You are on page 1of 7

BAITANG 1 - 12 Paaralan Dayap Elementary School Baitang/ Antas I

PANG-ARAW-ARAW Guro Asignatura ESP 1


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras November 7 – 11, 2022 - Week 1 Markahan Ikalawang Markahan – Linggo 1-3

UNANG LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

-maipakikita mo ang -maipakikita mo ang -maipakikita mo ang -maipakikita mo ang -maipakikita mo ang
pagmamahal at paggalang pagmamahal at paggalang pagmamahal at pagmamahal at pagmamahal at
I. LAYUNIN
sa magulang at kasapi ng sa magulang at kasapi ng paggalang sa magulang at paggalang sa magulang at paggalang sa magulang at
pamilya pamilya kasapi ng pamilya: kasapi ng pamilya kasapi ng pamilya

A. Content Standards Nagsasabi ng totoo sa Nagsasabi ng totoo sa Nagsasabi ng totoo sa Nagsasabi ng totoo sa Nagsasabi ng totoo sa
magulang/nakatatanda at iba magulang/nakatatanda at iba magulang/nakatatanda at magulang/nakatatanda at magulang/nakatatanda at
pang kasapi ng mag-anak sa pang kasapi ng mag-anak sa iba pang kasapi ng mag-anak iba pang kasapi ng mag-anak iba pang kasapi ng mag-anak
lahat ng pagkakataon upang lahat ng pagkakataon upang sa lahat ng pagkakataon sa lahat ng pagkakataon sa lahat ng pagkakataon
maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan. upang maging maayos ang upang maging maayos ang upang maging maayos ang
samahan. samahan. samahan.

B. Performance Standards Naipamamalas ang pag – Naipamamalas ang pag – Naipamamalas ang pag – Naipamamalas ang pag – Naipamamalas ang pag –
unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng
wastong pakikitungo sa ibang wastong pakikitungo sa ibang wastong pakikitungo sa wastong pakikitungo sa wastong pakikitungo sa
kasapi ng pamilya at kapwa kasapi ng pamilya at kapwa ibang kasapi ng pamilya at ibang kasapi ng pamilya at ibang kasapi ng pamilya at
tulad ng pagkilos at tulad ng pagkilos at kapwa tulad ng pagkilos at kapwa tulad ng pagkilos at kapwa tulad ng pagkilos at
pagsasalita ng may paggalang pagsasalita ng may paggalang pagsasalita ng may pagsasalita ng may pagsasalita ng may
at pagsasabi ng katotohanan at pagsasabi ng katotohanan paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng
para sa kabutihan ng para sa kabutihan ng katotohanan para sa katotohanan para sa katotohanan para sa
nakakarami. nakakarami. kabutihan ng nakakarami. kabutihan ng nakakarami. kabutihan ng nakakarami.

C. Most Essential Learning Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng


Competencies (MELC) pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa pagmamahal at paggalang sa
mga magulang mga magulang mga magulang mga magulang mga magulang
II. NILALAMAN Pagpapakita ng Pagpapakita ng Pagpapakita ng Pagpapakita ng Pagpapakita ng
Pagmamahal at Paggalang Pagmamahal at Paggalang Pagmamahal at Paggalang Pagmamahal at Paggalang Pagmamahal at Paggalang
sa Pamilya sa Pamilya sa Pamilya sa Pamilya sa Pamilya

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng MELC ESP Baitang 1 pahina MELC ESP Baitang 1 pahina MELC ESP Baitang 1 MELC ESP Baitang 1 MELC ESP Baitang 1
Guro 194 194 pahina 194 pahina 194 pahina 194

2. Mga pahina sa ESP PIVOT 4A Learner’s ESP PIVOT 4A Learner’s ESP PIVOT 4A Learner’s ESP PIVOT 4A Learner’s ESP PIVOT 4A Learner’s
Kagamitang Pang-mag-aaral Material p.6-17 Material p.6-17 Material p.6-17 Material p.6-17 Material p.6-17
CG EsP1PIIa-b – 1 p.16 CG EsP1PIIa-b – 1 p.16 CG EsP1PIIa-b – 1 p.16 CG EsP1PIIa-b – 1 p.16 CG EsP1PIIa-b – 1 p.16

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart, mga larawan, Modyul sa ESP 1 tsart, mga larawan, Modyul sa ESP 1 tsart, mga larawan, Modyul sa ESP tsart, mga larawan, Modyul sa ESP tsart, mga larawan, Modyul sa ESP
Panturo 1 1 1

IV. PAMAMARAAN

A. Panimula ( Introduction) Isang biyayang maituturing Isang biyayang maituturing Isang biyayan maituturing Isang biyayang Pagtatakda ng pamantayan sa
ang pagkakaroon ng ang pagkakaroon ng mga ang pagkakaroon ng mga maituturing ang pagsusulit.
mga magulang o kapamilya. magulang o kapamilya. magulang o kapamilya. pagkakaroon ng mga
Mapalad ang isang Mapalad ang isang Mapalad ang isang magulang o kapamilya.
batang katulad mo na may batang katulad mo na may batang katulad mo na Mapalad ang isang
matatawag na nanay, matatawag na nanay, may matatawag na batang katulad mo na
tatay, ate, kuya, lolo o lola. tatay, ate, kuya, lolo o lola. nanay, tatay, ate, kuya, may matatawag na
Sila ay may tungkulin na Sila ay may tungkulin na lolo o lola. Sila ay may nanay, tatay, ate, kuya,
pangalagaan at mahalin ka. pangalagaan at mahalin ka. tungkulin na pangalagaan lolo o lola. Sila ay may
Ituturo rin nila sa iyo ang Ituturo rin nila sa iyo ang at mahalin ka. Ituturo rin tungkulin na pangalagaan
kabutihang–asal katulad ng kabutihang–asal katulad ng nila sa iyo ang at mahalin ka. Ituturo rin
mga nasa larawan sa ibaba. mga nasa larawan sa ibaba. kabutihang–asal katulad nila sa iyo ang
ng mga nasa larawan sa kabutihang–asal katulad
ibaba. ng mga nasa larawan sa
ibaba.

B. Pagpapaunlad Ang paggalang at pagmamahal Gawain sa Pagkatuto


(Development) Gawain sa Pagkatuto Bílang sa magulang o Bílang 2:
1: Kulayan ang puso na kapamilya ay tanda ng
katapat ng mga salitang may pagmamahal mo sa kanila. Ito
Lagyan ng tsek (✓) ang
paggalang at ay maituturing na
pagmamahal. Pumili ng nais kagandahang–asal. Taglay mo mga kilos o salitang may
na kulay. Gawin ito sa iyong kaya ang mga mabubuting asal paggalang at
kuwaderno. na nabanggit? pagmamahal. Lagyan
1.“Opo, inay. Masusunod Ang pagiging magalang at
mapagmahal ay kinagigiliwan naman ng ekis (X) kung
po!”
2.“Itay, pakiabot po ang ng nakararami. Naipakikita ito walang paggalang at
kanin.” sa pamamagitan ng salita, pagmamahal mula sa
3.“Ayaw ko nga. Alis diyan!” kilos o gawa. Malamang ay nakasaad sa kuwentong
4.“Salamat po.” hindi mo kinulayan ang ikatlo
5.“Napakabagal mo naman. at ikalimang puso dahil hindi binasa. Gawin ito sa iyong
Dalian mo!” tama ang mga iyon. kuwaderno.
Sa iyong murang edad,
dapat mo nang matutuhan _____1. Agad na
ang mga ito. Paano mo nga ba sinusunod ng
ito magagawa?
magkakapatid ang
Sa pagkakataong ito ay tiyak iniuutos ng kanilang
na handa ka nang ipamalas magulang
ang iyong natutuhan. Kaya
mo na bang magpatuloy sa _____2. “Inay, maaari ko
iba pang mga gawain? na po bang hipan ang
kandila ng aking keyk?”
_____3. “Salamat po, inay
at itay. Masayang-masaya
po ako sa araw na ito.”

Sa pagkakataong ito ay
tiyak na handa ka nang
ipamalas ang iyong
natutuhan. Kaya mo na
bang magpatuloy sa iba
pang mga gawain?

C. Pagpapalihan Gawain sa Pagkatuto Gawain sa Pagkatuto Gawain sa Pagkatuto Gawain sa Pagkatuto


(Engagement) Bílang 5: Piliin ang mga
Bílang 3: Bílang 4: Bílang 7:
larawan na nagpapakita
Tukuyin ang mga pahayag Lagyan ng tsek (✓) ang ng paggalang at Ipakita o isagawa ang
na may paggalang at kahon ng tamang sagot sa pagmamahal sa magulang bawat sitwasyon sa
pagmamahal sa mga kasapi o pamilya. Isulat ang letra tulong ng kasapi ng
bawat sitwasyon. Maaaring
ng tamang sagot sa iyong
ng pamilya. Isulat ang letra humingi ng túlong sa iyong pamilya. Tagubilin sa
kuwaderno.
ng pangungusap sa loob ng mga kasama sa bahay. gabay: Basahin o gawin
kahon. Hingin ang túlong ng Gawin ito sa iyong ang sitwasyon sa harap ng
iyong mga magulang o kuwaderno. mag-aaral. Kopyahin ang
kasama sa bahay. Gawin ito talaan sa ibaba sa isang
sa iyong kuwaderno. 1. Hindi mo maabot ang malinis na papel o bond
laruan mo na nasa ibabaw paper. Isulat ang naging
ng kabinet. Sasabihin mong sagot o tugon ng bata.
A. “Kuya, pakiabot naman
Lagyan ng tsek (✓) ang
po ng aking laruan.”
Kolum A kung nakatugon
A. “ Wow! Napakasarap B. “Iabot mo nga ang aking nang wasto ang bata sa
naman po nito, inay. laruan. Dalian mo!” unang pagkakataon.
Salamat po sa pagluluto ng Lagyan ng tsek (✓) ang
ulam.” 2. Dumating ang nanay mo Kolum B kung hindi wasto
gáling trabaho at pagod na ang naging sagot. Itama
B. “Utos kayo nang utos. pagod. Sasabihin mong ito at ipaulit sa mag-aaral
Bakit ako na lang palagi,
hanggang makabuo ng
Pa?” A. “Kumusta po, inay. Mano
magalang na sagot
po.”
C. “Mano po, lola.” B. “Gutom na ako. Wala pa
bang pagkain?”
D. “Mag-iingat po kayo, ate
at kuya.” 3. Tinatanong ka ng tatay at
nanay mo kung tapos ka na
E. “Maaari ko po bang sa iyong takdang–aralín.
hiramin ang iyong krayola, Ang isasagot mo ay _____
kuya?” A. “Opo, inay at itay.
F. “Bigyan mo ako ng Natapos ko na po.”
Gawain sa Pagkatuto
tinapay dahil nagugutom B. “Hindi pa, tinatamad pa Bílang 8: Kompletuhin
ako!” ako. Mamaya na.” ang pangako. Isulat ito sa
iyong kuwaderno
4. Binigyan ka ng ate mo ng
pasalubong. Sa tingin mo ay
kakaunti at kulang ito.
Sasabihan mo siya na _____
A. “Eto lamang? Akin na
Mahalaga ang
yan, dali!”
pagpapakita ng paggalang
B. “Salamat po ate sa iyong at pagmamahal sa mga
pasalubong.” nakatatanda. Nararapat
na taglayin mo ang
5. Nagbibilin ang iyong ina magagandang asal na ito.
bago umalis. Tinanong ka Laging magpasalamat.
niya kung naintindihan mo. Gumamit ng “po” at “
Sasagutin mo siya ng _____ opo. Ugaliing makiusap sa
A. “Naunawaan ko po, tuwing nakikisuyo.
inay.” Magbigay galang sa
B. “Oo na. Umalis ka na pamamagitan ng
nga! pagmamano.
E. Paglalapat (Assimilation) Panuto: Isulat ang Tama sa Panuto: Sa iyong sagutang
sagutang papel kung ang papel, lagyan ng tsek (/) ang Panuto: Isulat ang salitang
pangungusap ay nagpapakita bilang ng larawan na Tama kung ang
ng pagmamahal at nagpapakita ng pagmamahal pangungusap ay nagsasaad
ng pagmamahal at
pagmamalasakit sa kapamilya at paggalang sa mga
paggalang sa magulang at
at Mali naman kung hindi. magulang. Mali kung hindi. Ilagay ang
sagot sa iyong sagutang
1. Pagpapakain sa tatay na papel.
may sakit. 1. Sinisigawan ko ang aking
nanay kapag hindi ako
2. Pag-aalaga sa maysakit na binibigyan ng
kapatid. baon.___________
2. Lumalakad ako nang
3. Hindi pagpansin sa tawag marahan lalo na kung sila ay
ng nanay habang ito ay natutulog. ___________
3. Nakikipag-usap ako sa
nagluluto. aking mga magulang na may
katamtamang lakas ng
4. Pagtulong sa nanay sa boses. ___________
pagpapaligo sa lola na 4. Nagmamano ako sa aking
magulang. ___________
matanda na at mahina. 5. Nagpapasalamat ako sa
aking mga magulang lalo na
5. Panonood ng telebisyon kapag binibilhan nila ako ng
habang abala si tatay sa bagong gamit. ___________

pagdidilig ng halaman.

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na
80% sa pagtataya.
ng 80% sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para sa nangangailangan ng gawain para nangangailangan ng gawain para nangangailangan ng gawain para
para sa remediation.
remediation remediation sa remediation sa remediation sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka- ____ bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin unawa sa aralin unawa sa aralin unawa sa aralin unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation

You might also like