You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG IN EsP

Grade 9

PETSA SEKSYON
Setyembre 26, 2022 - Walang pasok ST “Karding” Begonia, Sunflower, Orchid, Marigold
Setyembre 27, 2022 Hibiscus, Tulip, Rose, Peony, Stargazer, Begonia
Setyembre 28, 2022 Rose, Aster, Stargazer, Peony, Marigold
Setyembre 29, 2022 Carnation, Orchid, Aster, Hibiscus
Setyembre 30, 2022 Sunflower, Daffodil, Carnation, Tulip, Daffodil

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


I. LAYUNIN (discussing new
consepts and practicing
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa kung bakit may
(Content Standard) lipunang politikal at ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Prinsipyo ng
Pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang mag-aaral kung ang Prinsipyo
(Performance Standards) ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa pamilya,
paaralan, barangay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang case
study
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Napatutunayan na:
(Learning Competencies)
A.May mga pangangailangan ang tao na hindi niya makakamtan
bilang indibidwal na makakamit niya lamang sa pamahalaan o
organisadong pangkat tulad ng mga pangangailangang
pangkabuhayan, pangkultural at pangkapayapaan

B. Kung umiiral ang Prinsipyo ng Subsidiarity, mapapanatili ang


pagkukusa, Kalayaan at pananagutan ng pamayanan o pangkat na
nasa mababang antas at maisasaalang-alang ang dignidad ng bawat
kasapi ng pamayanan

C. Kailangan ang pakikibahagi ng bawat tao sa mga pagsisikap na


mapabuti ang uri ng pamumuhay sa lipunan/bansa, lalo na sap ag-
angat ng kahirapan, dahil nakasalalay ang kanyang pag-unlad sap ag-
unlad ng lipunan (Prinsipyo ng Pagkakaisa)

2. Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral o nilalabag ang


Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa sa pamilya, paaralan
pamayanan/baranggay, at lipunan/bansa

II. NILALAMAN (Content) Yunit 1: ANG PAPEL NG LIPUNAN SA TAO

Modyul 2: LIPUNANG POLITIKAL, PRINSIPYO NG SUBSIDIARITY AT


PRINSIPYO NG PAGKAKAISA
KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian (References) Edukasyon sa Pagpapakatao 9

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 17 - 18 Pahina 18 - 20


(Teacher’s Guide)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pahina 27 - 31 Pahina 31 - 34
Pang-Mag-aaral (Learner’s
Material)
3. Mga pahina sa Teksbuk
(Textbook)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV, Powerpoint Laptop, TV, Powerpoint
(Additional Materials)

III. PAMAMARAAN Pagdarasal


Pagpapalinis
(Procedures) Pagtatala ng lumiban
Karagdagang paalala

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabalik-aral sa Lipunang


at/o pagsisimulang bagong aralin Politikal
(reviewing previous lesson or Tanong:
presenting the new lesson) Ano ang lipunang politikal?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtalakay sa pananagutan ng


(establishing a pupose of the mga pinuno at pananagutan ng
lesson) mamamayan

C. Pag-uugnay ng mga Pagtalakay sa dapat maging gawi


halimbawa sa bagong aralin ng mamamayan sa pakikibahagi
(presenting examples/instances) na mapaunlad ang lipunan o
bansa

Pagpapatuloy sa pagtalakay sa
Lipunang Politikal, Prinsipyo ng
Subsidiarity at Prinsipyo ng
Pagkakaisa

E. Pagtalakay ng bagong Pagpapatuloy sa pagtalakay sa


konsepto at paglalahad ng Lipunang Politikal, Prinsipyo ng
bagong kasanayan # 2(discussing Subsidiarity at Prinsipyo ng
new consetps and practicing new Pagkakaisa
skills)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagtalakay sa dapat na maging
(Tungo sa Formative gawi ng tao sa lipunan
Assessment) (developing
mastery)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagtalakay kung paano
araw-araw na buhay (finding matutugunan o makakamit ng
practical application and tao ang kaniyang
abstraction) pangangailangang
pangkabuhayan, pangkultura at
pangkapayapaan?

H. Paglalahat ng Aralin ( making Pagtalakay sa pagkakaisa at


generalizations and abstraction) pagtutulungan upang mapabuti
ang pamumuhay ng bawat
mamamayan

I. Pagtataya ng Aralin (evaluating Pagbibigay ng maikling


learning) pagsusulit

J. Karagdagang Gawain para sa Maghanda para sa pagpapatuloy Basahin at unawain ang Modyul
takdang-aralin at remediation sa talakayan 3: Lipunang Pang-ekonomiya
(additional activities or
remediation)
IV. MGA TALA (remarks)

V. PAGNINILAY (reflection)

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Prepared by: Noted by: Signed:

Guro sa EsP- 9 Department Coordinator Principal II

You might also like