You are on page 1of 4

MARIANO MARCOS

PAARALAN: MEMORIAL HIGH BAITANG: 9 - Amity


SCHOOL
EDUKASYON SA
JENETTE DV. ASIGNATURA
DAILY LESSON GURO: PAGPAPAKATA
CERVANTES :
LOG O
PETSA AT Enero 16,2024 Martes
KWARTER: IKALAWA
ORAS:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikilahok at bolunterismo
Pangnilalaman sa pagunlad ng mamamayan at lipunan.
Nakalalahok ang mag-aaral ng isang proyekto o gawain para sa baranggay o mga sektor na
B. Pamantayang Pagganap: may partikular na pangangailangan (hal., mga batang
may kapansanan o mga matatandang walang kumakalinga).
C. Pinakamahalagang Copy and Paste from MELCs
Kasanayan sa pagkatuto
D. Mga Layunin: a. Nakikilala konsepto ng pakikilahok at bolunterismo;
b. Nabibigyang kahalagahan ang pakikilahok at bolunterismo; at

Nakagagawa ng iba’t-
ibang gawain upang
maipakita ang bunga
at
kahalagahan ng
pakikilahok at
bolunterismo.
c. Nakagagawa ng iba’t-ibang gawain upang maipakita ang bunga at
kahalagahan ng pakikilahok at bolunterismo.
Isulat ang LC Code Get this from the Module
II. NILALAMAN Pakikilahok at Bolunterismo
A. Mapagkukunan Ng Sanggunian
Pag-Aaral Edukasyon sa Pagpapakatao – Ikasiyam na Baitang
Alternative Delivery Mode
Ikalawang Markahan – Modyul 4: Pakikilahok at Bolunterismo
Unang Edisyon, 2020
YouTube URL
"Change The World"- Hyundai Philippines - YouTube
[EsP 9 Q2 W7] Pakikilahok at Bolunterismo (youtube.com)
B. Batayang Konsepto Ikaw, Ako, at lahat tayo, makilahok at mag boluntaryo tungo sa kabutihang panlahat.
C. Kagamitan Laptop, TV, Chalk, Black board, instructional materials.
D. Integrasyon Math, English, Science, Araling Panlipunan

ESP 9_Modyul 4_2nd Qtr – Pahina 1


III. PAMAMARAAN
1. Panlinang na gawain  Panalangin
a. panimula  Pagtatala ng Liban
 Pagpapaalala sa mga panuntunan ng klase, at;
 Kumustahan

BALIKAN: Catch the adapter game

b. pangganyak Words through Numbers and Pictures


PAMAMARAAN:

2. Pagtalakay News ko day!


PAMAMARAAN:
1. Magpapakita ng recent news.
Mga pamprosesong tanong:
 Ano ang damdamin mo sa mga nakitang larawan?
 Sa iyong palagay, ano ang mga pangunahing pangangailangan ng iyong
kapwa na nakakaranas ng mga sitwasyong nasa larawan?

3. Pagpapalalim

4. Pagbuo ng Konsepto Ikaw, Ako, at lahat tayo, makilahok at mag boluntaryo tungo sa kabutihang panlahat.

5. Pagsasabuhay PAMAMARAAN:
1. Gamit ang inyong mobile phone, buksan ang facebook app at gumawa ng isang
hashtag post patungkol sa Pakikilahok at Bolunterismo.

ESP 9_Modyul 4_2nd Qtr – Pahina 2


2. Mayroon lamang kayong 3 minuto para ito ay gawin.
3. Mag screenshot at Isend sa ating GROUP CHAT ang nagawang hashtag

IV. PAGTATAYA NG ARALIN

Maikling Pagsusulit (1-5)

PAMAMARAAN:
Panuto: Isulat sa iyong kwaderno ang Tumpak kung ang pahayag ay tama at Ligwak
namankung mali.

______1. Ang bolunterismo ay isang tungkulin na kailangan isakatuparan ng lahat nang


mayroong kamalayan at pananagutan tungo sa kabutihang panlahat.
______2. Nakapag bibigay ng kasiyahan ang pag boboluntaryo.
______3. Ang pakikilahok ay isang tungkulin na kailangan mong gawin. Kung hindi mo ito
isasakatuparan ay maaaring may mawala sa iyo.
______4. Sa pagboboluntaryo ay nakakaipon tayo ng karanasan.
______5. Isa sa mga halimbawa ng pakikilahok ay ang boto sa eleksyon.

IV. TAKDANG ARALIN Maikling Sanaysany

Panuto: Magbigay ng sariling pananaw tungkol sa pahayag na ito. “Masaya ang isang
tao kapag siya ay nakapaglilingkod at nakapagbabahagi ng kontribusyon sa kaniyang
kapuwa at sa lipunan. Dahil dito, nagkakaroon ng pagkakataon na makabuo ng
suporta at relasyon sa kapuwa o lipunan.”

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

PANGKAT 9 - Amity
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.

Inihanda ni:

JENETTE DV. CERVANTES


Tagapagpakitang-turo

Binigyang-pansin nina:

ELSA M. RAMOS
Dalubguro II

ESP 9_Modyul 4_2nd Qtr – Pahina 3


IMEE A. MUTIA
Puno ng Kagawaran VI

Nabatid ni:

CONSOLACION K. NAANEP
Punongguro IV

ESP 9_Modyul 4_2nd Qtr – Pahina 4

You might also like