You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II-

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ESP/HGP


Petsa / Oras NOBYEMBRE 7-11, 2022 Markahan IKALAWA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.
HGP
A. PamantayangPangnilal Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Nailalarawan ang mga
aman unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan sitwasyon bago magbigay
pagiging sensitibo sa pagiging sensitibo sa ng pagiging sensitibo sa ng pagiging sensitibo sa ng pasya.
damdamin at damdamin at damdamin at damdamin at
pangangailangan ng iba, pangangailangan ng iba, pangangailangan ng iba, pangangailangan ng iba,
pagiging magalang sa kilos pagiging magalang sa kilos pagiging magalang sa pagiging magalang sa
at pananalita at at pananalita at kilos at pananalita at kilos at pananalita at
pagmamalasakit sa kapwa pagmamalasakit sa kapwa pagmamalasakit sa pagmamalasakit sa
kapwa kapwa
B. PamantayansaPaggana Naisasagawa ang wasto at Naisasagawa ang wasto at Naisasagawa ang wasto Naisasagawa ang wasto Natutukoy ang nararapat
p tapat na pakikitungo at tapat na pakikitungo at at tapat na pakikitungo at tapat na pakikitungo at na pasya at ang
pakikisalamuha sa kapwa pakikisalamuha sa kapwa at pakikisalamuha sa pakikisalamuha sa kapwa kahihinatnan ng
kapwa sa ibat-ibang sitwasyon.
C. Mga Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Napapahalagahan ang
KasanayansaPagkatuto pagkamagiliwin at pagkamagiliwin at pagkamagiliwin at pagkamagiliwin at bawat ginawang
Isulat ang code ng pagkapalakaibigan na may pagkapalakaibigan na may pagkapalakaibigan na pagkapalakaibigan na pagpapasya.
bawatkasanayan pagtitiwala sa mga pagtitiwala sa mga may pagtitiwala sa mga may pagtitiwala sa mga
sumusunod: 6.1. sumusunod: 6.1. sumusunod: 6.1. sumusunod: 6.1.
kapitbahay 6.2. kamag- kapitbahay 6.2. kamag- kapitbahay 6.2. kamag- kapitbahay 6.2. kamag-
anak 6.3. kamag-aral 6.4. anak 6.3. kamag-aral 6.4. anak 6.3. kamag-aral anak 6.3. kamag-aral 6.4.
panauhin/ bisita 6.5. panauhin/ bisita 6.5. 6.4. panauhin/ bisita panauhin/ bisita 6.5.
bagong kakilala 6.6. taga- bagong kakilala 6.6. taga- 6.5. bagong kakilala 6.6. bagong kakilala 6.6.
ibang lugar EsP2P- IIa-b – ibang lugar EsP2P- IIa-b – taga-ibang lugar EsP2P- taga-ibang lugar EsP2P-
6 6 IIa-b – 6 IIa-b – 6
II. NILALAMAN Kaibigan, Kaibigan, Kaibigan, Kaibigan,
Maging sino ka man Maging sino ka man Maging sino ka man Maging sino ka man
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 78 MELC p. 78 MELC p. 78 MELC p. 78 HGP p. 3-8
1. Mga pahinasagabay 79-80 79-80 80-83 80-83
ng guro
2. Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang Larawan, powerpoint Larawan, powerpoint Larawan, powerpoint Larawan, powerpoint
KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik- Awit: “ Kaibigan “ Bilang paunang pagtataya, May kaibigan ka bas a Ano-anong sitwasyon ang Paano ka nagpapasya?
aralsanakaraangaralin ipakita ang mga larawan na paaralan? Sino-sino sila? nalalaman mo na
at/o pagsisimula ng nasa nagpapakita ng
bagongaralin
pahina 78 ng modyul. pakikipag-kapwa tao?

B. Paghahabisalayunin ng Magpakita ng larawan/ Hayaang magbigay ng Ang pagkakaroon ng Sa inyong lugar o Paano mo ba ginagawa
aralin powerpoint ng katulad ng kani-kaniyang kaibigan ay isang paraan komunidad ano-ano ang ang wastong pagpapasya?
nasa LM p79 saloobin ang mga bata sa para ipakita po ang nakikita ninyong Ito ba ay ginagawa mo sa
bawat larawan. pakikipagkapwa. sitwasyon na nagpapakita pamamagitan lamang ng
ng pakikipag kapwa tao? pagpili sa dalawa o higit
pang mga bagay at
pagtanggap sa anumang
kalalabasan nito?
C. Pag-uugnay ng Pag-usapan ang mga Sino-sino ang nakikita Panoorin ang video Ngayong panahon ng Halimbawa ang iyong
mgahalimbawasabagonga larawan ninyo sa larawan / https:// Pandemya alamin natin pinsan ay niyayaya kang
ralin napanood? www.youtube.com/ kung paano makipapakita maglaro at magbisekleta
Ano ang inyong watch?v=TagMycU9iRM ang pakikipag kapwa tao. sa labas pero alam mo na
mararamdaman kung bawal pa lumabas ang
makikita ninyo sila? mga batang katulad mo
Ano ang inyong gagawin dahil meron pa ring banta
kung sila ang inyong ng Covid 19 alin kaya ang
makakasalamuha? pipiliin mo? Ano ang dapat
Mayroon ka bang mong isaalang alang sa
maitutulong sa kanila? pagbibigay mo ng pasiya?
Paano?
D. Pagtalakaysabagongkons Sinu-sino ang nakikita nyo Ipamulat sa mga bata na Tingnan ang mga Noong panahon ng Kung nahihirapan kang
epto at paglalahad ng sa larawan? kailangan nating maging larawan sa napanood pandemya maraming magbigay ng iyong pasya
bagongkasanayan # 1 Mayroon ba kayong mga sensitibo sa ninyong video. mga tao ang nawalan ng dahil sa murang edad
kilalang kagaya ng nasa ating mga nakakasama at hanap-buhay, nagkasakit maaari kang magtanong at
larawan? nakakasalamuha sa ating at halos wala na makain. humingi ng tulong sa
Nakakasalamuha nyo ba kapaligiran. nakatatanda dahil sila ang
sila araw-araw? makakatulong sa iyo para
maipaliwanag kung paano
magbigay ng wastong
pasiya. Sa pamamagitan
nito ay unti-unting
mahuhubog ang iyong
kakayahan sa pagbibigay
ng wastong pasiya na
magbibigay sa iyo ng
kaligayahan.
E. Pagtalakaysabagongkons Paano nyo sila Basahin ang mga sitwasyon Ano-ano ang Tingnan ang mga larawa Sagutin ang Subukin sa
epto at paglalahad ng pinakikitunguhan o sa pahina 79 - 80 ng magandang naidudulot ating aalamin ang mga pahina 4
bagongkasanayan # 2 pinakikisamahan? modyul. nito? naitulong ng mga ito
Talakayin ang bawat isa May mga dir in bang noong panahon ng
gamit ang graphic maganda ang naidudulot pandemya.
organizer. ayon sa iyong
napanood?

F. PaglinangsaKabihasaan Ano ang inyong Basahin ang mga sitwasyon Sa unang larawan Naging madali ba sa iyo na
(Tungosa Formative nararamdaman sa tuwing sa pahina 83 - 84. Ipakikita makikita ang pagbibigay sundin ang maga panuto?
Assessment) makakakita o ng mga ng mga donasyon para Bakit?
nakakasalamuha ng bata ang kanilang sa mga tao na
ganitong mga tao? Bakit? damdamin sa sitwasyon sa naapektuhan ng Covid. Naniniwala ka ba na kaya
pamamagitan ng T mong magbigay ng
role playing. ingnan ang larawang ito, Sa pangalawa ay ang wastong pagapapsiya o
iyong ipahayag ang nasa pagbibigay ng Anti-gen magbigay ng desisyon?
isip mo batay sa sa mga taong may Bakit?
nakikitang larawan. sintomas para maiwasan
ang paghahawahan.

Nagkaroon din ng check


poit para maiwasan ang
labas-pasok ng mga tao
sa komunidad.

Sa
larawang ito ano ang
ipinapakita?
G. Paglalapat ng aralinsa Bilang isang mag-aaral ano Gawin ang Hanap-Kaibigan Piliin mo sa larawan Sa mga larawan sa itaas Sagutan ang Pagyamanin
pang-araw-arawnabuhay sa iyong palagay ang na matatagpuan sa modyul kung alin ang nais mong sa palagay mo nagpakita sa pahina 5
maitutulong mo sa kanila? pahina tularan.Bakit? ba sila ng pakikipag-
Paano? 85. Sa loob ng 15 minuto, kapwa tao?
ang mga mag-aaral ay
hahanap ng
kanilang kaibigan. Isusulat
ng kaibigan ang kanyang
pangalan

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipapakita ang Ating Tandaan Tandaan: Sa kahit anong panahon Basahin ang Tandaan sa
pagmamahal sa iba’t-ibang Dapat nating ipakita sa Ang mgandang o paraan maaari tayong pahina 8
taong iyong ating mga kapitbahay, naidudulot ng magpakita ng
nakakasalamuha? kamag-anak at kamag-aral pakikisama ay pagkakapwa-tao.
ang pagiging magiliw at nararamdaman natin na
palakaibigan ng may may mapagsasabihan
pagtitiwala. Ipadama tayo ng sikreto o
nating sila ay ating mahal. problema.
Nadarama at nauunawaan
natin ang kanilang mga
damdamin.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) kung Magbigay ng pagtataya Piliin ang titik ng tamang Sabihin kung Tama o Mali Sagutan ang Paunalrin
tama ang isinasaad sa gamit ang “Subukin Natin” sagot. ang ipinapahayag. pahina 7
pangungusap at X kung sa pahina 86 1. Ano ang marapat na ___1. Kung may
hindi. ng modyul pakikitungo sa kapwa? maitutulong sa kapwa ay
_____1. Kailangan nating A.nakabatay sa estado kusang loob na
pakitunguhan an gating ng tao sa lipunan magbigay.
mga kapitbahay. B.nakasalalay sa __2. Itago ang mga labis
_____2. Huwag papuntahin kalagayang pang na pagkain hanggang
sa bahay ang mga kamag- ekonomiya mabulok.
anak. C.pagtrato sa kaniya ng ___3. Kung gusting
____3. Tulungan ang may paggalang at kumustahin ang kaibigan
kamag-aara kung sila ay dignidad at bawal pa ang face to
nahihirapan sa aralin. D.pagkakaroon ng face maaari mo siyang
____4.Ipaghanda nag inklinasyon na maging tawagan sa telepon.
maiinom o makakain ang mapag-isa ___4. Maglaro sa
bisitang dumarating kung kaibigan sa labas ng
kinakailangan. 2.Mayroong mga bagay bahay kahit may
_____5. Kausapin ang na maaari nating ibigay kumakalat pa na virus.
bagong kamag-aaral. ng higit pa sa itinakda ____5. Tumulong sa
ng karapatan at paglilinis ng bahay sa
katarungan, ito ay ang mga kasamahan para
mga bagay na ayon sa maiwasan ang virus.
ating pagmamalasakit at
pagmamahal sa kapwa.
Alin sa mga sumusunod
ang nagpapakita nito?
A.Pagbibigay regalo sa
may kaarawan at tuwing
pasko
B.Pagpapabayad sa mga
bagay na kinuha sa
tindahan
C.Paniningil sa bayad sa
pagtulong sa kapwa
D.Pagpapautang

3.Alin sa mga
sumusunod ang hindi
nagpapakita ng
makabuluhang
pakikipagkapwa?
A. pag-unawa ng tao sa
kapwa
B.Pagmamalasakit sa
kapakanan ng may
kapansanan
C.Espesyal na pagkagiliw
sa nakaaangat sa
lipunan
D.Pagtulong at
pakikiramay sa kapwa

4.Alin sa mga
sumusunod ang
magandang simula ng
makabuluhang
pakikipagkapwa?
A. Pakikipagtalo
B. Pakikipag-away
C. Pakikipagrelasyon
D. Pakikipagkaibigan

5. Alin ang hindi


nagpapakita ng
pakikipagkapwa tao?

A.

B.

c.
J. Karagdagang Gawain Ipabasa nang sabay-sabay Mga gamit sa paaralan at
para satakdang-aralin at ang “Gintong Aral”. pamayanan, Ibalik ng
remediation Maaaring sipiin ito maayos kapag hindi
sa isang kartolina at ipaskil kailangan.
sa lugar na nakikita ng mga
bata upang
maisaulo at maisagawa.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like