You are on page 1of 4

Baitang 1 to 12 Paaralan SAN VICENTE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 9

PANG-ARAW- Guro JERIC Y. LAPUZ Asignatura FILIPINO


ARAW NA TALA Petsa at Oras MAYO 29 – HUNYO 2, 2023 Markahan IKAAPAT
NG GURO 7:30-3:00 NG HAPON (LIMANG LINGGO)

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa isang obra maestrang pampanitikan ng Pilipinas
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakikilahok sa pagpapalabas ng isang movie trailer o storyboard tungkol sa isa ilang tauhan ng Noli Me Tangere na
binago ang mga katangian (dekonstruksiyon).
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PN-IVe-f-59 F9PB-IVe-f-59 F9Pd-IVe-f-58 F9PS-IVe-f-61
(Isulat ang code ng bawa Natitiyak ang pagkamakatoto- Naipaliliwanag ang mga Batay sa naririnig/ nababasa sa Nasusuri kung ang pahayag ay
kasanayan) hanan ng akdang napakinggan sa kaugaliang binanggit sa kabanata multimedia, nailalahad ang mga nagbibigay ng opinyon o
pamamagitan ng pag-uugnay sa na nakatutulong sa hinaing ng mga piling tauhan na siya nagpapahayag ng damdamin
ilang pangyayari sa kasalukuyan. pagpapayaman ng kulturang ring hinaing ng mamamayan sa
Asyano. kasalukuyan
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang naglalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng
isa hanggang dalawang linggo.
ARALIN 3
Kabanata 25: Sa Tahanan ng
Pilosopo Kabanata 34: Ang Pananghalian
Kabanata 28: Sulatan Kabanata 31: Ang Sermon
Kabanata 26: Ang Bisperas ng Kabanata 35: Mga Usap-usapan
Kabanata 29: Ang Kapistahan Kabanata 32: Ang Panghugos
Pista Kabanata 36: Ang Unang
Kabanata 30: Sa Simbahan Kabanata 33: Malayang Kaisipan
Kabanata 27: Sa Suliranin
Pagtatakipsilim

KAGAMITANG PANTURO Sanggunian: Filipino Gabay Pangkurikulum, Batayang Aklat sa Filipino, Gabay ng Guro, Filipino Sining ng Komunikasyong Pang-Akademiko, Filipino 9
Alternative Delivery Mode, Internet, iba pang mga aklat
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang- mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitan: Powerpoint Presentation, Laptop, Kagamitang Biswal, Tisa at Pisara
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataong sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral sa nakaraang talakayan Magsagawa ng dugtungang Magkaroon ng pagbabalik-tanaw sa Magbalik-tanaw sa nakaraang
at/o pagsisismula ng bagong kaugnay sa kasaysayan ng pagbubuod sa kabanatang nakaraang talakayan kaugnay sa mga talakayan kaugnay sa mga
aralin. nobelang noli me tangere at tinalakay noong nakaraang tagpo. kabanatang tinalakay. kabanatang tinalakay.
epekto nito sa kasalukuyang
panahon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Magpakita ng larawan ng pista. Tanungin ang mga mag-aaral ukol Tanungin ang mga mag-aaral kung Magpakita ng mga larawan ng mga
(Alamin) Kunin ang mga ideya ng mga mag- sa mga kultura o tradisyon ano ang kanilang opinyon ukol sa “marites”, tawag sa mga
aaral ukol sa mga ginagawang isinasagawa kapag araw ng pista. “sermon” makabagong tao na nagpapakalat
paghahanda ukol dito. ng mga maling impormasyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magkakaroon ang klase ng palitan Pag-usapan ang kahalagahan at Magkakaroon ang klase ng palitan ng Magkakaroon ang klase ng palitan
sa bagong aralin. ng tanong at sagot ng guro at mag- gampanin ng isang ina sa tahanan tanong at sagot ng guro at mag- ng tanong at sagot ng guro at mag-
aaral. aaral. aaral.
D. Pagtatalakay ng bagong PAG-UULAT PAG-UULAT PAG-UULAT PAG-UULAT
konsepto at paglalahad ng (Bawat mag-aaral ay bibigyan ng (Bawat mag-aaral ay bibigyan ng (Bawat mag-aaral ay bibigyan ng (Bawat mag-aaral ay bibigyan ng
bagong kasanayan #1 kanya-kanyang kabanatang iuulat kanya-kanyang kabanatang iuulat kanya-kanyang kabanatang iuulat sa kanya-kanyang kabanatang iuulat
(Paunlarin/Unawain) sa klase at kailangang masagot sa klase at kailangang masagot klase at kailangang masagot niya ang sa klase at kailangang masagot niya
niya ang mga tanong ng kaniyang niya ang mga tanong ng kaniyang mga tanong ng kaniyang mga kaklase ang mga tanong ng kaniyang mga
mga kaklase kaugnay sa kaniyang mga kaklase kaugnay sa kaniyang kaugnay sa kaniyang iuulat) kaklase kaugnay sa kaniyang iuulat)
iuulat) iuulat)
E. Pagtatalakay ng bagong Magkakaroon ang klase ng palitan Magkakaroon ang klase ng palitan Magkakaroon ang klase ng palitan ng Magkakaroon ang klase ng palitan
konsepto at paglalahad ng ng tanong at sagot ng guro at mag- ng tanong at sagot ng guro at tanong at sagot ng guro at mag- ng tanong at sagot ng guro at mag-
bagong kasanayan #2 aaral. mag-aaral. aaral. aaral.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pag-uulat ng mga mag-aaral at Pag-uulat ng mga mag-aaral at Pag-uulat ng mga mag-aaral at Pag-uulat ng mga mag-aaral at
(tungo sa formative pagbibigay ng tanong ng guro at pagbibigay ng tanong ng guro at pagbibigay ng tanong ng guro at ng pagbibigay ng tanong ng guro at ng
assessment) ng ilang mag-aaral batay sa ng ilang mag-aaral batay sa ilang mag-aaral batay sa tinalakay na ilang mag-aaral batay sa tinalakay
(Ilipat/Isabuhay) tinalakay na kabanata. tinalakay na kabanata. kabanata. na kabanata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Iugnay ang mga pangyayari sa Iugnay ang mga pangyayari sa Iugnay ang mga pangyayari sa Iugnay ang mga pangyayari sa
araw-araw na buhay kabanata sa karanasan at buhay kabanata sa karanasan at buhay kabanata sa karanasan at buhay ng kabanata sa karanasan at buhay ng
ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral mga mag-aaral mga mag-aaral
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan mo mula sa Ano ang natutunan mo mula sa Ano ang natutunan mo mula sa Ano ang natutunan mo mula sa
(Tandaan Mo) talakayan sa araw na ito? talakayan sa araw na ito? talakayan sa araw na ito? talakayan sa araw na ito?

I. Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ang klase ng palitan Magkakaroon ang klase ng palitan Magkakaroon ang klase ng palitan ng Magkakaroon ang klase ng palitan
(Natutuhan Ko) ng tanong at sagot ng guro at mag- ng tanong at sagot ng guro at tanong at sagot ng guro at mag- ng tanong at sagot ng guro at mag-
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
aaral. mag-aaral. aaral. aaral.
J. Karagdagang gawain para sa Ipahanda ang mga mag-aaral para Ipahanda ang mga mag-aaral para Ipahanda ang mga mag-aaral para sa Ipahanda ang mga mag-aaral para
takdang-aralin at remediation sa susunod na tatalakayin at sa susunod na tatalakayin at susunod na tatalakayin at gawain. sa kanilang ebalwasyon o
(Takdang Gawain) gawain. gawain. pagsusulit.
IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral
nanakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking pagtuturo at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni Iniwasto ni: Inaprubahan ni:


JERIC Y. LAPUZ LORETA N. ROMAN ANNABELLE T. LAXAMANA
GURO II ULONG GURO SA FILIPINO PUNONGGURO II

You might also like