You are on page 1of 2

Paaralan: RAFAEL L.

LAZATIN MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: Grade 8


Pang-Araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Guro: APRIL MAUREEN F. CALAMBAS Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa/Oras: August 19-23, 2018 Markahan Ikalawang Markahan

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4


Sa modyul na ito, mauunawaan ang moa ng mga pangyayari sa kasaysayan ng daigdig sa klasikal at transisyonal na panahon.
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng mga sinaunang kabihasnang nagtagumpay sa mga hamong dulot ng
A. Pamantayang Pangnilalaman kapaligiran.

Ang mag-aaral ay natatalakay kung paano nakaimpluwensiya ang mga kontribusyon ng Klasikal at Transisyonal na Panahon sa paghubog ng pagkakilanlan
B. Pamantayan sa Pagganap ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


 Nasusuri ang kabihasnang Minoan at Mycenean. AP8DKT-IIa1

II. NILALAMAN Aralin 1: Pag-usbong at Pag-unlad Aralin 1: Pag-usbong at Pag-


PRETEST No classes due to HOLIDAY ng mga klasikal na lipunan sa unlad ng mga klasikal na lipunan
(2ND GRADING) Europe sa Europe

Ang mga Minoans at Mycenaean Ang mga Spartan at Athens


KAGAMITANG PANTURO Module Module Module
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
ph.130-138 ph. 130-138
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, Graphic Organizer Chart, World Map, Laptop at Manila Paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN
ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay
sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang Minoan? Balik Aral:
Pagsisimula ng bagong aralin. Ano ang Mycenaean?
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng larawan ukol sa teksto.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong sa mag-aaral: Itanong sa mag-aaral:
bagong aralin. “Ano ang iyong pananaw ukol sa mga Ano ang pagkakaiba at
Mycenean?” pagkakatulad ng Kabihasnang
Minoan at Mycenaean?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 5: Daloy ng mga Pangyayari
paglalahad ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng Talakayan. Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan Ipakita ang mga katangian ng
dalawang kabihasnang
naipaliwanag
F. Paglinang sa Kabihasnan Pagtatanungan Pagtatanungan
(Tungo sa Formative Asessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Batay sa teksto, ano ang epekto ng
araw na buhay nabanggit na mga kabihasnan sap
ag-usbong ng Kabihasnang Greek?
H. Paglalahat ng Aralin Ilarawan ang daloy ng pangyayari
sa Kabihasnang Minoan at
Mycenaean.
I. Pagtataya ng Aralin No classes due to Holiday Magbigay ng 5 puntos na
pagsusulit
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang susunod na teksto na
takdang-aralin at remediation matatagpuan sa pahina 139-140 ng
inyong aklat.
IV. MGA TALA \
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?
For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

You might also like