Professional Documents
Culture Documents
Araw/Petsa/Seksyon
Pang araw- araw na Markahan Unang Markahan
Tala sa Pagtuturo
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran
A. Pamantayang at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging
B. Pamantayan sa
ginampanan kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Pangganap Asyano.
Naipahahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na
kalagayang ekolohikal ng rehiyon
AP7HAS-lg-1.7
C. Kasanayan sa 1. Naiisa-isa ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na
Pagkatuto kalagayang ekolohikal ng Asya
2. Nakagagawa ng proyekto o multimedia campaign hinggil sa
kahalagahan ng pangangalaga sa timbang ng kalagayang ekolohikal ng
rehiyon
3. Naipahahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na
kalagayan ng ekolohikal ng rehiyon
II. NILALAMAN Kahalagahan ng Balanseng Kalagayang Ekolohikal
III. KAGAMITANG LM pahina. 48-49
PANTURO
A. Sanggunian
B. Iba pang Kagamitang Laptop, power point presentation, cellphone, cartolina, manila paper,
Panturo pentel pen, art materials
IV. PAMAMARAAN Ano ano ang mga suliraning pangkapaligirang na ating nararanasan sa
A. Balik Aral sa mga kasalukuyan. Paano ito maiiwasan o masusulusyunan?
unang natutuhan
CONSTRUCTIVIST APPROACH
Pagsusuri sa Graffiti Wall hinggil sa adbokasiya sa pangangalaga sa
kapaligiran na bibigyang interpretasyon ng mga mag-aaral.
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
(Pagganyak)
http://tinyurl.com/ju88wq2
Gabay na tanong:
Ano ang ipinahihiwatig ng larawan?
C. Pag- uugnay ng mga INTEGRATIVE APPROACH
Power Point Presentation: Magpapakita ang guro ng mga scenario na
nagsasaad ng mga suliraning pangkapaligiran.
halimbawa sa bagong a. Batay sa mga scenario, ipaisa-isa sa mga mag-aaral ang mga
aralin kahalagahan ng pangangalaga sa timbang na kalagayang
( Presentation) ekolohikal ng Asya.
b. Itala ito sa isang malinis na papel na siyang magiging gabay
nila sa pangkatang gawain.
Pangkatang Gawain: Papangkatin ng guro ang mga mag-aaral sa apat
na pangkat upang ipakita sa masining na pamamaraan ang
programa/proyekto para sa sa timbang ng kalagayang ekolohikal ng
Asya kung saan:
D. Pagtatalakay ng
Maglalaan ang guro ng 15 minuto para sa paghahanda ng bawat
bagong konsepto at pangkat at hindi hihigit sa 3 minutong presentasyon. Gagamitin ang
paglalahad ng bago rubriks sa masining na pagtatanghal bilang batayan sa pagmamarka.
ng kasanayan No I Rubriks
(Modeling) Pamantayan Napakahusay Katamtaman Nangangailangan pa
5-4 3-2 ng Pagsasanay
1
Malinaw at mapanuri Naglalahad sa mga Kakikitaan ng
Nilalaman ang pagkakalahad ng detalye na kakulangan ng mga
mga detalye na sumusuporta sa paksa detalye na
sumusuporta sa paksa upang malinang ang sumusuporta sa
upang malinang ang pangunahing ideya. pangunahing ideya.
pangunahing ideya.
Kaangkupan sa Napakahusay ng May pagkakataong Magulo at hindi
paksa pagbibigay ng hindi malinaw ang maintindihan ang
konstraktibong pagbibigay ng mensahe
mensahe na mensaheng
binibigyang diin binibigyang diin
Kooperasyon at Nakitaan ang lahat ng Ang ilan sa miyembro Marami sa miyembro
Partisipasyon miyembro na may ay walang ay walang
kooperasyon at kooperasyon at kooperasyon at
partisipasyon partisipasyon. partisipasyon.
Kabuuang puntos (15)
G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw Bilang isang mamamayan, ano ang mga hakbang na iyong gagawin
na buhay upang maging kabahagi ng pagresolba sa mga suliraning ito?
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Sa kasalukuyan, anu ano ang mga programang pangkapaligiran ng ating
(Generalization) pamahalaan ang sa tingin mo ay nangangalaga sa ating kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya
Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot:
Gawing batayan ang poster na ito mula sa Lesson Plan: The Economy
vs. The Environment ng WHS Library website sa pagsagot sa tanong
bilang 1.