You are on page 1of 6

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: November 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa kahalagahan ng pagiging sensitibo pagunawa
sa damdamin at pangangailangan ng sa damdamin at pangangailangan ng sa damdamin at pangangailangan ng sa damdamin at pangangailangan ng sa kahalagahan ng
iba, pagiging magalang sa kilos at iba, pagiging magalang sa kilos at iba, pagiging magalang sa kilos at iba, pagiging magalang sa kilos at pagiging sensitibo
pananalita at pagmamalasakit sa pananalita at pagmamalasakit sa pananalita at pagmamalasakit sa pananalita at pagmamalasakit sa sa damdamin at
kapwa kapwa kapwa kapwa pangangailangan
ng iba, pagiging
magalang sa kilos
at pananalita at
pagmamalasakit sa
kapwa
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang wasto at tapat na Naisasagawa ang wasto at tapat na Naisasagawa ang wasto at tapat na Naisasagawa ang wasto at tapat na Naisasagawa ang
pakikitungo at pakikisalamuha sa pakikitungo at pakikisalamuha sa pakikitungo at pakikisalamuha sa pakikitungo at pakikisalamuha sa wasto at tapat na
kapwa kapwa kapwa kapwa pakikitungo at
pakikisalamuha sa
kapwa
C. Mga Kasanayan sa 7. Nakapagbabahagi ng sarili sa kalagayan ng kapwa tulad ng:
Pagkatuto 7.1. antas ng kabuhayan
. 7.2. pinagmulan
7.3. pagkakaroon ng kapansanan

EsP2P- IIc – 7
II. NILALAMAN Lahat Tayo ay Mahalaga
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang tsart tsart tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN
Subukin Suriin Isaisip Tayahin Lingguhan
g
Panuto: Nakikilala mo ba ang mga Ang mabuting pakikitungo sa kapuwa Panuto: Iguhit sa loob ng kolum ang Panuto: Iguhit sa loob ng bilog Pagsusulit
nasa larawan? ay pagtugon bituin kung ang sitwasyon ay ang araw kung ang
Tukuyin kung sino-sino ang mga nasa sa pangangailangan ng iba. Ito ay hindi nagpapakita ng tamang pakikitungo sa sitwasyon ay nagpapakita ng
larawan. Piliin ang letra ng tamang naghihintay ng kapuwa at buwan naman kung hindi. mabuting pakikitungo sa
sagot at isulat sa sagutang papel. anumang kapalit at nakahanda kang Gawin ito sa iyong sagutang papel. kapuwa at iguhit naman ang
kidlat kung hindi.
ibahagi ang iyong
Ilagay ang sagot sa iyong
sarili. Sapagkat ang pagtulong sa
sagutang papel.
kapuwa ay
kaligayahan ng ating puso. Dahil sa
katangiang ito,
marami tayong magiging kakilala at
kaibigan.
Balikan Pagyamanin Isagawa Karagdagang Gawain
Panuto: Maglagay ng bilang 1-5 sa
Balikan Panuto: Isulat sa iyong papel iyong sagutang papel. Sa bawat Panuto: Basahin ang sumusunod na Panuto: Basahin isa-isa ang mga
ang letrang T kung ang sitwasyon ay bilang, ilagay ang tsek (✓) kung ang sitwasyon. Kung ikaw parirala na nasa loob ng
nagpapakita ng tamang pakikitungo sa ipinapakita ng larawan ay mabuting ang nasa sitwasyon na ito ano ang ulap. Kulayan ng asul ang iyong ulap
kapuwa at M ang isulat kung mali. pakikitungo sa kapuwa, at ekis (x) iyong gagawin? Piliin kung ito ay
______ 1. Tinulungan ni Ana sa naman kung hindi. ang letra ng tamang sagot at isulat ito nagpapakita ng kabutihan sa kapuwa
pagtawid ang isang kapitbahay nilang sa iyong sagutang at pula ang iyong
matandang babae. papel. ikulay kung hindi. Gawin ito sa iyong
______ 2. Pinakain ni Danny ang 1. May nakita kang matandang bulag sagutang papel.
pulubi sa harap ng kanilang na babae na
tarangkahan. gustong tumawid sa kalsada.
______ 3. Kinaibigan ni Nina ang A. Hindi na lang papansinin ang
katutubong kaklase. ______ 4. Itinuro matandang bulag
ni Ema ang daan sa naliligaw na na babae.
matandang lalaki. B. Tutulungan ang matandang bulag
______ 5. Binigyan ni Boyet ng laruan na babae na
ang katutubong kapitbahay. makatawid sa kalsada.
C. Tatawag ng ibang bata para siya
Tuklasin ang tumulong
sa matandang bulag na babae.
Basahin ang maikling kuwento tungkol D. Magmamano ako sa matandang
sa isang bulag na
batang huwaran. Alamin kung ano- babae.
ano ang mga 2. Nababasa sa ulan ang kaklase mong
kabutihang kaniyang nagawa. katutubo.
A. Pasisilungin ko siya sa aking
payong.
B. Hindi ko siya pasisilungin sa aking
payong.
C. Hindi ko siya papansinin.
D. Papayuhan ko siya na tumakbo na
lang.
3. Napansin mo na hindi
nagpapalit ng damit ang
kaklase mo.
A. Bibigyan ko siya ng mga
damit na hindi ko na
ginagamit.
B. Bibilihan ko siya ng mga
bagong damit.
C. Papayuhan ko siya na palagi
siyang magpapalit
ng damit.
D. Lalayuan ko siya.
4. Nakita mong walang baon
ang iyong kamag-aral na
katutubo.
A. Ibibigay ko sa kaniya ang
lahat ng baon ko.
B. Hahatian ko siya sa baon ko.
C. Sasabihan ko siya na
humingi siya ng baon sa iba
naming kaklase.
D. Bibigyan ko siya ng pera
para may pambili siya ng
baon niya.
5. Gustong sumali sa inyong
laro ang kapitbahay mong
marungis.
A. Isasali namin siya sa aming
laro.
B. Hindi namin siya isasali sa
aming laro.
C. Paaalisin namin siya.
D. Isasali namin siya pero siya
ang laging taya.
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like