You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc

Baitang 9 Paaralan SAN SALVADOR HIGH Baitang 9


Daily Lesson Log SCHOOL
Guro WELITA D. EVANGELISTA Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng SEPTEMBER 1, 2022 Markahan Una
pagtuturo/Oras ESP 9- (8:30-9:30)
IKATLONG SESYON
I.LAYUNIN A. Naipaliwanag ang dahilan kung bakit may lipunang pulitikal
B.Naipaliwanag ang prinsipyo ng subsidiarity
C.Naipaliwanag ang prinsipyo ng Pagkakaisa
A.PAMANTAYANG Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa kung bakit may
PANGNILALAMAN lipunang pulitikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
B. PAMANTAYAN SA Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung ang
PAGGANAP. Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa
pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit
ang case study.
C.PAMATAYAN SA PAGKATUTO NaipaliLiwanag ang:
a. dahilan kung bakit may lipunang pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa EsP9PLIc-2.1
II. NILALAMAN Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
III.KAGAMITANG PANTURO Laptop/Smart TV/Projector
A. SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa gabay ng guro pp.
2.Mga Pahina sa kagamitang pp.6-15
Pang-Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang kagamitan
IV. PAMAMARAAN:
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang layunin ng lipunan? Paano ng aba natin ito makakamit?
B.Paghahabi sa layunin ng Ipabasa ang mga inaasahang maipamamalas ng mag-aaral sa
aralin. kaalaman, kakayahan at pang-unawa.
C.Pag-uugnay ng mga Pagsagot ng crossword puzzle na may kaugnayan sa subsidiarity
halimbawa sa bagong aralin
D.Pagtalalakay ng bagong Basa-suri: Ipabasa at suriin ang sanaysay patungkol sa Prinsipyo ng
konsepto at paglalahad ng Subsidiarity at Pagkakaisa
bagong konsepto #1.
E.Pagtalalakay ng bagong Malayang talakayan
konsepto at paglalahad ng
bagong konsepto #2
F.Paglinang sa kabihasnan Paghinuha ng batayang konspeto sa pamamagitan ng graphic
organizer.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Gamit ang Venn Diagram, paghambingin at ipahalintulad
araw araw na buhay. (Compare and Contrast) ang Prinsipyong Subsidiarity at
Prinsipyong Pagkakaisa.
H.Paglalahat ng aralin Tumawag ng ilang mag-aaral na magbubuod ng kanilang
natutunan/repleksyon patungkol sa aralin.
I.Pagtataya ng aralin. 1. Kapag tayo ay may pagkakaisa, tayo ay nagiging
_____________at buo.

Page 1
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc

2. Ang pagkakaisa ay isang gawain na naglalayon ng iisang puso,


iisang damdamin at iisang
_____________. 3. Tayo ay nagkakaroon ng ____________ hindi
lamang sa ating sarili, sa pamilya pati na rin sa ating bayan. 4. Tayo
rin ay ___________ hindi lamang sa pamilya kundi pati sa ating
ekonomiya. 5. I-rerespeto ang mga ______________ ng bawat isa
at pakinggan ang _________ng bawat isa.
J.Karagdagang Gawain para sa Sa isang kartolina gumawa ng isang slogan na magpapakita ng
takdang aralin. iyong naintindihan tungkol sa paksa ng lipunang pulitikal. Ipakita
din ang kahulugan ng prinsipyong subsidiarity at pagkakaisa..
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na solusyunan
sa tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda Ni: Binigyang-Pansin Ni:

WELITA D. EVANGELISTA JON SYPHER E. EMPEÑO


Teacher III Principal I

Page 2

You might also like