Professional Documents
Culture Documents
DLP May 2 (SSC)
DLP May 2 (SSC)
LAYUNIN
Ang mga mag- a. Natutukoy ang mga sanhi ng Unang Digmaang Pandaigdig.
aaral ay
inaasahang b. Nailalahad ang naging epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig.
maipamalas ang
mga sumusunod c. Naipapakita ang pag-unawa ukol sa mga Sanhi ng Unang
na kaalaman, Digmaang Pandaigdig sa pamamagitan ng napiling gawain
kakayahan at pag- ayon sa sariling kakayahan.
unawa:
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng
Pangnilalaman pakikipag- ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong
daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan, at kaunlaran.
B. Pamantayang Aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, proyekto sa antas
Pagganap ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at
kaunlaran.
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang pangyayaring naganap at
Pagkatuto bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig (AP8AKD-IVa-1)
II. NILALAMAN
PAKSANG ARALIN Mga Sanhi ng Unang Digmaang Pandaigdig
KAGAMITANG Manila paper, larawan, pentel pen, scotch tape, gunting, yeso, mga
PANTURO babasing teksto, audio speaker
SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Final-K-to-12-MELCS-with-CG-Codes p52-53
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Araling Panlipunan SLM, Modyul 1, p6-10
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Araling Panlipunan: Kasaysayan ng Daigdig 8, p450-455
Teksbuk
4. Karagdagang https://depedtambayan.net/wp-content/uploas/2022/05/AP8-
Kagamitan mula Q4MOD1.pdf
sa Portal ng
Learning
Resources
III. PAMAMARAAN Gawain ng Guro Gawain ng mga Mag-aaral
Panimulang gawain Sa ating pagsisimula, (tumayo ang lahat para sa
inaanyayahan ang lahat na panalangin)
tumayo para sa panalangin.
(Pagtatala ng mga
pumasok/lumiban sa klase
at pagkolekta ng takdang
aralin)
Magaling!
Ano ang dalawang uri ng May dalawang uri po ng
nasyonalismo? nasyonalismo, una ay ang
defernsive nationalism at
Mahusay! aggressive nationalism.
Magaling!
c. Pagtalakay sa Sa pagtatapos ng ating klase, Sa pagtatapos ng klase ang
bagong ito ang mga nais kong mga mag-aaral ay
konsepto at maipamalas ninyo. inaasahang:
paglalahat sa
bagong Maari bang pakibasa Judee? a. Natutukoy ang mga sanhi ng
kasanayan Unang Digmaang Pandaigdig.
b. Nailalahad ang naging epekto
ng Unang Digmaang
Pandaigdig.
c. Naipapakita ang pag-unawa
ukol sa mga Sanhi ng Unang
Digmaang Pandaigdig sa
pamamagitan ng napiling
gawain ayon sa sariling
Maraming Salamat! kakayahan.
Pangkat 1 Nasyonalismo
Pangkat 2 Imperyalismo
Pangkat 3 Militarismo
Pangkat 4 Pagbuo ng
Alyansa
Magaling!
Bigyan ng tatlong bagsak ang
unang pangkat.
Pangkat 2: Venn Diagram
Mahusay!
Bigyan din ng apat na bagsak
ang ikalawang pangkat.
Magaling!
Bigyan ng limang bagsak ang
ikatlong pangkat.
Pangkat 4: T-chart
Napakahusay!
Bigyan natin ng masigabong
palakpak ang ikaapat na
pangkat.
PAMANTAYAN SA PAG-UULAT
Magaling!
Ano ang kahalagahan ng Sa pamamagitan po nito
pagkakaroon ng alyansa ng napapalakas ng mga bansa ang
mga bansa noong Unang kanilang kapangyarihan at
Digmaang Pandaigdig? posibleng manalo sa mga labanan.
Mahusay!
Napakahusay!
Bigyan ng “fireworks clap”
ang inyong mga sarili.
g. Paglalapat ng Sino naman ang nais na Ang aking pong natutunan ngayong
aralin sa pang- magbahagi ng kanyang araw ay tungkol sa mga kaganapan
araw- araw na natutunan sa ating aralin? na naging sanhi ng Unang
buhay Digmaang Pandaigdig.
Magaling!
Tama!
h. Paglalahat ng Bago tayo magtapos, maaari Ang atin pong tinalakay ngayong
Aralin mo bang ibuod ang ating araw ay tungkol sa mga sanhi at
tinalakay ngayong araw? mga pangyayaring naganap noong
Unang Digmaang Pandaigdig. Ito ay
Avelyn? ang Nasyonalismo, Imperyalismo at
Kolonyalismo, Militarismo, at
Pagbuo ng Alyansa.
Napakahusay!
Pamantayan sa Pagmamarka
Pamantayan Deskripsyon Puntos
Nilalaman Naipapakita ng 5
maayos ang
konsepto at
mensahe.
Pagka- Naipapakita ng 5
malikhain maayos ang
konsepto at
mensahe sa
malikhaing
pamamaraan.
Kabuuang Malinis at maayos 10
Presentasyon ang kabuuang
presentasyon
Kabuuang Puntos 20
V. PAGNINILAY
a.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
b.Bilang ng
mag-aaral na
nangangailan
gan ng iba
pang gawain
para sa
remediation