You are on page 1of 3

School Alilem National High School Learning Area Araling Panlipunan

Teacher Mailyn D. Equias Grade Level Grade 9


Teaching Dates and Time Sept. 25 – 27, 2023 (Monday- Wednesday) Quarter 1st Quarter
8:30-9:30, 10:45-11:45, 3:30-4:30

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa:
Pangnilalaman (Content
Standard) - Kaugnayan ng Konsepto ng Alokasyon sa Kakapusan at Pangangailangan at Kagustuhan
B. Pamantayan sa
Pagganap (Performance - Naipapakita ng mga mag-aaral sa kanilang pang-araw-araw na pamumuhay ang kaugnayan ng Konsepto ng
Standard) Alokasyon sa Kakapusan at Pangangailangan at Kagustuhan

C. Mga Kasanayan sa Inaasahang maipamamalas ang mga sumusunod na kaalaman, kakayahan, at pag-unawa:
Pagkatuto (Learning - Nasusuri ang iba’t – ibang sistemang pang ekonomiya
Competencies) - Natutukoy ang kaugnayan ng alokasyon sa sisyemang pang ekonomiya

A. Sangunian (Sources)
ADM downloaded from LMS.deped.gov.ph

PAMAMARAAN 09/25/2023 09/26/2023 09/27/2023


Balik-aral sa tungkol sa
A. Balik-Aral sa nakaraang ugnayan at kahalagahan ng
aralin at ekonomiya sa pangangailang
Pagsisimula ng bagong aralin at kagustuhan ng tao.

B. Pag-uugnay ng mga Paunang Gawain: 4 PICS 1


halimbawa sa bagong aralin WORD

Suriin ang apat na larawan


na ipapakita ng guro at
buoin ang hinahanap na
salita.

Pamprosesong Tanong:

1. Alin sa mga larawan


ang nagturo s aiyo
ng tamang sagot

2. Sa iyong palagay,
ano ang ibig sabihin
ng salitang nabuo?

C. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay:


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Upang matiyak na efficient
at maayos ang alokasyon ng
mga pinagkukunang yaman,
dapat itong sumagot sa apat
na pangunahing
katanungang pang-
ekonomiya.

1. Ano ang produkto at


serbisyo na
gagawin?
2. Paano gagawin ang
naturang produkto at
serbisyo?
3. Para kanino gagawin
ang mga produkto at
serbisyo?
4. Gaano karami ang
gagawing produkto
at serbisyo?

C. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang alokasyon sa


konsepto at paglalahad ng iba’t-ibang sistemang pang-
bagong kasanayan #2 ekonomiya.

1. Tradsiyonal na
ekonomiya
2. Market economy
3. Command economy
4. Mixed economy
D. Paglinang sa kabihasaan Maikling pagsusulit tungkol Summative test
(Summative Assessment) sa talakayan.
(lesson 3 at 4)

Alokasyon,
Pangangailangan, at
sistemang pang ekonomiya.
E. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
F. Paglalahat ng Aralin

G. Pagtataya ng Aralin

I. Karagdagang gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
V. Pagninilay
J. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
K. Anong kagamitanng panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
NOTES

Prepared by: Checked and Noted by:


Mailyn D. Equias ROMEO S. VENANCIO
Subject Teacher Principal III

You might also like