Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga karapatan at tungkulin bilang
mamamayang Pilipino.
Pamantayan sa Pagganap Nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin
bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Araling Panlipunan 4, Patnubay ng Guro, pp. 153-158
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Araling Panlipunan 4, Kagamitang Pang Mag-aaral, pp. 346-353
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba Pang Kagamitang slides presentation na ginamitan ng trigger, hyperlink, highlighter at iba’t ibang uri ng
Panturo animation, video clip tungkol sa pagganap ng tungkulin ng mga Frontliners, 5-minute
timer, metacards, test paper
III. PAMAMARAAN Pedagogy : Collaborative
Strategy : Jigsaw Method
Activity: Think, Discuss, Act, Reflect
A.Balik-aral sa (Magbibigay ng handouts ng slides presentation ang guro sa batang malabo ang
nakaraangaralin at / o paningin at mahina ang pandinig. Ilalalaan ang unahang hanay ng upuan para sa
pagsisimula ng bagong aralin kanila.)
INDICATOR 2
Balitaan
Ang mag-aaral ay mag-uulat ng napapanahong balita sa ating bansa.
INDICATOR 1
Balik- Aral
Gamit ang highlighter ng slides presentation, iugnay ang larawan sa Karapatan ng Bata na
nasa kanang bahagi.
INDICATOR 1, INDICATOR 3
B.Paghahabi sa layunin ng (Think)
aralin
Hahatiin ang klase sa dalawang team. Bawat bugtong ay may limang (5) segundo para
sagutin ng bawat team. Isulat sa metacard ang sagot at itaas kung tapos na. Ang mananalo
ay ang pangkat na may pinakamaraming tamang sagot.
“Bugtong Pinoy”
1.Eto na si Inkong, nakaupo sa lusong.
2. Dalawang batong itim kay layo ng narating.
3. Kung gabi ay malapad, kung umaga ay matangkad.
4. Isang balong malalim, punong-puno ng patalim.
5. Matapat kong alipin, sunod-sunuran sa akin.
Itanong:
Ano ang kahulugan ng bugtong?
Dapat ba nating kalimutan ang panitikang Pilipino?
Ano ang tungkuling ginagampanan ng isang mamamayan kung siya ay kumikilala sa ating
kultura?
INDICATOR 1, INDICATOR 3
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Tanong: Bilang isang Pilipino, ano ang dapat nating gawin sa bandila ng Pilipinas bilang
simbolo ng ating bansa? (Tungkulin nating Igalang ang watawat ng Pilipinas)
INDICATOR 1, INDICATOR 3
L- Bilang isang bata, ipakita ang dapat mong gawin habang “inaawit ang Lupang
Hinirang”
I – Ano ang ipinapakita sa larawan? Bakit dapat sundin ang batas trapiko?
INDICATOR 1, INIDICATOR 3
E.Pagtalakay ng bagong (Act)
konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain
bagong kasanayan #2
Unang Pangkat - Dula-dulaang MakaPilipino!
Gawin sa harap ng klase ang sitwasyon na nasa Activity Book. Ipakita kung paano dapat
ipagtanggol ni Lina ang ating bansa.
Kailangan ng
Kraytirya Mahusay Katamtaman Pagsasanay
5 4 2
Nilalaman Wasto ang mga May ilang mali sa Maraming mali sa
detalye at mga detalye at mga detalye at
impormasyon impormasyon impormasyon
Presentasyon Mahusay ang Maayos na Hindi maayos na
pagsasagawa ng naisagawa ang naisagawa ang
gawain gawain gawain
Pagkakaisa Lahat ng kagrupo May ilang kagrupo Marami sa kagrupo
ay nakilahok na hindi nakilahok ang hindi nakilahok
INDICATOR 1, INDICATOR 2
F.Paglalapat ng aralin sa pang (Reflect) Panoorin ang video clip tungkol sa pagganap ng mga Frontliners sa kanilang
araw-araw na buhay tungkulin na ipagtanggol ang ating bansa laban sa COVID-19.
b. Kung sakaling tamaan ang isang mag-aaral ng COVID-19, dapat bang huminto
siya sa pag-aaral? Ipaliwanag ang sagot.
c. Gamit ang hashtag, isulat ang iyong maikling mensahe sa ating mga Frontliners
bilang pagpapahalaga sa kanilang sakripisyo at dedikasyon upang ipagtanggol ang
ating bansa laban sa nakamamatay na COVID-19.
INDICATOR 3
H.Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang letra ng angkop na tungkulin ng Mamamayang Pilipino na nasa loob ng
kahon at isulat ito sa patlang bago ang bilang.
A. Pagmamahal sa Bayan
B. Pagtatanggol sa bansa
C. Paggalang sa Watawat
D. Pagsunod sa batas
E. Pakikipagtulungan sa programa ng pamahalaan
_____4. Sa tuwing bibili ng sapatos si Luna, lagi niyang pinipili ang mga gawa sa
Marikina kaysa sa mga yari sa Korea dahil ayon sa kanya, bukod sa maganda at matitibay
ang mga ito ay nakatutulong pa siya sa mga kapwa kababayan.
I. Karagdagang Gawain para Magtala ng limang (5) paraan na makatutulong upang magampanan ng bawat kasapi ng
sa takdang- aralin at pamilya ang kanilang Tungkulin bilang Mamamayang Pilipino.
remediation 1.
2.
3.
4.
5.
Inihanda ni:
JOWANIE L. CAJES
Guro – Manggahan Elem. School
MELANIE B. NOCHE
Dalubguro I
HELEN P. CATANAOAN
Punongguro I