You are on page 1of 2

Paaralan: RAFAEL L.

LAZATIN MEMORIAL HIGH SCHOOL Baitang: Grade 8


Pang-Araw-araw
na Tala sa Pagtuturo Guro: April Maureen F. Calambas Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa/Oras: February 17-21, 2020 Markahan Ikaapat na Markahan

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4

I. LAYUNIN Sa Modyul na ito ay tutuklasin moa ng pangyayari sa transpormasyon ng daigdig tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipapaliwanag ang mga epekto ng pag-usbong ng makabagong daigdig sa transpormasyon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod ng paglaganap ng
mga kaisipan sa siyensiya.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay makakabuo ng adbokasiya upang maiugnay ang kasalukuyang pangyayari sa pag-usbong ng makabagong daigdig.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 


Nasusuri ang mga dahilan na nagbigay-daan sa Ikalawang Digmaang Pandaidig. AP8AKD-IVe5

Nasusuri ang mahahalagang pangyayaring naganap sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig. AP8AKD-IVf6
II. NILALAMAN ARALIN 2: Ang Ikalawang ARALIN 2: Ang Ikalawang ARALIN 2: Ang Ikalawang Digmaang ARALIN 2: Ang Ikalawang
Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig Pandaigdig Digmaang Pandaigdig

Mga Sanhi ng Ikalawang Digmaang Mga Pangyayari sa Ikalawang Mga Pangyayari sa Ikalawang Ang pagwawakas ng Ikalawang
Pandaigdig Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig

KAGAMITANG PANTURO Modyul Modyul Modyul Modyul


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
ph. 475-476 ph. 477-478 ph. 479-480 ph. 481-482
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga Larawan, Graphic Organizer Chart, World Map, Laptop, at Manila Paper
Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawin sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng Formative
III. PAMAMARAAN Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paano nagwakas ang unang Ano-ano ang mga sanhi ng Ikalawang Bakit naging salik ng pagsisimula ng Bakit lumaganap sa ibang
Pagsisimula ng bagong aralin. Digmaang Pandaigdig? Digmaang Pandaigdig? Ikalawang Digmaang Pandaigdig ang kontinente ang digmaan?
Great Depression?
Gawain 1: It’s A War! Gawain 1: Word Puzzle Gawain 1: Fill in the Blank Gawain 1: Word Craze
Padamihan ng tamang sagot sa Bumuo ng mga salita gamit ang mga Buuin ang mga pangungusap gamit Bumuo ng mga salita gamit ang
B. Paghahabi sa layunin
mga katanungan letra ang mga salitang ibinigay ng guro mga letra

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Isa-isahin ang mga bansang Gawain 2: Time Travel Gawain 2: VIDYO-SURI Gawain 2: WATA-SURI
bagong aralin. nakidigma sa World War II. Pagsunod-sunurin ang mga pangyayari Susuriin ng mga mag-aaral ang vidyo Tukuyin kung anong bansa ang
ukol sa teksto at sasagutin ang mga watawat na ipapakita.
pamprosesong tanong.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itanong sa mga mag-aaral: Gawai 3: Larawan-Suri Gawain 3: Picture puzzle Gawain 3: AP NAVIGATOR
paglalahad ng bagong kasanayan “Sa inyong palagay, Ano nga ba Tutukuyin at susuriin ng mga mag- Tutukuyin at susuriin ng mga mag- (Mapa-suri)
ang naging hudyat ng aaral ang mga larawang ipapakita aaral ang mga larawang ipapakita Tukuyin sa mapa ang mga bansang
pagsisimula ng Ikalawang ukol sa tekso. ukol sa tekso. nahulaan sa gawain 1.
Digmaang Pandaigdig?”
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng Maikling Magkakaroon ng Maikling Talakayan. Magkakaroon ng Maikling Talakayan. Magkakaroon ng Maikling
paglalahad ng bagong Kasanayan Talakayan. (Discovery Learning) (Individual Reporting) Talakayan.
(Group Reporting) (Group Presentation)
F. Paglinang sa Kabihasnan Arrange me please! Human Frame History Frame Flag Race
(Tungo sa Formative Asessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung ang iyong kapatid ay humingi Kung nakita mo ang iyong kapatid na Kung ikaw ang Pangulo ng bansa Kung nakikita mong nag-aaway ang
araw na buhay na ng tawad sa kanyang inaaway ng mga kalaro niya, anong natin, paano kung may hindi iyong nanay at tatay, anong maari
kasalanan, gagantihan mo pa ba gagawin mo? magandang nagawa ang ibang lahi sa mong gawin upang matigil ito?
siya? iyong mamamayan, ano ang gagawin
mo?
H. Paglalahat ng Aralin Isa-isahin ang mga sanhi ng Isa-isahin ang mga pangyayari sa Isa-isahin ang mga pangyayari sa Anong pangyayari sa ikalawang
Ikalawang Digmaang Pangdaigdig. Ikalawang Digmaang Pangdaigdig. Ikalawang Digmaang Pangdaigdig. digmaang pandaigdig ang tumatak
sa iyong isipan?
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na Basahin ang susunod na teksto na Gumawa ng History Frame.
takdang-aralin at remediation matatagpuan sa pahina 477-478 matatagpuan sa pahina 479-480 ng matatagpuan sa pahina 481-482 ng
ng inyong aklat. inyong aklat. inyong aklat.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nabuo na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bld.tld@deped.gov.ph

You might also like