You are on page 1of 5

GRADE 2 Paaralan Baitang/Antas Ikalawang Markahan Ika-2

DAILY LESSON Guro Asignatura Aral. Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 4 Day 2
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa
Pangnilalaman konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad
(Content Standard)
B.Pamantayan sa
Pagganap Natutukoy ang mga pagbabago naganap sa komunidad batay sa kuwento ng nakatatanda ayon
(Performance sa uri ng pananamit
I. LAYUNIN

Standard)
Nakagagawa ng maikling salaysay ng mga pagbabago sa sariling komunidad sa iba’t ibang
C.Kasanayang aspeto nito tulad ng uri ng transportasyon,pananamit, libangan ng mga kalye atpb (Pananamit)
Pampagkatuto(Learnin
g Competencies) AP2KNNIIc-4
Layunin (Lesson
Objectives)
Knowledge Nakabubuo ng timeline ukol sa pagbabagong naganap sa uri ng pananamit

Skills Naiguguhit ang iba’t ibang uri ng pananamit noon at ngayon


Nailalarawan ang mga pagbabagong naganap sa uri ng pananamit sa komunidad
Attitude
Ang Akong Komunidad – Usa ka Salaysay
II. NILALAMAN (Paksa)
Mga Pagbabago sa Aking Komunidad
A. Mga Kagamitang
tsarts,larawan, pangkulay, pentel pen ,lapis
III. KAGAMITANG PANTURO

Panturo
B. Mga Sanggunian
K to 12 CG p. 42 -43
(Source)
1.Mga Pahina sa
p. 56 - 57
Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa p. 73 - 75
Kagamitang Pangmag-
aaral
A.Balik-aral sa Ilarawan ang mga uri ng transportasyon
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B.Paghahabi sa layunin
Magpakita ng sariling larawan noon at ngayon
ng aralin
Ipaskil sa pisara ang mga uri ng kasuotan.
Ipaliwanag ang timeline ng mga kasuotan base sa kwento ng mga matatanda

C. .Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

Itanong : Anu-anong uri ng damit ang makikita sa timeline ?


Paano ang pagbabago naganap sa uri ng damit o sinusuot ng mga tao sa komunidad ?
Alin sa mga ito ang iyong naabutan ?

Noon Ngayon
D.Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Kasuotan
kasanayan #1

E.Pagtatalakay ng Ilarawan ang pagbabagong naganap sa uri ng pananamit sa komunidad sa pamamagitan ng


pagguhit

bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Gamiting gabay ang ipinaskil na tsart sa pisara.


Bigyan ng sapat ng oras ang mga mag-aaral upang matapos ang gawain.
F.Paglinang sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Punan ng timeline ng mga kasuotan tungkol sa
Kabihasaan (Tungo sa pagbabagong naganap sa uri ng pananamit sa pamamagitan ng pagguhit. Kulayan ang nabuong
Formative Assessment) timeline.
G.Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw na Bumuo ng sariling timeline tungkol a iyong naabutang kasuotan
buhay
H.Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga pagbabagong naganap sa uri ng pananamit sa komunidad ? Ilarawan ito.
I.Pagtataya ng Aralin Sa isang short bond, iguhit ang mga uri ng pananamit noon sa ngayon.
Sundin ang gabay sa paggawa:
Pangalan :_______________________________ Petsa:___________
:
Seksyon/Baitang:____________________
Kasuotan
Larawan ng Uri ng Pananamit Noon

Kasuotan Ngayon

Larawan ng Uri ng Pananamit Ngayon

J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilaynilay
A. Bilang ng mag-aaral na
makukuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ang
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like