You are on page 1of 3

PARAÑAQUE ELEMENTARY SCHOOL

Paaralan: CENTRAL Baitang: II


DAILY Learning ARALING
Guro: MARINA MAGDALENA R. MOJE Area: PANLIPUNAN
LESSON
LOG Petsa at Oras: Kwarter: 2ND QUARTER

I. LAYUNIN Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay


sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng
komunidad.

A. Pamantayang Nabibigyang halaga ang mga bagay na nagbago at nananatili sa pamumuhay


Pangnilalaman komunidad.

B. Pamantayan sa Natutukoy ang mga pagbabagong nagaganap sa komunidad sa iba- ibang larangan
Pagganap batay sa kuwento ng mga nakatatanda ayon sa uri ng transportasyon, pananamit,
libangan, bilang ng populasyon, at iba pa.
AP2KNN-IIc-4

C. Mga Kasanayan sa Mga Pagbabago sa Aking Komunidad


Pagkatuto. Isulat ang Ang Aking Komunidad Noon at Ngayon
code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO K-12 CG p.43
A. Sanggunian p. 37-38
1.Mga pahina sa Gabay ng p.118-126
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, Larawan, tarpapel, puzzle
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang 1. Pagwawasto ng Takdang-aralin
aralin/ pagsisimula ng 2. Balitaan
bagong aralin 3. Balik-aral
Ano ang pinagmulan ng inyong komunidad?

B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng larawan ng iba’t-ibang transportasyon, damit, at libangan noon at


ng aralin ngayon. Pag-usapan ang mga ito.

C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwentong Ang aking Komunidad Noon at Ngayon.


halimbawa sa bagong ( tingnan ang tarpapel ) (KRA 1, Objective 2)
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Saan matatagpuan ang komunidad ayon sa kuwento?
konsepto at Anu-ano ang mga kasuotan, transportasyon at libangan noon?
paglalahad ng bagong Maganda ba ang mga pagbabagong nagaganap sa ating komunidad? Bakit? (KRA 1,
kasanayan #1 Objective 3)
E. Pagtalakay ng bagong Magpakita ng mga larawan. Ilalagay ng mga mag-aaral sa tamang hanay (noon o
konsepto at ngayon) ang bawat larawan.
paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Noon Ngayon

F. Paglinang sa Panuto: Ang mga sumusunod ay nagpapakita ng mga pagbabago sa iba’t-ibang


kabihasaan aspekto ng ating komunidad. Isulat ang mga bilang na 1, 2, at 3 upang mabuo ang
( Leads to Formative timeline ng pagbabago.
Assessment )

1 .

2 .

3 .

4 .
G. Paglalapat ng aralin sa Pagbibigay ng mga pamantayan sa pagsasagawa ng pangkatang gawain. (KRA 2,
pang araw-araw na Objective 4,5,6)
buhay

Pangkatang Gawain
Pangkat 1- Iguhit ang mga transportasyon, damit at libangan noon at ngayon
Pangkat 2- Bubuin ang puzzle at tutukuyin kung pagbabagong noon o ngayon.
Pangkat 3- Gumawa ng maiksing dula-dulaan tungkol sa mga pagbabago sa
komunidad.
Pangkat 4- Ilarawan ang mga pagbabago sa iyong komunidad noon at ngayon
gamit ang Venn diagram.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-anong pagbabago ang nagaganap sa ating komunidad?

Values Integration: Sa anong paraan nakabuti/nakasama ang mga pagbabagong


nagawa sa iyong komunidad? Bakit mahalaga ang pagbabago sa isang komunidad?
(KRA 1, Objective 1)

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa patlang ang NO kung ang inilalarawan sa pahayag ay pangyayari
NOON, at isulat ang NG kung ang inilalarawan ay pangyayari NGAYON. (KRA 4,
Objective 10,11)

1. Mga kalesa at karuwahe ang gamit na sasakyan ng mga tao.


2. Ang mgaGawain
J. Karagdagang babae ay nakasuot ng bestida
Magsaliksik at high
ng mga heels.
impormasyon tungkol sa mga pagbabago sa sariling komunidad.
para sa takdang- aralin
3. Ang mga babae ay nakasuot ng kimono, saya, at tsinelas.
at remediation
IV. 4. MGAMay TALAmga naglalakihang gusali na sa mga komunidad.
V. PAGNINILAY
5. Bilang
A. Libo-libo na ang dami ng tao sa mga barangay.
ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na Stratehiyang dapat gamitin:
__Kolaborasyon
magpapatuloy sa __Pangkatang Gawain
remediation. __ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
E. Alin sa mga Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
istratehiyang pagtuturo __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
ang nakatulong ng __Mapanupil/mapang-aping mga bata
lubos ?Paano ito __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
nakatulong? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

F. Anong suliranin ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


__Paggamit ng Big Book
naranasan __Community Language Learning
na solusyon sa tulong __Ang “Suggestopedia”
ng aking punong guro at __ Ang pagkatutong Task Based
suberbisor? __Instraksyunal na material

G. Anong kagamitang Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay
panturo ang aking nadibuho sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng
komunidad
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like