You are on page 1of 4

Paaralan MELECIO ARCEO Baitang/Antas (Grade 2

DAILY (School) MEMORIAL Level)


ELEMENTARY SCHOOL
LESSON Guro (Teacher) MARY ANN D. LAJARA Asignatura (Learning Area) AP
LOG Petsa/Oras November 17, 2022 Markahan (Quarter) UNA
(Teaching Date 10:50-11:30
& Time)

Bilang ng Linggo (Week No.2 ) Day 4


I. LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag- unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling
(Content Standards) komunidad batay sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at
pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad

B. Pamantayang Pagganap 1.Nauunawaan ang pinagmulan at kasaysayan ng komunidad


(Performance Standards)
2. Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa
pamumuhay komunidad

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalahad ang mga pagbabago sa sariling komunidad


(Learning Competences) a.heograpiya (katangiang pisikal)
b. politika (pamahalaan)
c. ekonomiya (hanapbuhay/kabuhayan)
d. sosyo-kultural
AP2KNN-IIa-1
II. NILALAMAN (Content ) Mga Pagbabago sa Aking Komunidad Ang Aking Komunidad
Noon at Ngayon

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A. Sanggunian (References)
1. Karagdagang Kagamitan MELC p.77 CG.p 29, PVOT/BOW p. 30
mula sa portal ng Learning
Resource (Additional Materials
from Learning Resources (LR)
Portal)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation
(Other Learning Resources)
C. Integration ESP, Araling Panlipunan
IV. PAMAMARAAN (Procedures)

Introduction/ Panimula/Balik-Aral Balik- Aral


Ano ang pinagmulan ng inyong komunidad?

Presentasyon
Magpakita ng larawan ng iba’t-ibang transportasyon, damit,
at libangan noon at ngayon. Pag-usapan ang mga ito.
Development/ Pagpapaunlad Panuto: Basahin ang Kuwentong pinamagatang
“Ang Aking Komunidad Noon at Ngayon”

Engagement/Pakikipagpalihan Sagutin ang mga katanungan sa kwento

Saan matatagpuan ang komunidad ayon sa kuwento?


Anu-ano ang mga kasuotan, transportasyon at libangan noon?

Assimilation/ Paglalapat Panuto:


Gawin ang mga sumusunod :
- Iguhit ang transportasyon noon at ngayon

- Iguhit ang damit na sinusuot noon at ngayon

- Iguhit ang gamit na panlibangan noon at ngayon

Assessment / Pagtatataya Isulat ang Noon kung ang mga sumusunod ay noon ginagamit bilang
transportasyon, pananamit, at libangan at Ngayon kung ngayon ito
ginagamit.
_____1.kalabaw
_____2.radyo
_____3.bangkang de sagwan
_____4. Gasera
_____5. cellphone
Panuto:
A. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation 1. Maganda ba ang mga pagbabagong nagaganap sa ating
(Additional activities for komunidad? Bakit?
application or remediation)
2. Anu-anong pagbabago ang nagaganap sa ating komunidad?

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
(No. of learners who earned 80%
in the evaluation)

B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No. of learners who requires
additional acts for remediation
who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa s aaralin?
(Did the remedial lessons work?
No. of learners who caught up
with the lessons)

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpatuloy sa remediation?
(No. of learners who continue to
require remediation)

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this
work?)

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
(What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor
can help me solve?)

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuhona
nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
(What innovations or localized
materials did I used/discover
which I wish to share with other
teachers?)

You might also like