Professional Documents
Culture Documents
DLL - Esp 4 - Q1 - W7
DLL - Esp 4 - Q1 - W7
I.LAYUNIN Nakapagninilay-nilay ng katotohanan mula sa mga nababasa sa internet at mga internet networking sites
Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga,pagkamapagtiis, pagkabukas –isip,
A .Pamantayang Pangnilalaman
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nakapagsasagawa nang may mapanuring pag-iisip ng tamang pamamaraan / pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.EsP4PKP-Ie-g-25
II. NILALAMAN/ WEEK 7: Aking Tutularan:Pagiging Mapagpasensiya
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 30-33 30-33 25-29 25-29 25-29
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang 54-61 54-61 45-53 45-53 45-53
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga positibong Pagbalik-aralan ang binasnag Pagbalik-aralan ang ginawang Pagbalik-aralan ang ginawang
at/o pagsisismula ng bagong naidudulot ng internet? kwento kahapon. Pangkatang Gawain kahapon. Gawain kahapon.
aralin
Nais mo bang maging isang Makatutulong sa pagkilala ng Sa tulong ng guro, hayaang Sa araw na ito ay aalamain
batang mapagpasensiya? tamang pagninilay ang gawain pagnilayan ng mga mag-aaral kung nating kung naintindihan ninyo
Paano mo matatamo ang sa Isagawa Natin ano ang tumimo sa kanilang puso. ang ating paksang mapanuring
ugaling ito? pagiisip.
B. Paghabi sa layunin ng aralin
1. Ipagawa sa kwaderno ng mga Ipasulat ang napagnilayan ng mga Magpagawa sa mga mag-aaral Ipasagot sa kwaderno ng mga
magaaral ang Gawain 1 sa Is mag-aaral sa kanilang Reflection ng Commitment Booklet gamit mag-aaral ang subukin natin na
Gawa natin sa LM Booklet gamit ang gabay na ang template na katulad ng nasa nasa LM. (Tingnan ang LM, p.61.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
2. Talakayin ang kanilang mga tanong na nasa Kagamitan ng Kagamitan ng Mag-aaral.
sa bagong aralin
kasagutan. Mag-aaral. Ipagawa ito sa kanilang
kuwaderno.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipabasa at ipaunawa ang Patnubayan ang mga mag-aaral Pagawa ang isapuso natin tulad ng Ipaliwanag at gabayan ang mga Pagkatapos masagutan ng mag-
kuwento sa Alamin Natin na sa Gawain 2. nasa LM, p. 50 bata kung paano ito gagawin. aaral ang subukin Natin muli
nasa LM. Magkakaroon ng dula-dulaan . itong iproseso. Mahalaga na
at paglalahad ng bagong
nag abwat pangkat tungkol sa maipakita ang kanilang
kasanayan #1
sitwasyon na kanilang nabunot. pagninilay sa kanilang mga
sagot.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Pagpapakita ng dula-dulaan ng Gabayan ang mga mag-aaral sa Ipaliwanag nang mabuti sa mga Sagutin ang sumusnunod na
mga tanong sa Alamin Natin bawat pangkat. pagsagot . mag-aaral ang dapat gawin. katanungan
LM. Pasagutan sa mga mag-aaral ang Ano ang masasabi mo sa inyong
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magkaroon ng malayang dalawang kolum sa kaliwang sagot?
at paglalahad ng bagong talakayan tungkol sa mga bahagi ng booklet. Mapapangatwiranan mob a ag
kasanayan #2 tanong na ito. iyong kasagutan?Nasagot o ba
ng buong puso ang mga tanong?
Muling ppagnilayan ng mga
mag-aaral.
Ipaliwanag ang pagiging Sa pagtatapos ng dula-dulaan, -Sa palagay mo, ikaw ba ay isang
kakambal ng pagiging tukuyin kung anong batang mapagpasensya? Bakit? Sa
mapagpasensya,a ng pagtitiis pagpapahalaga ang dapat paanong paraan?
F. Paglinang sa Kabihasaan
at pagtitiyaga tagalayin ng isnag mag-aaral
kung sakaling magkakaroon ng
ganoong karanasan.
Magbahagi ng sariling
karanasan kung saan
G. Paglalapat ng Aralin sa pang-
nagpamalas ka ng pagiging
araw-araw na buhay
mapagpasensya.
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material