You are on page 1of 4

Paaralan SAN SALVADOR HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADE 9

Guro Gng. WELITA D. EVANGELISTA Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Petsa September 6 & 8, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
DAILY LESSON PLAN Oras: ANAHAW 10:00-11:00 Tuesday & Thursday Linggo IKATL0

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


September 6, 2022 September 8, 2022

I. LAYUNIN A.Naipaliliwanag ang prinsipyo ng A.Natutukoy ang mga prinsipyo ng likas na


subsidiarity at prinsipyo ng pagkakaisa. batas moral.
B. Naipaliliwanag ang mga yugto ng
konsensya.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa kung bakit may lipunang pulitikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa
gamit ang case study.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.NaipaliLiwanag ang: Napapatunayan na:
a. dahilan kung bakit may lipunang a. May mga pangangailangan ang tao na
pulitikal hindi niya makakamtan bilang
b. Prinsipyo ng Subsidiarity indibidwal na makakamit niya lamang sa
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa EsP9PLIc-2.1 pamahalaan o organisadong
2.Natataya ang pag-iral o kawalan sa pangkat tulad ng mga pangangailangang
pamilya, pangkabuhayan, pangkultural, at
paaralan, baranggay, pamayanan, o pangkapayapaan.
lipunan/bansa ng: b. Kung umiiral ang prinsipyo ng Subsidiarity,
a. Prinsipyo ng Subsidiarity mapananatili ang pagkukusa,
b. Prinsipyo ng Pagkakaisa kalayaan at pananagutan ng pamayanan o
EsP9PLIc-2. pangkat na nasa mababang antas
at maisasaalang-alang ang dignidad ng bawat
kasapi ng pamayanan.
c. Kailangan ang pakikibahagi ng bawat tao sa
mga pagsisiskap na mapabuti
ang uri ng pamumuhay sa lipunan / bansa,
lalo na sa pag-angat ng
kahirapan, dahil nakasalalay ang kanyang
pag- unlad ng lipunan (Prinsipyo
ng Pagkakaisa).
(EsP9PL-Id-2.3)
d. Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung
umiiral ang Prinsipyo ng
Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o
nilalabag sa pamilya, paaralan,
pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
(EsP9PL-Id-2.4)
II. PAKSANG - ARALIN Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa

III. KAGAMITANG PANTURO Laptop/Smart TV/Projector Laptop/Smart TV/Projector Laptop/Smart TV/Projector


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p. 1-2
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- p. 3-4
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang layunin ng lipunan? Paano ng Ano ang kahulugan ng prinsipyo ng
pagsisimula ng bagong aralin aba natin ito makakamit? subsidiarity?

B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin ng Ipabasa ang mga inaasahang Ipabasa ang mga inaasahang maipamamalas
aralin maipamamalas ng mag-aaral sa ng mag-aaral sa kaalaman, kakayahan at
kaalaman, kakayahan at pang-unawa pang-unawa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagsagot ng crossword puzzle na may Ipaliwanag ang pahayag “Iyong pagtulong
bagong aralin bilang paglilinaw sa mga kaugnayan sa subsidiarity huwag ka lamang magbigay ng isda, kundi
bagong konsepto turuan mo silang mangisda”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at - Basa-suri: Ipabasa at suriin ang Powerpoint presentation: Mga
paglalahad ng bagong kasanayan sanaysay patungkol sa Prinsipyo ng Pagpapahalagang Kaugnay ng Solidarity at
(Pagtukoy sa unang formative Subsidiarity at Pagkakaisa. Subsidiarity
assessment upang masukat ang lebel ng
kakayahan ng mag-aaral sa paksa)
Suhestiyong Pamamaraan: Tanong at Sagot
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang talakayan. Malayang talakayan.
paglalahad ng bagong kasanayan
(Ikalawang Formative Assessment)
Suhestiyong Pamamaraan: Pangkatang
Gawain(Collaborative Learning)
F. Paglinang sa Kabihasnan(Paglinang sa Paghinuha ng batayang konsepto Paghinuha ng batayang konsepto
kakayahan ng mag-aaral tungo sa
ikatlong formative assessment
Suhestiyong Pamamaraan: Indibidwal na Gawain
G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng aralin sa Gamit ang Venn Diagram, paghambingin Magbigay ng limang sitwasyon ng
pang-araw-araw na buhay. at ipahalintulad (Compare and Contrast) posibleng bunga ng pag-iral at kawalan ng
ang Prinsipyong Subsidiarity at Prinsipyo ng Subsidiarity at
Prinsipyong Pagkakaisa Prinsipyo ng pagkakaisa sa lipunang iyong
kinabibilangan.
H. Paglalahat ng Aralin Tumawag ng ilang mag-aaral na Tumawag ng ilang mag-aaral na magbubuod
magbubuod ng kanilang ng kanilang natutunan/repleksyon patungkol
natutunan/repleksyon patungkol sa sa aralin.
aralin.
I. Pagatataya ng Aralin (Ang pagsusuri ay 1. Kapag tayo ay may pagkakaisa, tayo ay 1.Sa ating lipunan, ano ang nagpapatunay na
kailangang nakabatay sa tatlong uri ng nagiging _____________at buo. naitatali na ng tao ang kaniyang
layunin) 2. Ang pagkakaisa ay isang gawain na sarili sa bagay?
naglalayon ng iisang puso, iisang 2. Bakit nagkukusa tayong mag-organisa at
damdamin at iisang tugunan ang pangangailangan ng
_____________. 3. Tayo ay nagkakaroon nakararami?
ng ____________ hindi lamang sa ating 3. Ano ang makakamit ng Lipunan kung ang
sarili, sa pamilya pati na rin sa ating lahat ng mamamayan ay
bayan. 4. Tayo rin ay ___________ hindi nakikilahok?
lamang sa pamilya kundi pati sa ating
ekonomiya. 5. I-rerespeto ang mga
______________ ng bawat isa at
pakinggan ang _________ng bawat isa.
J. Karagdagang gawain para sa takdang - Sa isang kartolina gumawa ng isang Magsaliksik ng mga pangyayari sa iyong lugar
aralin at remediation kung kinakailangan slogan na magpapakita ng iyong kung saan makikita
naintindihan tungkol sa paksa ng ang pagtutulungan at pagkakaisa ng mga tao
lipunang pulitikal. Ipakita din ang upang makamit ang
kahulugan ng prinsipyong subsidiarity at adhikain ng gawain na iyon. (Hal: 52nd Araw
pagkakaisa. ng Mabuhay 2020).
Ilarawan kung anu-ano ang mga kaganapan.
V. TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya sa Formative Assessment
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Gawaing Pangremedyal
D. Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
E. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ang lubos? Paano ito
nakatulng?
G. Anong suliralin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni:

WELITA D. EVANGELISTA
Teacher III

Sinuri ni

JON SYPHER E. EMPEǸO


Principal I

You might also like