You are on page 1of 4

Antas: Baitang 9

Paaralan: NAISUD NATIONAL HIGH SCHOOL


Guro: MARIA MAE A. DOLLOSA Asignatura: Edukasyon sa Pagkakatao
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA Petsa/Oras:
PAGTUTURO Markahan: Unang Markahan

LUNES (9:45 – 11:45, 2:00 – 3:00) MARTES (2:00 – 3:00) HUWEBES (10:45 – 11:45) BIYERNES (7:30 – 9:45)
I. LAYUNIN

 Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya.


A. Pamantayang Pangnilalaman
 Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o
B. Pamantayan sa Pagganap photo/video journal (hal.YouScoop).

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Pangkaalaman:


(Isulat ang code) Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya

 Pangkasanayan:
Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya

 Pang-unawa:
Ang mabuting ekonomiya ay iyong napauunlad ang lahat – walang taong sobrang mayaman at maraming mahirap.

 Pagsasabuhay:
Nakatataya ng lipunang ekonomiya sa isang 1arangay/ pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo/video journal
(hal.YouScoop)

II. NILALAMAN Modyul 3: LIPUNANG EKONOMIYA


A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng pahina 21-28
Guro
2. Mga pahina sa kagamitang Pahina 36-49
pang mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. karagdagang kagamitan mula sa Video clips, Graphic organizer
portal ng learning resources
B. Iba pang kagamitang panturo Speaker, Projector, Laptop
IV. PAMAMARAAN .

A. Balik aral sa nakaraang aralin Anong mahalagang konsepto na nahinuha mula sa nagdaang gawain. Gamit ang graphic organizer, ipakita ang kabuuan ng lipunang
at/o pagsisimula ng bagong pulitikal kasama ang mga konseptong bumubuo dito upang maabot ang tunguhin na kabutihang panlahat.
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Manonood ng video clip:
halimbawa sa bagong aralin Ano ang magagawa ng isang kabataan sa pagkamit ng mabuting ekonomiya?

D. Pagtatalakay ng bagong Ipapagawa ang Gawain 6 (Pang isahang Gawain)


konsepto at paglalahad ng Anu-ano ang konsepto at Ano ang aking pagka- Ano-ano ang hakbang na
bagong kasanayan #1 kaalaman na pumukaw sa unawa at reyalisasyon sa aking gagawin upang
akin? bawat konsepto at mailapat ko ang mga
kaalamang ito? pang-unawa at
reyalisasyong ito sa
aking buhay?
1. Tungkol sa
pagkapantay -pantay 2.
Tungkol sa pagiging
patas 3. Tungkol sa
Lipunang Pangekonomiya
4. Iba pa

E. Pagtalakay ng bagong Ipagawa ang Gawain 7


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Gawain 8, ipapagawa bilang proyekto
assessment)

G.Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin PROPOSAL PROYEKTO:


Lipunang Pang-ekonomiya
Pangalan ng Proyekto:_________________________________
Deskripsyon: ___________________________________________

Iskedyul
Petsa Gawain

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iying mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
maisasakatuparan?Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? ____ OO ____HINDI
Bilang ng mag-aaral na ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na ___ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng ___ Pagsasadula
pagtuturo ang nakatulong ng ___ Kolaboratibong pagkatuto
lubos? Paano ito nakatulong? ___ Iba’t-ibang pagtuturo
___ Lektyur
___ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
naranasan na solusyonan sa ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
tulong aking punong-guro at ____ Masyadong kulang sa IMs
superbisor? ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang panturo ____ Lokal na bidyo
ang aking nadibuho na nais ____ Resaykel na kagamitan
kong ibahagi sa mga kapwa Iba pa __________________________________________________
guro?

You might also like