You are on page 1of 2

Paaralan: RAFAEL L.

LAZATIN MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: Grade 8


Pang-Araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Guro: April Maureen F. Calambas Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa/Oras: February 3-7, 2020 Markahan Ikaapat na Markahan

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4

I. LAYUNIN Sa Modyul na ito ay tutuklasin moa ng pangyayari sa transpormasyon ng daigdig tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipapaliwanag ang mga epekto ng pag-usbong ng makabagong daigdig sa transpormasyon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa siyensiya.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makakabuo ng adbokasiya upang maiugnay ang kasalukuyang pangyayari sa pag-usbong ng makabagong daigdig.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nasusuri ang mahahalagang pangyayaring naganap sa Unang Digmaang Pandaigdig . AP8AKD-IVb2

II. NILALAMAN ARALIN 1: Ang Unang Digmaang ARALIN 1: Ang Unang Digmaang ARALIN 1: Ang Unang Digmaang ARALIN 1: Ang Unang Digmaang
Pandaigdig Pandaigdig Pandaigdig Pandaigdig

Mahahalagang pangyayaring Mahahalagang pangyayaring Mahahalagang pangyayaring Mahahalagang pangyayaring


naganap sa Unang Digmaang naganap sa Unang Digmaang naganap sa Unang Digmaang naganap sa Unang Digmaang
Pandaigdig Pandaigdig Pandaigdig Pandaigdig
1. Ang Digmaan sa 2. Ang Digmaan sa Silangan 3. Ang Digmaan sa Balkan 4. Ang Digmaan sa
Kanluran Karagatan
KAGAMITANG PANTURO Modyul Modyul Modyul Modyul
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
453 454 454-455 455
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, Graphic Organizer Chart, World Map, Laptop, at Manila Paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng Formative
III. PAMAMARAAN Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang mga naging Dahilan o Sanhi Ano ang nasyonalismo? Ano ang imperyalismo? Ano ang Militarismo?
Pagsisimula ng bagong aralin. ng Unang Digmaang Pandaigdig
B. Paghahabi sa layunin Gawain 1: Word Trouble Gawain 1: Word Puzzle Gawain 1: Twisted Word Gawain 1: Wordaholic
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 2: Locate me please! Gawain 2: Line me up! Gawain 2: Time Travel Gawain 2: Graphic Organizer
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawai 3: Larawan-Suri Gawai 3: Picture Puzzle Gawai 3: Larawan-Suri Gawai 3: Ano ito?
paglalahad ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Maikling Talakayan. Maikling Talakayan. Maikling Talakayan. Maikling Talakayan.
paglalahad ng bagong Kasanayan
F. Paglinang sa Kabihasnan Tama o Mali Punan mo, kulang ko. Buuin mo! Kilalanin mo!
(Tungo sa Formative Asessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa kabuuan, paano nakaapekto ang Kung ikaw ang Presidente ng ating bansa, Kung ang iyong kaibigan ay may Kung ikaw ang top 1 sa klase nyo, at
araw na buhay Digmaan sa Kanluran sa kasaysayan? ano ang gagawin kung nakaamba ang kaaway at siya ay naghamon ng may bagong transfer na mas magaling
Ano ang gagawin mo kung ikaw mismo nalalapit ng digmaan sa mga karatig suntukan, kakampihan mo ba siya o kaysa sayo, ano ang gagawin mo?
ang nasa digmaan? bansa? papayuhan na makipagkasundo na Ituturing mo ba siyang kaaway o
kaibigan?
lang?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nasyonalismo? Ano ang imperyalismo? Ano ang Militarismo? Ibigay ang iba’t ibang dahilan sap ag-
usbong ng Unang Digmaang
Pandaigdig.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na
takdang-aralin at remediation matatagpuan sa pahina 454 ng inyong matatagpuan sa pahina 454-455 ng matatagpuan sa pahina 456 ng inyong matatagpuan sa pahina 454 ng inyong
aklat. inyong aklat. aklat. aklat.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

You might also like