You are on page 1of 3

GRADE 2 Paaralan Baitang/Antas Markahan IKAAPAT

DAILY LESSON Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


PLAN Petsa/Oras Sesyon WEEK 4 – DAY 5 - BIYERNES
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga
(Content Standard) layunin ng sariling komunidad.
B.Pamantayan sa Pagganap Napahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling pagunlad at nakagagawa ng
I. LAYUNIN

(Performance Standard) makakayanang hakbangin bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
C.Kasanayang
Naipaliliwanag ang epekto ng pagbigay serbisyo at di pagbigay serbisyo sa buhay ng tao at
Pampagkatuto(Learning
Competencies) komunidad. AP2PKKIVb-d-3
Layunin (Lesson Objectives)

Knowledge Naipapaliwang ang kahalagahan ng mga karapatan

Skills Nasasabi ang kahalagahan ng komunidad sa pagtupad ng mga karapatan


Nagagawa ng may kasiglahan ang magandang aral na nakukuha sa aralin.
Attitude

II. NILALAMAN (Paksa)

larawan ng pamayanan,larawan ng iba’t – ibang karapatan ng tao


III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo https://www.google.com/search?q=karapatan+ng+mga+bata+at+komunidad&tbm


https://www.slideshare.net/kielomak/karapatang-pambata
B. Mga Sanggunian (Source) CG p.
1.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
TG p. 218 – 220
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
LM p. 313 - 316
Ipakitang muli gamit ang mga larawan ng mga pinatutupad at hindi pinatutupad na mga
A.Balik-aral sa nakaraang karapatan.
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

aralin at/o pagsisimula ng


bagong aralin

B.Paghahabi sa layunin ng
aralin
Gaano ba kahalaga ang bata sa komunidad?
https://www.google.com/search?q=karapatan+ng+mga+bata+at+komunidad&tbm
https://www.slideshare.net/kielomak/karapatang-pambata
C. .Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

Basahin ng malakas sa klase ang kahalagahan ng pagpapatupad ng karapatan lalo na sa mga


bata.
D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Pagmasdan ang mga larawan sa ibaba.Lagyan ng  ang patlang kung ang larawan ay
nagpapakita ng maganda para sa isang bata × naman kung hindi.
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessmen)

Itanong ang mga sumusunod:


G.Paglalapat ng aralin sa pang Kinsa ang nagpatuman sa mga katungod sa tawo?
araw-araw na buhay Unsa kini ka mahinungdanon sa pagpatuman sa mga katungod?

Timan –i Kini
H.Paglalahat ng Aralin

I.Pagtataya ng Aralin Sabihin ang kahalagahan ng karapatan at komunidad.


Lagyan ng nang kulay pula ang bilog kung sa iyong palagay ay karapatan ng bata at kulay
dilaw naman kung hindi.
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan?
V. Pagninilaynilay Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:

YVONNE A. GOLDOVE
TEACHER III
PAGSALAYON ES – BINDOY 2

You might also like