You are on page 1of 5

School: BITAUG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: GLENNEN JANE G. SUBAAN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 9-13, 2023 Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging
magalang sa kilos at pananalita at pagmamalasakit sa kapwa

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga kilos at gawaing nagpapakita ng pagmamalasakit sa kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga kilos at gawaing nagpapakita ng Nakapagbibigay ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pagmamalasakit sa mga kasapi ng paaralan at pamayanan lingguhang pagsusulit
EsP2P- IIg – 12
II. NILALAMAN Aralin 8 Lingguhang Pagsusulit
Malasakit Mo, Natutukoy at Nararamdaman Ko!
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 CGp 33 K-12 CGp 32 K-12 CGp 32 K-12 CGp 32
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang 57-59 55-56 55-56 55-56
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 137-146 131-135 131-135 131-135
4. Karagdagang Kagamitan Edukasyon sa Pagpapakatao 1. GMRC 1 (Patnubay ng 1. GMRC 1 (Patnubay ng 1. GMRC 1 (Patnubay ng
mula sa portal ng Learning 2. Tagalog. 2013. pp.137- Guro). 1996. pp. 87-96.* Guro). 1996. pp. 87-96.* Guro). 1996. pp. 87-96.*
Resource 146 2. Edukasyon sa Wastong 2. Edukasyon sa Wastong 2. Edukasyon sa Wastong
Pag-uugali at Kagandahang Pag-uugali at Kagandahang Pag-uugali at Kagandahang
Asal 1 (Batayang Aklat). Asal 1 (Batayang Aklat). Asal 1 (Batayang Aklat).
1997. pp. 129- 1997. pp. 129- 1997. pp. 129-
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, tarpapel, mp4, Larawan, tarpapel Larawan, tarpapel Larawan, tarpapel
audio recorder
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipaawit ang “ Pananagutan “ Paano niyo maipakikita ang Magbigay ng mga sitwasyon Bakit mahalagang
at/o pagsisimula ng bagong aralin. pagiging matulungin sa kung paano mo maipapakita maisabuhay ang
kapwa? ang iyong pagmamalasakit pagmamalasakit sa kapwa?
sa kapwa maging sa iyong Bakit mahalagang tumulong
guro at mga magulang sa sa iyong kapwa? Kaya mo
iyong munting kaparaanan? bang mabuhay ng mag-isa
na hindi humihingi ng
tulong at humingi ng
malasakit sa iyong kapwa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan na ba ninyong Ipaawit muli ang Awitin ang “Pananagutan” Magpapaskil ng isa o higit
tumulong sa kapwa? “Pananagutan “ pang larawan na
Paano ninyo ito ginawa? nagpapakita ng
pagmamalasakit sa kapwa.
Maaring magsaliksik sa
internet ng mga larawan o
video na maipakikita ang
pagmamalasakit sa kapwa .
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng mga larawan Pagbasa ng kuwentong Muling balikan ang Ano ang gagawin niyo sa
bagong aralin. ng pagtulong sa ibang tao. Matulungin si Jay-ar. kwentong “Matulungin si susunod na sitwasyon?
Jay-ar” Naligaw si Lola Tinay.
ni I. M. Gonzales Tulungan natin siyang
Basahin ito at isaisip nang makabalik sa kanyang
mabuti. bahay sa kalye Magallanes.
1. Kanino nagpakita ng Sundan ang tamang daan sa
pagmamalasakit si Jay-ar? maze o liko-likong daan at
2. Tama ba ang kanyang kulayan ng dilaw na krayola
ginawa? patungo sa kalye
3. Kaya mo rin bang gawin Magallanes.
ang ginawa ni Jay-ar?
4. Bakit kailangan mong
magmalasakit saiyong mga
kamag-aral?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag-usapan ang larawan. Pagtalakay sa kuwento Pangkatin sa apat ang Ano ang nararamdaman
paglalahad ng bagong kasanayan #1 inyong klase at maghanda niyo sa pagtulong niyo kay
ng pangkatang gawain sa Lola Tinay na makabalik sa
loob ng 15 minuto. Ipakita kanyang bahay sa kalye
sa klase ang inyong inihanda Magallanes?
sa loob ng 3 minuto.
Pangkat 1
Magsadula ng isang eksena
na nagpapakita ng
pagmamalasakit sa isang
bulag.
Pangkat 2
Iguhit sa loob ng isang
kahon ang mga bagay na
nais ninyong ibigay sa mga
biktima ng baha.
Pangkat 3
Lumikha ng isang tugma na
may apat na linya na
tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga
kamag-aral.
Pangkat 4
Magbigay ng tatlong kilala
ninyong tao na nagpakita ng
pagmamalasakit sa kapwa.
Sabihin kung paano niya ito
ginawa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tingnan ang mga larawan sa Nasiyahan ba kayo sa Masaya bang makatulong at
paglalahad ng bagong kasanayan ibaba. Sabihin kung alin sa ipinakita ng bawat pangkat? magmalasakit sa iyong
#2 mga ito ang tamang gawin Bakit? Ano-ano ang kapwa? Bakit?
ng isang batang tulad mo. natutunan niyo sa ipinakita
Isulat ang letra ng tamang ng bawat grupo?
sagot sa inyong kuwaderno.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ipinakikita sa mga Dapat bang magmalasakit Maari ka na bang
(Tungo sa Formative Assessment) larawan? ka sa iyong mga magpakita ng higit na
Alin sa mga ito ang magulang ,kapatid, kaibigan pagmamalasakit sa kapwa?
nagpapakita ng ,kamag-aral at ibang tao ang Ano-ano ang mga paraan
pagmamalasakit sa mga isang mag-aaral na tulad upang makatulong at
kasapi ng paaralan? mo? Bakit? maisabuhay ang
Alin naman ang nagpapakita pagmamalasakit sa iyong
ng pagmamalasakit sa kapwa?
kasapi ng pamayanan? Bakit kailangan mo itong
gawin?

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipapakita ang Anu-ano ang mga sitwasyon Dugtungan ang mga
araw-araw na buhay pagmamalasakit sa kapwa? kung saan maipapakita niyo pangungusap na tumutukoy
ang pagmamalasakit sa sa iyong pagmamalasakit sa
inyong kapwa?Dapat ba mga kasapi ng paaralan at
natin itong tandaan at pamayanan. Isulat ang
isabuhay? iyong sagot sa kuwaderno.

1.Nadapa ang kamag-aral


kong si Red kaya nilapitan
ko siya upang __________.
2. Nahihirapang tumawid
ang isang lolo sa kalsada
kaya ____________.
3. Darating na ang trak,
nahihirapang magdala ng
maraming sako ng basura
ang dyanitor ng paaralan
kaya ___________.
H. Paglalahat ng Aralin Maipakikita natin ang Maipakikita ang Bakit mahalagang Basahin ang muli ang
pagmamalasakit sa mga pagmamalasakit sa mga maisagawa ang “Ating Tandaan” nang
kasapi ng paaralan at kasapi ng paaralan at pagmamalasakit sa kapwa? sabay-sabay hanggang sa
pamayanan sa pamamagitan pamayanan sa pamamagitan ito ay maisaulo ng mga
ng ating mga kilos at n gating mga kilos at bata.
gawain. Gawain.

I. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain: Ipagawa ang Gawain 1 sa Iguhit ang tatlong puso sa Pasagutan ang Subukin
Dula-dulaan tungkol sa pahina 141. iyong kuwaderno. Isulat Natin sa pahina 145 sa LM
aralin. ang sagot sa sumusunod na sa teksbuk.
( Tingnan ang rubriks ) tanong.
1. Ano ang iyong
nararamdaman tuwing
nagpapakita ka ng
pagmamalasakit sa iyong
mga kamag-aral?
2. Ano ang iyong
mararamdaman kapag may
nakikita kang batang
pinagtatawanan? Bakit?
3. Kung ikaw naman
angmakakatanggap ng
pagmamalasakit mula sa
iyong kamag-aral, anoang
mararamdaman mo?

J. Karagdagang Gawain para sa Isaulo ang Gintong Aral:


takdang-aralin at remediation Mga kasapi ng paaralan at
pamayanan, ating mahalin
at pagmalasakitan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

REVIEWED AND CHECKED BY:

MONITORED AND OBSERVED


BY:

You might also like