You are on page 1of 3

School Alilem National High School Learning Area Araling Panlipunan

Teacher Mailyn D. Equias Grade Level Grade 9


Teaching Dates and Time Sept. 11 – 13, 2023 Quarter 1st Quarter
8:30-9:30, 10:45-11:45, 3:30-4:30

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa:
Pangnilalaman (Content
Standard) - sa mga konsepto ng Kakapusan at ang Kaugnayan nito sa Pang- araw- araw na Pamumuhay

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay


Pagganap (Performance
Standard) - Naipakikita ang ugnayan ng kakapusan sa pang-araw- araw na pamumuhay
C. Mga Kasanayan sa Inaasahang maipamamalas ang mga sumusunod na kaalaman, kakayahan, at pag-unawa:
Pagkatuto (Learning
Competencies) - Natutukoy ang mga palatandaan ng kakapusan sa pang-araw-araw na buhay.
- Nasusuri ang kaibahan ng kakapusan sa kakulangan

A. Sangunian (Sources)
ADM downloaded from LMS.deped.gov.ph

PAMAMARAAN 09/11/2023 09/12/2023 09/13/2023


Balik-aral sa tungkol sa Balik-aral sa tungkol sa
A. Balik-Aral sa nakaraang kahulugan at kahalagahan ng kakapusan at kakulangan
aralin at ekonomiks
Pagsisimula ng bagong aralin

B. Pag-uugnay ng mga Gawain 1


halimbawa sa bagong aralin PICTURE ANALYSIS

Suriin ang larawan na


nakikita sa TV at bigyan ito
ng sariling interpretasyon.

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang nakikita sa
larawan?
2. Ano ang
ipinapahiwatig nito?
3. Bakit ito
nagaganap?
C. Pagtalakay ng bagong - Talakayin ang
konsepto at paglalahad ng konsepto ng
bagong kasanayan #1 kakapusan.
- Pagkakaiba ng
kakapusan sa
kakulangan.
- Ang kakapusan sa
pang-araw-araw sa
pamumuhay

C. Pagtalakay ng bagong Pagpapatuloy sa talakayan


konsepto at paglalahad ng tungkol sa:
bagong kasanayan #2 - Palatandaan ng
kakapusan
- Paraan upang
mapamahalaan ang
kakapusan
- Kakapusan bilang
suliraning
panlipunan
D. Paglinang sa kabihasaan Gawain 2
(Tungo sa Formative
Assessment) CONSERVATION
POSTER

Gumawa ng poster na
nagpapakita ng
konserbasyon sa mga likaas
na yaman at mga paraan
kung paano mapamahalaan
ang kakapusan.

Gamiting gabay ang rubriks


na ibibigay bilang
pamantayan sa paggawa.
E. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
F. Paglalahat ng Aralin

G. Pagtataya ng Aralin
Summative Assessment
I. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. Pagninilay
J. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
K. Anong kagamitanng panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
NOTES

Prepared by: Checked and Noted by:


Mailyn D. Equias ROMEO S. VENANCIO
Subject Teacher Principal III

You might also like