _____4. Nagsisipag si Junjun sa
mapatatag natin ang ating kalooban. ________________ sa aming pag-aaral upang
Mahalaga ang pamilya at kapuwa. Sa barangay. makakuha ng mataas na marka
lahat ng oras, sila ang maaari mong Sa aming tahanan, ay tumutulong nang sa gayon
makasama at makatulong sa anumang din ako sa _________________ sa ay matuwa ang kaniyang mga
gawain o suliranin. aming bakuran. Kung may kulang magulang.
sa aming kusina ay _____5. Hindi pinapansin ni Maya
__________________ ako sa utos ang kapitbahay nilang
Maaari tayong magbahagi ng anumang
ng aking mga magulang. Iyan daw mahirap.
tulong na kaya nating maibibigay sa _____6. Pinahihiram ko ng
ang tanda ng _________________
kanila. Ang ating kapuwa, mga kagamitan sa paaralan ang
at ________________ sa ating
kaibigan, mga kapitbahay, at maging mga kamag-aral kong walang
pamilya at kapuwa.
mga taong hindi natin kilala ay kasapi gamit.
ng isang mas malaking pamilya- ang _____7. Binibigyan ko ng pagkain o
pamayanan. Magiging tahimik, laruan ang mga
masaya, at payapa kung ang bawat isa batang namamalimos sa daan.
ay nagmamahalan. _____8. Tumutulong ako sa
pagbabahagi ng mga
pagkain sa mga biktima ng
kalamidad.
_____9. Kapag nakakakita ako ng
batang umiiyak,
tinatanong ko ang dahilan at
pinasasaya ko siya
sa abot ng aking makakaya.
_____10. Ipinagagamit ko ang
aking mga laruan sa
aking mga kalaro.
BALIKAN PAGYAMANIN KARAGDAGANG GAWAIN

Ang ating magulang ang A. Panuto: Suriin ang mga larawan. Sa Panuto: Gumuhit ng isang malaking
pinakamahalagang tao sa ating buhay. iyong sagutang papel, isulat ang tsek halaman sa isang malinis na papel.
Kung wala sila ay wala rin tayo sa (/) kung ang larawan ay nagpapakita Piliin sa mga nakaguhit na bulaklak sa
mundong ito. Kaya dapat lang natin ng pagmamahal sa pamilya at kapuwa ibaba ang nagpapakita ng situwasyon
silang mahalin at igalang dahil iisa lang at (X) naman kung hindi. na nagagawa mo sa iyong kapuwa at
ang ating magulang at hindi ito isulat ito sa halaman na iyong iginuhit.
puwedeng palitan.

Panuto: Basahin ang situwasyon at


sagutin ang mga sumusunod na
tanong na may kaugnayan sa iyong
paggalang at pagmamahal sa iyong
magulang. Isulat ang iyong sagot sa
sagutang papel.

1. Nagluluto ng tanghalian ang iyong


nanay at ikaw naman ay naglalaro lang
ng cell phone. Bilang isang anak, ano
ang dapat mong gawin?

2. Inuutusan ng iyong tatay ang iyong


kapatid na bumili sa tindahan pero
gumagawa siya ng kaniyang takdang
aralin at ikaw ay nanonood naman ng
TV. Ano ang iyong dapat na gawin?
TUKLASIN ISAGAWA

Panuto: Pag-aralan ang dalawang


larawan at sagutin ang sumusunod na A. Panuto: May mga bagay ka bang
tanong. Isulat ang sagot sa sagutang hindi na ginagamit? Gumawa ng
papel. listahan kung kanino mo ito puwedeng
ibigay na alam mong magagamit pa.
Gawin ito sa sagutang papel.

Mga gabay na Tanong:


1. Ano ang ipinapakita ng unang
larawan?
2. Ano ang masasabi mo sa ikalawang
larawan? B. Panuto: Isulat sa iyong sagutang
3. Ano kaya ang nararamdaman ng papel ang iyong sagot sa mga
bawat kasapi ng pamilya na ipinakikita sumusunod na situwasyon.
ng bawat larawan?
4. Bilang isang kasapi ng pamilya, sa 1. May sakit ang iyong nakababatang
paanong paraan mo maipakikita ang kapatid. Gusto mong magpatugtog ng
pagmamahal sa iyong pamilya at radyo pero natutulog siya. Ano ang
kapuwa? iyong gagawin?
5. Gusto mo rin ba ng ganitong uri ng
pamilya? Bakit? 2. Umiiyak ang iyong kapatid dahil siya
ay nagugutom. Ano ang dapat mong
gawin?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like