You are on page 1of 12

Paaralan SITIO MATA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Guro TERESITA A. HAPA Asignatura
(Pang-araw-araw na Tala Sa Pagtuturo)
Petsa/Oras WEEK 9 JAN. 23-27,2023 Markahan

Lunes Martes Miyerkules


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa k
Pangnilalaman pagmamalasakit sa kapwa

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang mga kilos at gawaing nagpapakita ng pagmamalasakit sa kapwa


Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagmamalasakit sa kasapi ng paaralan at pamayanan sa iba’t ibang paraan EsP2P- IIh-i – 13
Pagkatuto
Pagmamalasakit sa Kapwa (Concern for Others)
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian MELC p. 79-80 MELC p. 79-80 MELC p. 79-80
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 60-62
2. Mga pahina sa Kagamitang
146-154 146-154 146-154
Pang – mag -aaral

3. Mga pahina sa teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, powerpoint

IV. PAMAMARAAN

larawang nagpapakita ng Magbigay ng mga


A. Balik – Aral sa nakaraang pagmamalasakit sa pangungusap tungkol sa mga
kapwa, krayola para sa mga
aralin at/ o pagsisimula ng iguguhit, iba’t ibang babasahin at
larawan sa ibaba. Naipapakita
bagong aralin ba ang mga larawan ang
dyaryo, laptop (optional) pagmamala-sakit sa kapwa?
larawang nagpapakita ng Magbigay ng mga
A. Balik – Aral sa nakaraang pagmamalasakit sa pangungusap tungkol sa mga
kapwa, krayola para sa mga
aralin at/ o pagsisimula ng iguguhit, iba’t ibang babasahin at
larawan sa ibaba. Naipapakita
bagong aralin ba ang mga larawan ang
dyaryo, laptop (optional) Paano mo maipapakita ang pagmamala-sakit sa kapwa?
pagmamalasakit mo sa iyong
kapwa?
Basahin at isaulo ang Gintong Itanong sa mga bata: 1. Nagmamalasakit ka ba sa
Aral: a. Naranasan na ba ninyong mga kasapi ng paaralan at
Mga kasapi ng paaralan at magmalasakit sa inyong kapwa? pamayanan?
pamayanan, b. Paano ninyo ito ginawa? 2. Paano mo ito ginagawa?
ating mahalin at pagmalasakitan. c.May kilala ba kayong mga batang 3. Bakit kailangan mong
B. Paghahabi sa layunin ng aralin maykapansanan? magmalasakit sa kanila?
d.Ano ang inyong ginagawa kapag
maynakasabay kayong may
kapansanan sa paglalakad?

Muling balikan ang kwentong


“Halika, Kaibigan”ni I. M.
Sa nakaraang aralin, natutuhan Muling balikan ang kwentong Gonzales
mo na ang mga paraan upang “Halika, Kaibigan 1. Sino ang nagmalasakit sa
ikaw ay magkaroon ng malasakit ni I.M. Gonzales” batang may kapansanan?
sa iyong kapwa. Sa araling ito ay Basahin ito at isaisip nang mabuti. 2. Paano niya ipinakita ang
C. Pag-uugnay ng mga higit mong maipapakita ang pagmamalasakit?
halimbawa sa bagong aralin pagmamalasakit sa mga kasapi ng 3. Dapat bang ipagmalaki ang
paaralan ginawa ni Kaloy? Bakit?
at pamayanan sa iba’t ibang 4. Ano naman ang ginawa ni
paraan. Pam?
5. Dapat bang tularan si Pam?
Bakit?

Tingnan ang larawan sa ibaba. Muling talakayin ang kwento.


Sabihin kung ano ang nakikita mo1. Sino ang nagmalasakit sa batang Gawain 1
sa larawan.Tama ba itong gawin may kapansanan? Humanap ng mga larawan na
ng isang batang tulad mo? 2. Paano niya ipinakita ang nagpapakita ng
pagmamalasakit? pagmamalasakit sa kapwa.
D. Pagtalakay ng bagong 3. Dapat bang ipagmalaki ang Ipaliwanag sa klase kung
konsepto at paglalahad ng ginawa ni Kaloy? Bakit? paano naipakita ang
bagong kasanayan # 1 4. Ano naman ang ginawa ni Pam? pagmamalasakit.
5. Dapat bang tularan si Pam? Bakit?
6. Kaya mo din bang gawin ang
ginawa ni Kaloy?
7. Dapat bang pagmalasakitan ang
batang may kapansanan?
Ano ang ipinakikita sa larawan? Bilang isang mag-aaral, Magpasya ka!
Nagpapakita ba ito ng magbigay ng pangungusap kung Pagmasdan ang mga larawan.
pagmamalasakit sa iyong kapwa saan at kailan maaari mong Basahin ang sumusunod na
bata? maisagawa ang pagkakaroon mo sitwasyon at sabihin kung ano
Bakit mahalaga ang pagpapakita ang iyong gagawin.
ng pagmamalasakit sa iyong ng malasakit sa iyong mga
kapwa bata? magulang, guro, kamag-aral , A. Magkakaroon ng libreng
kaibigan , kakilala at kamag- gamutan sa inyongbarangay.
E. Pagtalakay ng bagong anak. Darating ang mga
Ano ang ipinakikita sa larawan? Bilang isang mag-aaral, Magpasya ka!
Nagpapakita ba ito ng magbigay ng pangungusap kung Pagmasdan ang mga larawan.
pagmamalasakit sa iyong kapwa saan at kailan maaari mong Basahin ang sumusunod na
bata? maisagawa ang pagkakaroon mo sitwasyon at sabihin kung ano
Bakit mahalaga ang pagpapakita ang iyong gagawin.
ng pagmamalasakit sa iyong ng malasakit sa iyong mga
kapwa bata? magulang, guro, kamag-aral , A. Magkakaroon ng libreng
kaibigan , kakilala at kamag- gamutan sa inyongbarangay.
E. Pagtalakay ng bagong anak. Darating ang mga
konsepto at paglalahad ng pampublikongdoktor at
bagong kasanayan # 2 narses.
Paano ka makatutulong sa
iyong mga
kabarangay?
Magbigay ng mga paraan
kung paano mo ito gagawin.

Dapat bang magmalasakit ka


sa iyong mga
Nagagawa mo bang magulang ,kapatid,
magmalasakit sa kapwa mo bata? Ano kaya ang mararamdaman mo kaibigan ,kamag-aral at ibang
F. Paglinang sa Kabihasaan Gaano mo kadalas ginagawa ang tao ang isang mag-aaral na
kung ikaw naman ay
(Tungo sa Formative pagmamalasakit sa ibang tao? pinagmalasakitan din ng iyong tulad mo? Bakit?
Assessment 3) Bakit kailangang magmalasakit ka kapwa?
sa iyong sa kapwa?

1. Sino ang nagmalasakit sa 1. Nagmamalasakit ka ba sa mga Anu-ano ang mga sitwasyong


batang may kapansanan? kasapi ng paaralan at pamayanan? nasa larawan sa itaas kung
2. Paano niya ipinakita ang 2. Paano mo ito ginagawa? saan naipakita ang
pagmamalasakit? 3. Bakit kailangan mong pagmamalasakit sa kapwa?
3. Dapat bang ipagmalaki ang magmalasakit sa kanila? Dapat ba natin itong tandaan
ginawa ni Kaloy? Bakit? at isabuhay?
4. Ano naman ang ginawa ni
Pam?
5. Dapat bang tularan si Pam?
Bakit?
6. Kaya mo din bang gawin ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang- ginawa ni Kaloy?
araw-araw na buhay 7. Dapat bang pagmalasakitan
ang batang may kapansanan?
pagmamalasakit? 3. Bakit kailangan mong pagmamalasakit sa kapwa?
3. Dapat bang ipagmalaki ang magmalasakit sa kanila? Dapat ba natin itong tandaan
ginawa ni Kaloy? Bakit? at isabuhay?
4. Ano naman ang ginawa ni
Pam?
5. Dapat bang tularan si Pam?
Bakit?
6. Kaya mo din bang gawin ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang- ginawa ni Kaloy?
araw-araw na buhay 7. Dapat bang pagmalasakitan
ang batang may kapansanan?

Ating Tandaan
Dapat tayong magpakita ng
pagma-malasakit sa mga kasapi
ng paaralan at pamayanan sa Basahin ang Ating Tandaan nang Bakit mahalagang
H. Paglalahat ng Aralin lahat ng pagkakataon. Ito‟y sabay-sabay hanggang sa ito ay magmalasakit sa kapwa?
maipakikita natin sa pagtulong sa maisaulo ng mga bata.
kanila sa oras ng
pangangailangan.

Kaya mo bang magmalasakit sa mga Isipin mo na ikaw ang may-ari ng


kasapi ng paaralan at pamayanan? mga nasa larawan. Sa isang bond
Sabihin ng pasalita kung alin sa paper, iguhit at ipaliwanag kung
sumusunod na larawan ang kaya alin sa mga ito ang iyong ibibigay
mong gawin. bilang donasyon sa biktima ng
kalamidad?

Isipin mo na ikaw ang may-ari ng


Basahin ang sumusunod na mga nasa larawan. Sa isang bond
paper, iguhit at ipaliwanag kung
sitwasyon. Isulat sa iyong alin sa mga ito ang iyong ibibigay
sagutang papel ang letra ng iyong bilang donasyon sa biktima ng
sagot. kalamidad?
1. Hindi pumasok ang aking
kamag-aral sapagkat may sakit.
A. Dadalawin ko siya.
B. Hindi ko siya pupuntahan dahil
I. Pagtataya ng Aralin wala akong dadalhin.
2. Nakita kong napapagod ang
aking guro at marami pa siyang
ginagawa.
A. Mag-iingay ako.
B. Susundin ko ang mga
ipinagagawa nya. ( tingnan ang
alin sa mga ito ang iyong ibibigay
sagutang papel ang letra ng iyong bilang donasyon sa biktima ng
sagot. kalamidad?
1. Hindi pumasok ang aking
kamag-aral sapagkat may sakit.
A. Dadalawin ko siya.
B. Hindi ko siya pupuntahan dahil
I. Pagtataya ng Aralin wala akong dadalhin.
2. Nakita kong napapagod ang
aking guro at marami pa siyang
ginagawa.
A. Mag-iingay ako.
B. Susundin ko ang mga
ipinagagawa nya. ( tingnan ang
tarpapel )

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng iba pang

gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na

nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na

magpapatuloy sa

remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang

pagtuturo ang nakatulong ng


lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking

naranasan na nasolusyunan sa

tulong ng aking punongguro at


superbisor?

G. Anong kagamitang panturo

ang aking nadibuho na nais

kong ibahagi sa mga kapwa ko

guro?

Prepared by:
TERESITA A. HAPA
Teacher
2
ESP
IKALAWANG MARKAHAN

Huwebes Biyernes

n at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa kilos at pananalita at


a kapwa

pakita ng pagmamalasakit sa kapwa

t pamayanan sa iba’t ibang paraan EsP2P- IIh-i – 13

ncern for Others)

SECOND PERIODICAL TEST SECOND PERIODICAL TEST

rpoint

Song
Song

Setting of standard

GIVING INSTRUCTION Giving of instruction

SUPERVISING THE TEST

Supervising the test


Maari ka na bang magpakita ng
higit na pagmamalasakit sa
kapwa?
Ano-ano ang mga paraan upang
pagmalasakitan mo ang iyong
kapwa?
Bakit kailangan mo itong gawin?

Sumulat ng pangungusap tungkol


sa ipinahihiwatig ng mga
sumusunod na larawan tungkol
sa pagmamalasakit sa kapwa.

Show honesty in answering the


test questions
sa pagmamalasakit sa kapwa.

Show honesty in answering the


test questions

Recording the test result


Recording the test result

Challenge the pupils for the next


test.
Checked by:
OLIVER S. FRANCISCO
School Head

You might also like