You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Bataan
Samal District
SAPA ELEMENTARY SCHOOL

School Sapa Elementary School Grade Level III

Grades 1 to 12 Daily Teacher Ace M. Dela Vega Learning Area ESP/HGP


Lesson Log
Teaching Dates Week 2-November 13-17, 2023 Quarter 2nd
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa 1. pagmamalasakit sa kapwa 2. pagiging matapat sa kapwa 3. pantay-pantay na
Pagganap pagtingin

C. Mga Kasanayan Nagbibigay ng pagkakataon upang Nagbibigay ng pagkakataon Naibabahagi ang mga aral na Naibabahagi ang mga aral na Learners answer the
sa Pagkatuto sumali at lumahok sa mga palaro upang sumali at lumahok sa natutunan mula sa sariling natutunan mula sa sariling assessment with 80%
at iba pang paligsahan sa mga palaro at iba pang karanasan na nakamit sa karanasan na nakamit sa accuracy.
pamayanan. (EsP3P-IIc-e-15) paligsahan sa pamayanan. Pamilya at komunidad na Pamilya at komunidad na
(EsP3P-IIc-e-15) makatutulong sa akademikong makatutulong sa akademikong
tagumpay (HGA-IIc-3) tagumpay (HGA-IIc-3)

II. Nilalaman
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang charts charts charts charts Worksheets
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Sa iyong sagutang papel, gumawa Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang ESP
nakaraang aralin at/o ng graphic organizer na katulad ng aralin. aralin.
nasa ibaba. Kompletuhin ito sa Basahin ang bawat sitwasyon.
pagsisimula ng bagong Paano mo maipakikita ang
aralin. pamamagitan ng paglalagay ng
mga pamamaraan ng pagmamalasakit sa mga may
pagpapadama ng malasakit sa kapansanan. Piliin ang tamang
iyong kapuwa na may sagot sa loob ng kahon sa
karamdaman. Ilagay din sa bawat ibaba. Isulat lamang ang titik
pamamaraan kung ito ay nagawa sa sagutang papel.
na, ginagawa na, o hindi pa
nagagawa. a. Tulungan ang batang pipi na
matawag ang pansin ng
b. Pagganyak o anuto: Basahin ang salaysay. Ang bawat batang kagaya mo
drayber upang makababa siya
Espesyal Mamon si Mon ni ay may iba’t ibang karanasan.
Paghahabi sa layunin ng sasakyan.
Genelly A. Priagola Mga karanasang maaring mula
ng aralin/Motivation sa ating pamilya o sa b. Hangaan ang angking
Panuto: Sagutin ang mga tanong
komunidad na ating talento at gawing inspirasyon.
tungkol sa nabasang salaysay.
kinabibilangan. Bawat
Isulat ang sagot sa papel. c. Suportahan ang kaklase at
karanasan ay may mga aral
1. Ano ang kakaibang kondisiyon tayong natututunan. tulungan sa tuwing
ni Mon? nahihirapan sa pagkilos.

C. Paglalahad o Pag- Ang mga taong may kapansanan Narito ang ilang halimbawa ng d. Hangaan ang kahusayan ng
uugnay ng mga ay bahagi rin ng ating lipunan na mga karanasan mula sa pamilya mga may kapansanan sa kabila
halimbawa sa bagong may mga karapatan tulad natin. at komunidad at ang mga aral na ng kanilang kalagayan
aralin. Gayunpaman, may mga bagay na makakamit sa bawat karanasan
nahihirapan silang gawin dahil sa na maaaring makatulong sa 1. Isinilang na putol ang isang
kanilang kalagayan. Kung kaya’t akademikong tagumpay ng binti ng iyong kaklase. Ngunit
nangangailangan sila ng pag- isang mag-aaral na kagaya mo. sa kabila nito ay hindi siya
unawa, tulong, at malasakit. Ang nagrereklamo. Isa rin siyang
pagmamalasakit sa mga may matalinong bata at palaging
kapansanan ay isang paraan ng nananalo sa paligsahan dahil
pakikipagkapuwa-tao. Maipakikita sa angkin niyang katalinuhan.
ito sa pamamagitan ng pagbibigay
ng simpleng tulong sa kanilang 2. Nakasabayan mong
pangangailangan, at pagbibigay ng sumakay sa traysikel ang
pagkakataon na sila ay makilahok batang pipi. Gusto na niyang
sa mga programang pampaaralan bumaba sa nadaanan ninyong
at pampamayanan simbahan ngunit hindi
naintindihan ng drayber ang
D. Pagtatalakay ng Basahin at intindihin ang mga A. Panuto: Suiin ang
ibig niyang sabihin. 3.
bagong konsepto at sitwasyon. Gumuhit sa iyong sumusunod na karanasan. Iguhit
Nanonood ka ng isang
paglalahad ng bagong sagutang papel ng puso sa bawat ang kung ang karanasan mula
bilang. Kulayan ito ng pula kung sa pamilya at programa sa telebisyon, may
kasanayan #1 isang kalahok na nagpapakita
sa iyong pag-unawa ay
nagpapakita ito ng naman kung mula sa ng kaniyang talento sa
pagmamalasakit sa kapuwa na komunidad na kinabibilangan. pagsasayaw kahit nakaupo siya
may kapansanan, at kulay itim sa wheelchair.
________1. Pagtulong sa
kung hindi.
paglilinis ng ilog o ng tabing 4. May ginanap na paligsahan
1. Nakita mo ang kulay berde sa dagat. ng mga may kapansanan sa
ilaw-trapiko. Tumawid na ang inyong paaralan. Kahit
________2. Pagtupad sa mga
lahat na naghihintay sa gilid ng
nakatakdang gawain gaya ng nahihirapan ay kinaya nila.
kalsada. Napansin mo ang isang
paghuhugas ng pinagkainan,
matandang nahihirapan sa B. Isulat sa patlang ang TAMA
paglilinis ng bahay at iba pa.
pagtawid. Inakay mo siya at sabay kung ang pangungusap ay
kayong tumawid. nagsasaad ng karanasang
makatutulong sa
E. Pagtalakay ng Alin sa mga pangungusap sa pagtatagumpay sa larangan ng
bagong konsepto at loob ng kahon ang akademiko at MALI naman
paglalahad ng bagong makatutulong upang kung hindi. __________ 1.
kasanayan #2 magtagumpay sa larangan ng Maingay at magulo ang lugar
akademiko ang isang batang kung saan kayo nakatirang
katulad mo. Lagyan ng arrow mag-anak. ___________2.
paturo sa larawan. Tuwing may programa kayo sa
1.Pamilyang handang paaralan ay laging naroon ang
suportahan ka sa mga aktibidad iyong magulang at kapatid para
na iyong sinalihan sa inyong ikaw ay suportahan.
Paaralan. ___________3. Tinuturuan ka
F. Paglinang sa Gawain 1 ng ate Linda mo sa pagsagot sa
Kabihasaan tungo sa iyong modyul.
Panuto: Piliin sa loob ng kahon
Formative Assessment ang aral na natutunan sa __________4. Hindi sumasali
larawan sa ibaba. Isulat ito sa sa mga pagpupulong sa PTA
(Independent Practice) ang iyong ina at hinahayaan ka
ilalim ng bawat larawan.
lamang kung kailan mo
gustong sagutan ang iyong
modyul. __________5.
Nagtutulungan kayong
magkakapatid sa mga gawaing-
bahay maging sa mga takdang-
G. Paglalapat ng Tingnan at suriin ang mga Sagutin ang mga tanong sa aralin at mga proyekto na dapat
Aralin sa pang-araw- larawan. Sabihin kung anong ibaba ng mga larawan. Gamitin ipasa sa paaralan.
araw na buhay uri ng kapansanan ang ang RUBRIKS para sa iyong
ipinapakita ng mga ito. Ibigay iskor.
ang saloobin tungkol sa mga
1. Anong aral ang
ito sa pamamagitan ng pagbuo
matututunan/natutunan mo mula
ng parilala sa ibaba. Isulat ito
sa karanasang nasa larawan?
sa iyong sagutang papel.
2. Paano ito makatutulong
upang makapagaral ka ng
maayos at makakuha ng mataas
na grado?

H. Paglalahat ng Maipakikita ang iyong Punan ang patlang upang


Aralin _____________________ sa mga mabuo ang hinihinging kaisipan
taong may kapansanan sa batay sa natutuhan mo sa ating
Generalization pamamagitan ng pagbibigay ng aralin. Pumili ng sagot sa loob
simpleng tulong sa kanilang ng puso.
_______________________, at
pagbibigay ng
____________________na
makilahok sa mga programang
pampaaralan at pampamayanan.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa iyong Panuto: Iguhit ang kung ang
sagutang papel ang titik ng pangungusap ay nakatutulong sa
Evaluation/Assessment tamang sagot sa bawat bilang. akademikong tagumpay ng
1. Sa paanong paraan isang bata at naman kung hindi.
makatutulong sa mga may _______1. Hindi pinapalampas
kapansanan ang pagbibigay ni Aling Caridad ang mga
mo ng malasakit? programa sa paaralan. Lagi
siyang naroon para suportahan
A. Makapagpapagaan ito ng
ang kanyang anak na si Carlo.
kanilang mga gawain at
hanapbuhay.
B. Makapag-iipon sila ng
perang panggastos nila sa
kanikanilang mga luho.
C. Magkakaroon sila ng
malaking halagang pambili ng
mga ari-ariang gusto nila.
2. Kung kapos ka sa pera at
gusto mong tumulong, ano
ang maaari mong maibigay sa
mga kapuwang may
kapansanan?
A. Wala, dahil wala akong
pera.
B. Maaari kong ibigay sa
kanila ang mga panis naming
pagkain.
C. Maaari kong ibigay ang
mga bagay na hindi ko na
ginagamit ngunit maaayos pa.

J. Karagdagang Gumawa ng poster na


gawain para sa nagpapahayag ng
takdang-aralin at pagmamalasakit sa mga may
remediation kapansanan. Gawin ito sa
bond paper.

V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like